Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza pia katika mita bendi 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sunday Shomari. Katika matangazo yetu ya leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Mary Mgawe. Mashirika ya kiraia huko Beni, Lubero na Butembo nchini DRC yametoa wito kwa wananchi kutokulipa kodi yoyote ya serikali hadi kiongozi wa jeshi la Congo FARDC atakapotembelea Beni na kujitazamia mwenyewe hali ya kiusalama na kusimamisha mauaji ya watu katika maeneo hayo. Hatua hiyo imechukuliwa katika kikao kikubwa huko Butembo, ambapo mashirika yote yalikutana baada ya mgomo wa siku tatu ulioisha Ijumaa. Wakizungumza kwa niaba ya mashirika hayo baada ya mkutano, wanaharakati hao wanasema walimwandikia rais barua kutaka wakazi kutolipa kodi wakati mauaji yanaendelea katika miji yao hadi pale usalama katika maeneo yao utakapopatikana. Wamedai ni vyema viongozi hao wakafika katika eneo hilo ambalo watu wanashambuliwa kwa kutumia mapanga na mashoka. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry yuko Myanmar kutoa ushirikiano wa Marekani katika serikali ya kiraia iliyochaguliwa kidemokrasia, kushawishi mabadiliko ya kidemokrasia na uchumi. Kerry alikutana na waziri wa mambo ya nje wa Myanmar Aung San Suu Kyi Jumapili katika mji mkuu wa Naipido. Ziara ya waziri Kerry imekuja siku chache baada ya Washington kuondoa baadhi ya vikwazo vya kibiashara na fedha vilivyokuwa vimewekwa katika nchi hiyo wakati wa utawala wa kijeshi, ingawa vikwazo dhidi ya watu wengine binafsi na makundi bado vipo. Rais wa Misri Abdel Fattah Al-Sisi ametoa onyo kwa vyombo vya habari leo Jumapili kufuatia taarifa zinazoenezwa kuhusu kilichosababisha ajali ya ndege ya Egypt namba 804 na kusema kuwa kila sababu zinachukuliwa kwa umakini. Anasema kila sababu inachukuliwa kwa uzito, kwa hiyo ni jambo la muhimu kutoongelea kwamba kuna sababu maalum ya ajali hiyo. Ameyasema hayo kwa mara ya kwanza hadharani tangu ajali ya ndege hiyo ilipotokea Alhamisi katika hotuba yake kwa mawaziri na wabunge. Sisi amesema uchunguzi unafanyika, lakini unaweza kuchukua muda mrefu, lakini akadai kuwa mara utakapokamilika watu watapewa taarifa. Egypt Air namba 804 ilianguka katika bahari ya Mediterranean ikiwa inaelekea Cairo kutoka Paris na kuua watu 66 waliokuwemo ndani. Wachunguzi walisema jana Jumamosi kwamba moshi ulihisiwa ndani ya ndege kabla ya ndege kuanguka, ingawa tahadhari ya kengele haikutoa mwelekeo wa sababu ya moshi huo. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika hapa Washington DC. Shirika la kijasusi la Afghanistan NDS limethibitisha kuwa kiongozi wa Taliban Akhtar Mansur aliuawa katika shambulizi la anga huko Pakistan, karibu na mpaka wa Afghanistan. Taarifa fupi ya NDS iliyotolewa Jumapili katika mtandao rasmi wa Twitter na ukurasa wa Facebook imesema kuwa kiongozi wa Taliban Mullah Akhtar Mansur aliuawa katika shambulizi la anga jana Jumamosi huko Dalbanden Baluchistan. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry amesema Jumapili wakati wa ziara yake huko Myanmar kwamba Mansur alilengwa kwa sababu alionyesha kuwa ni tishio kwa maafisa wa Marekani raia wa Afghanistan na vikosi vya usalama vya Afghanistan, na alikuwa mpinzani mkubwa wa mazungumzo ya amani. Wakati huo huo, madaktari huko Kweta, katika mji mkuu wa Baluchestan, wamethibitisha kuwa na miili ya watu wawili kutoka eneo la mbali, eneo ambalo kuna mashambulizi ya anga ya Marekani. Wapiga kura huko Austria wanachagua rais mpya leo Jumapili. Pigaji kura unaadhimisha tukio la mara ya kwanza tangu kutokea vita ya pili ya dunia, tukio ambalo halidhaniwi kama vyama vikuu vya siasa vinavyoongoza nchini humo vinaweza kutoa kiongozi wa nchi, na badala yake mgombea wa chama cha mrengo wa kulia cha Freedom Party Nobert Fofa anaonekana kuwa na nafasi ya kushinda katika kinyang'anyiro hicho. Hofa anakabiliana na mchumi Profesa Alexandria Van de Belen baada ya Hofa kushinda bila kutarajiwa duru ya kwanza kwa asilimia 35 ya kura. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika kipindi cha Salamu na Muziki hii studio. Leo upo nami Mkamiti Kibayasi nikikusii uwe nami mpaka pale nitakapokuaga. Swadakta so, anayetufungulia kipindi cha salamu na muziki siku ya leo, huyu anaitwa Maganga s Maganga wa sanduku la barua mia moja, Kigoma Tanzania. Salamu zake anasema kwanza ziende kwa RJ Shumbi wa Nzega, Nazareti Mwakipembe wa Kiwira Mbeya, Kalangaza Selemani wa Tabora. Salamu ziende kwa Ramadhani Kayanda wa Bukoba, Noa Kapendo wa Mbeya, Simoni Yegela wa Sengerema, Mungai Saiburi Remalio wa Arusha, Robert Bonifas Layo wa Dar es Salaam, Abdulrazak Talboy wa Arusha, Hawa Mayahana wa Mtimbira, Morogoro. Salam ziende kwa Mitwe Es Mitwe wa Kigoma, Daudi Piki Koti wa Dodoma. Ujumbe wanasema tumshukuru Mungu kwa kila jambo na kamata kadi yako. Wewe unajiita Nazareth Mwa Kipembe, unapatikana katika barua pepe nazareth mwa kipembe 11@gmail.com. Salam zako unasema ziende kwa Meshak Mwamwala, Muhamedi Kachuru Rutahi wa Busisi, Shukuru wa mama Lusekelo Bukuku, Saili Siobela, Wilson Mwakipembe na Jafari Kobe, wote hawa wakiwa nchini Tanzania. Ujumbe unasema maandiko matakatifu yanasema asiyefanya kazi na asile. Ni ujumbe uliotoka kwa Nazareth Mwakipembe wa Kiwira, Tukuyu, Mbeya hivi sasa basi. Sasa na kamata kadi yako wewe, si mwingine, unaitwa Juma Maiko Mwanaharakati. Habari za hapo ulipo, Juma Maiko Mwanaharakati. Salamu zako wanasema ziende kwa Khalid Saidi Kachuru, salamu ziende kwa Lusajo Mwa Mloka Notabene Mwa Kamala, vilevile umemsalimia Jose Mosha. Salamu ziende kwa Josef Joakim Chua Ima Sadala Sia Pascal Laswai Aswai Happy Alfons Riziki Minde Maura wa Maura umemsalimia pia Neema Kimario, Mwandu John, umemsalimia Shuku Mwatulo na ili sio Bela wa Ibililo, Kiwira Mbeya, Tanzania. Pia umesalimiwa, ujumbe unasema, jamani tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika hapo Washington DC. Sasa nakamata kadi yako James Tano, unapatikana katika barua pepe james tano 2016 at gmail.com. Salamu zako kwanza kabisa zinayasema ziende kwa Mwandu John, salamu ziende kwa Salim Nassor, salamu ziende kwa Alex Kaunda Cheyo, kisha na salamu pia ziende kwa wasikilizaji wote wa kipindi cha Salamu cha VOA. Basi kwa niaba ya wasikilizaji wote hao uliowataja James Tano, nasema shukrani sana, na ujumbe wako unasema tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika, Washington DC msikilizaji na imani, upo salama kabisa hapo ulipo, na unaendelea kusikiliza kipindi cha salamu na muziki cha idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, Washington DC. Na kamata kadi yako hivi sasa, wewe unaitwa Maliamu. Haya, Maliamu, wewe kama ulivyoandika hapa, unasema unapatikana ni Mwanza, katika maeneo ya Nyakato umerudia tena ukiandika jina lako Mariam Kapambwe. Salamu zako unasema ziende kwanza kabisa kwa mama yako mdogo Kalangaza Selemani akiwa Tabora. Salamu unasema ziende kwa mama yako mdogo, mama Kisiu akiwa Tabora. Salamu unasema ziende kwa mama yako mzazi Bi Mwajabu Selemani akiwa Tabora. Vilevile umemsalimia mjomba wako Hassan Kapambwe eh, akiwa Dar es Salaam. Umemsalimia mjomba wako Adam Jabiri, wote hao wakiwa Mwanza. Umemsalimia mtoto wako Lightness, umemsalimia mtoto wako Fadhili, wote hao unasema wako huko huko Nyakato, Mwanza, Tanzania. Baada ya kusoma ujumbe huu kutoka kwa Maliam Kapambwe akiwa Mwanza Tanzania, naona mwana FA yupo tayari kabisa kutupa burudani ya muziki. Anasema asante kwa kuja na msikilizaji, ndivyo hivyo anavyoondoka mwana fa asanteni kwa kuja akituburudisha namna hii kutoka studio namba 15 za idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC, ninaendelea na kipindi cha Salamu na Muziki hivi sasa. Anakuita wewe David Bunga wa unapatikana Tanzania, unasema salamu zako ziende kwa mama yako kipenzi Letisia ya Malale, vilevile wamemsalimia vile kaka yako dada zako wadogo zako pamoja na ndugu na jamaa popote pale wanapokusikiliza hivi sasa kupitia kipindi cha salamu na muziki cha Sauti ya Amerika. Basi baada ya kusoma salamu za David Bunga hivi sasa, nakamata salamu zako wewe, unaitwa Saidi Mkwizu ukiwa Kahama. Salamu zako unasema ziende kwa Mwalimu Maulidi wa Nyahanga shule ya msingi. Salamu ziende kwa Shela Hamisi wa Burega, Kigoma. Salamu ziende kwa Bakari Mbili Genda wa Mtimbira. Salamu ziende kwa Saidi Matumbu wa Usangule, na vilevile umemsalimia Amran Mabruki wa Kongowe, Dar es Salaam, bila kumsahau Kariho Mrisho wa Geita, Tanzania. Ujumbe unasema jamani, salamu ni nusu ya kuonana. Ujumbe mwingine wa namna hiyo hiyo unaosema salamu ni nusu ya kuonana unatoka kwake Mzee Idrisa Sharifu wa Nyakato, Mwanza, Tanzania. Salamu zako kwanza kabisa unataka ziende kwa mkeo mpenzi mama Idrisa akiwa Nyakato, Mwanza. Salamu unasema ziende kwa watoto wako Mrusi, Amina Omar, Huseini Rajabu, Huseini, Mariam mkubwa, Mariam mdogo, Othman na mkewe. Vilevile vile umemsalimia Bimwana akiwa safarini Dodoma. Umesalimia wajukuu wako Idrisa, Karim, Mariam, popote pale walipo wapokee salamu. Kama nilivyosema, ujumbe umesema salamu ni nusu ya kuonana. Hivi sasa basi nakamata kadi yako wewe Johnson Kadenge wao unasema unapatikana Morogoro. Salamu zako unataka ziwafikie ndugu jamaa na marafiki popote pale wanapokusikiliza, salamu ziende kwa watangazaji wa Sauti ya Amerika Washington DC. Kwa niaba ya watangazaji wenzangu nasema shukrani sana Johnson Kadenge. Vilevile umemsalimia Jes Almas Jesi popote pale alipo, umemsalimia pia Godfrey Mahendeka. Haya, baada ya kusoma salamu hizi hivi sasa basi, nakamata kadi yako wewe Yunus Hamza wa ujasema, unapatikana wapi? Salamu zako wanasema ziende kwa Karim Stephen Boshat akiwa Bukoba, Sayeda Sadik akiwa Bukoba, Sauda Abdul akiwa Bukoba, Melissa Shus akiwa Tanzania. Ujumbe unasema, jamani, tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika, Washington DC. Hitra Molongo Mdasi wa Njombe, wewe unasema salamu zako kwanza kabisa ziende kwa wanakijiji cha Mdasi Njombe Tanzania, bila kumsahau baba yako Shombo Makoga, bibi Sejomba Mdasi, mama yako Semgaya, baba yako mkubwa apokee salamu, pamoja na wadogo zako ambao umewataja hapa, ni mama Noel akiwa Mdasi, shangazi yako Mama Eria na anti yako Mama Lilian wapokee salamu popote pale walipo. Bangu wewe ukiwa Texas hapa Marekani, salamu zako kwanza kabisa unasema ziende kwa mume wako mpenzi Joel Ulomi akiwa Texas hapa Marekani, watoto wako wawili uwapendao uwa, lakini hukuwataja majina vilevile. Umemsalimia mama yako mzazi mama Bangu akiwa Iringa Tanzania, apokee salamu. Umemsalimia kaka yako Asange akiwa Dar es Salaam. Umemsalimia mdogo wako Tura akiwa Dar es Salaam kiesalamu okay. Anasema jamani, tusalimiane kupitia redio ya VOA basi. Hivi sasa nakamata kadi yako wewe, unajiita Magabe Joseph Malambi salamu zako unasema ziende kwa Kasanda Kashinde, ziende kwa mjomba wako pia wa watu. Salamu pia ziende kwa Emmanuel Mwaya Mnyampanda, salamu ziende kwa Cide Musa, John Magabe, Simon Marwa Mseti, popote pale walipo. Vilevile vile umemsalimia Salim Nasoro Sayungu, apokee salamu. Baada ya kusoma salamu hizo ninampisha Omi Dimpos akishirikiana na Ali Kiba, wanakuambia nai nai ndivyo mambo yanavyokwenda hapa studio namba 15 za VOA jiji kuu la Marekani, Washington DC ndipo tunapotangaza. Anaitwa Omi Dimples akishirikiana na Ali Kiba wanakuambia nai nai. Hivi sasa ndio wananipa fursa na mimi ya kuendelea na salamu nyingine nilizonazo mikononi mwangu moja kwa moja. Basi naelekea Morogoro, eneo la Kihonda, Tanzania. Huko ni kwako Farahani Saidi, ukiwa Kihonda, salamu zako anasema kwanza kabisa ziende kwa baba na mama Kufarahani wakiwa Kihonda, salamu unasema ziende kwa dada yako mpenzi Shila mdogo vile vile. Umemsalimia dada yako Shila mkubwa, umemsalimia Siti. Salamu unasema ziende kwa dada yako Asia Mwajabu, vile vile umemsalimia Aisha Mwanaisha. Salamu unasema ziende kwa Mariam, vile vile umemsalimia huyu si mwingine, anasema anaitwa dada yako mwingine Halima. Umemsalimia kaka yako, unasema yeye anaitwa Ishaka. Umemsalimia Seifu, pia umemsalimia Juma unasema wapokee salamu popote pale ulipo. Umewasalimia shangazi zako wewe, unasema unaitwa mama Neema akiwa Dodoma, Tanzania, apokee salamu vilevile. Umemsalimia shangazi yako huyu, shangazi Halima akiwa Dar es Salaam, apokee salamu. Ujumbe unasema jamani, salamu ni nusu ya kuonana. Nikiwa bado huko huko Morogoro, ni kwako Joel Ngusa, mwanaharakati kijana wewe unasema salamu zako ziende kwanza kabisa kwa Ngusa James Shokolo Mhela wa Kaladasi, Msowero, Morogoro. Salamu zako unasema pia ziende kwa baba yako James Mhela akiwa Aliabukande, Shinyanga. Salamu ziende kwa mama yako Ngolo Jigodongo Dutu wa Mpumbuli, Ujutu, Tabora umemsalimia mjomba wako Kashindie Jigondongo wa Kaladasi, Morogoro, Viani Nyoni Wabigwa, Morogoro. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane na kutakiana maisha mema kila wakati. Ivi sasa basi, nakamata kadi yako wewe, si mwingine, unaitwa Zefania Abdallah. Habari za hapo ulipo Zefania Abdallah. Salamu zako unasema ziende kwa Georgi Ndumbaru, salamu vilevile vile ziende kwa Tabitha akiwa Shinyanga, umemsalimia Ernatus Ngawiriro akiwa Bukoba, umemsalimia pia Mbusa Erindasiro akiwa Arusha Simanjiro, apokee salamu vilevile vile unasema salamu zi ziende iende kwa Natujiwa Kajantwantwa yeye akiwa safarini Dar es Salaam. Baada ya kutoka na salamu hizo za huko Arusha, hivi sasa basi ninaelekea kwa Chonjo Kahabi wa NASA, salamu zake anasema ziende kwa mke wake Rose Jonas na familia yake wakiwa Magole ya Kitunda, Dar es Salaam. Salamu pia anasema ziende kwa rafiki yake Jonas Kaswili akiwa Kibaha, Dar es Salaam. Umemsalimia pia Andrile Ashoku akiwa Tanzania. Ujumbe unasema tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika. Basi baada ya kusema hivyo, msikilizaji, ndio wakati na mimi wa kupumzika na vilevile kukuaga kutoka studio namba 15 za idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, na kuacha na kibao murwa kabisa. Ni dada naitwa Aliya ambaye hatunaye tena hapa duniani, na kibao chake murwa kabisa anakuambia we need a resolution Alia. Haya, basi ulikuwa unasikiliza kipindi hicho cha salamu na muziki kinachokujia kila siku ya Jumapili. Na sasa mimi Meri Mgawe na kusomea muktasari wa habari tukio, ndio tunakamilisha matangazo yetu. Mashirika ya kiraia huko Beni, Lubero na Butembo nchini DRC yametoa wito kwa wananchi kuto kulipa kodi yoyote ya serikali hadi kiongozi wa jeshi la Congo atakapotembelea Beni na kujitazamia mwenyewe hali ya kiusalama na kusimamisha mauaji ya watu katika maeneo hayo. Hatua hiyo imechukuliwa katika kikao kikubwa huko Butembo ambako mashirika yote yalikutana baada ya mgomo wa siku tatu ulioisha siku ya Ijumaa. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry yuko Myanmar kutoa ushirikiano wa Marekani katika serikali ya kiraia iliyochaguliwa kidemokrasia, kushawishi mabadiliko ya kidemokrasia na uchumi. Kerry alikutana na waziri wa mambo ya nje wa Myanmar, Aung San Suu Kyi Jumapili katika mji mkuu wa Naypyidaw. Ziara ya Kerry inakuja siku chache baada ya Washington kuondoa baadhi ya vikwazo vya kibiashara na fedha vilivyokuwa vimewekwa katika nchi hiyo wakati wa utawala wa kijeshi, ingawa vikwazo dhidi ya watu wengine binafsi na makundi bado vipo. Rais wa Misri Abdel Fattah Al Sisi ametoa onyo kwa vyombo vya habari leo Jumapili, kufuatia taarifa zinazoenezwa kuhusu kilichosababisha ajali ya ndege ya Egypt namba 804 na kusema kuwa kila sababu zinachukuliwa kwa umakini. Anasema kila sababu inachukuliwa kwa uzito, kwa hiyo ni jambo la muhimu kutoongelea kwamba kuna sababu maalumu ya ajali hiyo hadi uchunguzi utakapokamilika. Shirika la kijasusi la Afghanistan NDS limethibitisha kuwa kiongozi wa Taliban Akhtar Mansur aliuawa katika shambulizi la anga huko Pakistan, karibu na mpaka wa Afghanistan. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12:30 jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1:30 nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sunday Shomari nikisema kwaherini na usiku mema kutoka Washington DC.