Akizungumza kwa niaba ya mashirika hayo baada ya mkutano uliofanyika katika mji wa Butembo ambako mashirika kirahia yamekutana baada ya mgomo wa siku tatu, Kizito Bini Hangi anasema ndiyo, tunakuhakikishia kwamba tuliandikia Rais kibarua, na kibarua hicho tuliona ya kwamba watu mauaji yameendelea mwahii maeneo ya kwetu, na ndio maana tulisema wakaaji wasilipe kodi yoyote na vitasi, kwani hauwezi kulipa hawezi kulipa kodi ama, ama ama ama taxi na, na unafkiliwa una, una, una ndio maana wakati tulikuwa siku ya mdomo jana, tulikuwa msemo kufanya eh, utambuzi wa ile mambo ambayo tunaweza kufanya hapa maeneo haya, na sisi wote tukasema sherti wakaji wasimamishe wa, kulipa vitase mpaka tuweze kupata usalama kwa hii maeneo na vile vile mnasema kwamba kiongozi wa jeshi aje maeneo ya Beni. Nadhani kwamba atakuja na aje kufanya nini? Tunatumaini ya kwamba atatusikia na atakuja. Tunapenda akuje yeye mwenyewe ajionee, kwa sababu huko Kinshasa labda wanapata habari mbaya na, na, na uliwaza kupata radio television ya Kinshasa ya, ya ambayo ilisema kama ile mamilioni ya watu ambao wanaonesha ni uongo, na nyuma zinasema erti huyu mkuu wa majeshi yeye mwenyewe akiyejionea aone namna gani usalama umeyumbayumba. Na wakati taiona yeye mwenyewe anaweza kutia juu chini ili aweze kumaliza hiyo mambo ya kwa kuweza ku hii mambo ya kutatiza watu. Kwa upande mwingine, nimezungumza naye Jimmy Njali akiwa mwanasheria hapa Mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na vile mshauri kwenye wizara moja mkoa Kivu ya Kaskazini. Kama mnakatala watu wa, wasilipe kodi, tena kwa ambao tunaita rebellion na tunakuwa kama marebel tonke. Ili uwasi ni kusema ni mambo ambayo hawezi kupigiliwa mikono tuna sheria hiyo inakuwa uasi na ni kitu ambacho kabisa hakuna nchi ambayo inaweza kukikubali. Upande wa serikali ni kwamba hivi sasa wameanza operesheni za kijeshi za pamoja kati ya Umoja wa Mataifa MONUSCO kuhakikisha kwamba wanashughulikia waasi wa ADF wanaoshukiwa kuendesha mauaji ya watu katika maeneo ya Beni. Nilizungumza naye Juma Balikwisha akiwa katika bunge la Kinshasa. Kama mwanabunge siwezi nikasema kama sheria juu sisi ambaye tunatia hizo kodi za kuweza kulipa, lakini na naelewa shida zao shida zao. Kwani unajua wakati inafaa watu, watu nalipa kodi, inafaa ujue kama kodi itafanya kazi gani, na hapa huko kwenyewe wana wako ni kwenye hakuna amani, watu wanawawa watu wanajiuliza, serikali yuko wapi? Mashirika ya kirahia imekuwa ikisema kwamba serikali ya Kinjasa imekuwa haijali swala la usalama mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Oser Malivika, sauti ya Amerika, Goma.