Nia yake ni kuwa na ushawishi katika ilani ya uchaguzi wa chama chake cha Demokrat. Kwa hiyo kadri atakavyokuwa na wajumbe wengi upande wake mm, ndio ushawishi wake na uwezo wa kushinikiza kuhusu vitu gani viwemo katika ile ilani ya uchaguzi ya chama cha Demokrat ndio utakavyokuwa umeongezeka, na bila shaka Ben Sanders vile vilevile ana wafuasi wake ambao wangesikitika sana kama angejitoa, kwa sababu ukifanya ukiangalia kimahesabu hivi hivi, bila kuangalia kwamba katika chaguzi ya chama cha Democrat kwa wajumbe ugawiwa kwa ugiano. Kwa hiyo kwa mfano, kama Bernie Sanders aliposhinda West Virginia hakuchukua hakupewa aku, wajumbe wote kutoka West Virginia, ni kwamba alipata zaidi kidogo ya ya Hillary. Utaona kwamba kwa sasa Hillary Clinton anahitaji ana, ana zaidi ya wajumbe mia moja thelathini na nne hivi kuwa mteuliwa, wakati Sanders anahitaji zaidi ya wajumbe mia, mia tisa tuseme na zaidi. Kwa hiyo ukipiga mahesabu ya hivi ni kwamba nadhani ifikapo Juni saba ambako kutakuwa na chaguzi katika majimbo ya California, New Mexico na New Jersey, nadhani pale ndio bila shaka Bernie Sanders labda wakati wote hataamua kujitoa na hebu sasa tugeukie upande wa Republican. Kama tunavyofahamu hii leo, basi Donald Trump atakuwa na mkutano na viongozi wa juu wa Republican pamoja na spika wa bunge Paul Ryan. Tutarajie nini katika mazungumzo yao? Huyu bwana Donald Trump amekuwa anaendesha kampeni ya kipekee yake, na amekuwa hafuati tuseme itikadi ambayo chama cha Republicans wana kili ndio nguzo au misingi ya chama chao. Nadhani watakapomaliza mazungumzo yao, labda watakubaliana kuto kukubaliana wa, kwa sababu kwa jinsi Donald Trump alivyokuwa akipiga kampeni yake amekuwa anakwenda kinyume kidogo na misingi ya chama chake cha Republican. Sasa kujaribu ku, kupata mshikamano wa namna fulani ili kuongeza nguvu wakati wa uchaguzi mkuu wa Novemba itabidi kuwepo na mwafaka wa namna fulani. Sasa namna mwafaka wenyewe utakavyokuwa ndio bado wote hatuna uhakika utakutokea namna gani. Kuna baadhi ya wale ambao wanasema kwamba pengine ni mazungumzo ambayo wanataka kumshawishi Trump aweze kujitoa kwa amani katika kinyang'anyiro hichi na wale ambao walikuwa hawamkubali tangu mwanzo waweze kumweka mtu mwingine. Hilo unadhani linawezekana katika mazungumzo haya? Sidhani kama linawezekana kwa sababu hata ukisikia kauli za Donald Trump, anasema yeye anaweza kushinda bila wao.