Katia → katika kipindi cha siku thelathini au ishirini na tisa wa waumini wa dini hiyo ya Kiislamu watajifunga kula na kunywa kuanzia jua linapochomoza alfajiri hadi linapozama magharibi. Pia watafanya juhudi zote kujizuia kufanya madhambi mengine, hii kwa mjibu wa imani yao, ikiwa kama mazoezi ya kuwafanya wabadilike kiimani. Mwaka huu mwezi wa Ramadhani imewadia huku Burundi ikiwa bado katika mgogoro wa kisiasa. Waumini wa dini hiyo katika baadhi ya kata za jiji la Bujumbura wasiwasi mkubwa kuhusiana na usalama wao hasa wakati wa ibada za usiku, lakini pia wanadai kukabiliana na hali ngumu kiuchumi, kilio chao kikubwa ikiwa ni uhaba wa sukari unaoanza kushuhudiwa kwa sasa. Tunashukuru alhamdulillah, mwezi mtukufu wa Ramadhani umetufikia tukiwa bado tuko hai, japokuwa ndio hivyo tena, tuko katika hali ya usalama mdogo. Uh, hadi hivi sasa watu wanakuwa maskini sana, hivi sasa imefikia wakati hata sukari ya kutumia ya mtu haipati. Kiurais kwa huyu kwanza, naona kama kuna matatizo makubwa sana kuhusu kiuchumi, kwa sababu hela hivi sasa kwanza inakuwa ni ngumu kwa watu, kwanza vitu imepanda bei. Kitu kikubwa kwanza ni sukari, kwa kuwa saa 12, watu wanakuwa wanatumia chai na na sukari, natumia atumia kwenye mambo mengi, kutengeneza juisi. Sasa sukari, kilo cha sukari hivi inakuwa karibu franga elfu nne elfu tano Kwanza hapo inakuwa ni inakuwa ni, ni hali ngumu sana na ya watu wanakutana, watu wengi hivi sasa kazi yenye inakuwa ni wasiwasi kusema mtu upate hizo pesa. Lakini mkuu wa jumuiya ya Waislamu nchini Burundi, Komibu, anasema hali hiyo haiwatii uoga waumini na kuwasihi waliopata kuweza kuchangia na waliokosa chakula cha jioni maarufu kama futari. Mimi naitwa Sheikh Ajani Sadiki Abdallah, kiongozi wa jumuiya ya Kiislamu nchini Burundi. Sisi katika mambo ya kusema, labda nchini kuna njaa au labda nchini kuna umaskini, sisi hayo hatuyaone kwa sababu anayeigawa ni Mwenyezi Mungu. Ikiwa leo tumekosa, kesho tunajua tutapata, halafu ni kitu kizuri kwa sisi Waislamu. Hii njaa haitutii oga kwa sababu kila mwislamu mwenyewe anamiliki chochote. Huu mwezi wa Ramadhani, hali ye mwenyewe anamtafuta ule maskini, anamtafuta ule fakiri ili wachangie, anampa sehemu. Kuhusiana na wasiwasi wa usalama mdogo, kiongozi huyo anasema funga ga ya mwaka huu itakuwa fursa kwa waumini hao kuiombea amani Burundi. Katika funga ya mwaka jana, ibada za usiku zilivurugika kutokana na hali mbaya ya usalama, hadi waumini kufanya ibada katika baadhi ya misikiti ikiwa imefungwa milango. Haidara Akizimana, Sauti ya Amerika, Bujumbura.