Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Karibu popote pale ulipo, katika matangazo ya asubuhi yanayoanza saa 11 alfajiri kwa saa za Afrika ya kati na saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki. Jina langu ni Meri Mgawe na mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi, nikiwakaribisha katika matangazo yetu ya leo Ijumaa, Mei 20 mwaka 2016. Karibuni Katika matangazo ya Kumekucha Afrika hivi leo tuna kuharifu kuwa wahamiaji katika kisiwa cha Maore wakabiliwa na wakati mgumu, huku wafiku, wakifukuzwa katika eneo hilo <tipa>, matatizo yamekuja ameengeza huku sahivi wana, watu wanafukuzana wanaunguzia nyumba watu waliokuwa hawana karatasi za Kifaransa. Na katika taarifa nyingine tunakuarifu kuwa msichana Amina Ali aliyeokolewa kutoka mikononi mwa Boko Haram akutana na rais wa Nigeria, magavana pamoja na mawaziri na waandishi wa habari nchini humo. Hivyo ni vidokezo tu vya habari zetu za leo, lakini kwanza tutaanza na habari za dunia ukisomewa na mwenzangu Mkamiti Kibayasi. Kuanza tena kwa mazungumzo yanayolenga kumaliza mgogoro kati ya Israel na Wapalestina itakuwa mada kuu kwenye mkutano wa mwezi ujao mjini Paris, Ufaransa. Juhudi ni kuangalia kama Israel na Wapalestina wanaweza hatimaye kufikia njia ya kutafuta suluhisho la makubaliano ya mwisho ambayo yanafikia mahitaji ya pande zote mahitaji ya eneo na kutoa amani na uthabiti, kwa mujibu wa waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry ambaye atashiriki kwenye mkutano wa Juni tatu. Waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu amemwambia waziri wa mambo ya nje wa Ufaransa kwamba Israel inapinga mkutano huo ambapo Ufaransa ilielezea kusikitishwa baada ya mashauriano ya kutafuta suluhisho kwa mataifa hayo mawili ya Israel na Palestina yalipoanguka mwaka elfu mbili na kumi na nne. Baada ya miezi kadhaa ya mgawanyiko, wakuu wa jeshi la NATO hivi sasa wanamtazamo wa pamoja kwa changamoto za usalama ambazo mataifa wanachama wanakabiliana nazo huko mashariki na kusini. Jenerali Al wa cheo cha juu wa Marekani alisema Alhamis. Mwenyekiti wa wakuu wa majeshi Jenerali Joe alisema wanachama walikuwa na mtazamo wa picha ya pamoja wakati wa mkutano wa wakuu wa ulinzi wa NATO na waliweza kuangalia masuala ya usalama kwa mtazamo yakinifu zaidi. Mwenyekiti Danford na mtangulizi wake jenerali Martin Dempsey wote walielezea kuhuzunishwa baada ya mkutano wa awali wa wakuu wa ulinzi ambapo wanachama wa ushirika walitaka kujua iwapo NATO inatakiwa iangalie mtazamo wake juu ya kitisho cha uvamizi wa Urusi huko Mashariki au kitisho cha wapiganaji wa Islamic State kwa NATO huko Kusini. Timu ya uchunguzi katika bahari ya Mediterranean inaangalia mabaki ya ndege ya shirika la ndege la Egypt Air inayoaminika kupata ajali kwenye anga ya bahari wakati ikisafiri kuelekea Cairo ikitokea Paris, Ufaransa. Ripoti za awali kwamba mabaki ya ndege hiyo yalionekana karibu na kisiwa cha Greek hazikuwa sahihi. Maafisa hivi sasa wanasema kwamba hawajathibitisha kupata mabaki yoyote kutoka kwenye ndege hiyo. Misri inasema ugaidi huenda ikawa chanzo kikuu cha janga hilo kuliko matatizo ya kiufundi, lakini hakuna taarifa kamili inayoelezea juu ya chanzo cha janga hilo. Ndege hiyo aina ya Airbus ikiwa na abiria sitina wa sita iligeuza haraka na kupoteza mara moja mwelekeo kabla ya kudondoka na kupotea kutoka kwenye rada mapema jana. Jeshi la Nigeria linasema msichana wa pili mwanafunzi wa Chibok miongoni mwa wale 219 waliotekwa na kundi la wanamgambo wa Boko Haram miaka miwili iliyopita ameokolewa jana. Msichana wa kwanza aliyeokolewa Jumanne ametokea mbele ya waandishi wa habari jana wakati akikutana na rais wa Nigeria. Mary Mgawe anaisoma ripoti kamili hapa studio. Amina Ali aliwasili na mama yake akiwa na mtoto wake mchanga na muuguzi katika makazi ya rais huko Aso Rock. Alisalimiwa na magavana, mawaziri, rais wa Nigeria Muhamadu Buhari na dazani za wapiga picha na waandishi wa habari. Hakusema chochote katika mkutano na waandishi wa habari uliofuatia, huku mtoto wake akiwa amebebwa na muuguzi. Rais Buhari aliahidi kwamba serikali itamhudumia msichana huyo. Anasema tutahakikisha kuwa anapata matibabu bora, huduma za kisaikolojia pamoja na mahitaji mengine ili kuhakikisha kuwa anarejea katika hali ya kawaida na kujumuika na watu wengine. Wanamgambo wa Boko Haramu walimteka Amina Ali na wasichana wengine wa shule kutoka mji wa Chiboko ulioko kaskazini mashariki zaidi ya miaka miwili iliyopita. Unaendelea kusikiliza habari za dunia, Kumekucha Afrika, kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika hapa Washington DC. Jeshi la Misri linafanya operesheni dhidi ya wapiganaji wa kundi la Islamic State katika peninsula ya Sinai kwa mujibu wa jenerali wa cheo cha juu wa Marekani. Raia wa Misri wanafanya mapambano katika kundi la Islamic State hivi sasa. Jenerali Joe Danford, mwenyekiti wa wakuu wa majeshi, aliliambia kundi dogo la waandishi wa habari jana, waliopanda ndege ya jeshi iliyokuwa njiani kutoka Brussels kuja Marekani. Danford alisema alikuwa akisubiri matokeo ya operesheni inayoendelea huko Sinai wakati ndege ikitua hatukuweza kutoa taarifa zaidi. Marekani inakadiria zaidi ya wapiganaji wa IS huko ni kuanzia mia moja hivi hadi kiasi cha wapiganaji elfu moja. Kamati ya maadili ya bunge dogo nchini Brazil imeanza kusikiliza maswali yaliyositishwa kwa muda dhidi ya spika wa bunge Eduardo Cunha kuhusu shutma alificha mamilioni ya dola katika akaunti za siri za benki. Kunha alisimamishwa wadhifa wake mwanzoni mwa mwezi huu baada ya uamuzi wa mahakama ya juu dhidi yake, na usikilizaji unaoendelea unapanga kuamua kama aondolewe madarakani. Kunha anakabiliwa na mashtaka ya rushwa na ukiukaji wa sheria, matokeo ya shutuma alizodanganya wabunge kwa kukanusha kwamba alikuwa na fedha zilizohifadhiwa katika akaunti ya benki ya Swiss. Alirudia tena usemi huo wa kukanusha madai hayo hiyo jana. Unasikiliza kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapa Washington DC. Wananchi wa Burundi wanaofukuzwa kutoka nchini Rwanda wanazidi kuingia Burundi kupitia mipaka ya Burundi na Rwanda kaskazini mwa Burundi. Raia hao ambao kwa sasa wanakadiriwa kuwa takribani elfu moja mia tano wanachukuliwa na serikali ya Rwanda kama wahamiaji haramu, wanadai kukabiliwa na hali ngumu kimaisha, kutokana na kuwa walizuiliwa kuvuka mpaka wakiwa na mali zao walizokuwa nazo nchini Rwanda. Taarifa kamili ametuletea mwandishi wa Bujumbura, Haidala Hakizimana. Wimbi la kwanza la Warundi hao ambao wanachukuliwa na, na serikali ya Rwanda kama wahamiaji haramu lilianza kushuhudiwa juma iliyopita kwenye mto wa Akanyaru unaotumiwa kama mpaka kati ya Burundi na Rwanda eneo la kusini. Hadi sasa ni Warundi zaidi ya elfu moja mia tatu na ishirini waliopitia katika mpaka huo, wengine zaidi ya mia nne walivuka mpaka na kuingia katika mkoa mwingine wa Ngozi. Wanadai kuwa wanakabiliana na hali ngumu kimaisha hasa baada ya kutoruhusiwa kuvuka wakiwa na mali zao walizokuwa nazo nchini Rwanda. kwa nta bintu viti nivyokuja nyeneko na vintu iztui miin aiaa andandiasui Anasema changamoto kubwa ni kupata vyakula. Unajua, hatukulima hapa Burundi, hatuna hata nyumba. kwa sasa naishi kwa ndugu yangu. Anasema kitabana mimi ni mjane, nina watoto, hadi sasa sina nyumba, sikuleta chochote, sina vyakula. Wahisani wangetusaidia kupata vyakula na hema. Mama huyu anasema Baadhi waliacha familia zao nchini Rwanda. Hali hiyo iliyowakumba waliokuwa wameoana na Wanyarwanda. Warundi upande wao waliowapa hifadhi wanasema wanajaribu kuchangia kile walichonacho, lakini hakitoshi. Ni kweli tuliwapa hifadhi, lakini hata kama ni msimu wa mavuno hatuna vya kutosha. Upande wake mshauri wa mkuu wa tarafa ya Ntega JM Ntwaza anaomba wahisani kuwasaidia kwimbura kandi umuntu bamwirukanye mutwiwe. Msimu huu ni wa, wa mavuno. Iwapo mtu amefukuzwa na kuja bila kuleta totote kile, anapaswa kusaidiwa. Tunawatolea mwito wahisani kuwasaidia kwa waliotengana wa na familia zao shirika la SSL, kusaidia ili walioacha wake, watoto au waume zao wa nchini Rwanda waweze kuungana tena ha, idara Kizimana, Sauti ya Amerika, Bujumbura. Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, hapa Washington DC. Msikilizaji, usikose matangazo ya majadiliano ya moja kwa moja, Live Talk, kila Ijumaa, kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington. Kaa tayari kwa maswali na maoni yako. Piga simu plus 12026190551 maoni yako yasikike moja kwa moja kila Ijumaa wakati wa matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya Amerika. Ni LiveTalk Friday. Basi matangazo haya pia unaweza kufuatilia kupitia mtandao wa www.voaswahili.com vilevile Facebook na Twitter. NATO imeialika rasmi Montenegro kuwa mwanachama wake wa 29 na kuikasirisha Russia, ambayo tayari inatishia vikwazo dhidi ya kile inachokiita nchi rafiki. Mawaziri wa mambo ya nje wa NATO walitia saini makubaliano yanayoitwa accession protocol mjini Brussels jana alhamis wakati waziri mkuu wa Montenegro Milo Jukanovich akiangalia wawakilishi wote ishirini na nane ikiwemo baraza la seneti la Marekani lazima waidhinishe masuala ya itifaki kabla ya Montenegro kujiunga, lakini katibu mkuu wa NATO Jens Stoltenberg alisema kwamba anatarajia hivi karibuni kuona bendera ya 29 ikipepea nje ya makao makuu yake yaliyopo Brussels. Stoltenberg alisema Montenegro tayari imeshachangia operesheni za NATO, EU na UN, kuhamasisha ushirikiano wa kieneo katika Balkans na kutekeleza mageuzi makubwa. Maduka ya rejareja na madawa ya Venezuela yamebaki na makabati matupu yaliyojaza kuta kote nchini humo, huku kukiwa hakuna umeme na kupelekea giza kwenye vituo vya biashara. Hakulazimika kufuata mgao wa umeme ili kukidhi saa zao za kazi. Tatizo la uchumi huko Venezuela limesababisha kushuka kwa bei ya mafuta na miongo kadhaa ya utawala mbaya wa kifedha imefikia kikomo, wiki hii wakati Rais Nicolas Maduro alipotangaza siku sitini za dharura kwa nchi. Hatua hiyo imekataliwa na upinzani ambao walikusanyika mitaani wiki hii wakitoa wito wa kura ya maoni ya kumlazimisha kiongozi huyo aondoke madarakani. Kiongozi mmoja wa upinzani, Maria Corina Machado, aliambia Sauti ya Amerika VOA kwamba kile tunachodai ni kwamba tuna haki ya kufanya mabadiliko ya muda kuelekea demokrasia kwa njia ya amani. Marekani na washirika wake wakuu watatu wa Ulaya ambao ni Uingereza, Ufaransa na Ujerumani wanasema wanataka kuondoa kabisa mtafaruku wowote kuhusu uwekezaji na biashara wanaokabiliana nao na Iran kuruhusiwa baada ya mkataba wa nyuklia. Tunayehamasisha makampuni kuzifikia serikali zetu kuelezea maswali yaliyobaki badala ya kukataa fursa kutokana na upotoshaji au kutokuwa na taarifa sahihi. Wizara ya mambo ya nje ya Marekani ilisema jana. Marekani na Umoja wa Ulaya iliondoa takriban vikwazo vyote kwa Iran mwezi Januari baada ya Tehran kukubali kusitisha programu yake ya nyuklia, lakini baadhi ya vikwazo bado vinaendelea, ikiwemo vile vinavyohusiana na masuala ya haki za binadamu pamoja na ugaidi. Baadhi ya wafanya biashara bado hawaelewi juu ya nini kinachoruhusiwa na nini hakiruhusiwi, na wanasitisha uwekezaji na biashara na nchi ya Iran. Wizara ya mambo ya nje ya Marekani inasema ipo tayari kutoa mwongozo na maelezo ya kina kwa haraka. Kiliza matangazo ya Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapa Washington DC. Moja kwa moja tunaelekea huko Komoro ambapo kwasi kufuatia hasira na chuki zilizozuka dhidi ya wahamiaji katika kisiwa cha Maore kilichopo ndani ya visiwa vitatu vya Komoro, rais wa Ufaransa Francois Hollande anasema hali hiyo inatia wasiwasi. Maore iko chini ya Ufaransa, na hivi sasa wahamiaji wanaoishi huko wanafukuzwa na wengine wanachomewa nyumba zao. Mwenzangu Abdu Shakur Abud amezungumza na Siti Saidi, mkazi wa Maore, na kwanza akamuuliza hali ikoje na kwa nini kuna mzozo huo. historia ya uongozi kwenye visiwa hivi kwa sasa, toka tuseme hii, toka januar ndo mambo haya yameanza, kwamba kwenye vijiji vidogo, hasa south ya Mayoti, watu hawataki tena kuona watu wa visiwa vitatu waliobakia Wanzuani wa Ngazija na Wamwali wale wanakimbia. Maana Ngazija hasa Nzuani na Mwali, unajua kwamba sahizi shida imezidi, hamna maji, hamna umeme, hamna hospitali. Watu wanabidi kila anaumwa, lazima msafirishe mtu wako ende kwamba Tanzania au Madagaskar watu wanahiari wachukue vingarawa vi vidogo wanakuja wanajitupa wanajitosa baharini, maana watu wanajaza kwenye vingarawa vidogo kuja huku kwa kutafuta maisha bora, kwa kuja hospitali. Sasa hivi ndio hayo matatizo yanakuja, ameingeza huku. Saa hivi watu wanafukuzana, wanawaunguzia nyumba watu waliokuwa hawana karatasi za Kifaransa, lakini inathibitisha kwamba kuna taa wengine ambao wanazo karatasi lakini hawawezi kukaa. Saa hivi imeingia chuki Siti, hebu tu, turudie kidogo hapa. Sasa ugomvi huu, maanake tunajua kwa muda mrefu watu kutoka Ngazija, Nzwani na Mwali wanachukua hizo ngarawa ndogo wanakuja Maore. Nini kimesababisha ghasia hmm hii mpya wimbi hili liloanza siku ya Jumamosi ambapo karibu watu mia tano sasa ndo unasema wanakaa karibu hapo na sokoni? Hiyo imekuja kwamba siku hizi kama miezi miwili hii ya nyuma imekuja, hata juzi hapa watu walifanya maandamano makubwa wiki labda maandamano ilifanywa mara mbili ya maandamano. Mara ya kwanza palikuwa na mzungu mmoja aliopigwa, kwamba katoka enda akachukua mtoto wake alikwenda kwenye skuli kaenda kumchukua mtoto wake, maana mke wake kataka kupokonywa mkoba wake, alafu yule bwana kashuka kwenye gari kumtetea mke wake kapigwa, huyo bwana kafa. Haijaesha hapo haijatimia wiki, kuna mtu mzima ni mzungu lakini, huyo kaja huku kutoka zamani ndo aliotetea suala la Mayoti kukaliwa na Kifaransa, naye kajiwa kwake saa kumi na mbili ya magharibi kapigwa nyundo, na imesababisha kwamba alivyopigwa nyundo kapelekwa hospitali, lakini siku ya pili karudishwa kwao kwamba ajapumzike, kashonwa, kaja kupumzika. Lakini haijachukua muda, siku ya pili huyo mzee kafa, alafu ndo hiyo chuki imeanza. Ni Siti Saidi, mkazi wa Maore, akizungumza na Sauti ya Amerika kwa njia ya simu. Na Umoja wa Afrika unahimiza Zimbabwe kufuta au kurekebisha sheria ambazo zinazuia haki na uhuru wa kujieleza, uhuru wa vyombo vya habari na ulinzi. Mwandishi wa VOA Sebastian Mhofu ametuandalia ripoti inayosomwa hapa na Aida Isa. Kamishna wa Umoja wa Afrika kwa masuala ya haki za binadamu Pensi Tiakula anasema amefurahishwa na uamuzi wa mahakama ya kikatiba ya kufuta sheria ya kashfa ambayo wapinzani wanasema ilitumiwa kuwanyamazisha waandishi wa habari lakini katika mahojiano alipokuwa anamaliza ziara yake siku nne nchini Zimbabwe jana, Biti ya kula alisema alitaka kuona Zimbabwe inafuta au kurekebisha zaidi ya sheria nyingine mia nne ambazo zinazuia kupatikana kwa maelezo, uhuru wa kujieleza na uhuru wa vyombo vya habari mambo yote ambayo yanahusiana na vyombo vya habari na ambayo yameelekezwa azimio la haki katika taifa hilo. The full realization of, uh, these rights will require vigilance and ensure that, anasema, the utambulisho kamili wa sheria hizi zinahitaji uangalizi na kuhakikisha kuwa serikali haiweki tu sheria lakini kwamba sheria hizo zinatekelezwa kufuatana na katiba. Anasema nadhani inategemea wa Zimbabwe kuhakikisha kuwa wanajihusisha na serikali kuhakikisha kwamba wanatafuta sheria hizo. Iwapo njia hiyo haitafaulu, basi bila shaka wanaweza kufuata utaratibu wa mahakama. Zimbabwe ilifuta kile bitia kula na kiita katiba endelevu hapo mwaka elfu mbili kumi na tatu, lakini upinzani na wanaharakati wanasema serikali inakandamiza wapinzani na kuwakatalia haki ya kuandamana na kueleza maoni yao. Malalamiko kama hayo yamekuwa yakiendelea kwa miaka mingi. Mwaka elfu mbili kumi na mbili Zimbabwe iliweka sheria ambayo inapiga marufuku kumkebehi rais Mugabe. Mawakili wa Zimbabwe wa sheria wa haki za binadamu wanasema kuwa tangu Agasti mwaka jana shirika hilo limesaidia watu takriban mia mbili waliokamatwa kwa kuandika kwenye mitandao ya kijamii kama vile Facebook na Twitter. Hapo Aprili mwanaume mmoja mwenye umri wa miaka 46 alikamatwa baada ya kuweka picha ya Bwana Mugabe kwenye mtandao wa WhatsApp ambayo maafisa wanasema ilimwonyesha kiongozi huyo wa Zimbabwe mwenye umri wa miaka 92 akiwa dhaifu. Baada ya hapo Rais Mugabe aliwaambia wafuasi wake kuwa serikali inawasaka wale wanaofanya matumizi mabaya ya mtandao. Msikilizaji, usikose matangazo ya majadiliano ya moja kwa moja, Live Talk, kila Ijumaa, kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington. Kaa tayari kwa maswali na maoni yako, piga simu plus 12026190551. Maoni yako yasikike moja kwa moja kila Ijumaa wakati wa matangazo ya Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Ni Live Talk Friday. Unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, hapa Washington DC. VOA Mitaani. Katika VOA Mitaani hivi leo tunaelekea katika maeneo ya Beni na Butembo, Kivu Kaskazini, mashariki mwa Kongo ambako wananchi wanafanya mgomo wa kusimamisha shughuli zote za kazi, wakiomboleza watu wanaouliwa kinyama kwa kutumia mapanga na mashoka kwa zaidi ya mwaka mmoja bila serikali kuchukua hatua za msingi. Je, wananchi wanasemaje? Austeri Marivika alikuwa katika mitaa hapo jana. Basi sisi njo tutatumika sisi, tunawaambia tuseme, si hatuwezi tumingia kumaiti, watu wamekufa wameisha. Ni malalamiko ni vilio, tuko vamayatima tuko vakuirwa. Unaenda ona, tunisha bakia bila vabwana juu ya vita, kila siku kila siku. Ni nini? Kutoka Goma, kutoka Beni, kutoka Butembo, mpaka ni vita tike, ni vita tike, ni vita. Sasa kitu gani tena kusikia mkubwa, ati haiko yeye. Hasa ni nani mwenye kunaleta vita wewe? Wenzetu wengi wametuacha kwa ajili ya mauaji isiyowezekana. Hatujui kama inaendelea jua nini, ila tu tunajua iko mambo ya serikali ndio inaleta hii mauaji, kwani habafatilie sana basi. Serikali si hatuna mamlaka na serikali, jua tuko serikali au wenyewe watayua na wapanga wenyewe watapanga, ukuna mamlaka kuwapunga ni nyenye. Basi unalisa ile mnaweza wabeba na sababu madii vite na kwa ya mingi sana, eh, hey, mtusaidie bo, hatutumike kwani tuna shida mingi eh, kati ya, ya, ya mji wetu Mauaji napita kiasi kabisa, make mauaji napita kiasi mingi sana. Hmm. ni ile ni sababu ndio societe civile ndio ikaamua ikakamata hatua tufanye mgomo wa, wa siku tatu, na ndio tuna respekte ile mode ordre ya societe civile hmm. E, ndio maana tunafunga kazi kabisa kwa serikali. Basi ijitahidi kumaliza hii mzozo yote ya, ya kutesa raia, kuwachinja kama mnyama. kuko chance ala la communauté nande kuko chance ala femme nande Tuko natoa watoto hawapendi tuzale, wanaua watoto viko ndani ya mamimba, wanaua wale wadogo wadogo tushazala. Basi wale viko na probleme gani ndani ya kofli? maoni yetu, tunapenda serikali tusaidie sisi, wakaishi na serikali tusaidiane, mambo tuwe solisio. Hii kitu nyiwe hapa iringeti hapa, tunapenda tusaidiane, iishi iishi kabisa. Mambo inapitizia wandugu wetu, wanaisha mingi, sisi tunasikitika, tunalia na tunaonyesha sauti yetu kwa ndani ya nchi nzima, sababu hatujawahi kusikia fasi zingine jambo kama hilo, jambo ya kuuawa kinyama, ya kuuawa watu wengi kwa jumla. E, inakuwa kama ni mpango kabisa ya kumaliza watu fulani. Tunashukuru serikali ya Kongo kuanza kwa kazi ambao wako wanafaa, lakini tunawaambia watusaidie sana sisi wamama wa Nord Kivu, watusaidie waweze kuinstale yengine maoperasio juu akose wenye wako mteren banakuwa sa wenye meshindwa. Hata Monisco tumewaona ndani wako wana nani, lakini hatuone kunakuwa kitu. Watu angali wanachinjiwa kila siku kwenye mipanga na mashoka kabisa. Watusaidie, serikali yetu ya Kongo itusaidie kuweza kusekirize ile fasi yenye mauaji imekomala ime tena zaidi sana. Sisi tuna hasira sana, sana sana. Tunaona kwamba wanaume wanashindwa, wanaume wamekaa vikao na vikao, lakini wanashindwa hii tatizo ambayo inapatikana hapo Beni. Na sisi wamama tunanyamaza, tunakuwa kimya, tunabakia kwenye mafiga. Tunasema hapana, tutoke, tuende kumedia, tuseme hiki kitu. Aa, wanaume wanajua ni nini ambayo kinapatikana huko Beni. Sherti Umoja wa Mataifa uweze kutangaza hadharani hiyo mauaji huku Beni na Lubero kama mauaji ya halaiki, Umoja wa Mataifa uweze kusurutisha Rwanda na Uganda wasiweze kukuwa na unga mkono au waasi ambao wamezorotesha usalama katika hiyo maeneo ya huku kwetu kusudi usalama uweze kuenea mwa hii maeneo ya kwetu. Tuna vitu ambavyo vinatusumbua na vinatuuma kwenye roho zetu sisi wamama, wakati tunapoona wamama wamechinjwa kama manyama Basi baada ya muda mfupi, Mkamiti Kibayasi atakusomea muktasari wa habari. Kuanza tena kwa mazungumzo yanayolenga kumaliza mgogoro kati ya Israel na Wapalestina itakuwa mada kuu kwenye mkutano wa mwezi ujao mjini Paris, Ufaransa. Juhudi ni kuangalia kama Israel na Wapalestina wanaweza hatimaye kufikia njia ya kutafuta suluhisho la makubaliano ya mwisho ambayo yanafikia mahitaji ya pande zote, mahitaji ya eneo na kutoa amani na uthabiti, kwa mujibu wa waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry. Baada ya miezi kadhaa ya mgawanyiko, wakuu wa jeshi la NATO hivi sasa wanamtazamwa pamoja kwa changamoto za usalama ambazo mataifa wanachama wanakabiliana nazo huko mashariki na kusini. Jenerali wa cheo cha juu wa Marekani alisema alhamis mwenyekiti wa wakuu wa majeshi Jenerali Joe Dunford alisema wanachama walikuwa na mtazamo wa picha ya pamoja wakati wa mkutano wa wakuu wa ulinzi wa NATO na waliweza kuangalia masuala ya usalama kwa mtazamo yakinifu zaidi ni hayo tu kwa leo kutoka kumekucha afrika usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa sikiliza matangazo ya voa express alasiri baadaye hii leo kwa niaba ya wenzangu waliofanikisha matangazo ya leo hapa studio nilikuwa naye naitwa mkamiti kibayasi mwelekezi ni aida isa mimi jina langu ni mary mgawe nasema asubuhi njema