hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki Tangaza pia katika mita band 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sunday Shomari. Katika matangazo yetu ya leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Khadija Riami. Rais wa Jibuti, Ismail Omar Gule, ameapishwa kuongoza awamu ya nne. Sherehe hizo zimefanyika leo Jumapili na kuhudhuriwa na wakuu kadhaa wa nchi na viongozi katika eneo hilo. Rais wa Sudan Omar Al Bashir, rais wa Rwanda Paul Kagame, rais wa Somalia Hassan Sheikh Mohamud na waziri mkuu wa Ethiopia Haile Mariam Desalegn walikuwa miongoni mwa waliohudhuria. Rais Bashir anatakiwa na mahkama ya kimataifa ya uhalifu ICC kwa mashtaka ya uhalifu wa vita, mauaji ya halaiki na uhalifu dhidi ya binadamu. Jibuti ni taifa dogo la pembe ya Afrika na limetia saini waraka wa kuunda ICC. Hata hivyo, serikali ya Jibuti imeshindwa kumkamata Bashir wakati wa ziara yake nchini humo Mei mwaka 2011 wakati wa sherehe kama hizi. Takriban wahamiaji 200 wa kisomali wameandamana jana Jumamosi baada ya kile walichosema ilikuwa ni kanda ya video ya kibaguzi iliyobandikwa kwenye mtandao wa kijamii na mbunge mmoja wa Sweden. Maandamano hayo ya Orebro nchini Sweden yalikuwa ni majibu kwa mbunge wa chama cha mrengo wa kushoto Amine Kakabave ambaye inadaiwa alibandika video kwenye ukurasa wake wa Facebook Aprili 24. Video hiyo inashutumiwa ilikuwa na picha za Wasomali na lugha iliyotumika iliyoelezea kuwa hawafai katika jamii na ni watu wenye kiwango kidogo cha uelewa. Kakabave haraka aliondoa kanda hiyo wiki iliyopita. Katika mahojiano na gazeti moja la Sweden ameomba msamaha kwa kubandika kanda hiyo. Ahmed Abdullahi Kabule mwandaji maanda, wa maandamano hayo ameiambia VOA kwa waandamanaji wanapinga ubaguzi na wale wanaochukia Uislamu. Mulenga Sata ambaye aliwahi kuwa kwenye chama tawala cha Patriotic Front PF nchini Zambia anasema amejiunga na upinzani kwa sababu hana furaha na amesikitishwa na kile anachokielezea ni ukosefu wa nidhamu ya kifedha kubadili mwelekeo wa uchumi wa nchi ili kuboresha maisha ya raia. Sata kujiunga na United Party for National Development UPND kumekuja miezi michache kabla uchaguzi mkuu wa August 11. Anasema hawezi kustahimili kuangalia tu na asifanye chochote wakati mambo ni mabaya sana, kwa jinsi utawala wa sasa unavyoendesha nchi. Anasema maafisa wa PF mara kwa mara wanamwelezea kusikitishwa kwao na kutokufurahia jinsi serikali inavyofanya mambo ambayo ni makosa. Magaidi wenye mahusiano na Islamic State wamedai kuhusika kuua polisi wanane ambao walikuwa hawajavaa sare katika shambulizi mjini Cairo nchini Misri katika eneo la Helwan. Watu wenye silaha waliivamia gari ya polisi wakiwa kwenye pickup ndogo, na kutoka nje na kuanza kuifyatulia risasi gari ya polisi kabla ya kukimbia kutoka kwenye eneo hilo, shirika la habari linalomilikiwa na serikali Mena limeripoti. Ni shambulizi la kwanza ambalo limesababisha mauaji mjini Cairo tangu mwezi Novemba mwaka jana pale maafisa wanne wa polisi walipopigwa risasi na wapiganaji wa IS katika kituo cha ukaguzi. Katika taarifa iliyobandikwa kwenye mtandao wa shirika wa IS, wamedai kuhusika kuwaua maafisa polisi mapema leo Jumapili, wakisema ni kulipiza kisasi kwa wanawake waliofungwa nchini Misri. Mgombea mtarajiwa wa urais kwa tiketi ya chama cha Republican hapa Marekani, Donald Trump amesema hivi leo kwamba hana wasiwasi kwamba viongozi wakuu wa chama wanasema hawatamuunga mkono katika uchaguzi wa taifa dhidi ya mgombea mtarajiwa wa Democratic, waziri wa zamani wa mambo ya nje wa Marekani, Hillary Clinton. Marais wawili wa zamani wa Republican George H W Bush na mtoto wake George W Bush na maafisa kadhaa wa chama wametangaza hawana azma ya kuunga mkono ugombea wa Trump. Shirika la habari la Korea Kaskazini linasema Rais Kim Jong Un amewambia mkutano mkuu wa chama tawala kwa nchi yake haitatumia silaha za nyuklia mpaka utaifa wao utishio na mataifa mengine yenye nguvu za nyuklia. KCNA imeripoti hivi leo Jumapili kwa Kim anasema pia yuko tayari kurejesha uhusiano wa kawaida na mataifa ambayo yamekuwa na mivutano na serikali ya Pyongyang. Na kusema Kima ametaka mazungumzo zaidi afanyike na Korea Kusini ili kupunguza kutoaminiana na uwezekano wa kutoelewana zaidi. Haiko bayana kama ahadi ya Kimi inaashiria mabadiliko yoyote ya Korea Kaskazini ambayo mara kwa mara imekuwa na mwelekeo wa malumbano na majirani zake wa Marekani. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. na msikilizaji, karibu katika kipindi cha salamu na muziki hii studio. Leo upo nami mkamiti Kibayasi, nikikusi uwe nami mpaka pale nitakapokuaga. Swadakta so, anayetufungulia kipindi cha salamu na muziki siku ya leo huyu anaitwa Maganga es Maganga wa sanduku la barua mia moja, Kigoma, Tanzania. Salamu zake anasema kwanza ziende kwa RJ Shumbi wa Nzega, Nazareti Mwakipembe wa Kiwira Mbeya, Kalangaza Selemani wa Tabora. Salamu ziende kwa Ramadhani Kayanda wa Bukoba, Noa Kapendo wa Mbeya, Simoni Yegela wa Sengerema, Mungai Saiburi Remalio wa Arusha, Robert Boniface Layo wa Dar es Salaam, Abdurrazak Tallboy wa Arusha, Hawa Mayahana wa Mtimbira Morogoro. Salam ziende kwa Mitwe es Mitwe wa Kigoma, Daudi Piki Koti wa Dodoma. Ujumbe unasema tumshukuru Mungu kwa kila jambo, na kamata kadi yako wewe. Unajiita Nazareth mwa Kipembe, unapatikana katika barua pepe Nazareth mwa Kipembe 11@gmail.com salam zako anasema ziende kwa Meshak Mwamwala, Muhamed Kachuru, Rutahi wa Busisi, Shukuru wa mama Lusekelo Bukuku, Saili Siobela, Wilson Mwakipembe na Jafari Kobe, wote hawa wakiwa nchini Tanzania. Ujumbe unasema maandiko matakatifu yanasema, asiyefanya kazi na asile. Ni ujumbe uliotoka kwa Nazareth Mwakipembe wa Kiwira, Tukuyu, Mbeya hivi sasa. Basi sasa nakamata kadi yako wewe, si mwingine, unaitwa Juma Maiko Mwanaharakati. Habari za hapa ulipo Juma Maiko Mwanaharakati. Salamu zako unasema ziende kwa Khalid Saidi Kachuru, salamu ziende kwa Lusajo Mwa Mloka, Notabene Mwakamala, vilevile umemsalimia Jose Mosha. Salamu ziende kwa Josef Joakim Chua Ima Sadala Sia Pascal Laswai, Happy Alfons, Riziki Minde, Maura wa Maura umemsalimia pia Neema Kimario, Mwandu John, umemsalimia Shuku Mwatulo na ili sio Bela wa Ibililo, Kiwira Mbeya, Tanzania. Pia umesalimiwa, ujumbe unasema, jamani, tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika hapo Washington DC. Sasa na kamata kadi yako James 5. Unapatikana katika barua pepe james 5 2016 at gmail.com. Salamu zako kwanza kabisa zinasema ziende kwa Mwandu John, salamu ziende kwa Salim Nasor, salamu ziende kwa Alex Kaunda Cheyo, kisha na salamu pia ziende kwa wasikilizaji wote wa kipindi cha Salamu cha VOA basi kwa niaba ya wasikilizaji wote hao ulio wataja James tano anasema shukrani sana, na ujumbe wako unasema tukumbukane, kupitia sauti ya Amerika, Washington DC. Msikilizaji na Imani, upo salama kabisa hapo ulipo, na unaendelea kusikiliza kipindi cha Salamu na Muziki cha idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Na kamata kadi yako hivi sasa. Wewe unaitwa Maliamu. Haya Maliamu, wewe kama ulivyoandika hapa unasema unapatikana ni Mwanza katika maeneo ya Nyakato. Umerudia tena ukiandika jina lako Maliamu Kapambwe. Salamu zako unasema ziende kwanza kabisa kwa mama yako mdogo Kalangaza Selemani akiwa Tabora. Salamu unasema ziende kwa mama yako mdogo Mama Kisiu akiwa Tabora. Salamu unasema ziende kwa mama yako mzazi Bi Mwajabu Selemani akiwa Tabora, vilevile umemsalimia mjomba wako Hassan Kapambwe akiwa Dar es Salaam, umemsalimia mjomba wako Adam Jabiri wote hawa wakiwa Mwanza. Umemsalimia mtoto wako Lightness, umemsalimia mtoto wako Fadhili. Wote hawa unasema wako huko huko Nyakato, Mwanza, Tanzania. Baada ya kusoma ujumbe huu kutoka kwa Maliam Kapambo akiwa Mwanza, Tanzania, naona Mwana fa yupo tayari kabisa kutupa burudani ya muziki. Anasema asante kwa kuja kwa Asanteni kwa kuja. Na, msikilizaji, ndivyo hivyo anavyoondoka mwana fa, asanteni kwa kuja akituburudisha namna hii, kutoka studio namba 15 za idhaa ki ya Kiswahili ya sauti ya Amerika hapa Washington DC, ninaendelea na kipindi cha salamu na muziki hivi sasa. Nakuita wewe David Bunga wa unapatikana Tanzania, unasema salamu zako ziende kwa mama yako kipenzi Letisia Malale. Vilevile umemsalimia kaka yako, dada zako, wadogo zako, pamoja na ndugu na jamaa popote pale wanapokusikiliza hivi sasa kupitia kipindi cha Salamu na Muziki cha Sauti ya Amerika. Basi baada ya kusoma salamu za David Bunga, hivi sasa nakamata salamu zako, wewe unaitwa Saidi Mkwizu ukiwa Kahama, salamu zako anasema ziende kwa mwalimu Maulidi wa Nyahanga shule ya msingi. Salamu ziende kwa Shela Hamisi wa Burega, Kigoma. Salamu ziende kwa Bakari Mbiligenda genda wa Mtimbira. Salamu ziende kwa Saidi Matumbu wa Usangule, na vilevile umemsalimia Amran Mabruki wa Kongowe, Dar es Salaam, bila kumsahau Kariho Mrisho wa Geita, Tanzania. Ujumbe unasema jamani, salamu ni nusu ya kuonana. Ujumbe mwingine wa namna hiyo hiyo unaosema salamu ni nusu ya kuonana unatoka kwake Mzee Idrisa Sharifu wa Nyakato, Mwanza salamu zako kwanza kabisa unataka ziende kwa mkeo mpenzi, mama Idrisa, akiwa Nyakato, Mwanza. Salamu unasema ziende kwa watoto wako, Mrusi, Amina, Omar Huseini, Rajabu Huseini, Mariam mkubwa, Mariam mdogo, Othman na mkewe. Vilevile umemsalimia Bi Mwana akiwa safarini Dodoma. Umesalimia wajukuu wako, Idrisa, Karim, Mariam, popote pale walipo, wapokee salamu. Kama nilivyosema, ujumbe umesema salamu ni nusu ya kuonana. Hivi sasa basi, nakamata kadi yako wewe, Johnson Kadenge wao unasema unapatikana Morogoro. Salamu zako unataka ziwafikie ndugu jamaa na marafiki popote pale wanapokusikiliza, salamu ziende kwa watangazaji wa Sauti ya Amerika Washington DC. Kwa niaba ya watangazaji wenzangu nasema shukrani sana, Johnson Kadenge. Vilevile umemsalimia Jes Almas Jesi popote pale alipo, umemsalimia pia Godfrey Mahendeka. Haya, baada ya kusoma salamu hizi hivi sasa basi, nakamata kadi yako wewe, Yunus Hamza, waoja asema unapatikana wapi? Salamu zako wanasema ziende kwa Karim Steven Boshat akiwa Bukoba, Sayeda Sadik akiwa Bukoba, Sauda Abdul akiwa Bukoba, Melissa Shoes akiwa Tanzania. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika Washington DC. Hitra Molongo Mdasi wa Njombe wewe unasema salamu zako kwanza kabisa ziende kwa wanakijiji cha Mdasi, Njombe, Tanzania, bila kumsahau baba yako Shombo Makoga, bibi Sejomba Mdasi, mama yako Semgaya, baba yako mkubwa apokee salamu pamoja na wadogo zako ambao umewataja hapa ni Mama Noel akiwa Mdasi, shangazi yako mama Eria na anti yako mama Lilian, wapokee salamu popote pale walipo. Anyuvitse Bangu, wewe ukiwa Texas hapa Marekani, salamu zako kwanza kabisa wanasema ziende kwa mume wako mpenzi Joel Ulomi akiwa Texas hapa Marekani, watoto wako wawili huwapendao, lakini hukuwataja majina. Vilevile wamemsalimia mama ako mzazi, mama Bangu akiwa Iringa, Tanzania, apokee salamu. Umemsalimia kaka yako Asange akiwa Dar es Salamu, umemsalimia mdogo wako Tura akiwa Dar es Salamu, Pokee salamu. Anasema jamani, tusalimiane kupitia redio ya VOA. Basi hivi sasa nakamata kadi yako wewe, unajiita Magabe Joseph Malambi salamu zako unasema ziende kwa Kasanda Kashinde, ziende kwa mjomba wako pia wa watu. Salamu pia ziende kwa Emmanuel Mwaya Mnyampanda, salamu ziende kwa Cide Musa John Magabe, Simon Marwa Mseti, popote pale walipo. Vilevile umemsalimia Salim Nasoro Sayungu, apokee salamu. Baada ya kusoma salamu hizo, ninampisha Omi Dimpos akishirikiana na Ali Kiba, wanakuambia nai nai mambo yanavyokwenda hapa studio namba 15 za VOA jiji kuu la Marekani, Washington DC, ndipo tunapotangaza. Anaitwa Omi Dimples akishirikiana na Alikiba wanakuambia nai nai. Hivi sasa ndio wananipa fursa na mimi ya kuendelea na salamu nyingine nilizonazo mikononi mwangu moja kwa moja. Basi naelekea Morogoro, eneo la Kihonda, Tanzania. Huko ni kwako Farahani Saidi. Ukiwa Kihonda, salamu zako anasema, kwanza kabisa ziende kwa baba na mama ako. Unasema ziende kwa dada yako mpenzi Shila mdogo Siti salamu. Unasema ziende kwa dada yako Asia Mwajabu. Vilevile umemsalimia Aisha Mwanaisha ume salamu. Unasema ziende kwa Mariam anaitwa umemsalimia, umemsalimia Seifu, pia umemsalimia Juma unasema wapokee salamu popote pale ulipo. Mwasalimia shangazi zako wewe. Unasema unaitwa Mama Nema, akiwa Dodoma Tanzania, apokee salamu vilevile. Umemsalimia shangazi yako huyu, shangazi Halima, akiwa Dar es Salaam, apokee salamu. Ujumbe unasema jamani, salamu ni nusu ya kuonana. Nikiwa bado huko huko Morogoro, ni kwako Joel Ngusa, mwanaharakati kijana. Wewe unasema salamu zako ziende kwanza kabisa kwa Ngusa James Shokolo Mhela wa Kaladasi, Msowero, Morogoro. Salamu zako unasema pia ziende kwa baba yako James Mhela akiwa Liabukande, Shinyanga. Salamu ziende kwa mama yako Ngolo Jigodongo Dutu wa Mpumbuli, Ujutu, Tabora. Umemsalimia mjomba wako kashindie jigondongo wa kaladasi Morogoro, viani nyoni wa bigwa Morogoro. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane na kutakiana maisha mema kila wakati. Hivi sasa basi nakamata kadi yako wewe, si mwingine unaitwa, Zefania Abdallah. Habari za hapo ulipo, Zefania Abdallah. Salamu zako unasema ziende kwa George Ndumbaru, salamu vile vile ziende kwa Tabitha akiwa Shinyanga. Umemsalimia Ernatus Ngawiriro akiwa Bukoba, umemsalimia pia Mbusa Erindasiro akiwa Arusha Simanjiro, apokee salamu vile vile. Unasema salamu ende kwa Natujiwa Kajantwantwa, yeye akiwa safarini Dar es Salaam. Baada ya kutoka na salamu hizo za huko Arusha hivi sasa basi ninaelekea kwa Chonjo Kahabi wa NASA. Salamu zake anasema ziende kwa mke wake Rose Jonas na familia yake wakiwa magole ya Kitunda Dar es Salaam. Salamu pia anasema ziende kwa rafiki yake Jonas Kaswili akiwa Kibaha Dar es Salaam. Umemsalimia pia Andrile Ashoku akiwa Tanzania. Ujumbe unasema tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika. Basi baada ya kusema hivyo, msikilizaji, ndio wakati na mimi wa kupumzika na vilevile kukuaga kutoka studio namba 15 za idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, na kuacha na kibao murwa kabisa ni dada naitwa Alia ambaye hatunaye tena hapa duniani, na kibao chake murwa kabisa nakwambia, we need a resolution, Alia. Rais wa Jibuti Ismail Omar Gule ameapishwa kuongoza awamu ya nne. Sherehe hizo zimefanyika leo Jumapili na kuhudhuriwa na wakuu kadhaa wa nchi na viongozi katika eneo hilo. Rais wa Sudan Omar Al Bashir, rais wa Rwanda Paul Kagame na rais wa Somalia Hassan Sheikh Mohamud na waziri mkuu wa Ethiopia Haile Mariam Desalegn walikuwa miongoni mwa waliohudhuria. Takriban wahamiaji mia mbili wa Kisomali wameandamana jana Jumamosi baada ya kile walichosema ilikuwa ni kanda ya video ya kibaguzi iliyobandikwa kwenye mtandao wa kijamii na mbunge mmoja wa Sweden. Maandamano hayo yaliyofanyika Obrero, Sweden, yalikuwa ni majibu kwa mbunge wa chama cha mrengo wa kushoto Amine Kakabave ambaye inadaiwa alibandika video kwenye ukurasa wake wa Facebook hapo Aprili 24. Mulenga Sata ambaye aliwahi kuwa kwenye chama tawala cha Patriotic Front nchini Zambia anasema amejiunga na upinzani kwa sababu hana furaha na amesikitishwa na kile anachoelezea ni ukosefu wa nidhamu ya kifedha kubadili mwelekeo wa uchumi nchini ili kuboresha maisha. Huo ulikuwa ni muktasari wa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho, kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.