Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni, leo ikiwa ni Jumatatu tarehe 23 mwezi Mei mwaka wa 2016. Katika matangazo yetu ya VOA Express hii leo, maandamano ya kutaka maafisa wa tume ya uchaguzi nchini Kenya IBC ijiuzulu yameendelea ya katika miji kadhaa huku maafa na visa vya ghasia vikiripotiwa. Tunabeba bendera zetu zenyewe za amani, vitambara vetu, tunadai haki yetu na hatutaki fujo. Na ni baadhi tu ya habari ambazo tutakuletea hapo baadaye kidogo. Hii ni VOA Express na mimi ni BMJ Mridhi na mimi ni Harizon Kamau. Vilevile kwenye matangazo yetu ya leo, tutakuletea ushauri kuhusu ugonjwa wa fistula ambao umeendelea kuenea katika kanda ya Afrika Mashariki. Kwa hivyo ile ningewahimiza watu wa, wa, wa, wa pwani ni wakiona mama ameanza kuumwa wakimbie katika mahali wanaweza pata usaidizi. Ebasi, yote hayo na mengine mengi tutakuletea hapo baadaye kidogo, lakini kwanza, hebu tupate habari muhimu za dunia zikisomwa kwako hapa na Harrison Kamau. Kiongozi wa muungano wa zaidi ya asasi za kiraia 118 nchini Burundi amesema kuwa hakuna matokeo mema yatakayopatikana kwenye mazungumzo ya amani yanayoendelea mjini Arusha, Tanzania, iwapo washikadau muhimu hawatashirikishwa. Mazungumzo hayo yamesimamiwa na jumuiya ya mataifa ya Afrika Mashariki, EAC. Baadhi ya vikundi ambavyo havijahusishwa kwenye mazungumzo hayo ni pamoja na taasisi ya kitaifa ya kurejesha mkataba wa Arusha, yani SINARED. Waziri wa mambo ya nje wa Rwanda, Alen Nyamitwe, amekuwa akilaumu SINARED kwa kujihusisha na gasia Kundi hilo limekuwa likikanusha hayo likisema kuwa serikali ndiyo inafadhili ghasia. Vital Mishirima, Mishirimana wa chama cha FOSEC amesema rais Pierre Nkurunziza anashirikisha wale tu wanaomuunga mkono kwenye mazungumzo hayo ya amani. Polisi mjini Mombasa wametawanya maandamano yaliyopangwa na wafuasi wa upinzani katika mji huo wakitaka kuwasilisha ujumbe katika tume ya uchaguzi ya IEBC ya kuishinikiza ivunjwe. Polisi wametumia gesi ya kutoa machozi kutawanya umati mkubwa wa wafuasi wa muungano wa CORD walioanza kukusanyika saa kumi na mbili alfajiri ya leo. Tukio la kuwatawanya waandamanaji waliodai kukusanyika kwa amani lilianza kabla ya gavana wa Mombasa Ali Hassan Joho kuwasili ili kuwahutubia wafuasi hao. Kufuatia hali hiyo, biashara kadhaa zilifungwa kwa sababu za kuhofia usalama. Picha zilizosambazwa katika mitandao ya kijamii zinaonyesha watu wengi wakiwa wamekusanyika huku polisi nao wakiwa wameshika doria. Miongoni mwa viongozi waliokuwepo katika maandamano hayo mbali na gavana Joho ni pamoja na mwakilishi wa wanawake katika bunge la kitaifa Mishi Juma Mboko ambaye alipata fursa ya kuwahutubia wananchi hao na vilevile mbunge wa Jomvu Bandi Twalib. Wakati huo huo, mwandishi wa Sauti ya Amerika huko Mombasa anaripoti kuwa mtu mmoja amedaiwa kufariki kufuatia gasia zilizozuka katika maandamano sawa na hayo mjini Kisumu. Marekani imeamua kuondoa vikwazo vya silaha vilivyowekewa Vietnam. Hayo yamesemwa na rais wa Vietnam Tran Dai Quan wakati wa mkutano na waandishi wa habari akiwa na Rais Barack Obama baada ya kuwa na mazungumzo mjini Hanoi. Rais Kwang amesema kuwa Washington na Hanoi wamekubaliana kuimarisha uhusiano wao kwa kina, hasa kwenye sekta za kijeshi, biashara, afya na uhusiano wa moja kwa moja baina ya raia wote wawili. Rais Obama kwa upande wake amethibitisha kuondolewa vikwazo hivyo kwa kutozuia, vya kutouzia Vietnam silaha, silaha vilivyowekwa na Marekani zaidi ya miaka 50 iliyopita. Ameongeza kusema kuwa zaidi ya karne moja iliyopita nchi za Marekani na Vietnam zimeshuhudia vipindi vya ushirikiano na migogoro, lakini baada ya miongo miwili ya uhusiano mwema ukurasa mpya umefunguliwa. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tukiendelea nazo habari muhimu za dunia, serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imepuuzilia vitisho vya vikwazo vya Marekani na Uingereza dhidi ya maafisa wake ambao wanaaminika kuwabana wapinzani na kutishia taratibu za demokrasia nchini humo. Msemaji wa serikali ya Congo, Lambert Mende, amesema kwamba hakuna sababu yoyote inayoipa Marekani na Uingereza ruhusa ya kuambia Congo kile inachotakiwa kufanya wakati inapotafuta demokrasia nchini humo. Mende amesema Rais Kabila tayari amewaarifu mabalozi wa nchi za Magharibi kwamba nchi yake iko tayari kupokea ushauri kutoka kwa nchi rafiki lakini kamwe haiwezi kulazimishwa kuhusu cha kufanya. Kauli hiyo ya serikali ya Kongo imekuja siku mbili tu baada ya Marekani na Uingereza kutishia kwamba zimefikiria uwezekano wa kuweka vikwazo baadhi ya maafisa wa serikali ya Kongo wanaotishia demokrasia na kuwabana wapinzani. Chama cha wafanyakazi cha Nigeria Labour Congress yani NLC kimesimamisha mgomo wa karibu wiki moja wa kulalamikia ongezeko la bei ya mafuta pamoja na kodi ya umeme. Chama hicho kiliitisha mgomo wiki iliyopita baada ya serikali kuongeza bei za mafuta kutoka naira 865 kwa pipa hadi naira 145. Serikali imetetea hatua hiyo ikisema ni kutokana na upungufu uliosababishwa na kubadilisha fedha za kigeni. Rais wa chama hicho Ayuba Waba amesema uamuzi wa kusitisha maandamano Jumapili umetokana na mashauriano na baadhi ya raia wa Nigeria wenye nia njema. Amesema ujumbe wa wabunge umeomba muungano huu kusitisha mgomo na kutoa nafasi ya mashauriano ya amani. Rais wa Somalia Hassan Sheikh Mohamud Jumapili ametoa amri ya kuhalalisha shughuli za upigaji kura za mwaka huu baada ya bunge linaloondoka kushindwa kupitisha sheria hiyo ya uchaguzi. Bunge hilo lilichelewa kupitisha sheria hiyo Jumamosi licha ya onyo kutoka kwa jumuiya ya kimataifa kuwa kutofanya hivyo kungehujumu hatua za kisiasa zilizopigwa na kurudisha nchi hiyo miaka mingi nyuma. Akitoa uamuzi huo bila ya mchango wa bunge, rais huyo amewaambia wanahabari Jumapili mjini Mogadishu kwamba uchaguzi utafanyika mwezi Agosti kama ilivyopangwa, kufuatia mkataba uliowekwa na viongozi wa kieneo mwezi uliopita. Akizungumza na VOA, mjumbe maalum wa Umoja wa Mataifa nchini Somalia Michael Ketin amesema amri hiyo ya rais ni ya kuridhisha kwa kuwa sasa uchaguzi utafanyika kwa wakati. Na vikosi vya Iraq vimeanza mashambulizi ya kuchukua tena mji wa Fallujah baada ya kufikisha kikomo mvutano ambao umeshuhudiwa kwa miezi kadhaa sasa. Faluja ndiyo ulikuwa mji wa kwanza kuangukia kwenye mikono ya kundi la ISIS ya Januari mwaka wa 2014 ambako kundi hilo limekita mizizi. Waziri mkuu wa Iraq Haider al Abadi amesema vikosi vya Iraq vinaelekea kupata ushindi mkubwa. Kwenye taarifa kupitia televisheni ya kitaifa Jumapili, amesema kuwa bendera ya Iraq itapeperushwa tena mjini Faluja. Kiongozi huyo alikuwa akizungumza na makamanda wa kijeshi pamoja na vikosi vya kupambana na magaidi. Wakati akitoa wa taarifa hiyo, jeshi la Iraq limeomba wakazi waliokwama mjini humo kuweka bendera nyeupe mahali walipo. Mji wa Faluja kwa kawaida una wakazi wengi wa Kisuni. unaendelea kusafiri na VOA Express, matangazo ya moja kwa moja yanayokujia kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Baada ya habari hizo muhimu za dunia ambazo zimeletwa kwako hapo na Harrison Kamau. Naona taarifa ambazo zimetufikia hivi punde zinasema kwamba mtu mmoja amepoteza maisha yake mjini Kisumu kufuatia maandamano yaliyofanyika humo, ingawa habari kuhusu kilichosababisha kifo chake hasa bado hazijathibitishwa na polisi. Katika mji wa Mombasa, gavana wa mji huo a, a, wa gavana wa jimbo hilo Ali Hassan Joho ambaye ni naibu kinara wa chama kikuu cha upinzani ODM aliongoza maandamano yaliyotaja au yaliyotajwa kuwa ya amani, lakini waandamanaji hao wakatawanywa na polisi na kukabiliana wa kukabiliana na hasia. Mwandishi wetu wa Mombasa Josephat Kioko ameshuhudia maandamano hayo na hivi ndivyo alivyoripoti kutoka Mombasa. Firimbi zilianza kupigwa asubuhi na mapema katika bustani ya huru iliyo hapa katika mji huu wa Mombasa. Jinsi firimbi zilipigwa ndivyo wafuasi wa muungano wa upinzani CORD walianza kumiminika ili kuanza maandamano. Mbinu hii ya firimbi ilianza majuzi katika bunge la kitaifa, wabunge wa upinzani wakitaka kusukuma serikali na taasisi zingine kufanyiwa marekebisho. Kabla ya saa tatu asubuhi, umati ulikuwa ni mkubwa sana tayari kwa maandamano waliowataja kuwa ni amani, na hapa wengine wakajieleza kimasomaso: tuko hapa Mombasa kuiambia Kenya na kuiambia ulimwengu mzima mpaka rais wa Amerika na Russia wote wajue kwamba kuna wakenya wengi hawahitaki IEBC. Hatumtaki huyu refa shai kumwona amevaa jezi ya timu nyingine, na hawawezi kulazimisha mapenzi. Wakiwa tayari wakiimba nyimbo hizi za mapambano, hilo halikudumu sana, likaja hili la polisi wa kukabili ghasia nikiwa miongoni mwa waandishi walioshuhudia haya, tulikuwa na wakati mgumu kuondoa gesi ya machozi ili kupata taarifa hii kwa kina. Na hapo wafuasi wa muungano wa kodi wakatawanywa na polisi, lakini wakaanza kusanyika tena katika makundi, wakitembea kuelekea makao makuu ya tume ya uchaguzi tawi la Mombasa. Kina mama hawa wakaeleza Sauti ya Amerika kwamba walitaka kuhakikisha maandamano yamefanyika kwa amani. Tuna feel IBC haifanyi haki na iko kwa sababu ya chama fulani mm, au kwa sababu ya mtu fulani. umekuja kuchokoza watu? Ah, hatukuja kuchokoza watu. Maandamano yetu ni ya amani na tumebeba bendera vyetu vyenyewe vya amani vitambara vetu, tunadai haki yetu na hatutaki fujo. Tunaomba vijana wetu wasifanye fujo, wasije wengine wakatumwa wakajapa kutufanyia fujo sisi, tumekuja kiamani hapa. Haya yote yakifanyika, gavana wa Mombasa Ali Hassan Joho ambaye naibu mwenyekiti wa chama kikuu cha upinzani ODM alikuwa hajawasili, lakini alipowasili mambo yalikuwa tayari yameharibika. Watu wanane katiwa nguvuni, akiwepo spika wa bunge la kaunti ya Mombasa, na hapo gavana akasaidia kumwondoa baada ya kufanya mazungumzo na polisi. Tumemaliza, si unaona spika ndio huyu, tunaenda naye nyumbani I mean to successfully express our displeasure yes. kwenda kwa amani tu kusema tunataka amani na IBC ende home. We'll continue to do that. hiyo ndio muhimu wafuasi wa kode wamesimama kidete kwamba maandamano haya yalikuwa yafanyika kwa njia ya amani, na ni kwa nini basi polisi wakatibua swala? So hilo nimemuuliza kamanda wa polisi hapa Mombasa, Lucas Ogara. hawaku notify police, na wakati tuliona hawaja notify police tulikuwa na jukumu ya kupreserve order katika town. Kweli they were peaceful, walipoona ya kwamba tume take over the, the, the venue wakaogopa, wakati walikuwa wanataka kuenda walisitasita kutoka, ndio wakakula katia gas moja wale watashindwa for safety. Barabara kadhaa Mombasa zilifungwa asubuhi na mapema, na wafanya biashara wengine walikataa kufungua maduka kwa kuhofia usalama. Wakati Mombasa ikiwa na maandamano haya, kwingineko Nairobi, Kisumu na Kakamega pia alifanyika. Seneta wa Kakamega Boni Khalwale ameripotiwa kamatwa na polisi. Kutoka Mombasa, na Josephat Kioko, Sauti ya Amerika, VOA Express. Haya yanakujia kutoka VOA Express ambayo ni matangazo ya moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, Washington. Tunavuka moja kwa moja hadi huko nchini Tanzania, ambako mwanamke wa asili ya Kichina ambaye anafahamika na wengi kama malkia wa biashara ya pembe za ndovu katika eneo la Afrika Mashariki, leo amefikishwa kizimbani akikabiliwa na shtaka la kuendesha genge linaloratibu biashara hiyo. Mtuhumiwa huyo akiandamana na washukiwa wengine wawili raia wa Tanzania, walitiwa mbaroni hivi karibuni baada ya kuwindwa kwa muda mrefu na maafisa wa usalama kutoka Dar es Salaam. George Jogopa amefuatilia kesi hiyo na hii ndiyo taarifa yake. Kesi hiyo ambayo imefuatiliwa kwa kiasi kikubwa na vyombo vya habari vya Magharibi imesomwa kwa mara ya pili katika mahakama Kisutu, huku watuhumiwa wote wakikana kuhusika na makosa yanayowakabili huku akipewa jina la Ivory Queen, yaani malikia ya pembe za ndovu, Yang Fei Glan anadaiwa kusafirisha pembe za ndovu zinazokadiriwa kufikia mia saba na sita, akizipeleka katika masoko ya siri huko mashariki ya mbali. Kesi ambayo anatizama na wengi kama jitihada za serikali za kukabiliana na biashara hiyo haramu inaohusu vigogo kadhaa wa biashara hiyo ambayo imekuwa ikipigwa vita na mataifa mbalimbali duniani yanayopambana na kukabiliana na uwezekano wa kupotea kwa baadhi ya viumbe. Mtuhumiwa huyo aliletwa mahakamani hapo nyakati za asubuhi kwa kutumia usafiri unaojulikana kama karandinga la magereza na kisha aliweka katika chumba cha mahabusu kabla baadaye kupelekwa katika chumba cha kuendeshea mashtaka. Hata hivyo, Yang ambaye kesi yake hiyo pia imevutiwa wananchi wengi wa kawaida, alifanikiwa kukwepa kamera za wapiga picha alipofunika uso wake kwa kanga maalum hali ambayo iliwalazima waandishi wa habari kuzunguka huko na kule ili kunasa sura yake. Mtuhumiwa huyu ambaye anatajwa kwamba ni mmoja wa wafadhili wakubwa biashara haramu ya pembe za ndovu katika eneo la Afrika mashariki na Kati yuko katika chumba maalum akisubiri wenzake ili aweze kurejeshwa huko Segerea kwa ajili ya kusubiri kesi yake itapotajwa tena. Kumekuwa na idadi kubwa ya watu wanaofuatilia kesi hii, pia vyombo vya habari vya kimagharibi ambavyo vimeweka kambi kujaribu ya kufuatilia kesi hiyo zilishuhudiwa tayari. Mahakama ameahirisha kesi hadi tarehe kumi na sita, wakati ambako ushahidi utaletwa hapa. Tumeelezwa kwamba ushahidi mwingine unasubiriwa kutoka Marekani ambako kupelekwa kuchunguzwa ile vinasaba vilivyokamatwa kwa mtumiwa huyo. Ataporejea tena hapo Juni 16, mwelekeo halisi wa kesi hii utafahamika. Wakati fulani baadhi ya watu wa karibu wa mtuhumiwa huyo akiwemo pia binti yake alisikika akisema kwamba mama yetu kashafika iko ndani, lakini du uandishi wa habari wamejaa kama vile nini. Binti huyo ambayo wakati wote alikuwa akibofyabofya simu yake mkononi alikuwa akiarifu jamaa zao wengine waliocholewa kufika mahakamani hapo. Yang mwenye umri wa miaka sitini na sita anadaiwa kuwa karibu na majangili wa Afrika Mashariki na baadhi ya wa walanguzi walioko huko China. Anadaiwa pia kuwa na mtandao mpana akitoa msaada wa, wa fedha kwa makundi ya kijangili ili kufanikisha kazi ya ununuzi wa silaha zinazotumika kuwindia wanyama katika maeneo ya msituni. Anashtakia kwa tuhuma za kusafirisha pembe za ndovu zenye thamani ya mamilioni ya shilingi katika kipindi cha kuanzia mwaka 2000 hadi 2014 licha kwamba wapelelezi wanadai kwamba kazi hiyo amekuwa akiifanya tangu miaka 1980. Kukamatwa kwa mama huyo na wasaidizi wake wawili, raia wa Tanzania, kumekuja baada ya upelelezi uliofanya kwa mwaka mzima na kikosi cha kukabiliana na ujangili. Ninayearifu kutoka Dar es Salaam ni Joji Njogopa. Nam naona kama ni wakati wa kupata ngoma na muona mwanamuziki huyu wanaojulikana kama Fifth Harmony wanasema work from home. Work from home, lakini usitangazie nyumbani <laughs> <laughs> <laughs> ni way express exess tupate mambo hapo chini kwa chini muziki, kama fifth, fifth, fifth anajulikana kutoka muziki unaitwa work from home", featuring nani? Ay, yule jama ito, tai sign na mwenzangu a akiwa Nairobi, anaandika anasema kwamba yeye leo kutokana na maandamano amefanyia kazi nyumbani working from home kutokanana <laughs> Kwa hivyo ngoma hiyo kweli nafikiria iko na umuhimu fulani kwa baadhi ya wa wasikilizaji, na tukitoka kwa maswala ya muziki tunaenda moja kwa moja hadi huko mjini ambako huku ulimwengu ukiadhimisha siku ya kuangamiza maradhi ya fistula miongoni mwa kinamama kote ulimwenguni, maelfu ya kinamama nchini Kenya wangali wanakabiliwa na maradhi hayo, na wengi wao huwa hawatafuti tiba. Lakini je, fistula inasababishwa na nini, na je inaweza kutibiwa? Mwandishi wetu wa Mombasa, Amina Chombo, amefanya mahojiano na mtaalamu wa afya ya kizazi katika hospitali kuu ya Pwani ya Kenya, Dr. Alice Maundu ambaye anatoa maelezo zaidi na ushauri kuhusu maradhi hayo. Katika baadhi ya wale wamama tumeweza kuwasaidia wengi wa, walitushuhudia kuwa walikuwa hata wametengwa katika familia, wengine wanasema ni laana, wengine wanasema ni uchawi, lakini ile ningependa kuambia e, public, ama wababa ama Wakenya, ni kuwa hiyo maradhi inatibika na inaletwa na hiyo shida ya kuumwa kwa muda mrefu. Kwa hivyo ile ningewahimiza wa, watu wa, wa, wa, Pwani ni wakiona mama ameanza kuumwa, wakimbie katika mahali wanaweza pata usaidizi ambali kuna m -m -nini, madaktari ambao wamehitimu katika mambo ya reproductive ama, in, obstetrics and gynecology so that mama wasaidike na mapema, manake wakienda tuna uwezo kulingana vile tumefundishwa kuases mimba hii itaenda mtu atazaa ama no it will require an operation. So wakati una seek medical advice mapema wakati wa kuzaa inasaidia na inapunguza hiyo mara nyingi common ni fistula zinakuja baada ya kuzaa. Kwa hivyo ni ugonjwa unatibika, na ni ugonjwa pia unaweza kuzuilika kama tutabadilisha ile mienendo yetu na vile tunaishi, ya kusema hami, sitaenda hospitali. Unajua kuna wengine wamama mama, hami, ah, siende hospitali nitawekwa vidole. Hiyo vidole ndio inatusaidia hata sisi, hatungetaka kuweka mtu vidole, lakini tunaweka tujue yuko vipi, njia yake ni sawa, inaweza toa mtoto, mtoto amekwama. Hiyo inatusaidia. Kwa hivyo ningeomba wamama wasiogope, wakuje wajulie kwa hospitali ambazo zina wauguzi wa na madaktari wa mahitimu na watasaidika na tutapunguza hiyo idadi ya Unaendelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa na idhaa ya Kiswahili ya Sauti America, Washington DC. Na sasa katika makala ya teknolojia, hebu tuungane na Sande Shomari ili amulike toleo jipya la kifaa cha kielektroniki ki cha kusomea vitabu na koti lenye kufanya kazi mingi zaidi kuliko kuvaliwa tu. Leo katika teknolojia, kampuni maarufu ya mauzo ya kwenye mtandao ya Amazon hivi karibuni imetangaza kwamba itaanza kuuza aina mpya ya kifaa cha kielektroniki cha kusomea vitabu maarufu kama Kindle, na aina hiyo mpya inaitwa Kindle Oasis. Wataalamu wa teknolojia wanaeleza kwamba hii aina mpya ya Kindle inatoa mwanga wake wa kusomea inapokuwa kizani. Pia ina uwezo wa kuchukua maelfu ya vitabu, pamoja na kutengenezwa kwa udogo zaidi, ikiwa ni nyembamba sana na ikiwa na uwezo wa kuingia kwenye mfuko wa koti, tofauti na iliyotoka hapo kabla. Na inauzwa pamoja na mfuko wake wa ngozi, ambao una betri ya ziada, ikiwa na maana ya kwamba ukiiweka humo ndani unaweza kuitumia kwa miezi kadhaa bila kuchaji. Bei yake inasimama kwenye dola 290 hadi 310. Na, na kampuni ya Google imetangaza kwamba inafanya kazi kutengeneza koti maalum ambalo mtu anaweza kulivaa katika aina yoyote ya hali ya hewa bila kujali kwamba ni baridi au ni joto. Koti hilo lililoanza kutengenezwa tangu mwaka 2015 na tarajiwa kutoka mwaka 2017, wanaotengeneza wanatengeneza koti hilo wakishirikiana na kampuni ya mavazi ya Levi. Koti hilo limeunganishwa na huduma mbalimbali mbali katika simu ya mkononi, ikiwa ni pamoja na kuweza kutuma ujumbe wa SMS simu yako, kusikiliza nyimbo, huduma ya muziki ya Spotify, na huduma nyingine mbalimbali zipatikanazo kwenye simu ya aina ya smartphone. Hii ikiwa ina maana ya kwamba ukiwa umevaa koti hilo na pengine unaendesha gari au uko kwenye basikeli, basi unaweza ukapokea simu au kukata simu yako kwa kutumia eneo moja tu la kushika katika koti lako na huna haja ya kuigusa simu yako. Pia ukiwa umevaa koti hilo, unaweza kutumia kieneo kimoja cha koti hilo kuongeza simu yako sauti kama vile unasikiliza muziki, au unaweza pia kuweza kusikiliza na kusimamisha simu yako wakati umevaa koti hilo. Kwa hiyo koti hilo lina matumizi mbali mbali, ikiwa na maana kwamba unaweza kuongeza sauti kwa kushika tu sehemu ya koti lako. Basi ni hayo tu katika teknolojia hii leo. Narudi studio nambari 15 kwako BMJ Muridhi na Harrison Kamau u express jiji kuu la Marekani. Naona mwenzangu BMJ Muridhi umechangamka kweli, ukidokezea kuna mambo ya kimuziki, yaki ya kimuziki yake dadasili ndio. Hebu tuambie yavumayo mitandaoni. Nam kamauni kama, kama ulivyosema katika yavumayo mitandaoni leo, tunamulika maswala ya muziki kwa sababu habari ambayo imeendelea kuzua gumzo zaidi kwenye mitandao ni kutuzwa kwa mwanamuziki maarufu wa asili ya Kanada Celine Dion ambaye mm -hmm. huo muziki unaosikia huko chini kwa chini mm -hmm. ni wake, ambapo amefanya mchango mkubwa zaidi katika fani ya muziki na alituzwa katika hafla maarufu ya Billboard Awards hiyo jana, ya mwaka wa 2016 iliyofanyika usiku wa jana, kama nilivyosema, katika ukumbi wa T-Mobile mjini Las Vegas katika jimbo la Nevada. Sasa, ingawa wasanii wengi kama vile Adele, Rihanna na hata mwanamuziki mkongwe Stevie Wonder walituzwa, tuzo la Dion ndilo lilileta msisimko mkubwa pale mtoto wake alipompatia ghafla aliyetokea na kumkabidhi sanamu ya mwanamziki mwenye hadhi kuu zaidi kwa kazi ya usanii, yani, Music Icons Award. Mwanamziki huyo alibubujikwa na machozi kwenye jukwaa, nusura ashindwe kutoa hotuba yake. Kufuatia hayo, mashabiki wengi zaidi wameendelea kumpongeza Celine, kama huyu Kate Murphy, anasema kwenye Twitter, inatia moyo sana kuona mwanamziki huyu ambaye alianza usanii wake akiwa mtoto mdogo akiendelea kufanya mchango mkubwa katika taaluma hiyo. Jos Ken kwenye Instagram anasema Mungu ambariki Dion, familia yake na mashabiki wake wote, ili waendelee kututumbuiza na kutupa moyo kupitia muziki wa mwanamziki huyo. Omolo KRP anasema hivi kwenye mtandao wa Twitter, nampa heshima sana Celine Dion. Yeye yeah, yeah, ni raia wa ulimwengu, kwani mziki wake umewaguza wengi duniani kote mno. Kwingineko, ripoti kwamba kumetokea maafa kufuatia maandamano yanayoendelea nchini Kenya kushinikiza tume ya uchaguzi IBC jiuzulu imeendelea kuzungumziwa kwa kina mitandaoni. Vyombo vya habari nchini Kenya vimenukuliwa vikisema kwamba mtu mmoja amefariki mjini Kisumu kutokana na maandamano hayo ambayo yamekuwa yakiendelea kwenye miji mikubwa kadhaa nchini humo. Kaka Mutiso anasema hivi kwenye Facebook. Wakenya, fanyeni maandamano kwa ustaarabu, haina haja ya umwagikaji wa damu. Naye Odhiambo K kwenye Twitter anasema, wafuasi wa Cord hawana fujo, wale wanaoleta uchokozi ni watu ambao wametumwa na muungano wa Jubilee. Na ni hayo tu kutoka ya Bumayo mitandaoni. Tupate muhtasari wa habari. Kiongozi wa muungano wa zaidi ya asasi za kiraia mia moja nchini Burundi amesema kuwa hakuna matokeo mema yatakayopatikana kwenye mazungumzo ya amani mjini Arusha, Tanzania. Polisi mjini Mombasa wametawanya maandamano yaliyopangwa na wafuasi wa upinzani katika mji huo wa siku asubuhi ya leo. Marekani imeamua kuondoa vikwazo vya silaha vilivyowekewa Vietnam nam na kufika hapo ndo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka VOA Express hapa jijini Washington. Kwa niaba ya wote ambao wameshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, msimamizi alikuwa ni Mary Mgawe, mwelekezi Dwayne Collins, mimi hapa ni BMJ Muridhi nami ni Harrison Kamau, tunawaaga kutoka studio 15 hapa Marekani na tunasema kuwa na alasiri njema.