Waziri wa utalii Najib Balala wamekutana na na wadau wa sekta ya utalii huko Pwani kujadili mikakati ya kuboresha utalii katika eneo hilo kwa ushirikiano na serikali za ugatuzi. Tutafanya kazi kwa ushirikiano na serikali za kaunti. Baadaye tutakutana na magavana wote ili kuzindua bidhaa mbalimbali za kitalii zinazopatikana katika kaunti zao, na hiyo ni hatua nzuri sana ambayo tumechukua hii leo. Kwa hiyo tunatengeza ushirikiano, ushirikiano ambao serikali kuu itatekeleza majukumu yake, serikali za kaunti zitatekeleza majukumu yake, na pia tuko na mashirika ya kibinafsi. Kila mtu afanye majukumu yake. Katika mkutano huo uliohudhuriwa na washirikishi wakuu katika sekta hiyo ya utalii, ukanda huo wa pwani, pia wamezungumzia swala la kuboresha safari za ndege katika uwanja wa kimataifa wa Moi huko mjini Mombasa. Waziri Balala amekana madai kwamba serikali kuu ilizinyima kampuni za ndege za kimataifa vyeti vya usafiri wa moja kwa moja hadi katika uwanja huo unaotegemewa sana eneo hilo. Waziri ameongeza kuwa umeweka mipango ya kuongeza kuo, safari zaidi za ndege ifikiapo mwezi Julai mwaka huu. That... nataka kuweka wazi kuhusu taarifa kwamba serikali inanyima kampuni za ndege vyeti vya usafiri kuja hapa Mombasa. Hiyo sio kweli. Wakati wowote kampuni ya kimataifa akitaka kuja hapa Mombasa, tuko tayari, bora tu wawe wamefuata kanuni zinazohitajika. Sisi tunawakaribisha. Tunatoa shukurani zetu kwa kampuni za ndege kama ile ya Ethiopia, Turkish Airlines kutoka Uturuki na Rwanda airline kutoka nchini Rwanda. Takriban ndege 24 zinakuja katika uwanja wa Mombasa kila wiki. Kuhusu suala la usalama, waziri amekosoa idara hiyo kwa kile alichokitaja kama kujenga picha mbaya ya mji wa Mombasa kwa kutoa taarifa za kijasusi zinazotishia usalama wa eneo hilo. Balala amekashifu maafisa wa usalama kwa kuweka wazi taarifa kuhusu washukiwa wa uhalifu kila wanapokamatwa, akisema hatua hiyo inatia dosari mji huo. Unapokamata gaidi haisaidii unapoweka hizo taarifa wazi kwa umma, kwa sababu unaleta uoga katika eneo hili. Hayo mabango yaliyoandikwa heti kuna vijana unaotafutwa na idara ya usalama Mombasa haileti msaada wowote kwa mji huu. Tuyaondoe hayo mabango, kwani tunaweza kuweka usalama bila hata kuweka wazi kwa umma. Mkutano wa leo baina ya wadau katika sekta ya utalii pwani unatarajiwa kubadili sekta hiyo iwapo mikakati iliyotajwa itatekelezwa. Wakati huo huo, serikali kuu inasema imetenga takriban shilingi milioni mia mbili kujenga sehemu maalum ya kuegesha meli katika bandari ya Mombasa, ili kuongeza idadi ya wa watalii wanaozuru mji huo kupitia baharini. Nikiripotia sauti ya Amerika kutoka hapa mjini Mombasa nchini Kenya, jina langu ni Salma Mohammed.