Firimbi zilianza kupigwa asubuhi na mapema katika bustani ya huru iliyo hapa katika mji huu wa Mombasa. Jinsi firimbi zilipigwa, ndivyo wafuasi wa muungano wa upinzani CORD walianza kumiminika ili kuanza maandamano mbinu hii ya firimbi ilianza majuzi katika bunge la kitaifa, wabunge wa upinzani wakitaka kusukuma serikali na taasisi zingine kufanyiwa marekebisho. Kabla ya saa tatu asubuhi umati ulikuwa ni mkubwa sana, tayari kwa maandamano waliowataja wa kuwa ni amani, na hapa wengine wakajieleza kimasomaso. Naam, mimi naitwa Donde Samora, mtangazaji wa zamani lakini mwaniaji katika maeneo ya Junda. Tuko hapa Mombasa kuiambia Kenya na kuiambia ulimwengu mzima, mpaka rais wa Amerika na Russia wote wajue kwamba kuna Wakenya wengi hawahitaki IEBC. Hatumtaki huyu refa shai kumwona amevaa jezi ya timu nyingine, na hawawezi kulazimisha mapenzi. Wakiwa tayari wakiimba nyimbo hizi za mapambano, hilo halikudumu sana, likaja hili la polisi wa la kukabili ghasia oh nikiwa miongoni mwa waandishi walioshuhudia haya, tulikuwa na wakati mgumu kuondoa gesi ya machozi ili kupata taarifa hii kwa kina. Na hapo wafuasi wa muungano wa kodi wakatawanywa na polisi, lakini wakaanza kusanyika tena katika makundi, wakitembea kuelekea makao makuu ya tume ya uchaguzi tawi la Mombasa. Kina mama hawa wakaeleza Sauti ya Amerika kwamba aitaka kuhakikisha maandamano yamefanyika kwa amani. Tuna feel IBC haifanyi haki, na iko kwa sababu ya chama fulani, au kwa sababu ya mtu fulani. nakua tuna kuchokoza watu, tunakuja kuchokoza watu. Maandamano yetu ni ya amani, na tumebeba yeah, be bendera zetu zenyewe za amani, vitambara vyetu. Tunadai haki yetu, na hatutaki fujo, na tunaomba, tunaomba vijana wetu wasifanye fujo, wasije wengine wakatumwa wakajapa kufanyia fujo. Sisi tumekuja kiamani hapa haya yote yakifanyika, gavana wa Mombasa Ali Hassan Joho ambaye ni naibu mwenyekiti wa chama kikuu cha upinzani ODM alikuwa hajawasili, lakini alipowasili mambo yalikuwa tayari yameharibika. Watu wanane kati ya nguvuni, akiwepo spika wa bunge la kaunti ya Mombasa, na hapo gavana akasaidia kumwondoa baada ya kufanya mazungumzo na polisi. Tumemaliza, si unaona, spika ndio huyu, tunaenda naye nyumbani, hakuna so shida kusema Mombasa mmefaulu. Tumeazimia kupeleka ujumbe. Wafuasi wa kode wamesimama kidete kwamba maandamano haya yalikuwa yafanyike kwa njia ya amani, na ni kwa nini basi polisi wakatibua? Swala so hilo nimemuuliza kamanda wa polisi hapo Mombasa, Lucas Ogara. polisi na wakati tuliona polisi, tulikuwa na jukumu ya kuserve order katika town. Kweli they were peaceful. Walipoona ya kwamba tume take over the, the, the venue wakaogopa, wakati walikuwa wanataka kuenda walisita, sita, sita kutoka ndio wakakula katia gasi moja wale watashindwa na. For safety, barabara kadhaa Mombasa zilifungwa asubuhi na mapema, na wafanya biashara wengine wakikataa kufungua maduka kwa kuhofia usalama. Hawa waliozungumza na VOA wanakosoa waandamanaji wao, ukiona watu wametoka huko majengo na tauni wamekuja kufanya nini, si wafanya maandamano huko wao, hujui wanakuja kufanya nini hapa. Hakuna kitu kingine imewaleta hapa ttonzia watu tukiwa eh, na wasiwasi. Kitu ya kwanza wale tumeona hata mtaani saini wageni wageni, kwa hivyo onyesha wanasiasa wanaleta wageni wageni, kuleta kitu ya kwanza. Kama watu tumeona vijana wa Kisauni ambao ni mateja wameletwa hapa kuleta uon na sisi, ni mambo ya MBC. Hii ni fujo tu ya kawaida. Wakati Mombasa ikiwa na maandamano haya, kwingineko Nairobi, Kisumu na Kamega pia ilifanyika. Seneta wa Kakamega okay, Boni Kalwale ameripotiwa kamatwa na polisi. Kutoka Mombasa ni Josephat Kioko, Sauti ya Amerika, VOA Express.