Makamu wa rais ya kwanza Riak Machar alisema yeye ako na furaha kurudi nyumbani, ako na furaha kufanya rais, uh, Salva Kir Mayardi. Na uh, rais Salvakir mwenyewe pia alisema yeye ako kufanya kazi na Riak Machar, watu wa Sudani kusini wa, wa wow. sahau maneno ile ilifanya miaka ijayo, waendelea na kuishi na amani na waendelea kuchunga ile amani ililetwa na wageni kutoka, uh, kutoka nje. Ni mambo gani ambayo wameyapa kipaumbele kuyashughulikia haraka? Kiongozi huyo mgeni pamoja na rais waliongea juu maneno ya ulinzi. Walisema wataki kusikia sauti ya bunduki kila Sudani kokote, wataki kusikia sauti ya bunduki Sudani kusini kokote. Wanataka kurekebisha uchumi, maanake uchumi ya Sudani kusini imezoratisha na watu wanaishi kibahati. Uh, uh, watu wa wengi wawezi kununua kula, wawezi kupata chakula uh, rais uh, Salva Kiir Mayardit alisema yeye atafanya kazi na makamu yake ya kwanza warekebisha uchumi, alafu pia uh, makamu wa rais ya kwanza Dr. Riek Machar alisema yeye anaomba international community wasaidia wale walikuwa, walikuwa displaced kwenye za UN au ah, watu manaake kama wajapata usidizi wataendelea kukuta tabu ye, yeah. kuna viongozi wowote kutoka Umoja wa Afrika au mataifa jirani na Sudani au mataifa Ulaya ambao wameweza kuhudhuria kuapishwa kwake kwa Riek Machar hii leo? Kuna viongozi walitoka African Union, Alpha Connery alikuwa hapa, na kuna watu wengine ya African Union walikuwa hapa, lakini hakuna hakuna viongozi ya Sudan, hakuna ya Uganda, hakuna ya Kenya, lakini ni au hizi manchi ya jirani wako na mabalozi yao hapa Juba. Kwa hivyo balozi za hizo nchi walikuwa hapa kwenye hiyo sherehe. Je, viongozi hao wawili wamesema itachukua muda gani kuweza kuunda baraza la mawaziri pamoja na kuanza rasmi kazi zao kama serikali mpya ya umoja. Waje waongee kuhusu kuunga serikali mpya, lakini inaonekana kama wataunda hiyo serikali labda kesho kutwa. Manake kuna haja ya waunda serikali mpya waendelee kufanya kazi. Leo ni tu mwanzo mwanzo, lakini kazi itaanza kesho na kesho kutwa.