Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki tunatangaza pia katika mita band 19, 22, 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salam inayowakaribisha hii leo. Ni mimi Sandei Shomari katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako kwa hii leo ni mimi abdu shakur Rabud. Wagombea kiti cha rais katika visiwa vya komoro wamekubaliana na uamuzi wa mahakama ya katiba kwamba matokeo hayawezi kuthibitishwa jinsi tume ya uchaguzi seni ilivyotangaza kutokana na kasoro zilizotokea katika wilaya 23 za upigaji kura. Katika taarifa yake jana, mahakama ya katiba imeeleza kwamba matokeo ya uchaguzi wa duru ya pili yalikuwa karibu sana kati ya mshindi aliyetangazwa Seni, Kanali Azali Asmani, na mgombea wa serikali Muhamed Ali Saleh, na hivyo inadhani ni muhimu kwa wapiga kura walionyimwa haki zao katika kisiwa cha pili kwa ukubwa cha Nzwani kupiga kura kabla ya mshindi kutangazwa. Kulikuwepo na wasiwasi katika visiwa hivyo kwamba pindi mahakama itakapobadili matokeo yaliyotangazwa kutaweza kuzuka ghasia, na hivyo mgombea wa upinzani Kanali Azali amesema hii leo kwamba atakubaliana na uamuzi wa mahakama kwa ajili ya masilahi ya kitaifa na kushiriki katika marudio ya uchaguzi huo. Duru za kuaminika zinasema kwamba huenda uchaguzi ukafanyika tarehe kumi na tano Mei. Wafanyakazi kote Asia wametoa wito wa mishahara mikubwa zaidi na hali bora ya kazi hii leo wakati wa kusherekea siku ya wafanyakazi duniani Mei Mosi, huku polisi wa Uturuki wakipambana na waandamanaji mjini Istanbul waliotaka kuwasili katika uwanja mkuu wa mji Taksim kuhudhuria sherehe zilizopigwa marufuku. Huko Korea ya Kusini, Ufaransa, Kambodia na Hong Kong wafanyakazi waliandamana kudai mageuzi katika sheria za kufanya kazi. Hali kadhalika katika nchi za Afrika sherehe zilifanyika katika kudai hali bora ya kufanya kazi na nyongeza za mishahara. Huko Kenya, wafanyakazi wanadai kwamba mishahara haijaongezeka tangu mwaka elfu mbili na kumi na kudai nyongeza za mishahara. Mnaendelea kusikiliza taarifa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, Washington DC. Kundi la wanamgambo la Al-Shabab huko Somalia limeshambulia na kuuteka tena mji wa Runigod jimbo la Shebele ya kati mapema Jumapili na kuua wanajeshi 22 wa Somalia. Afisa wa serikali ambaye hakutaka kutajwa ameiambia Sauti ya Amerika kwamba wanajeshi wengine kumi hawajulikani mahala walipo, ikihofia wamechukuliwa mateka na wanamgambo. Wanamgambo wa Al Shabab walidai mapema waliwaua zaidi ya wanajeshi thelathini na mbili ikiwa ni pamoja na afisa wa cheo cha juu huko runi, runigrod siku moja baada ya mji huo kukombolewa na wanajeshi wa serikali. Hata hivyo kamanda wa kikosi cha kumi na mbili cha jeshi la Somalia, Muhamed Mahmud Sanya ameiambia sauti ya Amerika kwamba wanajeshi wake walishambuliwa kwa shambulio la kushtukiza na wane ndio waliouawa huku, wanane ndio waliouawa kumradhi, huku wanajeshi wake wengine kumi na mbili wali, na huku wapiganaji kumi na mbili wanamgambo Al Shabab waliuliwa. Kamanda huyu anasema afisa wa cheo cha juu alijeruhiwa na hajulikani alipo. Kwa wakati huu, waziri wa mambo ya nchi za nje wa Marekani John Kerry anatarajiwa kuwasili Geneva hivi punde ikiwa ni sehemu za juhudi za Marekani kuhakikisha kwamba makubaliano ya kusitisha mapigano yaliyofikiwa kati ya Marekani na Rusia yanaheshimiwa na kuongozwa kuengezwa katika maeneo ma yote ya Syria hata katika mji wa Aleppo ambako mapigano yameongezeka, msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Marekani John Kirby amesema kwamba Waziri Kerry ameeleza bayana kwamba kusitishwa kwa, kwa mapigano huko Aleppo na kusitishwa kwa mapigano kote nchini humo ni, ni kipaumbele cha juu cha Washington na kuhakikisha amani inapatikana Siria. Wakati huo huo, Rusia imetangaza kwamba mazungumzo mapya yanaendelea hivi sasa ili kusitisha mashambulizi ya anga dhidi ya vituo vya waasi huko Aleppo. Mji mkuu wa Baghdad uko katika hali ya dharura hii leo, ambako waandamanaji wanashikilia sehemu ya eneo moja la kimataifa lililokuwa likijulikana kama eneo la kijani, ambalo lilikuwa na usalama wa juu. Wabunge wameuhama mji huo na jeshi liko katika hali ya juu ya tahadhari. Waandamanaji wakiongozwa na Imamu mashuhuri wa kishia Muqtada al-Sadr waliendelea kuandamana katika mji kwa kuzunguka jengo tupu la bunge na eneo hilo la kimataifa. Ghasia za kisiasa zimetokana na mvutano wa wiki kadhaa kati ya wanasiasa wa Kisuni, Kishia na Kikurdi kwa upande mmoja na dai la al Sadar kutaka kuteuliwa kwa serikali mpya ya wataalamu kukabiliana na matatizo ya Iraq na mageuzi ya utawala jumla. Mwisho wa habari za dunia kutoka Sauti America, Washington. Basi msikilizaji, wewe shabiki wa kipindi hiki, umesikia mwenyewe, ni wakati wa salama na muziki na bila kupoteza wakati, kwanza kabisa, hebu ni wakaribishe kwa mikono miwili wasikilizaji wetu katika maeneo yote, ikiwa ni katika bara la Afrika na kwingineko, wote ambao wanatusikiliza. Manake hapa katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika tunarusha matangazo katika maeneo mengi, ikiwa ni hapa Marekani, ikiwa ni katika eneo la Afrika ya kati, Afrika mashariki, Afrika kusini, wanatusikiliza wote. Nimefahamishwa kwamba hata kule katika uh, maeneo ya Ulaya wanatusikiliza kila siku hapa katika idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Basi nakukaribisha na nilitaka ujue kwamba tunafurahia sana wakati tunapojiunga nanyi. Na sasa basi bila kupoteza wakati nachukua salamu zake Charles Alfa Kinze. Charles Alfa Ginze anasema kwa kule Morogoro, Tanzania. Anasema anawasalimia baba na mama wakiwa Kigoma, anasalimia babu yake mzee Charles Nzanze akiwa kule Kigoma, anamsalimia pia dada na wadogo wake wote, na vilevile vile anawapa ujumbe, anasema upendo ni zawadi kubwa sana kuliko chochote kingine. Mungu awape nguvu. Ni nani huyo? Ni Alfa Nkize Charles akiwa huko Morogoro, Tanzania. E, basi naichukua tena hapa kadi yake Sunday Timotheo. Anasema yuko kule Arusha, Tanzania. Anasema nazipeperusha zangu salamu kwa mama yangu mzazi Maria Mabula akiwa huko Bariadi, rafiki yangu Magembe akiwa huko Dar es Salaam na shangazi yangu Ngolo akiwa Bariadi. Ujumbe, nawapenda sana na natam, natumaini kwamba natamani niwe na familia yangu pamoja Uh, nitakapopata likizo kutoka hapa chuo kikuu cha Arusha. Ni Sande Timotheo huyo, akiwa Arusha akipeperusha salamu zake kwa ndugu na mrafiki. Uh, basi naichukua tena hapa kadi. ni ya nani hii? ni yake Desil Scott McCoy Anasema shikamoo nyinyi nyote watangazaji wa Sauti Amerika. Nami ame kwa niaba ya wenzangu wote nasema maraba na, basi anasema ni Desire Ntinganya kutoka nchini Burundi, na salamu zangu ningependa ziwafikie wanafunzi wote wa idara ya Kirundi, Kiswahili, chuo kikuu cha Burundi, familia yangu la rafiki zangu wote pamoja na Pasta Mario Fujens na kadhalika. Ni huyo msikilizaji wetu akiwa huko Burundi, anajulikana, anajulikana kama anajulikana kama Desire uh, Scott Macoy akituma uh, salamu hizo hapo hapa zikikujia moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Basi, hebu nichukue nyingine kabla hatujapata kwenda kwa mapumziko kidogo ili tuweze kupata burudani na ni kutoka kwake Jack Maka wa Musoma, Mara, Tanzania. Salamu zangu za dhati ziwafikie wazazi wangu Mzee Mabagala Kaitila Maka na mamangu Mwanaidi popote pale walipo, na familia ya Mzee Pita Maduhu popote ilipo. Anastasia Yenze akiwa Morogoro. Ujumbe nasema Mungu yu pamoja nanyi. Naye pia hapa Rosalin Adhumani anasema, Rosalin Mkwizu wa Geita, salamu zangu nataka ziende kwa mama yangu mpenzi Mother Stehen akiwa huko Kisongo, Arusha, mume wangu Naiman Solomon akiwa Engo Tanzania, huko Arusha Tanzania, na ndugu na jamaa wote wanaonifahamu. Nami pia nawapa ujumbe nasema kwamba tufanye kazi kwa bidii, huku tukimcha Mwenyezi Mungu. Na kabla hatujapata kibao hapa, hebu haraka haraka nisome nisome ujumbe huu, uh, au uh, kadi hii iliyotumwa na Jonas Pascal anasema uh, nipo Dodoma Tanzania. Salamu zangu kwa baba na mama wakiwa Kigoma, rafiki zangu wote akiwemo Nyandwi Suzu, faraja mako tatizo, Athanas na familia yote ya mzee Pascal ujumbe anasema hapo kwamba tuzidi kuombeana. Basi msikilizaji, naona umefika ule wakati ambapo tuwa tunapata burudani yetu ya kwanza, ambapo hii leo tuna mziki moto sana, kutoka hapa studio za sauti ya america VOA Washington DC. Namwona mwanamziki mwana anayejulikana kama Juliana Kanyomozi akiwa kule wapi? Kule Uganda. Juliana Kanyomozi Ondoka hapo chini kwa chini, ni Juliana Kanyomozi, mwanamuziki ambaye anafahamika sana katika, hususan eh, katika maeneo ya Afrika Mashariki na Kati, eh, kwa ngoma zake ambazo huwa ni kibao kweli kweli. Eh, basi anaondoka hapo chini kwa chini, wamsikia Aa, na wimbo huo kalibatanya e, basi ba, ba, tunaendelea na salamu na mziki hapa katika kutoka studio za sauti ya Amerika hapa VOA Washington DC, na tukitoka kwa mziki wake Kanyomozi, namwona Elizabeth Raphael yuko tayari kabisa kutuma salamu zake, anasema kwanza nataka niwasalimu nyinyi mnaotutangazia hizi salamu, nami kwa niaba ya wenzangu wote hapa katika idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Anasema uh, shukran kwa uh, kututumia salamu uh, anasema nipo Mwanza, na kwanza napenda salamu zangu ziende kwa wazazi wangu waliopo mkoani Mbeya, kijiji cha Ingawa, Mr. Mkangasa na Mrs. Mkangasa. Pili ni msalimu mme wangu mpenzi Heri Makene, ujumbe: nawapenda sana na tutegemee Mwenyezi Mungu. anasema naitwa Elizabeth Rafael. Huyo ni msikilizaji ambaye ametuma salamu uh, jina lake ndio Elizabeth, Elizabeth Rafael na sio mimi, manake mimi ninayekutangazia jina langu ni BMJ Mridhi. Na basi tukitoka kwake Elizabeth Rafael, tunaenda moja kwa moja hadi kwa Anthony Paul kutoka Dar es Salaam Tanzania. Salamu zangu napenda ziende kwa mama yangu mpendwa Mary Gabrieli, uh, toka Dodoma, mke wangu kipenzi Teddy Adolf kutoka Moshi, pamoja na familia ya Malengo iliyopo Dar, na salamu nyingine ziwafikie hapo studio nawapenda sana. Nami kwa niaba ya wenzangu nasema shukran sana kwa hizo salamu, Mungu awabariki katika kazi yenu, anasema huyu Anthony Paul. Shukran Anthony Paul kwa kutukumbuka pia kwenye salamu hizo. Na sasa nachukua tena salamu zake Kiango George wa Mwenza Tanzania anasema kwamba anapenda kuwatumia salamu baba na mama, wakiwa mali ya Kwimba, bila kumsahau babu yangu mzee Morgan Lubazu akiwa hapo mali ya Kwimba, pamoja na watangazaji wote wa Sauti ya Amerika Kiswahili. Uh, ujumbe, hakuna haki bila wajibu. bila shaka hizo salamu zimewafikia wote ambao umewatumia, pamoja nasi hapa kwenye studio pia. Tunashukuru vilevile, namwona Joseph Nyonge Jeff Jeff anasema yuko Meru Kenya, anataka kutuma salamu zake kwa wazazi wake wakiwa Kakamega Malava, baba mzazi Baraza Zakaria mama Ruth Nasambu wote wakiwa kitongoji cha Cheputuli. Hey, baba mdogo Laba na Wanjira na dada zangu wote Jennifer Baraza, wakiwa huko Migori Mungu anawapenda ni msikilizaji wetu huyo, Josef Nyonge Jeff, Jeff akiwa huko Meru nchini Kenya. Na kama uko huko Meru nchini Kenya, basi mi naona sina shaka kwamba huu ni wakati mwafaka kuweza kupata ngoma ambayo inasema kwangu 254 manake ni kusema kwamba kwangu Kenya a. Wanashirikiana hapa Ali B kama unavyosikia hapo chini kwa chini, Ali B, bahati bwana DNA Kolo na Size 8 pamoja pia na Susan Owio na vilevile mwanamuziki anajulikana kama Wahu. Nasema kwa sababu yu msikilizaji ametuma tu, ame salamu kutoka nchini Kenya nami nasema tucheze kibao hicho kutoka Kenya, kwangu 254 mtindo wa Kenya <laughs> kama msikilizaji wanaondoka na hapo chini kwa chini wanamziki hawa kutoka <tikin> nchini Kenya wa... ni ushirika wa wanamziki wengi wakisema kwangu 254 akiwa pamoja na Ali b Bahati bwana dna colo size 8 Suzan Owio na mwanamziki maarufu huko nchini Kenya julikana kama Wahu wanaporomosha ngoma hiyo ambayo kwa hakika mimi mwenyewe nimeipenda sana. Basi hebu turejee tena katika maswala ya salamu hapa, manake namuona Sayinda Mabula Magesha toka Gombero, Tanga, anasema salamu zangu nataka zimwendee Butuoga Wilson Jafet Paulo. Natuma pia kwa Nyangokolwa Bariadi, na vilevile Emmanuel Butogwa Guje Unje Jeta na Nkololo Bariadi, Gagancha Malangwa Buziku na Sai Malangwa Buziku wa Mwaumatondo mwa Bariadi. Na ujumbe tuwe na maombi kila wakati. Na naona pia Uh, wengi sana msikilizaji wametuma salamu zao, na mi nitajaribu kuzisoma kadri ya uwezo wangu, na vilevile vile usiposikia kwamba salamu zako kwa zimesomwa hapa katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, usife moyo, maanake huenda tukazisoma katika kipindi kingine. Antonio Dimoso naitwa anasema, anaitwa Antonio Dimoso kutoka hapo uh, Dar es Salaam, Tanzania anasema napenda kutuma salamu zangu kwa Baba Paroko Peter Kunambi na mke wangu Domitila Pascal, kakangu John Dimoso na vilevile vile Stanslaws Mpeka. Anasema ujumbe wangu kwao ni kwamba hakuna mafanikio yasiyo na magumu. Hizo ni salamu zangu na nasema tumwombe Mwenyezi Mungu kwa kila jambo. Ni Antony Dimoso huyo akisema kwamba anatokea Dar es Salam hapo mjini, hapo nchini Tanzania. Vilevile namwona Frodisk Maridho, anasema ako mofu Mrimba katika eneo hilo la Morogoro. Anasema salamu zangu ni kwa bibi Agata Monahera akiwa Igota a, Ulanga a, mama mzazi Apolonia Katimba akiwa mofu Tanzania, na wenzangu wanangu wanangu Ansley akiwa Ihenga na Goodluck akiwa huko Ifakara. Basi msikilizaji, naona una muda unazidi kutupa kisogo, lakini kabla sijaondoka nitazipeperusha salamu za baadhi ya wa wasikilizaji wetu akiwemo huyu Doto Abdala anasema yuko Morogoro. Anasema kwamba napenda kumsalimu mamangu mzazi akiwa Sumbawanga, pacha wangu akiwa Mkulanga, familia ya Danieli Yohana ikiwa kule Moshi Kilimanjaro, wanangu Mhando Abdala na Hamisa, bila kumsahau mume wangu Alen Mbwambo akiwa Dakawa, Morogoro. Ujumbe na wapenda wote vilevile vile. ametuma salamu hapa Alex Mamtube na ni wa Niasa Mozambiki. Anasema salamu zangu kwa mama mzazi Rose Kaipenya na Tunduma wa, akiwa huko Tunduma Tanzania mdogo wangu Fadhira Mwamtobe akiwa chuo kikuu cha Dar es Salaam na vilevile shemeji yangu Aida Simwelu akiwa Tunuma, Tanzania, anatoa ujumbe kusema kwamba nawapenda sana. Haya basi, tukielekea kumalizia malizia kipindi chetu cha leo cha salamu na mziki, namwona Moses Soma anasema yuko katika eneo la Karatu Arusha Tanzania. Anasema salamu zangu za kwanza ziende kwa wazazi wangu wakiwa mloka Rufiji, pili kwa Rashidi Soma adhimani Mpogo, tatu kwa mke wangu akiwa hapa hapa Karatu. Wote nawatakia maisha marefu. Ni Moses Soma huyo akituma salamu hizo kutoka eneo la Karatu, Arusha, Tanzania. Na sijui kama tuna muda umebaki kabla tujapata kibao hiki ili tufunge ukurasa huu wa salamu na muziki hivi leo, lakini naona haraka haraka ni some yake. Shomari mtauni, nipo Dar es Salaam, Tanzania. Salamu zangu zimwendee mama mzazi Halima Juma akiwa Lindi na kaka yangu Faruk akiwa Kilosa. Ujumbe wangu ni kwamba nawatakia maisha marefu msikilizaji. Kufikia hapo, ndipo tunafika mwisho wa kipindi chetu cha salamu na muziki hii leo. Basi usikose kujumuika nasi wiki kesho wakati ambapo tutakuletea mengi zaidi eh, katika makala ama kipindi cha salam na muziki. Lakini kabla asijaondoka hapa studio, eh, kwanza kabisa ni kukufahamisha kwamba nashukuru sana eh, kwa kuweza kuwa nasi wakati wote huo, na mimi jina langu ni BMJ Muridhi, na kuacha kwa kibao chake Ali Kiba, ambapo wanashirikiana na Azi Mwinuka wanasema mwana yeah. Kwa heri ni kwa sasa na tutakutana tena panapo majaliwa wa katika kipindi kingine cha salamu na muziki na Mungu awabariki. Mali ni nyingi nyumbani, kipi kimekukimbiza? Ona babio mamio, wote wanakulilia mtoto pekia nyumbani, kipi kimekukimbiza? Ona babio, mamio wote wanakulilia ndani ya Dar Esalamu likuja bure tena kimwana kimwana, kujui kuchuna na zile lawama za wale walokuzoweza. Ulikuja jana na leo tofauti sana. Nam wapenda wasikilizaji, kipindi kitamu kabisa, muziki mzuri, lakini hatuna budi kuaga hapa katika salamu na muziki, kuletea muktasari wa habari kabla hatujaondoka. Na hivyo wagombea kiti cha rais katika visiwa vya Komoro wamekubali na uamuzi wa mahakama ya katiba kwamba matokeo hayawezi kuthibitishwa jinsi tume ya uchaguzi Seni ilivyotangaza kutokana na kasoro zilizotokea katika wilaya kumi na tatu za upigaji kura, na hivyo inabidi parudiwe uchaguzi katika wilaya hizo. Wafanyakazi kote duniani wametoa wito wa mishahara mikubwa zaidi na hali bora ya kazi hii leo, wakati wa kusherekea siku ya wafanyakazi duniani, Memosi. Kundi la wanamgambo wa Al-Shabab huko Somalia limeshambulia na kuuteka tena mji wa Runigord jimbo la Shabele ya kati mapema Jumapili na kuwa wanajeshi ishirini na mbili wa Somalia. Hii imetokea siku moja baada ya wanajeshi wa serikali kuuteka tena mji huo na kuukomboa, lakini maafisa wa serikali wajeshi wanasema ni wanajeshi wanane tu waliouliwa. We... kumradhi Waziri wa mambo ya nchi za nje wa Marekani John Kerry anatarajiwa kuwasili Geneva hivi punde ikiwa sehemu ya juhudi za Marekani kuhakikisha kwamba makubaliano ya kusitisha mapigano yaliyofikiwa kati ya Marekani na Rasia yanaheshimiwa kote nchini humo. Na mji mkuu wa Baghdad uko katika hali ya tahadhari, ambako waandamanaji wanashikilia sehemu ya eneo moja la kimataifa ambalo lilikuwa na usalama mkubwa na bunge la taifa, baada ya wabunge kukimbia kutoka mji mkuu mwisho wa Muktasar wa habari. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.