Kutoka studio 15 hii ni VOA Express, ni saa kumi na nusu jioni leo Alhamisi Mei 26, mwaka 2016. Katika matangazo ya VOA Express hi leo, huko nchini DRC polisi watawanya waandamanaji wanaopinga muhula mwingine wa Rais Joseph Kabila madarakani na tayari tulikuwa tumetembea mita mia tano na polisi walifika wakatusambaza, na tulikuwa tumebeba vitambaa vyetu nyeupe kuonyesha kama ni maandamano ya bila shida. Ni wananchi, baadhi ya wananchi wa DRC. Mimi ni Sunday Shomari, na mimi ni Harrison Kamau, na katika makala yetu ya hoja kwa hoja swala la, la kupewa jina la baba yake la zua hoja kubwa nchini Kenya Wakati mwingine huwa watoto wanaozaliwa nje ya ndoa, mama mababa huwa wamewakataa, mama ndo anachukua hilo jukumu la kumlea mtoto, lakini hiyo sheria limepitishwa ni sawa kabisa na ni haki. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa naye Harrison Kamau. Polisi mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo wametawanya waandamanaji waliokuwa wanapinga muhula mwingine wa rais Joseph Kabila, ambapo inasemekana mtu mmoja amefariki. Katika miji ya Beni, Bunia na Kisangani, waandamanaji wametawanywa na polisi. Wakati huo huo, katika mji wa Bukavu kumeshuhudiwa maandamano sawa na hao ya kupinga serikali ya rais Kabila wakati DRC ikijiandaa kwa uchaguzi mkuu. Hivi karibuni kumekuwa na upinzani mkubwa kutoka kwa wakongo wengi waishio ndani ya nchi, wakitaka mabadiliko katika nchi yao iliyoharibiwa vibaya na vita. Mahakama ya katiba mwezi huu ilitangaza kuwa rais Kabila anaweza kugombea tena mhula mwingine wa uongozi, jambo ambalo limezua mvutano mkubwa nchini humo. Ripoti iliyovuja kutoka ofisi ya wizara ya mambo ya nje ya Marekani inasema kuwa waziri wa zamani wa wizara hiyo, Hillary Clinton alikiuka maadili ya kikazi na kutumia anwani ya binafsi kusoma na kuandika barua pepe za kikazi wakati akiwa waziri wa mambo ya nje. Ripoti hiyo ilikusudiwa kutolewa leo lakini ikavuja Jumatano. Afisa wa ngazi ya juu kutoka wizara hiyo anasema hakuna ushahidi wowote kuwa Clinton aliomba idhini ya kutumia anwani binafsi, na hata kama angaliomba hangeruhusiwa kufanya hivyo maafisa wa serikali wanatakiwa kutumia anwani za serikali kwa sababu za kiusalama na pia kuhifadhi rekodi za serikali. Ripoti hiyo imeangazia matumizi ya barua pepe ya waziri aliyeko sasa, John Kerry, na wengine waliomtangulia Clinton kama vile Condoleezza Rice, Colin Powell na Madeleine Albright. Ripoti hiyo imefichua kasoro za muda mrefu, lakini imeangazia suala la Clinton kwa kina zaidi. Rais Barack Obama amesema kuwa baadhi ya viongozi wa kimataifa ambao amezungumza nao wameelezea kughadhabishwa na kuwepo kwa Donald Trump kama mgombea wa urais hapa Marekani mwaka huu. Obama mwenyewe pia amemkashifu bilionea huyo. Akizungumza na wanahabari kwenye mji wa Japan wa bandari wa Iseshima mapema leo, baada ya kongamano la viongozi wa mataifa yaliyoendelea kiviwanda ya G7, amesema kuwa dunia inamtazama kwa makini Trump. Trump amekuwa akiongoza kwenye kampeni za chama cha Republican kutokana na matamshi yake ya kutatanisha kuhusu wahamiaji wanaozungumza kihispania na vilevile Waislamu. Trump pia amegusia kuondolewa kwa wanajeshi wa Marekani kutoka Japan na Korea kusini na badala yake kupatia mataifa hayo silaha za nyuklia za kukabiliana na Korea Kaskazini. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, tukiendelea nazo habari muhimu za dunia. China imeonya mataifa ya kundi la G7 yenye utajiri kiviwanda dhidi ya kufanya mazungumzo yanayoweza kuharibu hali zaidi kwenye mzozo wa South China Sea. Mizo, mzozo, mizozo ya bahari ni mojawapo ya masuala makuu yanayotarajiwa kujadiliwa kwenye mkutano wa mataifa hayo wiki hii mjini Tokyo. Wakati wa ufunguzi wa mkutano huo wa G7, Rais Obama wa Marekani amesema leo kuwa viongozi wa kundi hilo watajadili kuhusu South China Sea miongoni mwa masuala mengine ya kimataifa. Mwezi uliopita mawaziri wa kigeni kutoka kundi hilo walitoa wa taarifa ya pamoja kuhusu usalama wa bahari wakati wa kumalizika kwa mkutano wao, wakieleza wasiwasi kuhusu East China Sea na South China Sea, ingawa taarifa hiyo haikutaja hai China. Beijing imelaumu kundi hilo kwa kuegemea upande mmoja. Makamanda wa uasi pamoja na wapinzani wa kisiasa huko Siria wamekiri kuwa juhudi zao za kijeshi dhidi ya rais Bashar al Assad haziwezi kushinda licha ya usaidizi wa kijeshi kutoka Rusia na Iraq. Hata hivyo, wamesema kuwa utawala huo wa Asad hauna uwezo wa kuangamiza au hata kumaliza uasi. Mizozo iliyoko Siria imeligawanya taifa hilo kwa makundi bila kuwa na dalili ya kupata suluhisho la kisiasa la kuunganisha taifa hilo. Wanadiplomasia wa Marekani wameendelea kusihi wapatanishi kutoka makundi ya waasi kukubali kuunda serikali ya muungano ya mpito pamoja na rais Assad, lakini wamepuuzilia mbali wazo hilo. Duru ya tatu ya mazungumzo ya amani mjini Jeneva ilimalizika ghafla mwezi uliopita baada ya serikali kushindwa kukabiliana na upinzani kuhusu masuala muhimu. Na Pakistan imelaumu Marekani kwa kusambaratisha juhudi za Islamabad za kufadhili mashauriano ya kumaliza mzozo ulioko Afghanistan, ikisema kuwa kiongozi aliyeuawa wa kundi la Taliban hakuwa anazuia mazungumzo hayo. Waziri wa sera za kigeni wa Pakistan, Sajat Aziz, ameambia wanahabari mjini Islamabad mapema leo kuwa maafisa wa Pakistan waliodai kuwasiliana na Taliban wamesema kuwa kiongozi huyo aliyeuawa Mula Mansur alikuwa anajitayarisha kuja kwenye meza ya mazungumzo. Mansul alikuwa akisafiria kwenye gari akitoka Iran kupitia kusini magharibi mwa Pakistan katika jimbo la Baluchistan Jumamosi, wakati silaha kutoka kwa Marekani ilipomuua pamoja na dereva wake. naendelea na ya kusafiri na VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Msikilizaji, basi ukiwa jioni hii kama unasafiri baada ya shughuli zako mbalimbali au ndio unaelekea kwenye shughuli zako nyingine mbalimbali huko mbali, na VOA Express, na moja kwa moja taarifa zetu za waandishi zinaelekea huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambako polisi imetawanya waandamanaji waliokuwa wakipinga muhula wa Joseph, Rais Joseph Kabila madarakani na kwa sasa, mtu mmoja aripotiwa kufariki dunia kwa kupigwa risasi na polisi mjini Goma. Katika miji ya Beni, Bunya, Kisangani huko nako, watu pia wametawanywa na polisi, isipokuwa katika mji wa Bukavu ambao wanasema hakuna matatizo yoyote. Tujiunge naye mwandishi wetu Asteri Malivika, anayo taarifa kamili. Maandamano hayo yaliyoandaliwa na vyama mbalimbali vya upinzani imetawanywa na polisi katika mji wa Beni. Hapa anazungumza naye. Mimi ni Kizerboka Sereka Watevwa, ninapiga simu kutoka mji wa Beni. Ndio tunasikia kwamba sasa hivi nyinyi munajificha, mumetawanyika, kulikoni? Ndiyo, sisi tumejifita tumetawanyika. Tulikuwa tumeanza maandamano kama vile tuliweza kuambia mkubwa wa mji kama tutaandamana leo, na tayari tulikuwa tumetembea mita mia tano na polisi walifika wakatusambaza, na tulikuwa tumebeba vitambaa vyetu nyeupe kuonyesha kama ni maandamano ya bila shida, ndiyo ni maandamano ya amani, na tulikuwa tukiomba tu kitu kimoja. Wamewatawanya kwa bomu ama tu kuwafukuza kwa fimbo? Ndio, wametuutawanya kwa bomu, sio kwa fimbo tu, kwa sababu ingekuwa kwa fimbo tungeweza kutembea, na tulitembea kwa miguu yetu miwili, hatukukuwa hata na kitu mikononi, ni kusema hivyo vitambaa vyeupe tu hivyo. Wao polisi wamekamata, wametusambaza kwa bomu, na hiyo wanaita bomu la krimogen, ndio wametusambaza nayo, na raia ambao tulikuwa nao uh, wote wamesambalizika kabisa. Lakini mumekuwa mkiandamana, mlikuwa Tunasema hapana kwa muhula wa tatu kwa Mheshimiwa Joseph Kabila Kabange. Vilevile vile katika muji wa Bunia nako watu walijaribu, lakini polisi wanawashughulikia naungana na mmoja wa wananchi e. wakati watu walijadili kwenda barabarani, polisi ilitawanya mjini kote na kuwasambaza. Je, kuna mtu ameumia? Ah, nadhani hakuna mtu ambaye ameumia. Katika mji wa Kisangani polisi waliwatawanya na hali imerudi tulivu. Katika mji wa Goma bado raia waendelea kupambana na polisi na huwa watu wengi wamepata majeruhi huku. Unazungumza naye Jabatiste Kasekwa akiwa katika mji wa Goma aa. Imetia mawe imetia mabasi zilo zilizoharibika wamenyangulia katika barabara, polisi na najaribu kutosha na. Lakini ni kwa nini nyinyi mliandaa maandamano? Tunaanda, tunapinga na kuongezewa kwa bwana Kabila muda wa kutawala kinyume na katiba. Lakini katika muji wa Bukavu mkoa wa Kivu ya Kusini, huko watu wameandamana bila tatizo yote. mkoa wa Kivu ya Kaskazini, gavana wa mkoa huo Jillian Paluku ali sikika akisema kwamba jimbo lake hakuna maandamano yoyote inayoruhusiwa. Ifahamike kwamba vyama mbalimbali vya upinzani na miongoni mwa mashirika ya kiraia wameandamana hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuomba muhula wa rais usiongezwe. Hoser Malivika, VOA Express, Beni. yote haya ni kupitia VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC tuelekee moja kwa moja hadi kule nchini Rwanda ambapo watafiti mbalimbali mbali na wakurugenzi wakuu wa mashirika ya viwango kutoka mataifa 17 ya Kiafrika wanasema madawa ya asili na mitishamba ya Kiafrika yana ubora zaidi kuliko madawa ya kisasa kutoka Kigali mwandishi wetu Silvanus Karemera anaripoti zaidi madawa ya asili na miti shamba kwa ujumla imekuwa ikichukuliwa kama inayotumiwa na waganga wa kienyeji na wengi huichukulia karibu na ushirikina au mazingaombo ya Kiafrika. Lakini kumbe watafiti na wakaguzi wa viwango wanasema mtazamo huu ni potofu, na badala yake wanaamini madawa haya ya asili yana ubora zaidi kuliko madawa ya kizungu. Huyu ni Mane Ibrahim kutoka Senegal. Il etait tres malade du cancer, nilikuwa na umwa saratani na kwa muda mrefu sikuweza kutibiwa na madawa ya kizungu ingawa nilifanyiwa upasuaji mara mbili lakini mwishowe nilitibiwa na madawa ya asili. Wanasema saratani haiponi, inapona, na mimi nitaendelea kupima. Takwimu kutoka shirika la afya ulimwenguni zaonyesha kwamba asilimia kati ya themanini na tisini ya wakazi wa bara la Afrika hutegemea madawa ya asili ambayo kiasi kikubwa hutokana na mitishamba. Kwa upande mwingine lakini, takwimu hizo zinaonyesha kwamba mahitaji ya mitishamba ulimwenguni yapo kati ya asilimia kumi na asilimia ishirini tu, licha ya kwamba madawa ya asili yanatibu kwa kiasi kubwa. Wataalamu hawa wanasema changamoto kubwa iliyopo ni kubadili mtazamo kwa watu walio wengi. Huyu ni Biroreni Amanda kutoka Afrika Kusini. in that, uh, watu huchanganya mambo. Kile watu hawajui ni kwamba hata madawa hayo wanayoamini na kuyatumia kutoka Ulaya, asilimia 25 ya madawa hayo yote yanayotengenezwa huko kutokana na mimea to... au mitishamba kwa ujumla not... kwa hivyo kutumia madawa ya asili not... ni kawaida not... jambo la msingi tu sure ni kuyatayarisha vyema, lakini taratibu, baadhi ya nchi zinaanza kutoa kipaumbele na kutambua umuhimu wa madawa ya asiri kwa ajili ya kutibu magonjwa sugu. Nchini Rwanda kwa mfano, serikali imekwisha tambua waganga wa kienyeji wanaotibu magonjwa wa kutumia miti shamba, lakini mkurugenzi mkuu wa shirika la viwango la taifa hapa Dr Maka Chubero Bagabe anasema bado kuna changamoto zo. changamoto iliyopo ni ukosefu wa mashine maalumu za kupima viwango vya madawa haya. Watu hutoa madawa kwa kukadiria tu, hawajui dozi ya mgonjwa na marangapi atumie dawa. Nadhani tunahitaji kuwa na uwezo wa kuhakikisha ubora, usafi na kujua dozi, ili kupunguza hatari kwa afya ya mtumiaji. habwa igasukurwa igakorwa dozi kugira ngo. Kwa ujumla, wataalamu hao kutoka mataifa 17 ya kiafrika wanaamini sekta hii bado inakabiliwa na changamoto kubwa, na bila watu kubadili mtazamo huo juu yake itakuwa vigumu kufika kulewa na kuenda. Silvanus Kremera, VOA Express, Kigali. <mimu> Mskilizaji, usikose kujiunga nasi katika makala ya Viji Mambo Jumamosi hii katika matangazo yetu ya jioni saa kui na mbili unusu saa za Afrika ya Kati na saa moj unusu saa za Afrika Mashariki. Unitafutia biboanioe ndio tuweze kupata watoto haraka haraka. Viji Mambo ni makala ambayo huangazia habari zisizo za kawaida, ambapo pia huwa tunaangalia vituko, maajabu, sarakasi na hata vitimbi vya wiki oh yeah. Ekumbuka ni Jumamosi hii hapa katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, oh. Asante sana, mambo hayo basi unayapata kwenye viji mambo, na hivi sasa, ikiwa ni VOA Express. Msikilizaji, unasafiri na VOA Express, ikiopeleka kwenye maeneo mbalimbali mbali. Basi jioni hii au alasiri hii baada ya shughuli zako leo, ni Alhamisi. Tunaangalia vitu gani leo Alhamisi? kama Lucky Dube anakuja kwa staili zake za kiafrika kusini tena katika mtindo wa, wa rege tupate Lucky Dube, ikiwa ni mambo ya Alhamisi. Tunakumbusha siku za nyuma mambo yalivyokuwa yakitamba, ni throwback. sasa ilete mambo hayo Sana, mambo hayo nakwambia, nakuambia, Lucky Dube anasema my good girl, anasema kwamba nitakukumbuka utakapokuwa mkubwa na uniache mimi. Na kwa kweli Lucky Dube kaacha yule binti, lakini sasa pia anachorombosha miziki ya reggae sasa hivi. Ndani mimi nimeingia pa studio na furahia sana wimbo, basi ndipo mambo yalivyo, ni ndani ya, ya VOE Express kutoka Marekani. Naam, sasa tunaelekea kwenye makala yetu ya hoja kwa hoja, ambapo wamuzi mahakama ya Kenya kwa kila mtoto anayezaliwa nje ya ndoa ana haki ya kutumia jina la baba yake limezua hisia ya tofauti miongoni mwa Wakenya. Hebu tusikilize. Sikubaliani nao kwa sababu wasichana wetu si sisi kina mama wa zamani, ambao twajua kufikia siku fulani mwezi ukiandama, nitakuwa mimi napata periodi yangu na nitaendelea nijue itamalizika siku fulani. Wasichana wa siku hizi hajui hata zile deti zake za kupata hizo ada ya kimsichana, ajiendea tu alafu badala ya hapo ataenda lala na Charo, kumbe siku ile ya Charo ndio mimba imeingia. Yeye hajui aende akalale na Osman, kumbe siku ile Osman akilala naye yeye mimba ya Charo sasa atashika, ni Osman. Lakini Osman ni mwerevu, akijua Fatuma na mimba, ataenda mruka, aseme mimi nilikupata una mimba wewe, vile ambavyo tangu jadi watu wanaendelea. Mi naona ni muhimu, kwa sababu watoto hawatengwi na hawaonewi. Ha, hii sheria kuna mahali itawafinya watu wengine, hasa hao watoto wenyewe wanaozaliwa. Kwa mfano mtoto huyu anaitwa na jina la baba na yule baba alikuwa mpita njia na pengine hata hawezi kupatikana, hata wakati wa hiyo basi inayohitajika hawezi kuonekana mtoto. Isitoshe, mara nyingine, wakati mwingine, huwa watoto wanaozaliwa nje ya ndoa hawa mababa huwa wamewakataa mama, ndo anachukua hilo jukumu la kumlea mtoto. Nakubaliana nayo, lakini tatizo linatokea mahali ambapo yule mwenye kupachika mimba ndio anakataa. Lakini hiyo sheria limepitishwa ni sawa kabisa na ni haki na iko sawa, ni haki kwamba mwenye kupachika mimba ndio baba mtoto, sio mlezi, yeye ndiye apatiwe jina, isipokuwa tu sisi wanaume ama wanaume ndio wanakataa kwamba kulea mtoto, kama kile kiumbe ile damu yake anaikimbia yeye mwenyewe, ama kina mama nao wanakimbia mkatazole bwana haki yake. Lakini kidangu mimi naona hata kama ni bibi nimempachika mimba amekimbia hanitaki, yule mtoto ni, ni, haki wow. Kwamba oh. Ni wangu mimi, si yule mlezi. Ingekuwa ni sawa kama ingekuwa yule baba anajulikana ni fulani, basi ingekuwa ni sawa, ingekuwa inakubalika rahisi. Lakini vile ninavyosema, mara nyingi madada wengi wanakuwa hawana mwanaume mmoja na kufikia kipindi cha apate mimba hata wakati mwingine naweza kumpata ua amepata mimba kweli dada, lakini the baba yule mtoto hamjui. Hakuna anakuambia mimi na utakubana mimi ukatana na mimi hakuna mwanamke ambaye hajui baba mtoto ni nani. Hata kama ni wanaume nitakuwa kuko nao wawili, lakini lazima unajua hiyo mimba mimba uliibeba, ama hata kama ni kumi hiyo mimba uliibeba uliokota wapi? Unajua kabisa katika hilo swala, so la, la birth certificate ama vitambulisho kimoni yangu ni kwamba tunaomba serikali iwe itaweza kuangalia njia ya kusaidia hawa watoto ili wasiweze kutatizwa, maana atakuwa amekuja amepata mahali kuna kazi na ni mpaka basi, ama pengine ni mpaka hiyo ID, na aweze kuwapata shida kwa sababu ya kuwa mpaka lile jina la yule mzazi wake ambaye hamjui, itakuwa ni kama kumwonea. Sasa kama tatizo ni kwenye kupeana vitambulisho, na basi serikali itafute njia ya hawa watoto iwape basi, lakini kama ni kumwandika yule, utamwandika utampata wapi? Naam, na katika makala yetu ya kama huna kazi tutazungumza na mkazi wa Kampala Semugenyi Suleiman akieleza zaidi. aweze kufanya apate pesa. Akipata pesa kidogo kidogo, kwa a kwa marafiki au kwa familia, kama kuuza hizi tuna hizi mobile phone kwa aeau biashara zingine kama nguo za mitumba ka kuuza nyanya matoke na nnaa biashara zingine hapa, anaweza kwenda kwa sokoni, ukauza ukauza maharage, kauza matoke au wa kimogo bananas, nikua na mahindi, unaenda kuko kwa vijijini, ukanunua biashara vyakula Naam, msikilizaji, ni wakati mwingine ambao tunakuletea yale yanayovuma kwenye mitandao hii. Leo namuona BMJ Muridhi yuko standby kabisa hapa ndani ya studio akiniambia kwamba baadhi ya mambo ambayo yanayamulika leo katika mitandao ni kinyang'anyiro cha matokeo ya mchezo wa soka nchini Tanzania. Vilevile anaripoti kuhusu Rais Barack Obama anamaliza muda wake na kustaafu sasa. Je, atakwenda kuhamia wapi mwaka ujao? BMJ Mridhi, lete mambo. Bila shaka, sande, ni kweli kabisa ulivyosema. Ni habari kuhusu klabu cha soka cha Yanga kutoa ubingwa wa tatu kwa msimu huu baada ya kunyakua kombe la shirikisho wa kuichapa Azam kwa mabao matatu kwa moja zimeendelea kuvuma sana mitandaoni. Mchezo huo ambao ulifanyika jijini Dar es Salaam uliohudhuriwa na mashabiki wengi walioshuhudia timu ya Yanga iki ipata ushindi eh, kupitia kwa magoli ya mshambuliaji Hamisi Tambwe aliyefunga, ah, bao la kwanza katika dakika ya tisa ya kipindi cha kwanza, kisha akaongeza la pili kwa dakika ya 47 kwa kipindi cha pili. Sasa kwenye mitandao kumewaka moto sandi, kwa sababu wengi wa mashabiki wanaelezea kuridhika kwao, ah, kama Ben Wanga huyu anayesema, hongera sana Yanga, mshambuliaji wenu Hamisi Tambwe alinifurahisha sana kwa ustadi wake. Uh, Kalifa Muhamed uh, anasema hivi kwenye Facebook, Yanga uh, mukutuaibisha, endeleeni kupeperusha bendera yetu kabisa kabisa. Naye Magi Kariuki anasema yuko mjini Nyeri huko nchini Kenya. Inaonekana mchezo huu ulitizamwa karibu en, eneo mnuzima lote, sio eh, mm, pale tu Tanzania mm, huyu ako kule Nyeri nchini Kenya, anasema nilipenda sana gemu yenu naye Kasim Mwamunga wa Morogoro Tanzania asema hivi, mimi nadhani Azam walionewa, sikupendelea vile referee aliwatendea wachezaji hao, lakini ninaamini kwamba sikubali kushindwa, si mshindani. Ni Kasim Mwamunga huyo akiwa Morogoro Tanzania. Ni watu wengi sana ambao wameendelea kutoa hongera na wengine kusema hawaridhiki na yale yaliyotokea. Na katika habari zingine kama ulivyotaja Sande ni kwamba wakati Rais Barack Obama akielekea mapumzikoni, kwa sababu baada ya kustaafu mwaka ujao familia yake uh, imeitahamia katika nyumba ambayo wamekodisha kule, ambayo ni nyumba ya kifahari karibu kilomita tatu kutoka hapa tunapotangazia, wakati uh, karibu pia na ikulu ya White House. Na kwa kifupi ni kwamba amekondisha uh, nyumba ya futi elfu mbili elfu nane na mia mbili mraba na ambayo ina dhamani ya dola milioni 4.3, na iko katika eneo liitwalo Kalorama hapa Washington DC. Sasa habari hizo zimeendelea kuzua mazungumzo sana kwenye mitandao. Kama Robert Charles anasema hivi kwenye Facebook, kama ingewezekana mimi ningependa kuwa jirani wa Obama. Dona Berth anasema sina hakika kama hii ni habari muhimu, hata akiishi wapi au wapi, maisha yataendelea tu kama kawaida. James Mwema anasema ni mtaa poa, lakini mimi singependa kuishi karibu na Obama kwa sababu uh, walinda usalama wa Secret Service watakuwa ni wengi sana. Msikilizaji, ni hayo tu ambayo tumeweza kukusanyia kutoka meza ya yavumayo mitandaoni, kwako Sunday zoni. Habari kwa muktasari. Polisi mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia mwa Kongo watawanya waandamanaji waliokuwa wanapinga mhula mwingine wa rais Kabila. Ripoti iliyovuja kutoka ofisi ya wizara ya mambo ya nje ya Marekani inasema kuwa waziri wa zamani wa wizara hiyo, Hillary Clinton, alikiuka maadili ya kikazi kwa kutumia anwani ya binafsi na rais Barack Obama amesema kuwa baadhi ya viongozi wa kimataifa ambao wamezungumza nao wanaendelea kughadhabishwa na kuwepo kwa Donald Trump kama mgombea wa urais hapa Marekani. Nam, tunakushukuru kwa kusikiliza alasiri hii leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kutia matangazo haya, msimamizi Mary Mgawe, mwelekezi Dwayne Collins, mimi ni Sunday Shomari na mimi ni Harrison Kamau, tunakuaga kutoka Washington DC. Tunakutakia wote alasiri njema na kwaherini.