Kwa mujibu wa mashuhuda wa tukio hilo ambao wapo katika kile kijiji, tumezungumza nao, wamesema kwamba watu hao walikuwa wamevaa nguo za kawaida, na wakati wanawahoji wale watu kuhusu watoto wao, tunataka watoto wetu, walikuwa wanaongea Kiswahili cha kawaida fasaha kabisa. Kwa hiyo inaonyesha watu hao ni watu ambao wamezoeleka pale kwenye kile kijiji, na muda mwingine walikuwa kabisa wakitaja wakita majina, walisema ni Kidadi ndio aliwahoji watoto. Kwa hiyo ina maana pale wana uzoefu pale kijijini mpaka inafika hatua wao wanafahamu majina ya watu. Na kwa upande wa mapambano, pengine unaweza kuturudisha nyuma kidogo, tunafahamu kwamba kuna wakati mwaka jana yalitokea mapambano kati ya polisi na baadhi ya watu katika eneo hilo e, la Amboni. Hatimaye polisi wakaondoka, ikabidi liingie jeshi. Sasa hivi tena inasemekana mkuu wa majeshi ameingia eneo hilo pamoja na mkuu wa polisi. Wao kwa upande wao wanaeleza nini kufikia hatua? Je, kuna chochote ambacho kimeonekana labda kama ni shughuli za kijeshi zikiendelea katika eneo hilo au nini ambacho kinazungumzwa? Ah, kwa kweli shughuli za kijeshi zinaendelea katika maeneo yale. Binafsi, jana alivyokuja kiongozi huyo Jenerali Davis Mwamunyange, akaja na mkuu wa polisi IGP Ernest Mangu, akaja na naibu waziri wa mambo ya ndani Hamadi Masauni, walivyokuja wakahani katika kile kijiji, na walipomaliza kuhani pia tuliambatana nao mpaka kwenye mapango ya Amboni wakaangalia hali ya usalama pale, lakini tulivyofika pale tulishuhudia wanajeshi walikuwa pale wameimarisha ulinzi wa kutosha kabisa. Lakini walichokizungumza kwa ujumla, viongozi hao wamesema serikali iko katika msako na itahakikisha watu hao wanatiwa mikononi na pengine mpaka sasa, kwa sababu ulikuwepo lile eneo, kuna shughuli zozote ambazo zimeonekana za mapambano? Kwa mfano kama ilivyokuwa mwaka jana walipambana kwa silaha wanajeshi na hawa watu, kuna mapambano yoyote au wanajeshi walikuwepo tu kuimarisha ulinzi? Hakukutajwa kwamba kumekuwa na mapambano yoyote, ah, kwa kweli hakukutajwa kwamba kuna mapambano yoyote. Na leo nimefika katika kijiji kile cha Kibatini, nimefika pale, nimekuta wananchi wa eneo hilo wanafungasha mizigo yao, wanahama lakini kubwa, wamesema sisi tunahama kwa sababu jana tuliahidiwa na jeshi la polisi kwamba tutaletewa ulinzi, lakini cha kushangaza, mpaka sasa hivi hakuna ulinzi wowote. Kwa hiyo sisi tunaogopa, tunaamua tuhame tuta, yani kila kitu mashamba yetu vitu vyetu vingine tutasamehe, lakini sisi eneo hili hatukai tena. Na wananchi hao wanaondoka kwenda wapi? Tunafahamu wengi wao pengine ni familia, wana watoto, wanawake zao. Ah, tumezungumza nao wananchi wale wamesema kwamba sisi hatuna hapa kwenda, ila tunaenda kuomba kwa majirani zetu kwa ndugu zetu twende tukakae pale. Lakini leo pia tumefika pale na mheshimiwa mbunge wa jimbo la Tanga mjini Musa Mbaruku, yeye amesisitiza kwamba serikali ifanye mpango, iwatafutie eneo ambalo wataenda kukaa, kwa sababu kwenda kujistiri kwa ndugu tu na una vyombo na una watoto, inakuwa sio vizuri.