Ni saa mbili usiku, saa za Afrika ya Kati, tatu usiku, saa za Afrika Mashariki, na zifuatazo ni habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kupitia 107.5 FM Nairobi, Kenya, na 94.9 Bujumbura, Burundi. Msomaji ni mimi BMJ Mrithi. Rais wa Somalia Hassan Sheikh Mohamud amesema nchi yake iko tayari kuwapokea wakimbizi kutoka kambi ya Dadaab ambayo inaelekea kufungwa na serikali ya Kenya. Mohamud amesema kuwa watakapofika Somalia, wakimbizi hao watachangia ujenzi wa taifa. Akizungumza na waandishi wa habari jijini Nairobi, Mohamud amesema kuwa uhamishaji na wa wakimbizi hao utafanyika kwa njia ya taratibu. Rais huyo alishukuru serikali ya Kenya kwa kuwapa hifadhi wakimbizi kutoka Somalia kwa zaidi ya miaka ishirini na mitano. Rais Mohamud alikutana na mwenzake Rais Uhuru Kenyatta mjini Nairobi, ambaye ni rais wa Kenya, asubuhi ya leo, na kuzungumzia juu ya maswala ya kufungwa kwa kambi hiyo na vilevile vile maswala ya biashara na usalama. Hata hivyo habari kutoka ikulu ya Nairobi zimeeleza kwamba viongozi hao hawakuweza kufikia makubaliano yoyote juu ya utaratibu wa kufungwa kwa kambi hiyo na wamekubaliana kuendelea na mazungumzo. Kenya imetangaza kwamba wakimbizi wao wataanza, wa, wakimbizi hao wataanza kuhamishwa mnamo mwezi Novemba mwaka huu licha ya shinikizo kutoka kwa mataifa ya nje na mashirika yasiyo ya, ya serikali ya kuitaka serikali ya Kenya ya kufunga, kutofunga kambi hiyo. Viongozi wa Sudan Kusini ambao walikubaliana na kuunda serikali ya pamoja hivi karibuni wametaka iundwe tume ya ukweli kama ilivyokuwa katika nchi ya Afrika ya Kusini ili kuweza kuponya vidonda sugu vilivyotokana na, na vita vikali katika nchi hiyo iliyochanga zaidi ulimwenguni. Rais Salva Kiir na makamu wake aliyeteuliwa hivi karibuni Riek Machar na ambaye alikuwa hasimu wake wa kisiasa, wameandika taarifa kwenye gazeti la New York Times na kutoa hakikisho kwamba Sudan Kusini haitaingia tena kwenye machafuko ya vita vya wenyewe kwa wenyewe kama ilivyokuwa hapo mbeleni. Viongozi hao wawili wamesema kuwa wangetaka kuunda tume ya ukweli na maridhiano ya kama ilivyokuwa Afrika Kusini au kule Ireland Kaskazini. Taarifa hiyo ilionekana kutupilia mbali uwezekano wa kuwaadhibu wale waliofanya vitendo uh, vya uhalifu uh, katika siku zilizopita. Wamesema kutafuta haki kwa njia ya kuadhibu, hata kama kutafanyika kupitia misingi ya, ya sheria za kimataifa kutaathiri juhudi za kuliunganisha kulingani, taifa hilo na kufufua tena hasira na uhasama baina ya wananchi wa Sudan ya Kusini. Unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, tukitangaza kupitia 107.5 Nairobi na vilevile 94.9 Bujumbura, Burundi. Ndege moja ya abiria ya shirika la ndege la Egypt Air ambayo ilikuwa ikielekea mjini Beijing China ilitua kwa dharura nchini Uzbekistan mapema leo, maafisa wa Misri wamesema. Tishio la uongo kwamba mlikuwa na bomu kwenye ndege hiyo ndilo lililosababisha hatua hiyo ya ghafla ya kutua kwa ndege hiyo. Abiria waliondolewa kwenye ndege hiyo, lakini wakati upekuzi ulifanyika, hakukuwa na vilipuzi vyovyote vilivyopatikana. Afisa mmoja wa Misri alisema kwamba ndege hiyo ilikuwa inatayarishwa ili kuendelea na safari yake, na kwamba tishio hilo lilikuwa la mzaha tu. Hizo msikilizaji, zimekuwa ni habari muhimu za dunia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Uh, mimi ni BMJ Mridhi na kuomba usiondoke, kwani hivi punde tutaweza kukuletea kipindi cha kwa undani ambapo uh, utasikia kupitia redio yako uh, kule Nairobi na vilevile vile kupitia Facebook uh, katika maeneo uh, tofauti tofauti ulimwenguni kote. Saa tatu na dakika tano kwa saa za Afrika Mashariki, na hii ni kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington. Karibu msikilizaji na wasikilizaji wetu kupitia Facebook live stream, katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukijaribu kuchambua na kukupa maelezo na ufafanuzi wa kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Ni kwa undani. Mimi ni Sunday Shomari na hapa studio niko na mwenzangu BMJ Muridhi na Abdu Shakur Abud. Vilevile katika laini ya simu tunao Profesa Richard Mshomba kutoka Lesal chuo kikuu kule Philadelphia, Profesa John Mtembezi kutoka Delaware na Profesa George Kakoti kutoka chuo cha Southeastern Florida. Mama, ni kwa undani na hii leo msikilizaji, tunamulika kwa undani kuhusu hatua ya kihistoria iliyotokea hapa Marekani kwa b Hilary Clinton, kwa mwanamke wa kwanza kuwahi kuteuliwa na chama kikuu nchini Marekani. B Clinton ameteuliwa kwamba ndiye atakayeweza kupeperusha bendera ya chama cha Demokrat ikiwa atapitishwa katika mkutano wa Cleveland mwezi ujao. Lakini basi wakati huo huo Clinton ambaye anatarajiwa kupeperusha chama hicho amezungumza akizungumza kwamba Bernie Sanders, akimwomba amuunge mkono ili kuimarisha chama cha Democrat. Basi kuzungumzia haya yote kwa undani, ninamkaribisha kwanza kabisa e, kutoka kule Philadelphia Professor Richard Mshomba kutoka chuo cha La Salle. Hebu tueleze tu profesa, kwamba hii hatua iliyofikiwa na Hillary Clinton kwa kweli ni mara ya kwanza na ya kihistoria hapa Marekani ina maana gani? Ina maana kubwa, kwa sababu japo tangu labda mwezi uliopita watu walitegemea kwamba uh, bibi Clinton angefikia hatua hii, lakini ni ilipofika jana ndipo ilipokuwa wazi kabisa kwamba ndiye atakaye kuwa mgombea kwa upande wa chama cha Demokrat. Tukikumbuka huko nyuma kwenye mwaka elfu moja mia tisa themanini na nne General Ferraro alikuwa ni mgombea wa chama hicho wa cha Democrat, lakini kama makamu wa rais. Na pia mwaka elfu mbili na nane eh, wakati Sarah Palin alipokuwa mgombea kama makamu wa rais kwa upande wa Republican. Lakini hili ni jambo la kihistoria kabisa kwamba sasa tuna mwanamke ambaye ndiye mgombea mkuu wa chama wa moja wa vyama vikuu hapa Marekani. Kwa hiyo ni jambo kubwa la kihistoria kwa wale ambao wanajua historia ya nchi hii. Ni ni, ni, ni miaka kama mia moja tu iliyopita hivi wanawake waliporuhusiwa kupiga kura, sasa hivi ni mwanamke ndiye ambaye atawakilisha chama cha Demokrat. Kwa hiyo ni jambo kubwa, na kwa sisi tulioko Philadelphia tunasubiri mkutano wao mkuu ambao utakuwa mwezi ujao. Asante sana nashukuru, uh, profesa Richard Mshomba kutoka hapo Philadelphia. Pia nilipata nafasi ya kuzungumza na mtafiti katika chuo kikuu cha North Carolina, Sipriani Rajabu, ambaye naye kwa upande wake, nikataka kujua ameona vipi suala hili kutokea, kwa upande wake lina maana gani. Kwangu mimi ninavyoona, kuchaguliwa kwa, kwa Hillary Clinton, umuhimu wake mkubwa kabisa unakuja kwenye kwamba inampa yeye nafasi pia ya kuchaguliwa kuwa rais baadaye. Hilo ni jambo la msingi la kwanza kwanza, inaanzia hapo. Na kama itakuwa ndio hivyo, atachaguliwa kuwa rais wa Marekani, then atakuwa ameandika historia kama ile ya Obama ambaye alikuwa ni rais wa kwanza mwa Afrika. Sasa yeye atakuwa pia rais wa kwanza mwanamke katika taifa hili kubwa ambalo lina nguvu zaidi duniani. Asante sana. Basi kama tulivyosikia hapa, vilevile vile tunaye Profesa John Mtembezi kule Delaware. Profesa John Mtembezi, kama tunavyoona hili swala sasa, eh, limekusha chukua nafasi, lakini haya ni mambo ambayo yamekuwa yakitokea, sio kwa mara ya kwanza, wanawake kujaribu kupata nafasi, lakini hii imetokea kwa mara ya kwanza. Lakini unafikiri John Mtembezi, ukiangalia ni kwa nini imekuwa au imechukua muda mrefu namna hii mpaka kufikia hatua kama hii hapa Marekani? Asante sana eh, lakini kabla uh, ya kujibu swali lako moja kwa moja, hebu tumwangalieHillary Clinton mwenyewe. Hillary Clinton ukimwangalia, ana uzoefu mwingi na tangu zamani sana katika uwanja wa siasa um, alijihusisha na siasa tangu eh, tangu kuwa mwana chuo katika miaka ya sitini, alafu akaendelea na mambo ya siasa kama mke wa Governor wa jimbo la Arkansas, na baada ya hapo, kama mke wa rais wa Marekani, alafu kama Senator wa jimbo la New York, na mwishowe kama waziri wa mambo ya nje katika serikali ya Barack Obama. Kwa hiyo uh, Hillary Clinton ni mbobezi wa siasa, alikubuhu na siasa za kitaifa tu, sio sio siasa za kitaifa tu, bali pia siasa za kimataifa na katika hali hiyo amepata nafasi ya kukutana uso kwa macho na viongozi wengi wa nchi za ng'ambo. Eh, kwa hiyo Hillary Clinton tayari ana nafasi nzuri ya kushika nafasi kubwa kama rais wa nchi ya Marekani, japo kulikuwa na pingamizi nyingi dhidi yake, na bado kutakuwa na pingamizi wakati wa Eh, mapambano baina yake na uh, Donald J. Trump. Asante, profesa. Na umeeleza vizuri profesa. Bill Clinton ana historia, ana uzoefu, kwa hiyo tu si nafasi yake kama mwanamke kufika hapa, lakini ni mtu ambaye pia anazungukwa na uwezo wa kuweza kaa kwenye hii nafasi Profesa George Kakoti kutoka Southeastern Florida, labda kwa upande wako, tuambie yale unayoyaona, pamoja na kwamba amefikia hapa, lakini bado kuna mengi yanazungumzwa sana kuhusu Clinton kwa yale ambayo pengine wale wanaompinga kuweza kufikia nafasi hii, na pengine ni kwa nini imechukua muda mrefu sana mpaka kuweza kuwa na mwanamke kwenye nafasi hii hapa Marekani? Nadhani historia ya mataifa mengi duniani yana ule mfumo unaitwa mfumo dume. Kwa hiyo katika mataifa mengi inaonekana kwamba nafasi ya juu kabisa katika serikali, mwanamke hana uwezo, labda ni mtu ambaye anakuwa muoga kuchukua maamuzi magumu. Lakini ukimwangalia uh, mama Clinton na ukiangalia historia yake, kwa kweli kuna mara nyingi sana ambayo imebidi afanye maamuzi magumu na hajaonyesha aina yote ya uoga ambao unaweza kumfanya afikirike katika ule ule ule mfumo dume kwamba hawezi kumudu majukumu ya waraisi wa taifa kubwa kama Marekani. Asante profesa. Sasa nikirudi mshamba hapa, ndiyo tu hayo, ni kwamba tunapoangalia uongozi na ubaguzi ulioko katika ngazi za juu, mwenzangu una- u, ulianzia mbali kwa sababu hata hapa Marekani ukiangalia mfumo wa elimu na nafasi za elimu kati ya wanaume na wanawake, uki-, uki hata miaka kama ishirini au thelathini iliyopita wanaume walikuwa na nafasi kubwa zaidi, na hasa katika fani fulani fulani kama kwa mfano upande wa sheria au upande wa uhandisi ambazo zilikuwa na u, na hali ya kuwabagua wanawake ambayo ilikuwa ni vigumu wao kuingia katika fani hizo. Sasa mabadiliko yameanza, na mabadiliko hayo ndio matokeo yake, sasa tunaanza kuyaona pia katika ngazi hii ya juu. Na sasa hivi, kwa mfano, katika vio vya Marekani asilimia nafikiri, kama asilimia hamsini na tano hivi ni, ni wanawake na asilimia arobaini na tano wanaume. Kwa hiyo ni ni, ni mabadiliko ambayo yameanza muda mrefu, na sasa tunaona katika kilele hayo matunda ya hayo mabadiliko. Asante sana Profesa Mshomba, lakini haya mambo hayakuanzia hapa. bmj Mridhi, ulikuwa unachambua na kufuatilia juhudi ambazo zimepita kwa wanawake kufikia nafasi aliofikia Clinton leo. Uh, kwa hakika Sande, ni, ni kwamba wanawake wamejaribu kuingia kuweza kujaribu kuchukua Uh, ushukani wa urais uh, hapa Marekani, lakini hawajafika kiwango uh, ambacho wamefika Clinton. E, katika vyama vidogo ambavyo vingine hata wasikilizaji labda hawavijui wameshajaribu, lakini katika vyama vikubwa vya kisiasa hapa Marekani ni kama alivyoelezea Profesa Richard Mshomba uh, kule Philadelphia, wakati akizungumza mwanzo, ni kwamba kulikuwa Asara Pele, ambaye naye alikuwa anagombea kama mwanamke kama makamu wa rais mwaka wa elfu mbili na nane. E, vilevile kabla ya yeye kulikuwa na Gerald Ferraro alijaribu pia kuwania tikiti ya chama cha Democratic lakini pia kama makamu wa rais nani, mwaka 1984 na hivi karibuni tu kulikuwa na mwanamke mmoja alijulikana kama Michelle Bachmann, ambaye alijaribu mwaka 2012 wakati rais Barack Obama alirejea kama rais kwa muhula wa pili, naye alikuwa anajaribu kwa tikiti ya chama cha Tea Party, lakini hakufua dafu. mwaka huu aliyekuwa mwanamke wa pekee kwenye kinyang'anyiro cha kutafuta tikiti ya Republicans, uh, wa, wa, wa Republican aling'atuliwa. Jina lake uh, alijulikana kama uh, Fiorina ya uh, Carly Fiorina naye yeah, na akaondoka hata kabla hawajafika uh, mbali sana. Kwa hivyo utaona kwamba uh, um, uh, Clinton kwa hakika amepiga uh, hatua uh, kubwa sana katika nyanja hii. Kwa wewe mtembezi, ulikuwa anataka niulize, umesema Clinton amebobea kama Marekani, lakini unafikiri kwa nini basi watu wengi hawampendi namna ilivyo? Ukiangalia Clinton na Trump, vile vile ni watu wagombea wa wawili katika uchaguzi huu ambao ni watu ambao hawasiopendelewa sana na wapigaji wa kura. Eh, kuna watu wengi kutoka nchi hii ambao hawamwamini eh, hawamwamini kwa sababu wanaona yeye pamoja na mumewe wana njia zao za kukwepa kwepa, eh, eh, mambo ambayo ni sahihi kisheria ki, ki, hapo siwezi kujua, lakini kuhusu bibi Clinton mwenyewe, kwanza sijui watu wengi wanajua, lakini yeye ni mwanasheria kama mumewe Bill Clinton, na amejaaliwa akili kali kama wembe. Halafu eh, kama uh, uh, uh, Bill Clinton na Hillary wote wawili walikuwa wanafunzi pamoja huko chuo cha sheria uh, university Yale, na kwamba yeye Hillary Rodham, alikuwa bado hajaolewa, alimpiku Bill Clinton kwa kushika nafasi ya juu zaidi kwenye orodha ya wahitimu. Kwa hiyo ni mwanamke ambaye licha ya kujulikana sana nchini huku na duniani kote ana akili zake nyingi, lakini kama unavyosema, wako watu katika nchi hii wanaompinga. Kuna watu eh, wenye siasa za mlengo wa kulia hawampendi na kuna watu wenye siasa za mlengo wa kushoto nao pia hawamwamini. Ndivyo ilivyo, lakini ana moyo, ana moyo mgumu na shababi unamwezesha kuvumilia mambo mengi mengi mengi bila ku bila uh, kukatishwa tamaa. Kibaya zaidi, alifedheheshwa hadharani ilipogundulikana kwamba mumewe Bill alikuwa mfukuzia mabibi na alikuwa na tangatanga nje ya ndoa. Lakini yote haya aliyavumilia bila kukata tamaa na ameendelea amecama mpaka amefikia Uh, kiwango hichi cha juu kabisa. Na pengine nikirudi kwako profesa George Kakoti, nafasi hivi sasa ya yeah, Clinton kama anavyosema eh, kugombea pia, ah, kuna upinzani ambao unakuja kutoka kwa Donald Trump kwa upande wa chama cha Republican. Yeye yeah, amekuwa akizungumza vitu vingi sana kuhusiana na Clinton kama ambavyo vinasemwa hivi sasa. Na pengine unaona nini nafasi iliyoko hasa baada ya yeye Trump kuonekana kama sasa hivi anabadilisha uelekeo wa maneno yake. Kwa mfano maneno yake aliyozungumza kuhusu wamarekani wenye asili ya Mexico na Waislam. Je, hilo kwa upande wako linampa nafasi gani Trump? Kwa maoni yangu, maneno ambayo ame, amekuwa akiyatamka bwana Trump ni dhani yamempunguzia nafasi na imani katika hayo makundi ambayo amekuwa akiyataja. Unajua, ni vigumu kuweza kum, kum, tukana mtu au kumfedhehesha mtu leo, alafu kesho yake ukasema, ah, mimi, wewe, mimi na wewe ah, uh, ni wapenzi wakubwa. Nadhani sasa kwa kuwa kinyang'anyiro katika chama chake cha Republican kimekwisha, inabidi sasa ajaribu kuja na msimamo kidogo wa katikati, kwa sababu Wamarekani wengi ni wale ambao wanaitwa wa kujitegemea, independents, ambao ndio wanaoamua hasa matokeo ya uchaguzi mkuu, kwa sababu kuna watu ambao watam, watam, watampigia kura mgombea wa chama wanachokipenda hata iweje. Hao wako tayari. Sasa kuna ile kundi la katikati ambalo linaweza likashawishika. Sasa mimi nadhani, Donald Trump amekuwa akifanya makosa mengi kwa sababu sio mzoefu katika mambo ya siasa, na katika siasa wakati mwingine unabidi uchunge ulimi wako. Kuna maneno unaweza ukasema, alafu na kwa kesho kuyafuta inakuwa shida, na alafu pia yeye anakuwa ni mkaidi kidogo. Hata kama akiona kwamba alilosema labda ameteleza, anakuwa mgumu kidogo kukubali kwamba hapa alikosea. Lakini nadhani sasa kwa sababu chama cha Republican kimekuwa japo kwa shingo upande, kimekuwa sasa kinakuwa nyuma yake, iwapo ataweza kusikiliza ushauri wao na kuweza kuwa anafuata ule ujumbe, awe na ujumbe maalum. Kwa mfano achukue wale watu ambao si wapenzi au wako katikati, au sio wapenzi wa Hillary Clinton, na akaweza kuonyesha labda udhaifu wa maamuzi ya Clinton, kwa sababu Clinton amekuwa kwenye siasa kwa karibu miaka thelathini na amekuwa kiongozi kwa ngazi za juu katika miaka labda kumi na tano. Sasa kiongozi lazima utafanya maamuzi mengine ambayo ni magumu na katika mamuzi, haya maamuzi kutakuwa maamuzi mengine ambayo kidogo hayakuwa sahihi au hayakuleta matokeo yaliyotarajiwa au yanaweza yakapindishwa pindishwa hivi yakaonekana kwamba labda hukuwa na nia thabiti ya kuwasilisha maslahi asante sana profesa george kakoti asante sana basi hapo hapo tunaendelea na kipindi ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika asante sana Kipindi ni kwa undani na tunaangalia kwa undani kuhusu swala la mgombea wa Marekani Bi Hilary Clinton kupata nafasi na kuweka historia kuwa mwanamke wa kwanza kuwahi kuteuliwa na chama kikuu nchini Marekani katika kukiwakilisha kugombea kwenye nafasi ya uraisi wa nchi hii. Basi nikiwa naendelea hapa moja kwa moja, rudi kwako Profesa Richard Mshomba kutoka kule Sal. Hebu tueleze Profesa Richard Mshomba kwamba pamoja na nafasi aliyonayo Bi Clinton, lakini ukiangalia katika mashindano aliyokuwa nayo na mwenzake Bernie Sanders alipata upinzani mkubwa na hasa ukiangalia kwa upande wa vijana hata vijana wasichana bado wengi wao walikuwa wanaonekana kwenda kwa Bernie Sanders, labda ni kwa nini uungaji mkono hauja kuwepo hata kwa kwa vijana wasichana, kutokana na nafasi kama hii ya Bill Clinton? Hilo ni swali zuri sana na pia linaonyesha tofauti jinsi ambavyo watu wanaangalia historia. Ukiangalia akina mama wa umri wa miaka kwa mfano arobaini, arobaini na tano na zaidi ya hapo wao wanajua ugumu ambao wameupitia kufikia walikofikia, kutegemea na kwamba wanafanya nini sasa. Kama nilivyosema hapo awali, sasa hivi kwenye vyuo vikuu asilimia kubwa zaidi ni ya wanawake. Kwa hiyo yale ambayo yana yanaelezewa na labda wazazi wao au bibi zao walioyapitia sio mambo ambayo wa wanawake vijana wameyapitia sasa hivi. Kwa hiyo hawayaoni hayo, hawajapitia hayo magumu. Na wakati huo huo, Bernie Sanders anaongea katika hali ambayo inaonyesha kujali zaidi wale watu ambao ukweli ni maskini, japo hajaweza kuja na majibu kamili kwamba nini kifanyike, na kwa vijana wa leo wanajali sana hayo sasa ili eh, Bibi Clinton kusema kweli awe na ushindani wa, wa kutosha kumwangusha Trump itabidi awapate hao ambao sasa hivi wamekuwa wanamfuasa Pani Sanders na ninaamini kwamba kama sio wiki ijayo, baada ya uchaguzi huko Washington DC, basi watakapokutana kwenye mkutano mkuu hapa Philadelphia mwezi wa saba, ninaamini kabisa kwamba Bernie Sanders naye wakati huo pia atamuunga mkono rasmi Bi Clinton, na kwa sababu hiyo sehemu kubwa, asilimia kubwa ya watu ambao sasahivi wanamuunga yeye mkono watahamia kwa up upande wa B. Clinton. Lakini itahitaji kweli Bi Clinton apate ule ushirikiano kutoka kwa Sanders. So, nam Sandy, labda niongeze kidogo kumuunga mkono Profesa Mshomba ni kwamba katika jimbo hili ambalo limekuwa likiangaliwa na wengi sana, jimbo kubwa sana lile la California, huyu bwana Sanders amepata, hakupata kura ndogo. Maanake alikuwa na asilimia arobaini na tatu nukta mbili akipata sasa wajumbe mia moja na themanini uh, na nane, ikilinganishwa na wa Clinton ambao ni mia mbili na hamsini na saba kuonyesha kwamba ushindani bado upo. Uh, uh, na kutakuwa atakuwa na kazi ngumu uh, kuwarudisha pamoja wa, wale wafuasi wa, wa Democratic Party. Na pengine hilo hilo nikiongeza hapo kwako Professor John Mtembezi, swala la kuwaweka pamoja baada ya kama hivi, tunaona kuna uchaguzi unakuja Jumanne hapa Washington DC wiki ijayo. Je, kwa upande huo Clinton ana kazi ya aina gani kuweza kuwapata hawa wote kuwaweka pamoja wafuasi wa Bernie Sanders na wale wa kwake? Jambo well, la kwanza kufikiria ni kwamba kwa eh, upande wa Senator Sanders yeye eh, ni mzee wa miaka sabini kama tunavyojua, amepandwa na jazba, ni mtu ambaye hana hana kaba na hana akili, na japo ni mzee hatakubali kufyatikwa pembeni na kunyamazishwa. Tunaanzia pale sasa. Kwa upande wa eh, eh, mama Clinton anahitaji kuonyesha mbele ya watu wote kwamba yuko tayari kumsikiliza na kumchukulia inavyotakiwa, uh, Bernie Sanders pamoja na wafuasi wake eh, nafikiri akifanya hivyo, akizungumza, akionyesha kwamba anataka uh, uh, kujenga umoja katika chama cha Democrats, waendelee pamoja ili kumshinda Donald Trump. Eh, na nafikiri baadhi, sio wote, lakini baadhi ya wafuasi wa Bernie Sanders watalainika kidogo, na watukubali hata kama hawampendi uh, Clinton hawamwamini sana Clinton, lakini wana, wataona kwamba Clinton ni bora kuliko Donald J Trump. Sawa kabisa, moja kwa moja pia, kama ninavyosema, tunasikiliza moja kwa moja kwenye Facebook kwa undani. Tayari watu chungu mzima wanatuma mawazo yao moja kwa moja, nikisoma wake. Baraka Mwasumbi wa Dar es Salaam Tanzania, anasema anawapata vizuri sana Pudensia Venansi anasema Hillary Clinton akipewa nafasi anaweza vizuri sana. Mama huyu ana uwezo mkubwa wa kujisimamia na kuongoza nchi. Tuko pamoja hadi mwisho. Sante sana. Bonaventure James Kisoka anasema vizuri chua. Akili anasema ninawapata sana. Neema Maigi anasema anawapata vizuri kutoka Chanika, Dar es Salaam. Na huyu Ali Ibrahim anasema huyu mama hawezi kuongoza nchi kubwa inayotakiwa kuongozwa na wanaume. Ya, na, na, na, na, na sande pia wa, wakati waki, wakiongea wakizungumza kwenye mitandao na nini pia, ni, kichambua chambua kidogo nimeona wachambuzi hapa Marekani wanasema kuna swala limetokea hivi karibuni la Donald Trump kusema kwamba jaji fulani ambaye anasikiliza kesi yake kuhusu uh, uh, chuo kikuu ambacho kina jina lake, swala hilo huenda likachangia katika akuhakikisha kwa kwamba Clinton labda amepata nafasi ingawaje mengi ametokea na hayajabadilisha. Kwa hivyo ni swala ambalo labda tutakuwa tunaendelea kulitizama kwa, kwa undani kwa zaidi, zaidi. E, sawa kabisa Profesa George Kakoti pale Eastern Florida, hebu tuambie Profesa Kakoti kwamba wewe uko na wanafunzi, mara nyingi unaona vitu vinavyoendelea kwa upande huo, swala kuwarudisha vijana ambao wengi walikuwa kwa, kwa, kwa Bernie Sanders, na je kuanzia sasa Bernie Sanders hali ikoje kuendelea mbele katika mashindano yake na Clinton? Mi nadhani, kumbuka kwamba hii kinyang'anyiro kimechukua muda mrefu kidogo, na nimesikia ni watu wakisema ni kama vile ukiwa kwenye mashua au katika meli, huwezi ghafla ukageuza hiyo safari yako. Kwa hiyo inahitaji muda kidogo kwa Bwana Sanders kuona ukweli kwamba yeye hana nafasi, na pili, kutafuta namna ya kuweza wakati ambavyo lazima itakuwa atakapofikia hatua kumuunga mkono Hillary afanye hivyo katika namna ambayo itaonyesha kwamba vile vitu ambavyo kwake anaona ni muhimu vitazingatiwa katika ile uh, platform ya chama cha Kidemokrasia. Na nakushukuru sana Profesa George Kakoti, mda wetu ndio hivyo unakwisha na asante sana kutoka kule chuo kikuu cha South Eastern Florida, Profesa John Mtembezi Delaware, na Profesa Richard Mshomba kutoka Philadelphia, chuo kikuu cha La Salle. Hapa studio ni Sunday Shomari na mwenzangu BMJ Muridhi na Abdu Shakur Abut, tunasema asanteni sana kuungana nasi na natakieni wote siku njema kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika.