kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni, Jumanne Aprili 26 mwaka 2016. Katika matangazo yetu ya VOA express hivi leo, huko nchini Uganda, chama kikuu cha upinzani FDC chaitisha maandamano makubwa. Mimi ni Sunday Shomari na mimi ni Harrison Kamau na je, ni yapi yanayokukera katika maisha ya kila siku, unapoendelea na shughuli zako? Hata labda huna makosa, lakini lazima utoe kitu kidogo, ndio wakuachilie uende. Chon kitu chingine cha kunikera, halafu pia dhewe wanashika watu, yaani wainuliwa juujuu, hata utembei watembea juu ya hewa. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa naye Harrison Kamau. Mama Lucy Kibaki, aliyekuwa mke wa rais wa Kenya Mwai Kibaki, amefariki dunia kwa mujibu wa gazeti la The Daily Nation. Taarifa iliyotolewa na ofisi ya rais Uhuru Kenyatta imesema Bi Kibaki amefariki wakati akipatiwa matibabu katika hospitali ya Bupa Cromwell mjini London, huko Uingereza. Bi Kibaki mwezi uliopita alitangazwa, alilazwa hospitalini mjini Nairobi, katika hospitali ya Gertrude huko Mudhaiga. Chanzo karibu na familia ya Kibaki kimethibitishia Nation kwamba alisafirishwa kwenda Uingereza kwa matibabu zaidi. Taarifa iliyotolewa na ofisi ya rais imesema kuwa bi Kibaki, kwa kipindi cha mwezi mmoja uliopita, afya yake haikuwa nzuri, na hivyo ikawa ni muhimu kuenda kwa matibabu zaidi mjini, nchini Uingereza. Leo ni siku ya muungano nchini Tanzania, ikiwa ni maadhimisho ya siku ya Tanganyika na Zanzibar zilipoungana kuunda Tanzania Mwaka wa 1964 lakini rais mtaka mabadiliko John Magufuli ameondoa sherehe hizo mwaka huu akisema ni maamuzi ya kubana matumizi akisema ya badala yake fedha zilizokuwa zitumike kwa sherehe hizo zitatumika kujenga barabara Freeman Bowe kiongozi wa chama cha upinzani Chadema anasema hali katika taifa si shwari kwa sababu ya mvutano uliopo kufuatia uchaguzi wa mwaka jana Oktoba huko Zanzibar ambako upinzani unaamini ulishinda Uchaguzi ulipingwa na madai kwamba chama tawala kinazuia uhuru wa habari na kimeleta adhari kwa kile ambacho kingekuwa ni shamra shamra katika taifa hilo la Tanzania. Kiongozi wa waasi wa Sudan Kusini Riek Machar anatarajiwa kuwasili mjini Juba hivi leo baada ya safari yake kuahirishwa mara kadhaa, jambo ambalo limedumaza utaratibu wa amani ili kumaliza mapigano ya wenyewe kwa wenyewe yaliyokumba nchi hiyo. Watu mashuhuri wamekusanyika kwenye uwanja wa ndege mjini Juba wakisubiri kuasili kwa Machar ikiwa ni mara ya kwanza tangu kuzuka mapigano mwaka wa 2013. Machar anatarajiwa kuapishwa kuwa makamu wa rais mara tu baada ya kuasili na kuanza kuunda serikali ya muungano kwa ushirikiano na rais Salva Kiir. Mzozo juu ya idadi ya wanajeshi na aina ya silaha anazoruhusiwa kubeba kwenye kikosi chake kumecheleweshwa kurejea kwake mjini Juba. Msemaji wa Umoja wa Mataifa amesema Jumatatu kuwa wangetaka kuona Machar akirejea Juba haraka iwezekanavyo kama juhudi ya kuleta amani nchini humo unaendelea. Kusikiliza VOA Express, tukitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, tunapoendelea na habari muhimu za dunia. Tume ya Umoja wa Afrika nchini Somalia, AMISOM, inasema vikosi vyake pamoja na vile vya serikali ya Somalia vimezuia shambulizi lililopangwa kutekelezwa na wanamgambo wa Al-Shabab. Ripoti iliyotolewa mapema leo imesema kuwa wanamgambo hao walijaribu kushambulia vikosi hivyo pamoja na majengo ya serikali kwenye mji wa Janale ulioko katika eneo la loa Shabele. AMISOM wanasema kuwa Al-Shabab wamepata maafa makubwa bila kutoa taarifa yoyote ya iwapo kulikuwa na majeraha kwa upande wa AMISOM. Kundi la mashirika 23 yasiyo ya serikali huko Somalia linaeleza kwamba nchi hiyo iko kwenye hatari ya kukumbwa na hali ya njaa kama ilivyokuwa mwaka wa 21 kutokana na ukame na uhaba wa chakula. Kundi hilo limetoa taarifa mapema leo likisema kuwa hali hiyo ni kutokana na hali ya hewa ya kipekee ya El Nino ambayo imejitokeza kuwa mbaya zaidi kuwahi kutokea katika historia ya nchi hiyo. Kulingana na mashirika hayo athari za El Nino huko pembe mwa Afrika zimekuwa mbaya zaidi na hivyo kuzidisha changamoto zilizoko za janga la kibinadamu huko Somalia. Taarifa hiyo inasema kuwa maelfu ya watu wameathiriwa Somaliland na huko Puntland, huku familia nyingi zikibaki kuwa hoi kutokana na vifo vya mifugo na kupanda kwa gharama za vyakula. Mgombea kiti cha rais kwa ajili ya chama cha Republican, Donald Trump anatarajiwa kushinda kwenye majimbo yote matano yanayofanya uchaguzi wa awali hivi leo, akitarajiwa kujipatia wajumbe zaidi ili kuweza kuteuliwa kuwakilisha chama hicho. Kula za leo zitapigwa kwenye majimbo ya Pennsylvania, Connecticut, Delaware, Maryland na Rhode Island, huku wapinzani waliobaki kwenye chama hicho wakitangaza mkakati wa kampeni ya pamoja dhidi ya Trump ili kumzuia kupata wajumbe wa kutosha. Trump amesema kuwa juhudi za Senator wa Texas Ted Cruz na Gavana wa Ohio John Kasich ni bure tu. Kwenye kampeni za chama cha Democrat, Hillary Clinton anaongoza dhidi ya Senator wa Vermont Bernie Sanders kwenye uchaguzi wa maoni katika majimbo manne, lakini Sanders akionekana kuongoza katika jimbo la Rhode Island. Na maafisa wa usalama nchini Yemen wamesema kuwa wamechukua tena mji wa kusini wa Mkala siku moja baada ya ripoti kutolewa kuwa wapiganaji wa Yemen waliua zaidi ya wanamgambo 800 wa kundi la Al Qaida katika shambulizi moja. Vikosi vya Yemen vimeingia Mkala Jumatatu baada ya siku mbili za mashambulizi makali ya angani kwenye mji huo wa bandari ulioko kwenye peninsula ya Arabia na ambao umeshikiliwa na Al Qaida kwa kipindi cha mwaka mmoja uliopita. Jumatatu muungano unaoongozwa na Saudi Arabia nchini Yemen Umedai kuwa zaidi ya wapiganaji mia nane wa, wa kundi la al Al-Qaeda ingawa hilo halijathibitishwa. Uongozi wa muungano huo umesema kuwa viongozi wa al Al-Qaeda ni miongoni mwa waliouawa. Muungano huo pia umesema kuwa unakusudia kuruhusu msaada ya kibinadamu kufika katika, katika miji ikiwa ni juhudi ya kupunguza hali ngumu wanaopitia watu wa Yemen. Asante sana. Unaendelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa ya jiji kuu la Marekani, Washington DC, baada ya Harrison Kamau kutoa habari za dunia. Moja kwa moja, msikilizaji, tunaelekea hadi huko nchini Uganda, ambapo ripoti tunaanza nayo ni chama kikuu cha upinzani nchini humo FDC kimeitisha maandamano makubwa ya wafuasi wake yanayolenga kushinikiza serikali nchini humo kukubali ukaguzi wa lazima wa matokeo ya uchaguzi mkuu uliopita wa mwezi Februari. Chama hicho kimeandikia polisi maombi ya kutaka kuruhusiwa kuandamana inavyohitajika kisheria, kikitaka ulinzi wakati wa maandamano na kuonya kwamba iwapo polisi watakosa kuwapa kibali hicho, basi itabidi waweze kutumia nguvu. Mwandishi wetu wa Kampala, Kenneth Bwire, anayo ripoti zaidi. Baada ya miezi miwili ya maombi ya kutaka serikali yake Museveni kukubali ukaguzi wa ndani na ulio huru kuhusu matokeo ya uchaguzi mkuu, chama kikuu cha upinzani nchini Uganda FDC sasa kimeitisha maandamano makubwa ya raia. Katibu mkuu wa chama cha FDC Nathan Nanda la Mafavi amesema kwamba maandamano hayo ya wiki ijayo ni ya kitaifa. We need an independent audit. Confirm... Tunataka ukaguzi wa haraka ulio huru wa matokeo ya uchaguzi mkuu. Tumeeleza dunia nzima kwamba hilo ndilo tunalotaka. Wanaonekana kana kwamba hawasikii. Kwa hivyo kama chama tumeamua kufanya maandamano kote nchini kuanzia tarehe tano mwezi Mei. Lengo kuu ni kwamba tunataka matokeo ya kura kukaguliwa kwa undani. Maandamano hayo pia yanaonekana kuwa mtihani mgumu kwa polisi, kwani chama cha FDC kimeandikia polisi barua katika muda unaotakiwa kisheria, wakiomba polisi kuwapa ulinzi wakati wa maandamano yao, na hata ikiwezekana polisi wawape mwelekeo wa barabara wanazotaka kutumia hadi katika uwanja utakaokuwa kilele cha maandamano jijini Kampala. Ingrid Tulinawe ni kiongozi wa mrengo wa wanawake katika chama cha FDC. Sisi tupo tayari kukubali kufuata njia wanayotaka kutoka kwa ofisi zetu hadi kwenye uwanja mkuu tutakapojumuika wakati wa maandamano yetu. Kulingana na chama cha FDC, kinara wao katika uchaguzi mkuu wa mwezi Februari, Dr Kiza Besije alishinda uchaguzi huo kwa asilimia hamsini na mbili ya kura zilizopigwa, badala yake Rais wa sasa Yoweri Museveni akatangazwa kuwa mshindi na tume ya uchaguzi. Hatuwezi kumruhusu Museveni kujidanganya kwamba alishinda uchaguzi mkuu na andaye hafla ya kuapishwa kusalia madarakani. Wote watakaohudhuria hafla hiyo ya kuapishwa kwa Mseveni wajue kwamba watakuwa wanavunja sheria. Maandamano ya aina yoyote hayajawahi kuruhusiwa katika historia ya Uganda. Mwaka 2011 wakati Dr. Besija alijaribu kufanya maandamano akidai alishinda uchaguzi wa mwaka huo, alikabiliwa kwa nguvu na vyombo vya usalama kiasi cha kunyunyuziwa pilipili machoni na kupigwa risasi kwenye vidole vya mkono na kupelekea kulazwa hospitalini kwa muda jijini Nairobi, nchini Kenya. Rais Mseveni amesisitiza kwamba hakuna atakayekubaliwa kuandamana kupinga ushindi wake, akiwataka wapinzani wake kupeleka maandamano katika nchi alizotaja kama zilizochakaa na zisizokuwa na walinda usalama na wala siyo Uganda. Kenneth Bwire, VOA Express, Kampala. Wamarekani katika majimbo matano ya Connecticut, Delaware, Maryland, Pennsylvania na Rhode Island wanapiga kura katika uchaguzi wa awali hivi leo Jumanne. Uchaguzi wa leo ni muhimu sana, lakini utawasaidia wagombea walio mbele katika kinyang'anyiro cha kuwania uteuzi Mrepublican. Donald Trump anahitaji ushindi usio na shaka kufikia kupata wajumbe 1237 wanaohitaji kupata uteuzi wapinzani wake wawili, senata wa Texas Ted Cruz na gavana wa Ohio John Kasich wanajaribu kuzuia hilo kutokea. Mwandishi wa sauti Amerika Atlatika Y Hok anaripoti na Hadija Riami anaisoma ripoti kamili. Cruz na Kasich wametangaza makubaliano waliofikia jana Jumatatu. Kasich hatafanya kampeni kwa ajili ya upigaji kura wa Mei tatu huko Indiana na Cruz amekubali kutofanya kampeni baadaye katika majimbo ya Oregon na New Mexico. Tangazo hilo limemkasirisha Trump ambaye anahitaji kushinda zaidi ya nusu ya wajumbe waliobaki kabla ya chaguzi za awali kumalizika mwezi Juni. Inaonyesha jinsi wanavyohaha. Trump pia amesema makubaliano kama hayo si halali katika dunia ya biashara. Kasik amejibu kwa ukali wakati akiwa katika kituo kimoja cha kampeni huko Filadelfia. <laughs> Tangazo hili limemfanya kila mtu awe na wasiwasi. Inafurahisha kamwe, hawajui tutafanya nini baadaye. Cruz ametetea ushirika katika kampeni huko Indiana na kusema, nadhani ni uamuzi wa kugawana rasilimali, jambo ambalo linaleta na kimsingi tumepania kumshinda Mdemokrat Hillary Clinton mwezi Novemba na kuibadili nchi. Trump amesisitiza kuwa anaweza kumshinda mgombea wa Demokratic Hillary Clinton na kutamba atamshinda vibaya sana, akisema Ted Cruz hawezi kumshinda Clinton. Clinton hakusita kumjibu Trump, aliwaambia wafuasi wake huko Delaware kwamba mtu ambaye anataka kuwa rais wa Marekani ni vyema awafahamu vyema Wamarekani na kusema huwezi kupanda ndege kubwa na kutua na kuhutubia na kumtusi kila unayemfikiria, na halafu ukarejea ukaingia ndani ya ndege na unakwenda kupumzika Florida, au ukarejea nyumbani kwako New York. Kwa sasa Clinton anaongoza kwa kiasi kikubwa dhidi ya mpinzani wake Bernie Sanders katika kinyang'anyiro cha kuwania uteuzi wa Democratic, lakini senator wa Vermont anaendesha kampeni yenye mafanikio akizungumzia ujumbe wa kutokuwepo kwa usawa. Picha ya wazi itajibainisha Baadaye Juni saba, wakati wa chaguzi za mwisho za awali ambazo zitafanyika katika majimbo sita ikiwemo lenye idadi kubwa ya watu la California moja kwa moja basi. Baada ya taarifa hiyo, msikilizaji, ni View Express, tunapata tunaangalia kwenye masuala ya muziki, na katika muziki, muziki tunaelekea wapi? Kama naona no, no. Mr. Jones ndio jin... jina la wimbo wenyewe yeah. Billy Paul ambaye alifariki dunia Jumapili, basi tuna mwenzi wa kumkumbuka kwa nyimbo hii. Naam ni kibao maarufu hicho msikilizaji, kilichotamba sana katika miaka ya Sabini, Me and Mrs Jones. Huyu ni Billy Paul msikilizaji e, kama unavyofahamu naye alifariki dunia hivi karibuni siku ya Jumapili ikiwa e, basi wa Kongo wa muziki kama wanapotea katika kipindi kifupi cha wiki mbili tu ama chini ya wiki mbili tumepoteza uh, Papa, Wemba, papa Wemba Prince na mbili pia Billy Paul hmm, na pia katika tanzia mama wa kwanza nchini Kenya mama hmm, Lucy Kibaki pia naye aliweza kuaga dunia siku ya jana. Pote tunawapa pole kabisa, ni jambo la kusikitisha, apumzike kwa amani. Na kufuatia hatua ya viongozi wa upinzani nchini Kenya kushindikiza makamishna wa tume ya uchaguzi waondolewe, huku wakipiga kambi katika ofisi za tume hiyo mjini Nairobi, raia nao waibua hoja kali kuhusu mvutano baina ya serikali na upinzani. Mwandishi wetu Josphat Kioko Mombasa amekusanya maoni ya Wakenya katika hoja kwa hoja. Watu wa kodi wanasema, tutoe hii hii komiti ya IBC, tutaitoa na kubakia mwaka mmoja, tupige kura. Jamani ye, hii tume yetu kwa huu muda na ni mfupi, tutafanyaje? Haitawezekana. Kwanza a, watu hii serikali hii serikali si nzuri kwanza. Huru sitaki kumwona tena mimi. Hii ni upinzani Munapinga serikali na ndio imetufanyia mambo mengi hivyo ishindwa ma... Kaeni ngangari huko kwenyu na, na udinga hapo na Leila wasimame hapo hapo. Tume tume hii tuko nayo, hata tukichagua ingine itakuwa sawa kama hii tulitoa. Ah, kwanza hiyo hii wasema wanaenda kwa tume wakapinga hii IBC, kwani ina makosa gani IBC? IBC hii ndio tusimamia kutoka kivuto akufe, hii ndio imetusimamia vizuri lakini na mama sisi tujaona maendeleo yote, tunataka hii tume itolewe ndio tuone maendeleo. Je, ni, ni ungwana hawa viongozi wa upinzani kwenda kupiga kambi katika ofisi za tume ya uchaguzi? E, ni ungwana, wacha tu wapige kambi, ndio tuone kama kuna kutakuwa na mabadiliko. serikali ya, ya Raila ya nani ya Uhuru na Ruto, tumeona maendeleo huku mitaani, tumesaidika sana barabara zimetengezwa mpaka hata Maendele wa leo, maendeleo gani? hata tunapata mapata ikitoka hakuna, hakuna kitu, ah, watu ah, hakuna kitu. Serikali mmeshindwa, na kusiasa hatujashindwa. ah, hata mimi sijaona ubaya, mmeko yote, wakienda wamekosana vipi? kwani Raila na Kalonzo wako pamoja? kila ako... mtu anasimama na chama yake. A, wako pamoja watakuwa pamoja, aje? A, wako pamoja. A, watakuwa pamoja vipi? Sisi wameenda pamoja sasa hii wako pamoja akuna... Hakuna kila nini? Kila mtu amesimama na chama yake. Aa, li, Watangula, Watangula, Raila, Kalonzo kila mtu ana chama yake. Chama gani wako mta pamoja? Tunasupportiaje watu wajaungana? Ah, tuko pamoja hapo. Hata sisi tunawasupporti sana. Juu tunataka maendeleo kwetu. Ah, si kina Akuna mama tuko na si, si, shida nyingi. Tume, tume sichaguliwe wengine. Hii ndio itasimamia kura zijazo. Nataka ichaguliwe wengine ndio tuone ah, wajue ile hii tumeasaia. Ah. Muda uruhusu. Mwaka moja mtachagua aisimame vipi? Yote haya ni ndani ya VOA Express, kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Tukiondoka kwa hawa ya tume ya uchaguzi, basi moja kwa moja tunaelekea kuangalia kuna kero zipi, na katika kero langu hii leo, wakazi wa pwani ya Kenya wanaeleza kukerwa kwao na jinsi polisi katika eneo hilo wanavyotekeleza kazi zao kupitia njia za ufisadi na vilevile wanavyotumia mamlaka yao vibaya. Mwandishi wetu Salma Muhamed aliyeko eneo hilo ametuandalia ripoti ifuatayo. Kero yangu ya kwa polisi ni kitu kimoja tu, wanachukua bangi pale mama ngine, wanaweka kwa gari, alafu wanashika hao wa watu wanaenda kufix kwa police force ati poli wa ameshikwa na bangi hiyo. Ndio tabia mbaya ambayo naona polisi ya Kenya wanafanya. Tabia nyingine wanachukua malaya, wanaenda wanalala naye, alafu wanawaacha wana, wana jiani alafu wanasema uh, wameshika wana wa malaya, lakini wapeleki kwa police station, wanaenda kulala naye, alafu wanawacha hapo hapa. Kenya iko korapta, kuna mtu anasikizwa kwa polisi, ni pesa yako kama pesa utasikizwa. Kama una pesa utakaa hivyo hivyo, maskini hana chake. Mpaka warudishwe training, wafundishwe vile wanaweza handle Kenya society. Mimi kero yangu kwa polisi wa Kenya especially, nataka kuongea na wale ambao wako hapa Mombasa. Najua Mombasa ni gateway ambao tunafanya clearance ya mali. Baada polisi mtu ajie, akishajieleza uelewe hii mtu huyu mtu ametoka na gari sehemu fulani anaenda kuipak na ile gari ya foreign. Baada ya kujieleza bado utaki kusikia, unampeleka mpaka station, unamkalisha huko awas kesho kesho kutwa. Polisi ya Kenya hata kama wanalinda salama, lakini the fact kwamba polisi wa Kenya wako corrupt, hiyo iko wanaweza kukusingizia katika process ya kulinda salama na aim ya kupata pesa unaona, so wakati wanalinda salama, lazima tukubali pia wako corrupt. Ukienda pale kwa reception pale kwao kwa wanakusikiza, lakini sasa baada hapo ile kushughulikiwa hiyo case inachukua muda, kitu kidogo sana, ambayo inaweza kushughulikiwa in 10 minutes, ukifika nao police station inaweza chukua hours na hiyo ni wastage of time. Kero yangu kwa polisi hapa Kenya ni vile, yani wanaharasi watu Yani for example akija kuuliza like, swali yani, we humjui, hakujui, lakini wakuuliza kwamba mlioweka sana huko nyuma maishani, sijui nini nini, kuja hapa sijui nini okay. sasa hilo ndo kero langu, na una ufisadi yani, kwa mfano gari lako linshikwa, basi hata labda una makosa lakini lazima utoe kitu kidogo ndo wakuachilia uende kichwani kitu chengine cha kunikera. Halafu pia the way wanashika yani, wa watu yani wenu liwajujua tu utembei watembea wa juu hewa hiyo, pia sio vizuri. Ukipeleka kesi kwa washughuliki vizuri sometimes, hata wanaye ka parking ukae. Mimi hii na government bana, iwachunguze vizuri, na mtu ambaye wa afanye wajibu wake kama polisi afutwe, ya maana yake kuna watu wengi sana ambao wanaweza fanya kazi kama hizo, lakini hawajapewa chance na wale ambao wamepewa chance hawazitumii vizuri. <tune> Basi naona mwenzangu Sunday Shomari ndani ya VOA express amejiandaa kwelikweli, kutuangazia yavumayo mitandaoni. Kuna nini Sunday? Sante eh, sana Harrison. Kama moja kwa moja kinachovuma kwenye mitandao kama walivyozungumza, ulivyosikia ni habari ya kusikitisha ya kifo cha mke wa zamani rais wa Kenya Mwai Kibaki, Bilusi Kibaki ambaye alifariki dunia huko London. Wengi wamezungumza juu ya msiba huu ulioikuta Kenya. Joe Okelo anasema, jamani, mama Kibaki apumzike kwa amani, tutakukosa. Juma Mavundi anasema pole sana Rais Kibaki na Wakenya wote kwa ujumla. Gideon Mutinya Kimuyu anasema apumzike kwa amani, naye Steven Muridhi Mwangi anasema Mungu ampumzishe kwa amani, mama Kibaki. Jingine katika mitandao kwingineko ni taarifa iliyotoka ya rais wa Tanzania Dr John Magufuli kuvunja bodi ya mamlaka ya mawasiliano nchini humo TCRA na kumsimamisha kazi mkurugenzi mkuu wa mamlaka hiyo Dr Ali Yahya Simba kutokana na kutosimamia ipasavyo mkataba wa utekelezaji wa mfumo wa usimamizi wa mawasiliano ya simu yaani TTMS na kusababishia nchi hiyo kupoteza mapato ya takriban shilingi, shilingi za Kitanzania bilioni 400 kwa mwaka. Jotam anasema tumbua, tumbua babo Magufuli, hapa kazi tu. Ulimwengu manzi anasema dola shilingi bilioni 400 zimeliwa, kweli kampuni za simu zimetutafuna mno. Chidi anasema kazi, anasema hizi kampuni za simu ni majipu makubwa. <laughs> majipu na kazi kubwa hiyo jingine kwenye mitandao ni taarifa kuhusu mamilioni ya dola alizoacha hayati mwanamuziki wa Marekani Prince. Maana mwanamuziki huyu maarufu hakuacha mke wala mtoto. Lo, na alikuwa na wake wawili, lakini wote walikushaachana, alishaachana na wote kwa wakati tofauti, kwa nyakati tofauti. Kwa hiyo mm -hmm. hana mke mpaka anapofariki sasa. Unajiuliza, hizi fedha zitakwenda kwa nani? Mengi yamezungumza na taarifa hii zikisema, kwamba kama urithi wake haujaandikwa basi sheria ya jimbo la Minnesota inasema kwamba fedha hizo zitagawiwa kwa ndugu zake wa kuzaliwa nao mm -hmm. kwa sababu hata wazazi wake baba na mama pia walikwisha fariki. John Bolton anasema kuacha wosia ni jambo la muhimu sana. Batla b anaongeza anasema, haiwezekani Prince akawa hajaacha wosia, kwa hiyo hilo litajulikana. Jingine pia linaloendelea kutamba kwenye mitandao ni habari ya kufariki, kama tulivyosikia tayari, mwanamuziki Billy Paul wa The Sound of Philadelphia, ambaye alifariki Jumapili na wimbo wake maarufu sana ambao tumeupiga hii leo ukizungumzwa, Me and Mrs Jones. Huyu mwanamuziki alishinda Grammy mwaka 1972 kwa wimbo wake huo maarufu. Na pia basi wengi wamekuwa wakiandika kwenye mitandao, kwenye Twitter, John Mensa ameandika, tunazidi kupoteza wakongwe wa muziki, apumzike kwa amani Billy Paul. Jingine anaendelea kutamba hasa kwenye Facebook ni video ya uh, mwanamuziki Beyonce imetoka hivi karibuni, Lemonade. Umeiona mm, kwenye, kwenye. Naam, wengi wamekuwa kizungumza humu kwenye mitandao kwa sababu kwenye wimbo huu amezungumza mengi, hasa maumivu yake binafsi kama mwana ndoa. Wengi wanajiuliza kwamba je, pengine huu ndio mwanzo wa mwisho wa ndoa yake au Jay-Z alifanya matatizo ya kwenda nje ya ndoa na amemtaja mwanamke Rachel Roy ambaye amekuwa akishambuliwa kwelikweli kwenye mitandao. Basi ni hayo tu kwa sasa yanayotamba kwenye mitandao ya kijamii. Na sasa tupate muktasari wa habari. Kiongozi wa waasi wa Sudan Kusini Riek Machar amewasili mjini Juba hivi leo baada ya safari yake kuahirishwa kwa mara kadhaa na ameweza kuzungumza na waandishi wa habari kwenye uwanja wa ndege. Kwa taarifa zaidi, tutaendelea kupata katika matangazo mengine yetu. Mama Lucy Kibaki, aliyekuwa mke wa rais wa Kenya Mwai Kibaki, amefariki dunia, kwa mujibu wa gazeti la Daily Nation. Taarifa iliyotolewa na ofisi ya rais Uhuru Kenyatta imesema Bi Kibaki amefariki wakati akipatiwa matibabu katika hospitali mmoja huko Uingereza. Leo ikiwa siku ya muungano nchini Tanzania, ni maadhimisho ya siku ambapo Tanganyika na Zanzibar ziliungana kuunda Tanzania mwaka wa 1964. Tunakushukuru kwa kusikiliza alasiri hii leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba wote waliofanikisha kuletea matangazo haya, msimamizi mm, alikuwa ah, ni Hadia Riami, mwelekezi ni Dwayne Collins, mimi ni Sunday Shomari, nami ni Harrison Kamau kutoka Washington DC, tunakwambia tunakuambia kwaherini na alasiri njema.