Wapalestina jana waliadhimisha kile walichokiita siku ya janga inayoadhimisha siku maelfu ya Wapalestina walipopoteza makazi yao kufuatiwa kubuniwa kwa taifa la Israel. Maandamano yalifanyika katika maeneo yote ya Palestina siku moja baada ya Israel kuadhimisha miaka 68 ya uhuru wake. Huko mjini Bethlehem, washiriki walipanda magari moshi yaliyoandikwa miji ya zamani ya vijiji vya Palestina. Waandaaji wana matumaini ya kurejea vijiji hivyo Wanajeshi wa Israel waliwarushia gesi za kutoa machozi waandamanaji kwenye kizuizi huko ukanda wa Magharibi, na baadhi ya wa Wapalestina huko Gaza walirusha mawe kwenye uzio na Israel. Hii ndio hali waziri wa mambo ya nje wa Ufaransa Jean-Marc Ayrault alikumbana nayo wakati wa ziara yake katika mji mkuu wa ukanda wa Magharibi, Ramallah jana, alipokuwa na mkutano na rais wa Palestina, Mahmud Abbas. Lakini Israel bado inalaumu kuwa azimio la idara ya umoja mataifa ya UNESCO mwezi uliopita iliolani Israel kwa ukaliaji wa kimabavu msikiti wa al Aqsa, na hivyo kwa wanyima Waislamu uhuru wa kuabudu. Eneo hilo linaheshimiwa pia na Wayahudi ambao wanaliita Temple Mount na ambalo ni mmojawapo wa maeneo matakatifu katika imani ya Judaism.