Polisi waliamua kusitisha zoezi hilo wakisema kuwa hawakuarifiwa kuhusu mkutano huo kama ilivyo kisheria na walishuku kuwa huenda kulikuwa na njama fiche katika mkutano huo. Hata hivyo, viongozi wa kundi hilo wanasema nia ya mkutano huo ilikuwa ni kuwaleta pamoja Waislamu na kutoa hamasisho baina ya dini mbalimbali na kushangazwa na hatua ya polisi ya kuwasitisha. Ustadh Shaban mwalimu ni mmoja wa viongozi hao. Lengo hasa ya kongamano ambalo ilikuwa tulifanye siku ya Jumapili ilikuwa ni kuangazia uwezo wa Uislamu namna unavyotatua matatizo yanayokabili jamii ya Kenya na jamii nzima ya kiulimwengu leo. Kwa hivyo lengo la kongamano hili lilikuwa ni kuangazia hasa uwezo wa Uislamu katika kutatua matatizo yanayokabili dunia leo. Pia ilikuwa ni kueleza fikra ambazo leo zimechafuliwa na ambazo tunasema ni fikra za Kiislamu. Jamii ya Mombasa ni jamii ya, ya, ya Kiislamu. Na tunajua pia Mombasa tunaishi na wasokoa Waislamu kwa, wa kwa hivyo tukaamua kufanya kongamano hili na tukawaalika Waislamu na wasokoa Waislamu, kwa sababu leo mabongo ya wasokoa waislamu tutasema yamepachikwa mawazo mabaya dhidi ya Uislamu. Naye Bakari Muhammad pia ni mmoja wa wafuasi wa vuguvugu hilo huko Mombasa. Kwa upande wake, anasisitiza kuwa wataendelea na harakati zao za kuwahamasisha Waislamu licha ya kupata pingamizi kutoka kwa vyombo vya usalama. Ifai yetu sisi kama wanaharakati kuwa tutazidi kuhamasisha Waislamu na wasiokuwa Waislamu kwa usafi wa serikali ya Kiislamu ambayo ndiyo ni khilafa, kando na vile wa magharibi wanavyoitia doa na kuipaka matope kwamba watu waione ni serikali mbaya na kwamba haifai na kazi yake ni kiu cha kumwaga damu. Sisi kazi yetu ni kuonyesha Waislamu na wasiokuwa Waislamu ule usafi wake, usafi wa serikali kama hii na matunda yake na uzalishaji wake wa wema wa amani na maisha mazuri kando na maisha ambayo leo yapatikana katika maisha ambayo tunaishi sisi katika chini ya mfumo wa kibepari mfumo wa kirasilimali. Inadaiwa katika mkutano huo viongozi mbalimbali wa kiislamu kutoka mataifa ya nje kama vile Tanzania walikuwa wamealikwa kuhudhuria. Mkuu wa polisi huko mjini Mombasa, pwani ya Kenya, Bwana Lucas Ogara alisema kuwa walipata taarifa za kijasusi kuwa kuna mkutano unaoendelea na walipofanya uchunguzi wakabaini kuwa watu hao hawakuwa na kibali cha kufanya mkutano huo. Ogara alidokeza kuwa wanaendelea kufuatilia kundi hilo endapo watapanga mkutano mwingine kama huo eneo lingine. Kwa upande wake, mwenyekiti wa muungano wa waislamu Supkem tawi la pwani ya Kenya, Sheikh Muftari Tami amesema kuwa hawakufahamishwa kuhusu mkutano huo na kuongeza kuwa vuguvugu hilo lingefaa kufuata taratibu za kisheria kabla ya kuandaa mkutano kama huo. Wao hawakuja kunielezea, nimesikia tu kwenye mafacebook watu wasema. Ikiwa ni public forum for security reasons unakwenda kwa permit, lakini ikiwa ni mitingi ya ku, ya kuzungumza chama tu na nini kwenye holi kwenye nini uwano, ile haina haja. Katika bill of rights watu freedom of association aoiion we Hatuwezi kusema kwamba Waislamu wakatazwe. Hatuna mandeti ya kumwambia mtu akutane asikutane. Wajua security interest, mm-hmm, ya nchi siku hizi iko yababaika, hawajui ni kitu gani aweza kuwa pengine. Serikali yababaishwa na hatua ya ka kama hiyo, hawajui ni nani. Wangelikwenda wakaijieleza, sidhani kama ingekuwa ni ishu. Wakati wa huo, Sheikh Mudara ameongeza kuwa wanafahamu kuhusu kuwepo kwa vuguvugu vugu hilo la Hizbu Tahrir, lakini akasisitiza kuwa mfumo wa vuguvugu vugu hilo ni tofauti na muungano wao. Hizbu Tahrir ni chama cha Kiislamu, mifumo yake ni kwamba hawataki kujihusisha na siasa kabisa. Wao wajiita khilafa, utawala wa Kiislamu tu, they have nothing to do with politics za nchi. Wao wataka waislamu wana kiongozi wa Kiislamu na they don't believe in democracy, kwa hivyo they don't participate hata katika kupiga kura, wao hawapigi kura wala hata kupiga kura. Hizbu Tahrir ni vuguvugu la Kiislamu liloanzishwa mwaka 1953 mjini Jerusalem na Waislamu wa, wa dhehebu la Kisuni, huku washirika wake wakisema nia kuanzishwa kwa vuguvugu vugu hilo ni kuunganisha Waislamu duniani vuguvugu hilo limesambaa katika zaidi ya mataifa hamsini kote duniani. Kati ya mataifa hayo ni pamoja na Mashariki ya Kati, kusini mashariki mwa bara Asia, Afrika ikiwemo Kenya na maeneo kadhaa ya Marekani. Katikati mwa mwaka jana, vuguvugu hilo lilipigwa marufuku katika mataifa kadhaa ya Ujerumani, Urusi, Uchina, miongoni mwa mataifa mengine, baada ya shughuli zake kutiliwa shaka, lakini vuguvugu hilo limekuwa likikana madai hayo. Salma Mohamed, Mombasa, Kenya.