Kila mwaka shirika la afya duniani linaripoti kuwa takriban wasichana milioni tatu wengi wakiwa chini ya umri wa miaka 15, wanakabiliwa na ukeketaji. Idadi hiyo inaongezea ile ya wasichana na wanawake ambao tayari wanaishi na athari mbaya za kitendo hicho kiovu. Ukeketaji wa wanawake unahusisha kukatwa sehemu au kuondolewa kabisa sehemu ya nje ya uke au kujeruhiwa kwa sehemu za uke kwa sababu zisizo za kiafya. Kitendo hichi kinafanyika sana katika nchi 30 za Afrika na nchi kadhaa za Asia na Mashariki ya Kati. Baada ya kuongezeka kwa uhamiaji duniani, kesi zaidi za ukeketaji zinafanyika huko Ulaya na Amerika ya Kaskazini. Mratibu wa idara ya afya ya uzazi na utafiti katika WHO, Lael Say, anasema ukeketaji unaweza kusababisha matatizo kama vile maumivu, kutoka kwa damu nyingi au hata kifo. Kuna hatari kubwa wakati tear, wa ujauzito na kujifungua kwa mwanamke anayejifungua, lakini pia ni hatari kwa mtoto wake. Inaweza kusababisha matatizo wakati wa kujifungua na hata kufariki kwa mtoto wakati wa kujifungua, matatizo mengine ya kiafya, pamoja na athari za kisaikolojia. WHO inasema kuwa wafanyakazi wa afya mara nyingi huwa hawana uelewa wa athari mbaya za ukeketaji na hawajui jinsi ya kutibu. Idara hiyo ya afya inapendekeza kulenga juu ya kuzuia au kutibu matatizo ya uzazi na kuwasaidia wanawake wenye shida za kisaikolojia. Mwongozo mpya pia unaonya dhidi ya matibabu ya ukeketaji. Afisa wa afya wa WHO Doris Chu anasema madaktari lazima wakatae maombi kutoka kwa wanafamilia kufanya ukeketaji, wakiamini kuwa sio kitendo salama kimatibabu. Haikubaliki kwa sababu inakiuka maadili ya kiafya, kwa vile ni kitendo kiovu kimatibabu, inaendeleza daima ukeketaji na athari zake zinazoshinda manufaa yanayodhaniwa. Kama watoaji huduma za afya tunahitaji kujikumbusha kuwa tulikula kiapo ambacho ni kutodhuru mtu. WHO inasema mwongozo unaweza kusaidia juhudi zinazoendelea ulimwenguni za kutokomeza ukeketaji kwa kutoa maelezo bora kwa jumuiya ya kiafya kuhusu hatari nyingi zinazohusishwa na ukeketaji.