Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. ni saa kumi na nusu jioni Alhamis, Aprili 28 mwaka 2016. Katika matangazo ya VOA Express hivi leo je, muungano wa CORD nchini Kenya unaoafueni gani baada ya hatua ya kuzuia kufanya maandamano dhidi ya tume ya uchaguzi IEBC kupitia mahakama? Bila shaka kesi ikiwakilishwa mahakamani, wanakod wataenda pale na watakuwa na fursa ya kuleta maoni yao juu ya hiyo kesi kotini, na hatimaye ndiyo koti itachukua uamuzi baada ya kusikiza pande zote husika. Ni wakili Agina Ojuang akielezea hatua ya kisheria ambayo inaweza kuchukuliwa na muungano wa kisiasa huko nchini Kenya wa CORD. Mimi ni BMJ Mridhi na mimi hapa ni Mkamiti Kibayasi. Na katika ushauri, je, wazazi wamezembea katika jukumu lao la malezi? Hasa kwa vijana ukiangalia watoto wa miaka kumi na miwili, miaka tisa, unapata watoto kwa matanga. Wazazi mko wapi? Simjaribu kuongea mimi ni mzazi wa watoto wawili. Basi yote hayo na mengine utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi sasa, lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa kwako na BMJ Moridhi. E, katika habari za dunia hii leo, Korea Kaskazini huenda imefanya jaribio la kombora la masafa ya kati ambalo lilianguka sekunde chache tu baada ya kupaa katika kile kinachoonekana kama kushindikana kwa mara ya pili kwa jaribio hilo katika muda wa wiki chache. Waziri wa ulinzi wa Korea Kusini ameripoti kutofanikiwa kwa urushaji huo leo Alhamisi. Tukio hilo limetokea siku chache tu kabla ya mkutano wa ngazi ya juu unaotarajiwa kufanyika Pyongyang wiki ijayo. Wizara ya ulinzi ya Korea Kusini imesema kwamba Korea Kaskazini inafanya jaribio la kombora lake la masafa ya kati linalojulikana kama Musudan ambalo linaweza kutumiwa kufikia kambi za kijeshi barani Asia na kwenye bahari ya Pacific. Jaribio hilo linakuja wakati Korea ya Kusini na Marekani zinafanya mazoezi ya pamoja ya kijeshi ambayo hufanyika kila mwaka, jambo ambalo Korea ya Kaskazini imelitaja kuwa la uchokozi. Wanachama wa Al-Shababu nchini Somalia, ambao hivi karibuni waliapa utiifu wao kwa kundi la Islamic State wanasogea kuingia mjini Mogadishu. Hayo ni kwa mujibu wa mchambuzi wa mwandamizi wa maswala ya kijasusi Kano Abdulahi Ali Mau, aliyekuwa afisa wa upelelezi wa kimataifa ambaye sasa anasimamia taasisi mpya ya masuala ya usalama mjini Mogadishu. Aliambia Sauti ya Amerika kwamba baadhi ya wanachama wa al Shabab wanatorokea mji mkuu wa na maeneo mengine yaliyo karibu na mpaka wa Kenya kwa sababu wamezindua wa nguvu katika mkoa wa mido Juba. Mao alisema kwamba Mogadishu inawavutia kwa sababu ni mji ulio na mamilioni ya watu na ni sehemu rahisi ya kujichanganya na watu. Mlipuaji bomu wa kujitoa mhanga nchini Yemen ametegua mlipuko mlipu, nje ya nyumba ya mkuu wa usalama mjini Aden na kuua watu wawili. Walinzi walifyatua risasi kabla ya gari lake kulipuka. Ripoti zimesema kwamba mshambulizi aliyekuwa amevaa vazi la kike na kupitisha kwenye vituo vya ukaguzi mkuu wa usalama shala shayeli Uh, hakujeruhiwa. Lilikuwa ni shambulizi la tatu kwenye makazi hayo tangu mwezi Desemba. Mlipuko ulisababisha moto mdogo nje ya makazi hayo. Yemen imegubikwa na mzozo unaowahusisha wahudhi waasi wa kishia dhidi ya serikali. Makundi ya wanamgambo kama vile Islamic State na Al Qaeda yamechukulia fursa hiyo ya vurugu kutenda vitendo vya ghasia unaendelea kusikiliza habari hizi zikiukujia moja kwa moja kutoka VOA Express ambayo ni matangazo ya moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Mcheza kandanda wa Liberia aliyesifika na ambaye ni wa chama cha upinzani cha Congress for Democratic Change, CDC George Weah anatarajiwa kuidhinishwa na wafuasi wake hivi leo kama mgombea wa kiti cha rais kwenye uchaguzi wa mwaka ujao. Weah ambaye sasa hivi ni senata wa kaunti ya Moserado aliwania urais mwaka wa elfu mbili na tano ambapo alishika nafasi ya pili nyuma ya rais Ellen Johnson Sirleaf aliye mamlakani kwa sasa hivi. Aliwahi kugombea tena mwaka wa elfu mbili kumi na moja kama makamu wa rais wa Winston Tubman, lakini chama chake kikashikilia nafasi ya pili kwa mara nyingine tena. Mwenyekiti wa kitaifa wa chama cha CDC Nathaniel McGill amesema kwamba utawala wa miaka kumi wa Rais salef haujasaidia uh, kuinua hali ya maisha ya Waliberia licha ya umaarufu wa kimataifa aliyoupata rais huyo. Mwakilishi maalum wa Umoja wa Mataifa kwa ajili ya Siria amesema ananuia kufanya mazungumzo mengine ya amani mwezi ujao, lakini akataka kuwa na usitishwaji wa mapigano kabla ya kutangazwa kwa tarehe ya mazungumzo hayo. Stefani de Mistra anayesema amesema hayo hivi leo Alhamisi baada ya kutoa taarifa kuhusu mazungumzo hayo kwa baraza la usalama la Umoja wa Mataifa. Alisema majadiliano hayo yameleta mafanikio licha ya hasi ya kuendelea kuongezeka nchini Syria. Wakati huo huo, kamati ya kimataifa ya Msalaba Mwekundu imeonya kwamba hali katika mji ambao ulikumbwa na mapigano wa Aleppo katika kaskazini mwa Syria inakabiliwa na mzozo wa kibinadamu. Korea Kusini imetangaza kwamba wanariadha wake wa mashindano ya olimpiki watavaa fulana na suruali ndefu ambazo zitakuwa zimenyunyiziwa dawa za kuzuia mbu wakati wa sherehe na mazoezi kwenye michezo ya olimpiki ya mwaka huu ambayo itafanyika huko Rio de Janeiro, Brazil. Mavazi hayo yanakusudiwa kuzuia mbu aliyobeba virusi vya Zika, ugonjwa ambao licha ya kutoonekana kuwa na dalili za kutishia maisha ya wengi, unaweza kusababisha hitilafu ya kimaumbile kwa watoto pale mbu wanaopowauma wanawake wajawazito. Unaendelea kusafiri na VOA Express ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Wajumbe wanne kutoka chama tawala cha, cha Jubilee nchini Kenya wamewasilisha kesi kupinga maandamano yaliyopangwa na muungano wa vyama vya upinzani CORD kufanyika kila wiki ili kushinikiza wajumbe wa tume huru ya uchaguzi na mipaka kujiuzulu. Kufuatia hatua hiyo, Harrison Kamau amezungumza na wakili Ajina Ojuang na kutaka kujua iwapo kesi hiyo ina hujumu haki ya kikatiba ya kufanya maandamano. Mswada ambayo imewakilishwa mahakamani na hao wajumbe inajaribu kubadilisha kipengele thelathini na saba ya katiba ya Kenya ambayo inapatia kila mtu uhuru ya kufanya maandamano kwa njia ya amani, au kufanya kile ambacho kinaitwa picketing kwa Kiingereza. Na je, wanakodi wana njia nyingine ambayo wanaweza wakazuia hatua hiyo pia kupitia mahakama? Bila shaka kesi ikiwakilishwa mahakamani, wanakot wataenda pale na watakuwa na fursa ya kuleta maoni yao juu ya hiyo kesi kotini, na hatimaye ndio koti itachukua uamuzi baada ya kusikiliza pande zote husika. Tume ya uchaguzi na tume zingine za kitaifa zinabuniwa kupitia bunge ama kuteuliwa na rais. Kuondoa tume ile kunaweza kukafanyika kupitia njia ya kisiasa au maandamano. Sio hiyo tu, kupitia bunge ambao wanaweza kuondolewa. Wanaweza kuondolewa kwa maandamano, mpaka waone kwamba hawawezi kuendelea kufanya kazi tena, au kwa kufichuliwa kwamba wamehusika katika ufisadi ambao si inahitaji kuchunguzwa na haiwezi kuchunguzwa kama wako pale, kwa hivyo watangutuka wenyewe na mambo mengine mengi tatizo la wana CORD ni watu binafsi ndani ya tume ya uchaguzi ama ni tume yote ya uchaguzi CORD imeshasema kwamba wale waliokwepo hasa wakati wa uchaguzi uliopita hawastahili kwa hapo kwa maana yale mambo yametenda na baada ya wale wengine walioajiriwa juzi kuna mambo ambayo imeibuka kama ile kusema kwamba CORD haikusanya kura za kutosha uweza kufanya uh, kura ya maoni hapo nchini. Wanakosoa, wanasema kwamba kunayo kuingiliwa kisiasa, waliingiliwa kwa maana ile mambo alikuja kusema mwisho ni mambo ambayo ilikuwa ishasemwa na chama tawala cha Jubilee. Kwa hivyo, wanakodi wanahisi kwamba tume vile imeundwa sasa haiwezi kurekebishwa, njia pekee ni kuibandua yote na kuunda upya ni wakili Agina Ojwang akizungumza na Sauti Amerika kutoka Nairobi. VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tukiendelea na ripoti zaidi katika VOA Express, bunge la Tanzania mjini Dodoma linaendelea hii leo huku kukiwa na mjadala mkali wakati wa bunge wa upinzani nchini humo wakipinga hatua ya serikali nchini humo ya kusitisha urushaji wa moja kwa moja wa matangazo ya bunge kutoka mjini Dodoma. Mwenzangu Sande Shomari amezungumza na katibu wa jukwaa la uhariri nchini Tanzania na pia mchambuzi wa masuala ya kisiasa Nevil Mena ambaye wamekuwa wakifuatilia jambo hilo na kwanza kutaka kujua jambo hilo limegusa vipi wa Tanzania kwa jumla. Kweli ni kwamba hili jambo limegusa e, watu wengi kwa aina tofauti na masilahi tofauti. Lazima tufahamu kwamba utamaduni wa bunge la Tanzania kurushwa moja kwa moja kwenye televisheni ulianza wa uongozi <coughs> wa rais wa serikali ya awamu ya tatu Benjamin Mkapa, na jukwaa la wahariri ambalo mimi ni katibu wake tumetoa ta, tumetoa tamko hadharani tukieleza s ama kutokubaliana na utaratibu huo lakini E, Watanzania wengine ambao walikuwa wakifuatilia bunge lakini na wabunge wenyewe, kama unavyoona sasa, kwamba kuna mpaniko pale. Wabunge wanaona kwamba kuna umuhimu wa bunge endelee kuendelea kuwa live kama anakuosha moja kwa moja, na wengine wana, wana, wana, wana, wana, wanakubaliana e, pengine na utaratibu wao mpya unaokuja. Kwa hiyo sasa kama hili kitakachofuata sasa, kitakachofuata, sasa ikiwa bunge sasa hivi ndio wabunge wanazungumza na kubishana juu ya suala hili la kurusha moja kwa moja, pengine nini ambacho wananchi wategemee kwa sasa wakati ndio mjadala huu ukiendelea, mi nasema eh, mwishoni mwa siku utajua kipi faida sisi. Baada ya tamko ile, tulikutana tuli na katibu wa bunge, akajaribu kutueleza kwa nini wamesikia hatua hiyo, kwa sababu ambazo hata sisi wenyewe bado hatu- hatukuridhishwa hatu nazo, kwa sababu katika utaratibu mzima, niseme tu kwamba hakuna uwazi ambao unaeleza kwa nini. Kwa mfano wao wanatuambia watakuwa wanatuma delayed broadcast ateleweshwa, kwamba kama bunge inaisha saa saba kamili basi matangazo ya bunge yale yanayokuwa yamecheleweshwa yanaweza kenda mpaka saa saba na nusu au saa nane kamili. Sasa kwa nini unachelewesha matangazo? Wasiwasi wetu ni kwamba kutakuwa kuna kutakuwa kuna censorship ya me... matangazo hayo yatakuwa yame yame- yamechujwa, yame kuna watu pale wa pengine wanachujwa, kuna mambo mengi hapo nyuma. Kwa, kwa nini ku kuna, kuna usiri katika utaratibu huu? Ni msukuma gani ambao umesababisha e, bunge kufikia hapo? Tunauliza hivyo kwa sababu kabla ya hapo tayari e, serikali ilitangaza kuondoa matangazo ya televisheni ya taifa kwa kutorushwa moja kwa moja. Eh, na ikasema kwamba tatizo ni fedha, lakini vituo binafsi vinaendelea kuwepo. Baada ya muda wa miezi miwili mitatu, eh, bunge nayo linakuja na utaratibu wake. Kwa msuguano kwa kweli, unaona na uona utaendelea, na pengine, si pengine, labda kama wabunge pale bungeni watakuwa na msimamo mkali dhidi ya uamuzi huu, mpango unaweza kubadilika, vinginevyo ni jambo ambalo inaweza ikachukua muda mrefu kutekelezeka ni mchambuzi wa masuala ya kisiasa na katibu wa jukwaa la wahariri Tanzania, Neville Mena akizungumza na Sauti ya Amerika. Msikilizaji, usikose kujiunga nasi katika makala ya Viji Mambo Jumamosi hii katika matangazo yetu ya jioni saa 12 unusu saa za Afrika ya Kati na saa 1 unusu saa za Afrika Mashariki ndio tuweze kupata watoto haraka haraka. Viji Mambo ni makala ambayo huangazia habari zisizo za kawaida ambapo pia huwa tunaangalia vituko, maajabu, sarakasi na hata vitimbi vya wiki. We are under siege. Kumbuka ni Juma mosi hii hapa katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. usikose kuungana na BMJ Muridhi Juma Mosi hii katika Viji Mambo. Na sasa ni wakati wa kupata burudani ya muziki na VOA Express, na leo ni Alhamis, tunafanya nini? E, tunakumbuka. E, tunakumbuka yale ambayo yamekuwa hapo awali <laughs> moja kwa moja. Leo ni katika miondoko ya rege kibao Welcome to jam Rock ambacho kiliingia hapa Marekani mwaka elfu mbili na tano na vilevile kibao hicho kilitoka huko UK Mwaka mwezi wa Septemba, na ni wanamuziki ambao wamepata tuzo, maana yake wamepata Grammy Awards hapa mara mbili na labda tutazungumzia hayo, hebu tusikie muziki huo. ski anasema Welcome to Jamrock, wanamuziki ambao alishinda tuzo maarufu sana Grammy Awards, na mkamiti kama ulikuwa unanielezea, na kwamba ni mmoja wa watoto wa, wa gwiji wa mziki wa reggae, reggae. marehemu Bob Marley haswa. Basi yeye pamoja na nduguye Stephen Marley walishirikiana katika kutayarisha kibao hichi cha Welcome to Jamrock. Na sasa basi katika VOA Express tunaangazia mambo ya hoja kwa hoja katika hoja kwa hoja leo, baadhi ya wa Wakenya wana matumaini kwa uchaguzi mkuu unaotarajiwa kufanyika mwaka ujao nchini humo hautakuwa na ghasia zozote kama ilivyotokea kwenye uchaguzi mkuu wa mwaka 2007. Uchaguzi ambayo tunaelekea kufanya utakuwa na amani kwa sababu mikakati ya kisheria imewekwa sawa, na yale maandamano tunaona hapa na pale hayako katika misingi ya kisheria kwa hivyo yawezi kuungwa mkono na mwananchi wa Kenya. Wanataka kitu ambaye kimesimama katika misingi ya sheria zetu, na ni bingumu sana kiongozi yeyote ama politician yeyote kumobilize watu Kenya, kaunti 47 simuunge mkono kwa maandamano. Mimi kwa kusema hivi, siwezi kusema election itakuwa nzuri, kwa sababu unajua most people Unaona watu wa idol no job sustenance, na kwa sababu koti pia tunaona wanahongwa kotini kama wale majaji, hata saa hii kesi inaendelea. Kodi washinde, itakuwa na fujo kwa sababu Jubilee hawatakubali. Jubilee washinde baada ya kuiba kod, hawatakubali. Sasa kwa vyovyote itakuwa na fujo e, naweza kusema kondi kisinda, hakutakuwa na fujo. Jubilee kisinda, hakutakuwa na fujo kwa sababu Tumeona By election kondi lisinda malindi akukuwa na funjo jubilee kasinda kiristo akukuwa na funjo the same atakayesinda either kondi kutakuwa na amani jubilee kisinda kutakuwa na amani kwa maana wananchi wa Kenya wanaangalia msindi amepata kura kiasi gani haya sasa unajua kitu naleta uchaguzi inakuwa wrong O oh, kwa tatizo watu iko corruption ni bingumu sana. Niwe nimekusinda na laki nane ama milioni moja, alafu niseme nitaleta funjo, itakuwa ina msingi wowote? Ile kwenda IMBC haiwezi leta funjo yoyote kwa sababu sisi sote tuna katiba, tunajua sheria. Si nimekueleza ya kwamba number 1 msingi ya Jubilee government ni kuiba? Tumeona pesa zinaibiwa nyingi na kuna possibility kura pia wataiba. Sasa baada ya kuiba code, kama opposition hawatakubali result, mambo ambayo inafaa ifanywe ni kwamba IBC officials inafaa wa resign. Mtu yeyote akitaka kutoa IBC kiongozi Isa Kasani lazima afuate sheria za katiba. Huwezi kuenda kutoa mtu through maandamano. barabara kabisa. Unaendelea kusafiri na VOA Express, matangazo ya moja kwa moja kutoka hapa Nairobi, hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti america Washington DC. Na nimetaja Nairobi kwa sababu ushauri leo ni kutoka huko nchini Kenya ambapo sherehe za harusi au matanga ya kuomboleza kifo nchini Kenya zimetajwa kuchangia tabia potovu miongoni mwa watoto wadogo, hasa wanapojumuika nyakati za usiku, ambapo wengi wameripotiwa kupuuza masomo na wengine kupata hata mimba katika umri mdogo. Mwandishi wetu katika pwani ya Kenya Josephat Kioko alipata nafasi ya kuzungumza na mzazi mmoja kutoka eneo la Kilifi huko Kenya, na anatoa ushauri mama huyo kuhusiana na sherehe hizo ambazo ni maarufu kama disco matanga. Jina langu naitwa Naumi Mwanaidi Kimanzi, niko mwenyeji wa Kikambala, kaunti ya Kilifi. Nimeona shida nyingi sana za disco matanga, zimeharibu wasichana wengi, watoto wadogo, watoto wadogo, vijana wadogo, hawana ushauri kwa wazazi wao. Na nikiangalia hivi kati ya umri wangu mimi, wakati nikiwa shule tulikuwa tunaenda tunakuja nyumbani, kuna ushauri wenye tunapatwa na wazazi wetu. Siku hizi harusi imetokea, matanga yametokea kwa vijiji vyetu. Unaelezea mtoto wako umri wenye amefikia, umkalishe chini, umwambie, mtoto wangu, usome, uendelee vizuri, kisomo ndio maendeleo ya kesho. Jamani wazazi, mnatuweka wapi? Vijana wengi sana na wasichana wanafanya maovu katika sherehe hiyo, matanga, harusi. Ukiangalia watoto wa miaka kumi na miwili, miaka tisa, unapata watoto kwa matanga. Wazazi mko wapi? Simjaribu kuongea mimi, ni mzazi wa watoto wawili. Jamani wazazi, mjaribu kuonya watoto wenu, wanapata mimba wakiwa wadogo. Maajabu ni kusema kuna mtoto wa miaka kumi, mtoto wa miaka kumi alipata ujauzito. Wakati umefika wa kujifungua, yule mtoto akafariki. Serikali imejaribu kupiga marufuku ya madisko, sherehe kila aina. Madisko ukifika, ni watoto wadogo wenye wako huko, kwani hawasomi? Kilifi mpaka Malindi, hii tabia iachike kabisa. Na nikiangalia serikali imejaribu kutetea watoto wapate kisomo, waendelee na maisha mazuri. Na ushauri wa wazazi wenzangu, jamani tujaribu kuongelesha watoto wetu kama wazazi. Tujaribu juu chini watoto wetu. Tuone kama watabadilika. Watoto vijana mpaka wasichana. Watusikie jamani. Na msikilizaji, basi ukishasikia mlio huo bila shaka unajua kinachoendelea ni yavumayo mitandaoni. Hapa tunaye Sande Shomari na amenidokeza yale aliyoandaa hii leo, ni pamoja na kuhusu kikao cha bunge kinachoendelea huko nchini Tanzania, vilevile ni gavana mmoja huko Meru Kenya amefanya nini? Haya, asante sana mkamiti kibayasi, basi moja kwa moja. Yanayovuma ni mengi, lakini machache aliyonayo hapa anaanzia huko nchini Tanzania, na kama mlivyosikia kwenye habari zetu hapa, ni mvutano katika bunge la Tanzania mjini Dodoma, wenyewe kule kwenye mitandao wanaita mnyukano maana, <laughs> ni mambo ya kuvutana kwelikweli kwa wabunge, maana wabunge wa upinzani nchini humo wanapinga hatua ya serikali ya kusitisha urushaji wa moja kwa moja matangazo ya bunge kutoka mjini Dodoma, kiasi cha kia kufikia kwamba waziri wa habari kwa wa habari Nape Nnauye ambaye alikuwa akitoa taarifa hiyo amezomewa na, wabunge wenzake na so, so, Sunday, ni baadhi ya habari ambazo tumekuwa nazo hapa studio kabla na kabla ujafika ya yeah. Sasa moja kwa moja basi kwenye mitandao mambo yanatambwa, wakienda wakisema huku na kule kwenye Twitter. Jo maneno anaandika jamani kwamba bunge la Tanzania limejaa giza. John Juma anasema hongera mbunge wetu Peter Msigwa kwa kushikilia kidedea hoja hiyo, usiache kaza buti. Naye Mube anasema jamani, wacheni wamzomee Nape maana amezidi kuwa kibaraka wa chama tawala ndio anachokilinda huko bungeni. Haya, habari nyingine kutoka Kenya, naelekea mpaka nchini Kenya. Nchini Kenya ni habari kama ulivyosema mkamiti ya mwenyekiti wa baraza la magavana nchini humo, ambaye pia ni gavana wa zamani wa kaunti ya Meru, gavana wa kaunti ya Meru kwa sasa, yeye ye, ye, ye, ye, huyu anaitwa Peter Munya, amesusia mkutano ulioitishwa na Rais uhuru Kenyatta. Amesusia kabisa ule mkutano na sasa ujue Siwe, kwamba takriban wiki moja unusu hivi imepita Naum, yeye gavana huyo wa Meru alikuwa na mkutano mkubwa kule Meru naye na rais Uhuru Kenyatta, inasemekana alisusia mambo eh, ya kisiasa <laughs> eh, kwa hiyo habari hii imechapa chapa chapa, chapa mitandao kwelikweli, yani maoni ni mengi sana, lakini eh, baadhi ya maoni hayo ni jo, wanasema kwamba kwani Munya anaona kana kwamba ametoshana na rais naye. Jof anasema labda Munya anashuku tu kwamba atashindwa kwenye uchaguzi ujao. Mwingine anasema huyu Mebo anasema Munya analipiza kisasi tu, maana hata rais alisusia mwaliko wake ulikopita ka <laughs> Bwana Kasuku, yeye anajiita kasuku huyu, anasema mweleze Munya kuwa ni vigumu sana kushindana na serikali kuu, hawezi. Na mwisho kabisa, Kerabu anasema nafikiri kutoshiriki kwa Munya hakuna maana yoyote, maana maisha yataendelea tu. Basi Mkamiti, hayo ni baadhi tu yanayotamba kwenye mitandao ya kijamii hile. Haya msikilizaji, basi naye BMJ Muridhi yupo tayari kukusomea muktasar wa habari. Shukran sana Mkamiti na mwenzangu hapo Sandi Shomari. Sasa katika muktasari wa habari ni kwamba wanachama wa al Al-Shabab nchini Somalia ambao hivi karibuni waliapa utiifu wao kwa kundi la kigaidi la Islamic State wanasogea kuingia mjini e, Mogadishu, na hayo ni kwa mujibu wa mchambuzi mwandamizi wa masuala ya kijasusi e, Korea kaskazini huenda imefanya jaribio la kombora la masafa ya kati ambalo lilianguka sekunde chache tu baada ya kupaa katika kile kinachoonekana kama kushindikana kwa mara ya pili kwa jaribio hilo katika muda wa wiki chache na msikilizaji, basi, muktasar wa habari ndio unatukamilishia matangazo yetu ya VOA Express kwa hivi sasa. Tunakushukuru sana kwa kutusikiliza alasiri ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, hapo saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya, msimamizi wa matangazo alikuwa Khadija Riyami, mwelekezi ni Dwayne Collins, jina langu ni Mkamiti Kibayasi na mimi hapa studio ni BMJ Muridhi, na tumeshirikiana pia na Sande Shomari hapa hapa studio. Pamoja tunawatakia alasiri njema, kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC.