Naam, Muhamed na kama tunavyofahamu, hivi sasa mahakama ya katiba imesema kwamba haiwezi kutangaza rasmi matokeo ya uchaguzi wa rais duru ya pili. Inaonekana kwamba kuna mvutano. Je, maoni ya vya pande zote mbili nini hii leo? Kwa upande wa Muhammad Ali Saleh wamefurahi sana. Wao wamesema hivi, jana usiku wamefanya nini, uh, uh, press conference kusema kwa wamefurahi na uh, wanaona kuwa ni mambo sawasawa na wao wanajitayarisha sasa kuenda katika uchaguzi wa pili. Kwa upande wa Colonel Azali, manake rais mzemani wao wamesema kuwa japo hawaelewi nini ni, ni, ni, wanakubali hii uamuzi wa, wa korti, na wao wanajitayarisha vile, vile kuenda katika uchaguzi huu, na ikiwa kuna watu sasa, hatujui watu gani, manake walikuwa wa nafikiri kuwa korti ikaamua kama namna hivi itakuwa ugomvi na watu watapigana. Wao hawako tayari ya ugomvi, watakwenda katika uchaguzi. Na uamuzi wa mahakama ni nini hasa, wanasema kulikuwa na kasoro gani mpaka wakachukulia hatua kwamba lazima uchaguzi ufanyike katika baadhi ya sehemu huko Nzwani? Manake kwa kifupi, waote mwamuzi anasema kuwa, la kwanza, kuna watu ambao hawameruhusiwa, hawajaruhusiwa, kwa vile ugomvi wa Nzwani hawajaruhusiwa kukukwenda ku, wakapiga kura kwa hivyo ile haki za binadamu zao, maana watu wameenda mpaka kuonesha katika nini hii United Nations Charters na nini. Kwa hivyo la kwanza, la pili, hii hizi ni hali kumi na tatu ambao nini mambo haya, kwa vile tofauti ya azali na Muhammad Ali Swaleh ni ndogo sana, na kule inafika watu zaidi kiasi elfu uh, sita na tofauti huku ni ilikuwa hawajasema sana lakini ilikuwa inasemeka ihii elfu mbili na tisa mia Kwa hivyo inaonesha kuwa hawawezi kukubali. Sasa kwa nini uchaguzi huu umeenda sawa? Kwa sababu wao ambao wasipiga kura kwa kuzuiwa, basi wangepiga labda ingeweza kubadilisha na kwa hivyo mahakama inahisi watu ambao hawakupiga kura katika wilaya ishirini na tatu inaweza kubadili matokeo ya uchaguzi. Je, kuna uwezekano? Yeah, kweli matokeo yanaweza kubadilika? Hatujui, kwa sababu kuna jambo moja, maanake mahakama hawajasema zile natija zote zilizopatikana mpaka sasa ni tofauti gani, lakini ikiwa watu wajui, wengine wanasema kwa itakuwa vile vile ikiwa huo uchaguzi unakwenda kasawa, labda Azali ataendelea, lakini mtu hawezi kujua kwa sababu hatujui sasa kwa, le, kwa, kwa, kwa kule mahakama na tija zimekuwaje. Je, ile tofauti ndio ile ya uh, Elfu mbili natesamia na, el au vile, vile tena sasa wamerekebisha mpaka iko chini zaidi kuliko hapo, ndo hatujui na wala mahakama. Kuna wanasheria wengine wanasema hii haiwezekani. Kawaida tunasikia upinzani ukilalamika, safari hii serikali mgombea wake ndo analalamika, imekuwaje? Kwa hivyo serikali haikufanya kazi zake vizuri, watu wanasemaje? Baadhi ya watu ndo wanasema hivyo. Kwa namna gani leo serikali watasema kwa ugomvi uh, na uwizi wa wa kura inatokea na upinzani, haimkiniki na, na, na nchi yoyote. Lakini sasa ndo hivyo sasa, ni mahakama shamua shamua.