Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. ni saa kumi na nusu jioni leo, ikiwa ni siku ya Alhamisi tarehe ni 12 mwezi Mei mwaka wa elfu mbili kumi na sita. Katika matangazo yetu ya VOA Express hii leo, Rais Yoweri Kaguta Museveni wa Uganda aapishwa mimi Yoweri Kaguta Museveni. Ni baadhi tu ya habari ambazo tutakuletea hivi punde. Hii ni VOA Express na mimi ni BMJ Murithi na mimi ni Idi Ligongo. Vilevile kwenye matangazo yetu leo hii tutakuletea siku ya wauguzi duniani. So wiki kama hii tukisaidiwa na watu kama nyinyi, ili kuweza kuangazia zile huduma waguzi wanafanya, itatusaidia sana kubadilisha hiyo dhana. E basi, yote hayo na mengine mengi utaweza kuyasikia hivi punde kutoka VOA Express, lakini kwanza, hebu tupate habari muhimu za dunia zikisomwa kwako na Idi Ligongo. Maseneta wa Brazil mapema leo wa asubuhi walipiga kura ya kumsimamisha kazi Rais Dilma Rousseff kwa kuvunja sheria za bajeti, kufuatia mjadala uliochukua zaidi ya saa ishirini na mbili katika baraza la Seneti. Kura nyingi ndizo zilizokuwa zikihitajika kumfungulia mashitaka Rais Rousseff kwa kushutumiwa kutumia fedha za kuziba kutoka katika benki za serikali kufunika mapungufu ya bajeti na kulipia miradi ya kijamii. Rais Rosefu ataarifiwa rasmi kuhusu upigwaji huo wa kura ambao kura zilipigwa kati ya 55 kwa 22 hii leo baadaye. Katika hatua hiyo atakabiliwa na mashitaka ya kumwondoa madarakani. Makamu wake wa rais Michel Temer atachukua nafasi yake kama rais wa kipindi cha mpito. Polisi wa Brazili na wafuasi wa rais huyo walikabiliana mbele ya jengo la baraza la Seneti hapo jana kufuatia kura hizo ambazo zitampeleka katika mahakama ya mashitaka ya rushwa. Mke wa kiongozi wa upinzani ambaye alikuwa mgombea wa urais wa Uganda Dkt. Kizza Besigye ametaka kuachiliwa haraka kwa mumewe na bila masharti yoyote kutoka kwa polisi wanaomshikilia Besigye wa chama cha forum for democratic change fdc alikamatwa hapo jana na polisi wa uganda baada ya kujitokeza bila kutarajiwa katika mji mkuu wa kampala na kusababisha maandamano na mkusanyiko mkubwa wa wafuasi wake waliokuwa wakitaka kumwona Polisi walizunguka nyumba yake toka baada ya uchaguzi uliozusha mgogoro wa Februari 18 mwaka huu. Wakati huo huo, Rais Yoweri Kaguta Museveni aliyeshinda uchaguzi huo aliyeapishwa kuongoza muhula mwingine wa taifa hilo la Afrika Mashariki. Marekani imeelezea wasiwasi wake kuhusiana na uamuzi wa Kenya kufunga kambi yake ya wakimbizi kuondoa idara ya masuala ya wakimbizi na kurudisha mamia ya maelfu ya wakimbizi ambao walikuwa wakipata hifadhi nchini Kenya. Katika taarifa iliyotolewa na wizara ya mambo ya nje, Marekani imetoa mwito kwa Kenya kuendelea na juhudi zake za muda mrefu za kuwa mstari wa mbele katika kuwalinda na kuwatumikia na kuwapatia makazi waathirika wa ghasia wa na waliopata mshtuko sanjari na wajibu wake wa kimataifa. Pia Marekani imeomba Kenya kuendelea kutimiza wajibu wake huu wa kimataifa na kutowahamisha kwa nguvu wakimbizi hao. Pia imepongeza ukarimu na uwajibikaji wa Kenya ilionyesha katika mgogoro katika miongo kadhaa kwa kuwa mwenyeji wa wakimbizi. Unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka VOA Express, ikitangaza moja kwa moja kutoka Washington DC. Wizara ya usafiri ya Malaysia inasema vipande viwili vinavyoaminika kuwa vya ndege vimepatikana Afrika Kusini, karibu na kisiwa cha Mauritius cha Rodrigues ambavyo Inas, inawezekana vimetoka katika ndege ya Malaysia Airlines ya 370 ambayo ilipotea miaka miwili iliyopita. Toka ndege hiyo ilipopotea mwezi Machi mwaka elfu mbili na kumi na nne, vipande vitano vimeshapatikana katika eneo la, la mwambao la kusini mashariki mwa Afrika. Juhudi za utafutwaji wa ndege hiyo chini ya bahari hazikuleta matokeo yoyote ya kujua kuhusu ndege hiyo iliyokuwa na abiria 239 pamoja na wafanyakazi kupotea. Kwa mujibu wa waziri wa usafirishaji Liou Tiong Low, kugundulika kwa vipande vya hivi sasa vinaonekana kuwa ni sehemu ya mashine ikiwa na nembo ya kampuni ya Rolls-Royce inayotengeneza mashine za ndege na kipande cha ndani ya ndege. Mataifa ya Tajikistan, Kyrgyzstan, Afghanistan na Pakistan hii leo yamezindua ujenzi wa mfumo wa umeme utakaounganisha mataifa hayo manne katika operesheni ya kusimamia kwa pamoja huduma ya umeme na kuimarisha uthabiti usalama, pamoja na ustawi wa kanda hiyo. Waziri, wa, waziri mkuu wa Pakistan Nawaz Sharif, waziri kiongozi wa Afghanistan Abdullah Abdullah na wakuu wa nchi mbili za Asia ya kati walihudhuria sherehe za uzinduzi mjini Dushambe, mji mkuu wa Tajikistan, ambapo televisheni ya taifa ya Pakistan ilirusha moja kwa moja shughuli hiyo. Maafisa wamesema mradi huo wenye jina la Kasa elfu moja unajumuisha maendeleo ugharamiaji, ujenzi, umiliki na uendeshaji wa mfumo wa kusambaza umeme wa kiwango cha juu kufika umbali wa kilomita 700 baina ya Tajikistan na Pakistan kupitia Afghanistan na uangalizi wa mipaka katika baadhi ya nchi wanachama wa Jumuiya ya Umoja wa Ulaya utaruhusiwa kuendelea kwa miezi sita ijayo, wakati umoja huo ukikabiliana na mmiminiko mkubwa wa wakimbizi na wale wanaoomba hifadhi. Austria, Ujerumani, Denmark, Sweden na Norway zinaendelea kuruhusiwa kuendelea na mikakati ya kudhibiti mipaka yao kwa miezi sita baada ya baraza la Ulaya kuamua shauri hilo linaloanza haraka hii leo. Nchi tano zinahitaji kushirikiana na majirani zao ambao mipaka yao itaathirika, kuhakikisha udhibiti na udhibiti huo inatekelezwa tu wakati inapo inapohitaji na katika namna mwafaka. Shukran sana Idi Ligongo kwa habari hizo muhimu za dunia. Na tukitoka huko katika habari hizo za dunia, uh, kumbuka msikilizaji, matangazo haya ni VOA Express, tukitangaza kutoka hapa Washington DC. Tunaenda moja kwa moja hadi huko nchini Uganda, ambako rais wa nchi hiyo Yoweri Kaguta Museveni ameapishwa rasmi kwa muhula wa tano madarakani. Na baada ya kuapishwa, rais huyo amewaarifu Waganda kwamba yeye ni muasi mkubwa na kwamba hatakubali watu wanaotatiza amani nchini mwake sawa na wale wanaopenda ufisadi. Mwandishi wetu wa Kampala, Kenneth Bwire, anaripoti zaidi. Ay, mimi Yoweri Kaguta Museveni naapa kwa jina la Mwenyezi Mungu kwamba nitatimiza wajibu wangu kama rais wa Uganda na nitaheshimu na kulinda katiba na sheria zote za Uganda na kuendeleza maslahi ya watu wa Uganda, E Mwenyezi Mungu nisaidie. Ni kiapo cha sita Rais Yoweri Museveni sasa anaendelea na safari yake ya kuitawala Uganda, kuongezea miaka mingine mitano zaidi juu ya miaka 30 ambayo ametawala nchi hiyo tangu mwaka 1986. Na baada ya kuapishwa, Rais Museveni amewakumbusha Waganda kwamba yeye ni mwasi na atatumia ujanja wanaotumia waasi kuiongoza Uganda akionya wale aliyowataja kama mafisadi kuwa nafasi yao katika muhula wake e, wa tano haipo. ela kulawa umyekala bwafanana mwendawono nyamba, nyamba, nyamba tai. Munaenda kuona jinsi mtu muasi anavyofanana kwa sasa. Munaniona nikiwa nimevalia tai, mumesahau kwamba niliwahi kuwa mpiganaji muasi mkubwa sana msituni nimekuwa nikiwaheshimu mahasibu wa serikali kukabiliana na mafisadi jinsi inavyowapa madaraka katiba, lakini sasa nitafanya kazi hiyo mwenyewe, nitakabiliana nao nilivyoweka nidhamu katika jeshi. Museveni pia ametoa onyo kwa wale aliyosema kwamba wanaota wakidani kwamba wanaweza kuitatiza serikali yake, akisema hilo haliwezekani. Vile vile ametoa wito kwa marais wenzake hasa katika nchi za maziwa makuu kuhakikisha kwamba nchi zao zina amani. Uganda haikuwahi kuwa na amani kwa muda wa miaka mia tano. Nimesema hilo na sitaki kurudia. Uganda itakuwa salama na hakuna atakayetatiza usalama wetu, na wenzetu wa Kongo, Burundi, Somalia, Afrika ya Kati Nanyi hakikisheni mna amani, Somalia, Central Africa Republic. Yoweri Museveni ameapishwa kwa muhula wa tano, huku mpinzani wake mkuu Dr. Kiza Besije akiwa anazuiliwa mahala ambapo hapajulikani baada ya kukamatwa jana. Inaripotiwa kwamba Besije alibebwa kwa ndege kutoka Kampala hadi katika eneo la Moroto, mamia ya kilomita kutoka jijini Kampala kuelekea kaskazini mashariki mwa Uganda. Besigye alikamatwa baada ya kuapishwa kama rais katika sherehe ambayo kanda yake ya video imewekwa kwenye mitandao ya kijamii. Mitandao yote ya kijamii sasa imefungwa nchini Uganda. Kenneth Bwire, VOA Express, Kampala. Na katika nchi jirani ya Tanzania, viongozi wote wa juu wa kitaifa wako nje ya nchi katika ziara za kiserikali. Rais wa nchi hiyo John Pombe Magufuli yuko nchini Uganda kwenye sherehe za kuapishwa kwa, kwa Rais Yoweri Museveni, huku makamu wake akienda Kigali, Rwanda, naye waziri mkuu ako nchini Uingereza. Sasa wananchi wengi katika nchi hiyo wamekuwa wakijiuliza kwenye mitandao ya kijamii ni nani ambaye ndiye kiongozi wa nchi hiyo kwa sasa ikiwa viongozi wote hawapo, mwenzangu Sandey Shomari amezungumza na rais wa taasisi ya sheria nchini humo, Tanganyika Law Society John Seka, na kuanza kutaka kujua katiba ya nchi hiyo inaeleza nini kuhusu swala hilo. Kikawaida hatutarajii viongozi wote wawe nje ya nje kwa wakati mmoja kwa sababu mfumo wa katiba ulivyo ni kwamba tumeweka mfumo ambao unahakikisha kwamba wakati wote kiongozi mmoja anakuwa yupo nje ya nchi. Lakini kwenye hili lililotokea sasa hivi, sasa, kabla ya mabadiliko yaliyofanyika mwaka juzi, tulitarajia jaji mkuu au au spika angeweza kushika madaraka, lakini kwa mfumo uliopo sasa hivi, anayetakiwa kushika madaraka kama waziri mkuu hayupo ni yule ambaye anakaimu nafasi ya waziri mkuu katika shughuli za bunge ambayo tunamuita waziri senior zaidi, lakini hiyo inafanyika kwa instrument ya rais kwenye mkono wake, endapo kutakuwa na kukaa nje ya nchi kwa zaidi ya masaa ishirini na nne kwa rais au au yule ambaye wakati huo anakaimu nafasi ya urais. Yeah, sasa kwa kuwa hatujapata ya... thibitisho Eh, ni nani ambaye alikasimiwa, siwezi ikaisema kwa uhakika kabisa ni nani sasa hivi anakaimu. Kwa hiyo katiba ilishabadilishwa kutokana na mfumo wa zamani. Sasa nini kilipelekea pengine hayo mabadiliko? Eh, mabadiliko haya yalitokea kwa sababu, unajua serikali si zinaongozwa na mihimili mitatu. Sasa kwenye hii mihimili ni lazima tuitenganishe wakati wote wa utawala. Sasa wakati huo ilikuwa inaonekana Waki, akiondoka rais tunakabidhi madaraka kwa mwingine tofauti, ambao hauna direct control na na utawala in terms of executive au, kutayeli, edwa, au nimfua, maha, na nimfua, kwa sababu unakuta yeye ilihedwa au ni mkuu wa mahakama na huyu mwingine ni mkuu wa bunge. Kwa hiyo ilionekana na ikaonekana ni vyema madaraka bado yakabaki kwa kwenye mhimili wa utawala ay, ay, ay, au kwa Kiingereza executive. Hilo ndio lilikuwa kubwa eh, ili nafasi ya urais na taasisi yake iendelee kuwa chini ya mhimili wa utawala badala ya ku- ya kuhama na kwenda kwenye kwenye mhimili tofauti, ni katika ile dhana nzima ya kugawanya madaraka. Msikilizaji, usikose kujiunga nasi katika makala ya viji mambo Jumamosi hii katika matangazo yetu ya jioni, saa kumi na mbili unusu saa za Afrika ya Kati na saa moja unusu saa za Afrika Mashariki. Ndio, tuweze kupata watoto haraka haraka. Viji mambo ni makala ambayo huangazia habari zisizo za kawaida ambapo pia huwa tunaangalia vituko, maajabu, sarakasi na hata vitimbi vya wiki wiki. Kumbuka ni Jumamosi hii hapa katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Naam, usisahau kujiunga nasi wikendi kuweza kupata viji mambo kutoka hapa studio 15, idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Basi, kabla ya dokezo hilo, tulikuwa na habari kutoka huko Tanzania na zilizotufikia punde za sema kwamba makamu wa rais wa nchi hiyo ameta, tayari amerejea nchini humo, kwa hivyo kiti hicho kwa sasa natumai kimekaliwa. Na sasa tuangalie masuala ya muziki, kuna nini muziki, kuna nini hii ligongo? E, katika muziki hii leo, moja kwa moja tunarudi nyuma kweli kweli. Wimbo unaitwa Hanging on a String ni Loose Ends. Kundi zima hilo. Sikiliza kibao kitamu Juma ama Alhamisi hii na ni siku ambayo tunakumbuka nyimbo za nyuma nyuma, throwback Thursday. Hebu tusikie lusens sema hanging on a string ni kundi ambalo liliimba muziki huu mwaka 1985 kutoka kule Uingereza. 1985, nchini Uingereza. Sijui likuwa wapi BMJ mjzizo, wacha tus tusiyazungumze <laughs> hayo hapa kwenye hewa lakini kwa hakika ni muziki kali sana. Mwelekezi wetu pale Edwin Collins anaonekana karibu asahau kazi yake, maanake anakatika kweli. Vilevile fundi wetu Peter Henley, naona nesa nesa tu <laughs> basi tutoke kwa maswala ya muziki idi, tuangalie mengine ambayo yamejiri katika nchi ya Kenya. Inaonekana kwamba wauguzi huko nchini Kenya wameungana na wenzao ulimwenguni kote kuadhimisha wiki ya wauguzi ulimwenguni ambayo inaingia tamati yake hivi leo, ambapo kambi mbalimbali mbali za matibabu bila malipo ya wagonjwa au magonjwa ambayo yanaambukizwa ziliandaliwa kwa lengo la kutoa hamasa. Mwandishi wetu wa Sauti ya Amerika huko Mombasa, Amina Chombo, aliwahi kufika kwa moja ya kambi hizo na kutuandalia taarifa ifuatayo. Magonjwa yasiyoambukiza yameendelea kuchangia vifo katika mataifa yanayoendelea kote ulimwenguni huku Kenya ikiwa moja mataifa ya mataifa yanayosajili asilimia ishirini na saba ya vifo ambayo ni sawa na watu laki tatu na elfu sabini kwa mwaka. Aidha amechangia asilimia hamsini ya wagonjwa wanaolazwa na asilimia arobaini ya vifo vya wagonjwa hospitalini jambo linalochangia mgogoro mkubwa katika sekta ya afya. Hayo ni kwa mujibu wa ripoti ya shirika la afya ulimwenguni ya mwaka elfu mbili kumi na nne ni kutokana na hilo ambapo wauguzi Kenya wametumia fursa wiki hii kupima na kutoa ushauri kuhusu magonjwa hayo bila malipo. Katika moja ya kambi za kutathmini magonjwa hayo hapa pwani, ikiwemo kisukari, shinikizo la damu, saratani na kutana na muuguzi mkuu Triza Ireri na hapa, nilimuuliza ni kwa nini waliamua kutoa huduma za magonjwa hayo. kwa sababu haya magonjwa huwa hayana maumivu hadi ifika ile stage ambayo iko na complications, ndio tunaona wagonjwa wakija wagonjwa wa kija kwetu huwa wamechelewa sana, pengine ni saratani imeadvance, iko stage ya tatu ya nne, ambapo huduma za matibabu si rahisi. Bireri akilikuwa ni utaratibu wa kila kituo cha afya kuhakikisha kuwa wagonjwa wanaofika vituoni humo wanapimwa na kujijua kama wako na pressure ama la. Ukosefu wa maafisa wa afya na vifaa inasalia changamoto say, i, i, kwa utekelezaji wa sera hiyo. Facility haichukui kwa sababu hii, wakati mwingine vifaa hakuna ama vifaa ni vichache, wakati mwingine wagonjwa ni wengi. Tukisema tutafanya hii shughuli pekeke, basi itakuwa, lakini usawa ni kila mgonjwa lazima aweze kupata kujua hivi vipimo vyake vyaendelea vipi kila wakati anapofika. Wengi ya Wakenya wamelaumiwa kwa kupuuza ushauri wa maafisa wa matibabu kuhudhuria vituo vya afya ili kujua Afya zao na badala yake wao hufika wakati wanapokuwa wagonjwa. Baadhi ya watu waliohudhuria hawakufahamu hali za afya zao, kitu kama pressure, kama niko nayo lakini kulingana na vipimo imeonekana ambapo sasa naweza chukua hatua, nikajua nitakontroli vipi meji. Kumbe niko na mafuta mengi, na mimi sikuwa nafahamu. Sasa nimeelezwa nifanye mazoezi, ndio sije kaniweza kuletea maugonjwa kama wa moyo. Sikuwa nafikiria, mi nilikuwa naona ni mambo tu ya kawaida. Wiki hii inaadhimishwa wakati ambapo wengi ya wagonjwa hulalamikia huduma duni kutoka kwa wauguzi, wengi wakiwataja kama wajeuri na wasio na utu. Muuguzi huyo akiri kuwepo kwa dhana hiyo na kwamba wanaishughulikia. Si jambo unafanya tu, umeamka asubuhi kaamua, acha niwe muuguzi. You are trained, you are a professional na kuna ethics ambazo tunafuatilia. So wiki kama hii tukisaidiwa na watu kama nyinyi, ili kuweza kuangazia zile huduma wauguzi wanafanya itatusaidia sana kubadilisha hiyo dhana. Kauli mbiu ya maadhimisho ya mwaka huu ni wauguzi ndio nguvu mbadala, kuboresha mfumo wa afya. Kutoka Mombasa, ni Amina Chombo, VOA Express Sauti Amerika barabara kabisa. Kumbuka, yote haya anakujia kutoka VOA Express, matangazo ya moja kwa moja kutoka hapa studio 15 Washington DC. Na sasa tukitoka huko Mombasa tunaangalia huko tukitoka kwa Harrison, tukitoka huko Mombasa tunaangalia aliyotuandalia Harrison Kamau mwenzangu hapa, ambapo anasimulia kwenye habari za teknolojia kwamba kuna programu ya kutoa mafunzo ya kidijitali kwa zaidi ya vijana 150 elfu mwaka huu kutoka kwa kampuni itwayo SAP, kwa ushirikiano na mataifa mengine barani Afrika. Kwa mujibu wa mtandao wa IT News Africa, kampuni ya teknolojia iliyobuniwa mwaka wa 1972 inayomiliki software maarufu ya SAP imefichua kuwa itatoa mafunzo kwa vijana 150 katika mataifa 30 ya Afrika mwaka huu, ikiwa juhudi ya kuboresha uelewa wa kiteknolojia na pia kuwezesha vijana hao kupata ajira za kisasa kampuni hiyo imeandaa mkutano uliopewa jina la Code Week 2016 utakaofanyika Oktoba 15 hadi 23 mwaka huu ambapo warsha za kiteknolojia pamoja na mafunzo kupitia mitandao yatatolewa. Kongamano hilo la Code Week 2016 limetangulizwa na kikao cha World Economic Forum yani WEF cha Afrika mjini Kigali, Rwanda, kati ya tarehe 10 na 12 Mei mwaka huu. WEF inakadiria kuwa ukuaji wa Afrika utakuwa chini ya asilimia tano 5 mwaka huu kutokana na hali ngumu ya kiuchumi inayoendelea kushuhudiwa kote ulimwenguni. Wakati huo huo, makampuni mengi ya Afrika yanatafuta wafanyakazi waliopata mafunzo ya kiteknolojia na kidijitali, ambao ni asilimia moja tu ya wanafunzi barani Afrika walionayo. Warsha za Africa Code Week 2016 pia zinalenga kutoa mafunzo kwa vijana wakati ya miaka minane hadi kumi na moja na vile vile miaka 12 hadi 17 kupitia mfumo uliobuniwa na maabara ya MIT Media. Vijana wa miaka kati ya 18 hadi 24 watapewa mafunzo ya teknolojia ya HTML, CSS, JavaScript, PHP na SQL. Kampuni ya SAP katika kuandaa Africa Code Week mwaka wa 2016 imeshirikiana na mamia ya mashirika zikiwemo serikali za Afrika, mashirika yasiyo ya kiserikali na ya kibiashara taasisi za kielimu kwa mfano ile ya sayansi ya Cape Town Galway Gugu, miongoni mwa zingine. Mkurugenzi mkuu wa SAP barani Afrika Brett Parker amesema kuwa kampuni yake itatoa mafunzo Algeria, Angola, Benin, Botswana, Cameroon, DRC, Djibouti, Misri, Ethiopia, Gambia, Ivory Coast, Ghana, Kenya, Lesotho, Madagascar, Morocco, Mozambique, Namibia, Nigeria Rwanda, Senegal, Afrika Kusini, Swaziland, Tanzania, Togo, Tunisia, Uganda, Zambia na Zimbabwe. Twende kwenye yavumayo mitandaoni na BMJ Muridhi. Asante, ah, sana Idi Ligongo, kwa hakika ni mengi ambayo yameendelea kuvuma kwenye mitandao hii leo lakini swala ambalo linazungumziwa zaidi na watu wengi ni kuhusu kusimamishwa kazi kwa rais wa Brazil Dilma Rousseff kufuatia kura iliyopigwa katika seneti ya nchi hiyo kumtaka aondoke mamlakani, ambayo wanaita kwa Kiingereza impeachment. Sasa basi, hiyo jana wawakilishi 55 kati ya 81 Alipiga kura kumtaka angatuke, huku ishirini na wawili wakipinga hatua hiyo, ni kama tulivyosikia kwenye baadhi ya habari zetu. Na kulingana na sheria za nchi hiyo na kanuni pia za bunge la Senate e, inabidi rais huyo ambaye ndiye mwanamke wa kwanza kuwahi kuliongoza taifa hilo kukaa kando huku kesi yake ikiendelea kusikilizwa. Sasa kwenye mitandao Moses Grill anasema kupitia Twitter, yafanyiwayo gizani ni lazima yatakuja kujulikana siku moja. Dunia imebadilika kiasi kwamba hata marais hawana kinga ya kuwalinda endapo wanafanya maovu. Naye Jose Rodrigue anasema hili liwe funzo kwa wengine ambao huenda wana nia ya kumwiga Rais Dilma Rusifu kutekeleza yasiyo mazuri kwa wananchi wake. Sasa nina hakika hawatadhubutu na kuambia idi ni wengi sana ambao wamechangia swala hili, maelfu kwa maelfu ya watu wakiandika, hususan kwenye mtandao wa Facebook ambao umeorodhesha swala hilo kama moja maswala ya maswala yanayovuma zaidi mitandaoni ulimwenguni kote kwa siku ya leo. Kwingineko, kuapishwa kwa rais wa Uganda Yoweri Kaguta Museveni leo hii kumezua maoni chungu nzima katika mitandao lakini pamoja na hayo swala ambalo vilevile limeendelea kutanda na ni kutoka jana jioni, na linatanda sambamba na kuapishwa kwa rais Museveni hii leo ni video ambayo imewekwa kwenye mtandao wa YouTube inayomwonyesha kiongozi wa upinzani nchini humo, Kizza Besigye, naye akila kiapo cha urais anasema na, hapo Dr Besigye kwamba atailinda na kuitetea katiba ya taifa hilo la Uganda. Rais Museveni pia alisema vivyo hivyo. Sasa mitandao nakuambia imewaka moto bila shaka mitandao imewaka moto. Naona time zetu zimeisha, msikilizaji. Basi tunakushukuru kwa kutusikiliza kwa leo. Kwa niaba ya wote walofanikisha matangazo haya, mimi hapa ni BMJ Muridhi nikishirikiana na mwenzangu Idli Gongo, na vilevile fundi wa mitambo pale alikuwa ni uh, uh, Dwayne, uh, uh, Collins, na, na vilevile msimamizi wa matangazo uh, alikuwa ni Abdu Shakur Abud. Tunakuaga kutoka hapa Washington DC.