Mapema leo, muungano huo wa upinzani nchini Kenya uliwateua maseneta James Orengo, Johnson Muthama na wabunge Selis Miu, Mish Mboko na Abdikadir Aden e, kama wajumbe wa kufanya mazungumzo na mrengo wa Jubilee ambao ndio unaotawala e, kujadili swala nyeti kuhusu hatima ya makamishina wa sasa wa tume ya uchaguzi na mipaka ya IBC. Kabla ya uteuzi huo kiongozi wa muungano wa Cord Raila Odinga aliambia Sauti ya Amerika kwamba alipokutana na Rais Uhuru Kenyatta kwenye ikulu siku ya Jumanne, wawili hao walikubaliana kwamba pande zote mbili zitatoa wajumbe wa tano kila moja ili kujadili suala hilo. Tulikubaliana tu sisi tuliwaeleza, atisi tungependa maneno ifanywe kuwe na kamati maalum ambaye kile upande imeteua watu tano tano, tuliwapatia, Yeah, hii pendekezo na hawakupinga, lakini sasa rais Uhuru Kenyatta anasema hakuna makubaliano kama hayo yaliyofanyika katika ikulu. Huyu hapa msemaji wa ikulu Manoa Isipisu akizungumza na Sauti ya Amerika muda mfupi uliopita. no The president has clearly said any discussions around the IEBC or any other constitutional body has to be done within, uh, within the confines of the law. We don't follow the law when it's... Anasema happens. hakuna makubaliano kama hayo ambayo yalifanyika. Hatufanyi mambo eti kwa sababu Odinga amesema. Rais amesema wazi wazi kwamba mazungumzo yoyote kuhusu IBC au tume nyingine yoyote ya kikatiba ni lazima yafanyike katika misingi ya sheria. Hatufuati sheria wakati inaegemea upande wetu na kuitupilia mbali wakati haitupendezi. Kauli hiyo ya msemaji wa Ikulu inaenda sambamba na aliyoyasema Rais Uhuru Kenyatta wakati alihutubia taifa kutoka uwanja wa Afraha Stadium mjini Nakuru hiyo jana kwenye hafla ya maadhimisho ya miaka hamsini na tatu tangu Kenya kupata uhuru wa ndani. Haiwezi kuwa ya kwamba mambo lazima iende vile mtu mmoja au watu wachache wanataka. Lakini CORD inashikilia kwamba endapo Jubilee haitatoa orodha ya wajumbe wake e, basi itaendelea na maandamano ya kushinikiza tume hiyo ya IBC kung'atuka kama ilivyopangwa siku ya Jumatatu tatu, ianze mazungumzo kuanzia e, Ijumaa hii ku, uh, ili tuweza kuahirisha maandamano ambayo imepangwa ii Jumatatu tatu wiki ijayo. Misimamo mikali iliyoshikiliwa na pande zote mbili huenda ikaendelea kuchangia hali ya taharuki ambayo imekuwa ikishuhudiwa kwa majuma kadhaa nchini Kenya tangu upinzani kuanza kufanya maandamano ambayo yamepelekea makabiliano makali na polisi na kusababisha vifo, majeraha na uharibifu wa mali. BMJ Mridhi, Sauti ya Amerika, Washington.