Kesi ambayo imefuatiliwa kwa kiasi kikubwa na vyombo vya habari vya magharibi imesoma kwa mara ya pili katika mahakama ya Kisutu, huku watumia wote wakikana kuhusika na makosa wanayowakabili. Huku akipewa jina la Ivory Queen, yaani malikia ya pembe za ndovu, Yang Feng Glan anadaiwa kusafirisha pembe za ndovu zinazokadiriwa kufikia mia saba na sita, akizipeleka katika masoko ya siri huko mashariki ya mbali, kesi ambayo anatizama na wengi kama jitihada za serikali za kukabiliana na biashara hiyo haramu inaohusu vigogo kadhaa wa biashara hiyo ambayo imekuwa ikipigwa vita na mataifa mbalimbali duniani yanayopambana na kukabiliana na uwezekano wa kupotea kwa baadhi ya viumbe. Mtuhumiwa huyo aliletwa mahakamani hapo nyakati za asubuhi kwa kutumia usafiri unaojulikana kama karandinga la magereza, na kisha aliweka katika chumba cha mahabusu kabla baadaye kupelekwa katika chumba cha kuendeshea mashtaka. Hata hivyo, Yang, ambaye kesi yake hiyo pia imevutia wananchi wengi wa kawaida alifanikiwa kukwepa kamera za wapiga picha alipofunika uso wake kwa kanga maalum, hali ambayo iliwalazima waandishi wa habari kuzunguka huko na kule ili kunasa sura yake. Mtuhumiwa huyu ambaye anatajwa kwamba ni mmoja wa fadhili wakubwa wa biashara haramu ya pembe za ndovu katika eneo la Afrika Mashariki na Kati yuko katika chumba maalum akisubiri wenzake, ili aweze kurejeshwa huko Segerea kwa ajili ya kusubiri kesi yake itapotajwa tena. Kumekuwa na idadi kubwa ya watu wanaofuatilia kesi hii, pia vyombo vya habari vya kimagharibi ambavyo vimeweka kambi kujaribu kufuatilia kesi hiyo zilishuhudiwa tayari. Mahakama imeahirisha kesi hadi tarehe kumi na sita, wakati ambako ushahidi utaletwa hapa. Tumeelezwa kwamba ushahidi mwingine unasubiriwa kutoka Marekani ambako kupelekwa kuchunguzwa ile vinasaba vilivyokamatwa kwa mtumiwa huyo. Ataporejea tena hapo Juni kumi na sita, mwelekeo halisi wa kesi utafahamika. Wakati fulani, baadhi ya watu wa karibu wa mtumiwa huyo, akiwemo pia binti yake, alisikika akisema kwamba mama yetu kashafika, iko ndani, lakini du, waandishi wa habari wamejaa kama vile nini. Binti huyo ambayo wakati wote alikuwa kibofya bofya simu yake mkononi, alikuwa kiwarifu jamaa zao wengine waliochelewa kufika mahakamani hapo. Yang mwenye umri wa miaka sitini na sita anadaiwa kuwa karibu na majangili wa Afrika Mashariki na baadhi ya wa walanguzi walioko huko China. Anadaiwa pia kuwa na mtandao mpana akitoa msaada wa fedha kwa makundi ya kijangili ili kufanikisha kazi ya ununuzi wa silaha zinazotumika kuwindia wanyama katika maeneo ya msituni. Anashtakiawa kwa tuma za kusafirisha pembe za ndovu zenye thamani ya mamilioni ya shilingi katika kipindi cha kuanzia mwaka 2000 hadi 2014, licha kwamba wapelelezi wanadai kwamba kazi hiyo amekuwa akifanya tangu miaka 1980. Kukamatwa kwa mama huyo na wasaidizi wake wawili, raia wa Tanzania, kumekuja baada ya upelelezi uliofanywa kwa mwaka mzima na kikosi cha kukabiliana na ujangili. Ninaarifu kutoka Dar es Salaam ni George Njogopa.