Ariwe isere vyoko geretisaa yaona visera vya kiboko. Baada ya miezi miwili ya maombi ya kutaka serikali yake Museveni kukubali ukaguzi wa ndani na ulio huru kuhusu matokeo ya uchaguzi mkuu, chama kikuu cha upinzani nchini Uganda FDC sasa kimeitisha maandamano makubwa ya raia. Katibu mkuu wa chama cha FDC Nathan Nanda la Mafadhi amesema kwamba maandamano hayo ya wiki ijayo ni ya kitaifa. Tunataka ukaguzi wa haraka ulio huru wa matokeo ya uchaguzi mkuu. Tumeeleza dunia nzima kwamba hilo ndilo tunalotaka. Wanaonekana kana kwamba hawasikii. Kwa hivyo, kama chama tumeamua kufanya maandamano kote nchini, kuanzia tarehe tano mwezi Mei. Lengo kuu ni kwamba tunataka matokeo ya kura kukaguliwa kwa undani. Maandamano hayo pia yanaonekana kuwa mtihani mgumu kwa polisi, kwani chama cha FDC kimeandikia polisi barua katika muda unaotakiwa kisheria, wakiomba polisi kuwapa ulinzi wakati wa maandamano yao, na hata ikiwezekana polisi wawape mwelekeo wa barabara wanazotaka kutumia hadi katika uwanja utakaokuwa kilele cha maandamano jijini Kampala. Ingrid Trinawe ni kiongozi wa mrengo wa wanawake katika chama cha FDC. Sisi tupo tayari kukubali kufuata njia wanayotaka kutoka kwa ofisi zetu hadi kwenye uwanja mkuu tutakapojumuika wakati wa maandamano yetu. Kulingana na chama cha FDC, kinara wao katika uchaguzi mkuu wa mwezi Februari, Dr. Kiza Besije alishinda uchaguzi huo kwa asilimia hamsini na mbili ya kura zilizopigwa badala yake, Rais wa sasa Yoweri Museveni akatangazwa kuwa mshindi na tume ya uchaguzi. Hatuwezi kumruhusu Museveni kujidanganya kwamba alishinda uchaguzi mkuu na andaye hafla ya kuapishwa kusalia madarakani. Wote watakaohudhuria hafla hiyo ya kuapishwa kwa Mseveni wajue kwamba watakuwa wanavunja sheria. Maandamano ya aina yoyote hayajawahi kuruhusiwa katika historia ya Uganda. Mwaka elfu mbili kumi na moja wakati Dr Besija alijaribu kufanya maandamano akidai alishinda uchaguzi wa mwaka huo, alikabiliwa kwa nguvu na vyombo vya usalama. Kiasi cha ja kunyunyuziwa pilipili machoni na kupigwa risasi kwenye vidole vya mkono na kupelekea kulazwa hospitalini kwa muda jijini Nairobi nchini Kenya. Rais Museveni amesisitiza kwamba hakuna atakayekubaliwa kuandamana kupinga ushindi wake akiwataka wapinzani wake kupeleka maandamano katika nchi alizotaja kama zilizochakaa na zisizokuwa na walinda usalama na wala siyo Uganda. Kenneth Bwire, VOA Express, Kampala.