na sheria za nchi ambayo inaeleza wazi jinsi uh, tume hiyo inaweza kunatuka kazini. Sheria hiyo ni vizuri ifuate uh, na hawana imani kuwa wataweza kusimamia uchaguzi uh, ujao. Basi sheria ifatwe. Mwenye kuwa na lolote la kulalamikia ni vizuri alete habari bungeni, alete petition bungeni, ili uh, tuweze kutoa sababu ya wao pelekwa kwenye tribunal uh, rais a chagua tribunal itakaoambua ofisini Mheshimiwa Alan Duale amesema kwamba hata kama tunaweza ikavunjwa sasa hivi inahitaji zaidi ya miezi kumi na minane kuweza kuunda tume nyingine, na sasa kama hilo litafanyika, basi litahujumu shughuli za uchaguzi wa mwaka ujao. Unaonaje kuhusu swala hilo? Sidhani mtu anahitaji miezi kumi na nane e, labda kwa maoni yake anafikiria hivyo, kwa sababu kama njia itakaopitiwa ni huyo ya kuwa na tribunal, basi ni kweli itachukua muda huo wote, lakini kama mtu anaona kuwa kamishina hii, wa tume hio hawezi mamia kazi ya uchaguzi ujao Uh, basi wangeweza kuwazungumzia polepole ili waweze kutoka ofisini kwa njia ambayo ni sawasawa, ili mara moja tuweze kupata tume nyingine. Tusahau mwaka 2008, mwaka elfu mbili na nane, kupitia baada ya uchaguzi wa mwaka elfu mbili na saba, tume ya Kivuitu vile vile tulituma nyumbani yote kwa ujumla, na tukapata tume nyingine. Inawezekana kuwa kama njia nyingine ni kuwa, uh, watu wangekaa wakubaliana jinsi ya kuweza kuondoa kama uh, watatukua wa wameeleza wabunge, ndo maanake anasema lazima kuwe na petisheni ya kutuelezea ni nini hapa. Mimi sioni njia hiyo wanayofuata ni fujo na kuleta kashishe zote hizo, inaweza kusaidia nchi hii, bali mimi ningesema kuwa sheria ifuate halafu itoshe. Ha, wenzetu wa mrengo wa CORD walikuwa wanasema kuwa wanataka tuongee swala hili ili tuweze kupata mwelekeo mwafaka ambao utaweza mm-hmm. lakini tulivyosema kuwa naibu wa rais alivyosema tuko tayari kuongea. Wale wamepiga tena, uh, abautani amesema kuwa hawataki kuongea, hawataki maongezi. Wakili Paul Mwangi ni mshauri wa kiongozi wa muungano wa CORD, Raila Odinga, na hapa yuaeleza msimamo wao ni kwetu kama CORD, tuwasema kwamba tulijaribu kufanya hayo eh, mwaka wa 20 na tukapeleka malalamishi yetu bunge, lakini bunge likalifanya jambo la kisiasa, na hilo lika, jambo likatupiliwa mbali. Sasa tuambiwa tena tena turudi pale pale, vile tulijaribu kufanya miaka miwili iliyopita, tuambiwa tufanye tena na hakuna hakuna haja sababu tuajua litafanywa kisiasa vile tu... Wakili Mwangi, baadhi ya viongozi wa Jubilii wanasema wanawaunga mkono. Unakubaliana nao? vile wanavyosema na msimamo wao ni msimamo wa kinafiki, sababu ungekuwa msimamo wa kweli, basi wangekubaliana na sisi na waungane na sisi kusema kwamba serikali lazima iitishe makao ya kitaifa ya ya washikadau wote, ndio tutajiliana haya hili jambo, lakini wasema hivyo, lakini hawataki kukubaliana na sisi.