Jaji mkuu Gerdau Gustav Kam wa Burkina Faso alitangaza hukumu hiyo. Mahakama ilimkuta na hatia bwana Habre kwa kuhusika moja kwa moja kuamuru watu kuwekwa kizuizini, kuwaua, mateso na ukiukaji mwingine dhidi ya watu waliotambuliwa kama wapinzani wa utawala wake. Jaji Kam alisema Habre alisimamia miaka minane ya ukandamizaji. Makundi kutetea haki, ya kutetea haki yanasema Habre alihusika na mauaji takriban du statut de torture l'article. Wakati wa kutoa hukumu, jaji Kam alisema Habre alibuni na kuendeleza mfumo wa kutohofia kushtakiwa na vitisho kama ndiyo mwenendo wa kisheria alikuwa mkuu wa utawala uliokuwa na mashtaka mengi kiasi kwamba yeye mwenyewe aliwageuka maafisa wake mwenyewe. Waathirika wa utawala wa Habre na wana familia wa waathirika waliokuwepo mahakamani jana Jumatatu, walilia na kusherekea baada ya Habre kuhukumiwa kifungo cha maisha. <laughs> Anasema tumeshinda kwa uwezo wa Mungu, alisema mwanamke mmoja ambaye mumewe alikuwa mtumishi wa serikali ya Habre aliwahi kufungwa na kuteswa. Bwana huyo alifariki kabla ya kesi hiyo kuanza. Anasema sina maneno ya kusema simba mwanamume ambaye alijiona kama mungu hapa duniani, leo ameangushwa. Bwana Habre hakusema lolote, alikunja mikono yake pamoja na kuwapungia wafuasi wake pale alipokuwa akiondolewa mahakamani. Habre alikimbilia Senegal mwaka 1990 baada ya kuondolewa madarakani katika mapinduzi. Kesi dhidi yake imechukua zaidi ya miaka 20 kuendeshwa. Mahakama maalum ya Umoja wa Afrika ijulikanayo kama The Extraordinary African Chambers iliundwa mwaka 2013 kulingana na mfumo wa kisheria wa Senegal na kufadhiliwa na ujumuiya ya kimataifa. Miongoni mwa wale waliotoa ushahidi ni watu 69 walionusurika wakiwa kiziuzini na kukumbwa na ukiukaji, ikiwa ni pamoja na mwanamke mmoja ambaye Habre alipatikana na hatia ya kumbaka mara nne mawakili wa Habre wana siku kumi na tano kukata rufaa dhidi ya uamuzi huo.