Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza pia katika mita bendi 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam inayowakaribisha hii leo. Ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Mary Mgawe. Kundi la wanamgambo la Boko Haram limeshambulia kusini mashariki mwa Niger na kuua wanajeshi 34 na, na kujeruhi wengine 67. Shambulizi hilo lilizuka jana mchana wakati ambapo maelfu ya wapiganaji wa Boko Haram walipoelekea Boso na kuchukua magari yaliyokuwa na silaha nzito. Wapiganaji hawa wa Boko Haram walitumia silaha nzito hata kabla ya kuingia kwenye mji huo. Wanajeshi wa Nigeria walilazimishwa kuondoka katika kambi yao kilomita ishirini mbali na mji ili kujiandaa kusaidia vikosi vya ulinzi na usalama, baadaye vilichukua tena udhibiti wa mji. Wanajeshi wawili wa Nigeria ni miongoni mwa waliouawa. Washambuliaji walichukua magari yenye silaha nzito na vifaa vingine. Hivi sasa watu bado wanaishi katika hali ya wasiwasi kufuatia shambulizi hilo, ingawa mji uko kimya. Wanamgambo wa Taliban wamefyatuliana risasi katika mahakama mashariki mwa Afghanistan Jumapili na kuua watu watano na kujeruhi wengine kumi na tisa. Maafisa wanasema mwendesha mashtaka mpya aliyeteuliwa alikuwa ni miongoni mwa waliouawa katika shambulizi huko Puli Alem, katika jimbo la Logar kusini mwa mji mkuu wa Afghanistan, Kabul. Wote washambuliaji watatu wameuawa na vikosi vya usalama vya Afghanistan. Kundi la Talibani limedai kuhusika na shambulizi hilo, likisema kuwa ilikuwa ni kujibu mauaji ya watu sita yaliyofanywa na serikali na ya wafungwa mwezi Mei. Jeshi la Siria limeendelea kuelekea kaskazini mwa jimbo la Raka, makazi ya kundi la kiislamu lililojitangazia kujitawala nchini Siria na nchi ya Iraq. Kwa mara ya kwanza jeshi liliingia Raka Jumamosi. Shirika la kutetea haki za binadamu lenye makao yake Uingereza, Syria Observatory for Human Rights limesema vikosi vya Siria vimefika kwenye mpaka unaosimamiwa vyema katika jimbo la Raka, huku vikiungwa mkono na mashambulizi ya anga ya Rasia. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapa Washington DC. Kura za maoni za hivi karibuni zinaonyesha kuwa wagombea wa urais wa Peru Keiko Fujimori na Pedro Kuzinski wako sambamba katika uchaguzi. Fujimori mwenye miaka 41 ni mtoto wa kike wa rais wa zamani Alberto Fujimori, anatumikia kifungo cha miaka 25 kwa ukiukwaji wa haki za binadamu na rushwa wakati wa utawala wake. Mgombea Kuzinski mwenye miaka 77 ni mchumi wa zamani wa Benki ya Dunia. Wagombea wote ni wakonservative. Kezinski aliwahi kumwidhinisha Fujimori mwaka elfu mbili kumi na moja alipokuwa anagombea urais katika kipindi cha kuondoka madarakani Rais Olanta Humala, kama ilivyokuwa katika miaka ya nyuma. Iran leo Jumapili imepinga ripoti ya wizara ya mambo ya nje ya Marekani kuiweka nchi hiyo katika orodha ya nchi zinazodhamini ugaidi. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Iran badala yake alisema Saudi Arabia, ambayo ni mshirika wa Marekani, ndio kiongozi wa kufadhili harakati za ugaidi na kudai kuwa Washington imebadilisha jicho la lawama za kisiasa na kifedha kutoka Saudi Arabia. Anasema wakati washirika wengine wa Marekani wanaunga mkono kundi la Daesh na makundi mengine ya kigaidi, jamhuri ya Kiislamu ya Iran iko mstari wa mbele kupambana na ugaidi katika nchi za Siria na Iraq. Barabara kabisa, msikilizaji, popote pale ulipo, na kuamkua na kukukaribisha kwa mikono miwili kwa kipindi chetu cha salamu na muziki. Mimi jina langu ni BMJ Mridhi niko hapa studio studio nambari 15 hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika eh, nikiwatangazia kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC, na shukuru nyote ambao mnaendelea kutusikiliza na hususan wale ambao wametuma salamu zao nasi tutaweza kuona kama tutaweza kupeperusha baadhi ya hizo salamu na zingine tutaweza kupeperusha wakati mwingine. Na sasa msikilizaji, bila kupoteza wakati, naona yule ambaye ana bahati ya kutufungulia eh, kipindi chetu leo cha salamu na muziki eh, bila shaka ni huyu msikilizaji anajulikana kama George Ilagila akiwa huko Kahama, Tanzania Anasema hivi, zangu salamu na penda ziwafikie Fikiri Dalio Gakala, Zakaria Mapinda na Lugembe Masila, uh, wote wakiwa Shinyanga. Ujumbe, tutunze chakula kwa sababu njaa ipo. Ni George Lagila huyo mkazi wa Kahama, Tanzania, akituma salamu zake na pia kutoa ujumbe kwa wasikilizaji hao, na fikiri hao ni ndugu na marafiki. Nazo hizo salamu sina shaka zimewafikia. Naye akimu Romeo Zunga kwa majina, anasema anajulikana pia kama Ismaeli Pairo Zunga toka huko Goma, DRC. Anasema salamu zangu ziwafikie Waislamu wa Ruchuru Kiwanja na vilevile ulimwengu wote kwa jumla. Asante sana VOA kwa kazi zenu mnazozifanya. Nasi kwa kusema asante kwetu, nasi pia tunashukuru eh, kwa sababu tunafurahi kwamba mnaendelea kutusikiliza eh, mkiwa katika maeneo hayo eh, hususan hawa wasikilizaji wetu walio katika maeneo ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Uh, tunawapungia mkono, tunasema endelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika uh, kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington. Uh, tunafurahi sana kuchukua salamu zake huyu Osman Sombe anasema, uh, yuko kule Thika nchini Kenya, anasema zangu salamu, ningependa zimwendee mamangu Jennifer Mnagudi akiwa uh, Bogobero huko Uganda na ndugu zangu Sale na Abdel wakiwa huko Webuye nchini Kenya, ujumbe mla nawe hafi nawe ila mzaliwa nawe. E, bila shaka ujumbe huo umewafikia hao ambao wametumiwa salamu hizo na Osman Sombe akiwa kule, e, mjini Thika, e, katika barabara ya kutoka Nairobi ukielekea huko Nyeri. Hapo ametulia tu akisikiliza redio yake na kusikia kwamba salamu hizi zimeweza kuwafikia wale ambao amewajulia hali naye. Emmanuel Jacktan kutoka Dodoma Tanzania asema salamu zangu ziwafikie Peter Lubi Sambula akiwa huko Dar es Salaam na vilevile Benjamin Rafael akiwa chuo kikuu cha Mkwawa Iringa, pamoja naye Musa Musuya, Musa Musuya akiwa chuo kikuu cha Dodoma. Anasema ujumbe ni kwamba nawatakia masomo mema. Ni ujumbe huo Iwapo unafikiri hukusikia ni nani aliyetuma salamu hizo, na labda umesikia jina lako limetajwa, basi kukukumbusha tu ni kwamba huyo alikuwa ni Emmanuel Jackson akiwa kule Dodoma, Tanzania. Na kabla hatujapata kibao cha kwanza kabisa cha muziki katika kipindi hiki cha leo, hebu haraka haraka nisome salamu hizi zake Mbaga Karimu akiwa huko Mbezi, Dar es Salaam, Tanzania, anasema hivi natuma salamu zangu za kwa Nyanda Mayala, Kariko Mshana, Ramadhan Kata, Hamza Jafari Kombo na vilevile vile Basila binti Kimario. Anasema pia, nina ujumbe nataka kuambieni, tudumishe amani ili tuwe salama wakati wowote wa. Basi kwa salamu hizo za Mbaga Karimu akiwa huko mbezi Tanzania, mimi naona ni wakati mwafaka, ni wakati ufaao kuweza kupata kipande cha muziki. Namwona sasa mwanamuziki Raymond anasema na kutafuta kiki, sijui anamtafuta afya vo. Tusikie kiki, unatafutwa na mwanamuziki ni Raymond. Unasikia chini kwa chini, ngoma hiyo inakuja namna hii akitoweka hapo chini kwa chini, ni mwanamuziki Raymond anasema, na kutafuta kiki, anataja majina. Msikilizaji ametaja majina mengi, ambayo nafikiri ni majina ya wale wanamuziki ambao labda amefanya kazi nao, au pia wale wanamuziki ambao anawaenzi kwa sababu labda wamechangia katika kuhakikisha kwamba ameingia kamili kabisa kwenye taaluma hiyo ya muziki. Na ni mwanamuziki huyo ambaye amepamba sana, ameanza kuvuma sana, anajulikana kama Remand. Na tukitoka kwa maswala hayo ya muziki kwa sasa hivi, e, lakini usiondoke kwa sababu tutakuwa na burudani nyingine hivi karibuni. A, muda si muda tutaweza kukuletea kibao kingine, lakini kwanza, hebu ni angalia angalia hapa kwenye mitandao nione ni nani wengine wametuma salamu. Msikilizaji wengi sana, watu wengi sana, maelfu kwa maelfu nakwambia, wametuma salamu zao kupitia ukurasa wetu wa Facebook na wamesema wangependa sana iwapo tutaweza kupata nafasi tuzisome salamu hizi. Nami bila kupoteza wakati, mimi naendelea hapa na hizi salamu. zake ni Breth Lucas Mahuvi anasema ako Ilunga, Iringa, Tanzania. Natuma salamu zangu kwa Mahuvi Zungu Lamjin anasema hashtag Regina Patrick hashtag Ebeneza Venta, hashtag Basila binti Kimario na Ayubu Mbembati, ujumbe tukumbukane kupitia VOA Swahili. Haya, msikilizaji, bila shaka mimi mwenyewe nafurahia ujumbe huo eh, kwa sababu naona wasikilizaji wengi kabisa wanafurahia sana wakati tunaporusha matangazo yetu moja kwa moja. Uh, kuwafikia na sisi tukitangaza kutoka hapa uh, studio zetu, studio nambari 15. Naye Sayenda Mabula Magesha anasema yuko wapi? Kule Tanga Tanzania, anasema ningependa salamu zangu zimwendee Sayi Malangwa, Buziku Lenga, Chapati Festo Majani, Padri Moshi, Selemani Kajori akiwa uh, ni pamoja na Bogoshi Jagira, uh, Juma Ngoyela Gunze Jeta, Emmanuel Butogwa na, na huyu Mwalimu Mwilo, wote wakiwa Nkololo, Bariadi huko Tanzania. Ni nani huyu? Ni Sayenda Mabula, Mabula Magesha ukiwa huko, uh, huliko huko Tanzania, unasema uko Muheza huko Tanzania. Na tukitoka kwa huyo msikilizaji, hebu tuone ni nani mwingine huyu, anaitwa Ng'oko Innocent anasema na wasalimu wa Tanzania wote, nawasihi tuipende nchi yetu. Bila shaka ni ujumbe mwafaka kabisa ambao ameutuma wa kwa watanzania wote, na tumai ni wote popote pale walipo, na ujumbe pia ni safi kabisa, asema penda nchi yako. Uh, Sandu John anasema salamu zangu zimwendee Ntugwa Ingulu akiwa Igunga na Aber Donald Mwandu akiwa Dar es Salaam. Uh, mwingine hapa ni Keisi Ahura natuma, uh, salamu zangu kwa kakaangu Eli Elaija na wa mjini Horma, magharibi mwa Uganda, na mkosa sana sana, yaani kwa kimombo anasema I miss you big time, namkosa sana sana mimi KC wa Kitoro, EBB Airport na anasema shukran, shukran sana. Hamisi Gunda ako huko Mmoro anasema salamu zangu za zimfikie mama yangu mzazi anaitwa Grek Babat na mwanangu Ikram Hamisi ambao wanapatikana kule Dar es Salaam, Tanzania. Na kabla ya ngoma ya pili hapa, naona Malik Henry Mulonga wa Kalemei DRC kule Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, anasema zangu salamu ziwafikie watu wa familia yangu, wakiwa ni pamoja na Jafari Malik Sifa Asumani mke wangu Zuena Malik na watangazaji wote wa Sauti ya Amerika, uh, ikipasua mawimbi pande zote za dunia. Nasi hapa katika Sauti ya Amerika bila shaka tumepokea salamu hizo. Malik Henry Mulonga, ukiwa huko DRC, tunashukuru sana kwa kuweza kutukumbuka. Pia hapa Sauti ya Amerika hata sisi ufurahia sana wakati uh, tunapotumiwa salamu, tunajua kwamba tuko pamoja. Eh, katika kazi hii yetu ya utangazaji, kwa sababu ni lazima tunapata mashabiki, basi bila kupoteza wakati, naona mwanamuziki Abdu Kiba anakuambia kidela yeah. <tipo> uh, zaji usikose kujiunga nasi katika makala ya viji mambo Jumamosi hii katika matangazo yetu ya jioni saa kumi na mbili unusu saa za Afrika ya Kati na saa moja unusu saa za Afrika Mashariki. Unitafutie bibi moja nioe ndio tuweze kupata watoto haraka haraka. Viji mambo ni makala ambayo huangazia habari zisizo za kawaida ambapo pia huwa tunaangalia vituko, maajabu, sarakasi na hata vitimbi vya wiki wee! Ekumbuka, ni Jumamosi hii hapa katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Oh, manangu, Ya mambo vipi? Mambo vipi, watu wa uh, Voice of America mini AY aymwakomesho kutoka Tanzania, Dar es Salaam, na unasikiliza sauti ya America, Voice of America. Msikilizaji, tunarejea tena katika kuangalia ni yapi ambayo mmekuwa mkisema kwenye mitandao na wale wametuma salamu zao kwa njia zingine, tunazisoma hapa live kutoka studio 15 eh, hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Kumbuka msikilizaji, unaendelea kupokea makala kipindi, ni kipindi cha salamu na muziki ambacho bila shaka ha kina mashabiki maelfu kwa maelfu kwa maelfu, maelfu katika maeneo yote, hususan katika maeneo ya maziwa makuu. Bila kupoteza wakati tena, mimi naona nisome salamu zake huyu Jovito Masereka, akiwa yuko pale Kampala. Anasema anapenda kutuma salamu zangu kwa wenzangu Inzidoro, Bruno, Akileo na bila kusahau rafiki nalfred. Mungu awabariki mpaka tutakapoonana tena. Ni huyu Jovito Masereka asema yuko Kampala, natumaini kule jijini ni kule nchini Uganda. Nyangoha Samson anasema natuma salamu zangu kwa watangazaji wote wa VOA Swahili, ningependa pia ziwapikie Sylvester Nyamohanga, mama yangu Christine Getangita, eh, Kwame, ndugu yangu Chacha Kwame Mutatiro John Magawiwa pamoja na Peter Sangai, ziwafikia wakiwa huko Kuri ya West e, katika Nyamosenze e, huko nchini Kenya. Asante sana, asante sana msikilizaji wetu Nyangoha Samson. Pia sisi hapa Sauti Amerika Aa, tukiwa watangazaji hapa katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika tunasema shukrani kwa kutukumbuka, na vilevile namwona Miguel Kembeyeko wa rock city mwanza tanzania anasema natuma salamu haya Mariana, basi asante sana msikilizaji kwa... sina budi kukukatisha kwa sababu unaona muda wetu umekwenda mbio ulikuwa unasikiliza kipindi hicho cha salamu na muziki kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika basi hapa nakusomea muktasari wa habari kidogo tu kundi la wanamgambo la boko haramu limeshambulia kusini mashariki mwa nijer na kuua wanajeshi 34 na kujeruhi wengine 67 Wanamgambo wa Taliban wamefiatulia, risa, wamefiatulia risasi katika mahakama mashariki mwa Afghanistan Jumaa pili na kuua watu watano na kujeruhi wengine kumi na tisa. Na jeshi la Siria limeendelea kuelekea kaskazini mwa jimbo la Haraka, makazi ya kundi la Kiislamu lililojitangazia kujitawala nchini Siria na nchi jirani ya Iraq. Na kura za maoni za hivi karibuni zinaonyesha kuwa wagombea wa urais wa Peru wako karibu sana. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho, kama kawaida, saa 12 jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza pia katika mita zile zile 1922 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema.