Polisi waliamua kusitisha zoezi hilo wakisema kuwa hawakuarifiwa kuhusu mkutano huo kama ilivyo kisheria na walishuku kuwa huenda kulikuwa na njama fiche katika mkutano huo. Hata hivyo, viongozi wa kundi hilo wanasema nia ya mkutano huo ilikuwa ni kuwaleta pamoja Waislamu na kutoa hamasisho baina ya dini mbalimbali na kushangazwa na hatua ya polisi ya kuasia kuwa wataendelea na harakati zao za kuwahamasisha Waislamu licha ya kupata pingamizi kutoka kwa vyombo vya usalama. Walipata taarifa za kijasusi kuwa kuna mkutano unaoendelea na walipofanya uchunguzi wakabaini kuwa watu hao hawakuwa na kibali cha kufanya mkutano huo. Ogara alidokeza kuwa wanaendelea kufuatilia kundi hilo endapo watapanga mkutano mwingine kama huo eneo lingine. Kwa upande wake mwenyekiti wa muungano wa Islamu SUPKEM tawi la Pwani ya Kenya Sheikh Muhtar Rithami amesema kuwa hawakufahamishwa kuhusu mkutano huo na kuongeza kuwa vuguvugu vugu hilo lingefaa kufuata taratibu za kisheria kabla ya kuwa wanafahamu kuhusu kuwepo kwa vuguvugu vugu hilo la Hizbu Tahrir, lakini akasisitiza kuwa mfumo wa vuguvugu vugu hilo ni tofauti na muungano walamu liloanzishwa mwaka 1953 mjini Jerusalemu na Waislamu Jerusalem wa, wa dhehebu la Kisuni, huku washirika wake wakisema nia ya kuanzishwa kwa vuguvugu vugu hilo ni kuwaunganisha Waislamu duniani. Vuguvugu hilo limesambaa katika zaidi ya mataifa hamsini kote duniani. Kati ya mataifa hayo ni pamoja na Mashariki ya Kati, kusini mashariki mwa bara Asia, Afrika ikiwemo Kenya na maeneo kadhaa ya Marekani. Katikati mwa mwaka jana, vuguvugu hilo lilipigwa marufuku katika mataifa kadhaa ya Ujerumani, Urusi, Uchina, miongoni mwa mataifa mengine baada ya shughuli zake kutiliwa shaka, lakini vuguvugu hilo limekuwa likikana madai hayo. Salma Mohamed, Mombasa, Kenya.