Hizi, watu wanacheki silaha zao kama ziko, ziko vizuri, nakuja tunaondoka saa za asubuhi. Hapa Mavivi Beni, askari wa Umoja wa Mataifa MONUSCO kutoka Tanzania wajiandaa kuelekea msituni. Hapa twaingia katika magari ya kijeshi, masaa machache twaingia katika misitu, hali ikiwa kimya. Mazingira yakiwa magumu hapa katika misitu. Nazungumza naye Meja Idas Musholwa anayetuongoza katika misitu hii. Ah, unajua vita hii ni swala la professional. Sisi wa Kongo ni ndugu zetu, kwa hiyo tumekuja kuwasaidia ili kuhakikisha kwamba nchi hii inakuwa ni nchi ya amani. E, uzoefu tunao wa muda mrefu katika hii misitu, tumekuwa tukifanya operation mbalimbali mbali. Kama hapa sasa hivi unavyoona kuna challenge nyingi ambazo tunakutana nazo kuna misitu kama unavyoona hiyo, unaona kuna mito, kuna milima mi-mikubwa sana, kwa hiyo inahitaji nguvu zaidi, lakini kwa sababu tumekuwa trendi katika hali kama hizo, mazingira namna yoyote tunaendana nayo sambamba. Itamke kwamba askari hao kutoka Tanzania wako katika misitu hivi hey! Sasa siku kumi mfululizo wakisaidiana na jeshi la, la jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kuwasaka waasi wa ADF ambao wanashukiwa kuendesha mauaji, na haya ni maeneo ya Kokola kama unavyotazama. Ni kwamba hapa inasemeka kwamba waasi wa ADF wameshambulia kwa saa za asubuhi, na hivi sasa jeshi la kulinda amani la Umoja wa Mataifa kutoka Tanzania limekuja maeneo haya ushirikiana na lile la Kongo kuendelea na msako. Ni kwamba hapa tuko katika misitu ya wilaya ya Beni. Ukiona nyuma yangu, hiki ni kikosi kutoka Tanzania ambacho kimefanya zaidi ya siku kumi katika misitu Kure. Wengi wanaonekana wamechoka, lakini wenjao wa wanakuja kuwasaidia, japokuwa mazingira magumu hapa katika misitu ya Beni, na wengi huonekana kuchoka kabisa kwa sababu ya kubeba zile boksi za risasi zikiwa nzito nzito na uzito mkubwa kwa kweli safari Kaya hii ni ndefu katika misitu, lakini mbali na matatizo ni kwamba jeshi la Tanzania pamoja na makomando wa FARDC laendelea na safari hapa. Watu wanachoka, wanakaa kwanza, hakuna kuzungumuza ni kwenda tu kimya.