Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki tunatangaza pia katika mita bendi 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayokaribisha hii leo ni mimi Sunday Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako ni mimi Abdu Shakur Abud. Mshambulizi mwenye asili ya Afghanistan ameua karibu watu 50 katika klabu moja usiku mjini Orlando katika jimbo la Florida hapa Marekani, na kuwajeruhi zaidi ya wengine 50 kabla ya polisi kuvamia klabu hiyo na kuokoa walionusurika. Afisa mmoja wa polisi aliyekuwa akifanya kazi kama mlinzi katika klabu hiyo ya Pulse anasema alianza kufyatuliana risasi na mshambulizi karibu saa nane usiku kuamkia hii leo, kabla ya mshambulizi kuwachukua mateka baadhi ya wateja wa klabu hiyo, na hapo tena maafisa wa polisi wengine kuwasili na kuvamia jengo hilo. Maafisa wa usalama wakizungumza na waandishi wa habari Jumapili asubuhi mjini Orlando, wamemtaja mshambulizi kuwa ni Omar Sediki Matin, ambaye wazazi wake wanatokea Afghanistan na yeye alizaliwa hapa Marekani. Maafisa wa idara ya upelelezi wa masuala ya jinai hapa Marekani, FBI, wanafanya uchunguzi na kulichukulia shambulizi shambulizi hilo kama la kigaidi kwa wakati huu, lakini hawana uhakika sababu za kushambuliwa kwa klabu hiyo inayohudumia zaidi wapenzi wa jinsia moja. Maafisa wanasema shambulizi hilo ndilo baya kabisa la mauaji halaiki kwa bunduki kutokea hapa Marekani. Rais Barack Obama amearifiwa kuhusiana na shambulio hilo na katika taarifa yake ameamrisha serikali kuu kutoa msaada wote unaohitajika kufanyika uchunguzi wa kina na haraka. Rais Obama anatarajiwa kulihutubia taifa katika muda mchache unaokuja. Serikali ya Rwanda inaripotiwa imewarudisha Burundi Warundi karibu mia nne, ikiwatuhumu kwa kufanya ujasusi na kuchochea mvutano kati ya mataifa hayo mawili ya Afrika ya Kati ambayo uhusiano wao umezorota kutokana na hali ya kisiasa huko Burundi. Mmoja kati ya vijana waliofukuzwa, ambaye hakutaka jina lake lijulikane, aliliambia shirika la habari la Reuters hii leo kwamba maafisa wanawatuhumu kufanya ujasusi kwa niaba ya serikali ya Bujumbura. Hii ni mara ya pili katika kipindi cha mwezi mmoja, ambapo Warundi wanafukuzwa kutoka Rwanda na hivyo kufikisha idadi ya jumla waliofukuzwa katika kipindi hichi kufikia elfu moja mia saba. Habari za dunia zinawajia kutoka idhaa Kiswahili ya Sauti ya America, Washington DC. Seneta wa jimbo la Vermont hapa Marekani, Bernie Sanders, aliyeongoza kampeni kabambe ya miezi kadhaa dhidi ya mpinzani wake mkuu Hillary Clinton, anasema atakutana naye baada ya uchaguzi wa mwisho awali siku ya Jumanne ya mjini Washington, ili kuzungumzia ajenda zao za kisiasa kabla ya kuamua ikiwa ajiondoe kutoka kinyang'anyiro cha kugombania kiti cha rais kwa niaba ya chama cha Democratic. Akizungumza katika kipindi cha Meet the Press cha kituo cha televisheni cha NBC hii leo hapa Marekani, Sanders alisema kwamba kumshinda mgombea mtarajio wa chama cha Republican Donald Trump ndio kipaumbele chake kikuu, lakini anasema anataka kuhakikisha kwamba Bi Clinton anaunga mkono vipaumbele vyake vya kuleta mabadiliko katika mfumo wa fedha na kupambana na umaskini hapa Marekani. Serikali ya Umoja wa Kitaifa ya Libya iliyoundwa kutokana na upatanishi wa Umoja Mataifa inadai kwamba shambulizi ambalo linakaribia kuwaondoa wanamgambo wa Islamic State kutoka mji wa Sirte anakotoka kiongozi wa zamani wa Libya Muammar Gaddafi ni ushahidi kwamba hatimaye serikali hiyo inafanya maendeleo ya kuaminika tangu kuundwa mashambulio hayo ambayo yamesonga mbele kwa haraka mnamo siku tatu zilizopita yanaleta matumaini kwamba serikali ya Libya inaweza kuunda hivi karibuni jeshi jipya la Libya na kuwahamasisha wanamgambo watiifu na serikali hasimu huko mashariki kuasi na kujiunga na serikali ya muungano. Katika tukio jingine, shirika la habari la Reuters naripoti kwamba mjitoa mhanga amejilipua katika hospitali moja huko Sirt na kuwaua wanajeshi watatu na kuwajeruhi wengine saba, wanajeshi ambao wamekuwa wakipigana dhidi ya wanamgambo wa Islamic State katika mji huo. Na shirikisho la kandanda la FIFA duniani limelaani mashambulizi yaliyotokea jana katika michuano miwili ya kandanda kugombania kombe la Ulaya. Maghasia zilitokea katika mji wa Marseille ambako Uingereza na Russia zilikuwa zinapambana, ambapo watu 35 wamejeruhiwa. Na katika mji wa nis Nice, timu ya Ireland ya Kaskazini ili pam mashabiki wa timu ya Ireland Kaskazini walipambana na wakazi wa mji wa nis Nice, ambapo watu saba walijeruhiwa maafisa wa shirikisho la kandanda la ulaya wamesema watachukua hatua mpya kuhakikisha usalama katika viwanja vya mpira wakati wa michuano ya kombe la ulaya mwisho wa habari za dunia kutoka sauti amerika washington zaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, inayotangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington. Mahala popote pale ulipo, mimi ni Mkamiti Kibayasi. Basi ninakukaribisha katika kipindi cha salamu na muziki. Na moja kwa moja basi bila ya kupoteza wakati nakamata barua yako. Wewe ni Maganga S. Maganga wa sanduku la barua 100 Kigoma, unasema salamu zako ziende kwa Kefans Kichana akiwa Kisii Kenya, Mogire Mochuki wa Kisii Kenya, Geoffrey Njereka wa Mkwajuni Mbeya, salamu ziende kwa Daudi Kikoti wa Dodoma Tanzania, Hawa Mayahana wa Mtimbira Morogoro, salamu ziende kwa Etienne Bolang akiwa Beni nchini DRC, Matrida Kamuta akiwa nchini Uganda, salamu ziende kwa Benjamin Kombi Vitara huko DRC, salamu ziende kwa Innocent Kahunga akiwa nchini DRC, Alphonse Kasereka akiwa DRC, Dabung Tex akiwa DRC. Ujumbe unasema jamani, salamu ni nusu ya kuonana, tuitumie VOA kujuliana hali. Baada ya kutoka kwake uh, Maganga s Maganga. Hivi sasa naelekea kwako wewe Farahani Saidi ukiwa Morogoro, Tanzania. Salamu zako nasema kwanza kabisa ziende kwa baba na mama Farahani wakiwa Kihonda, Morogoro, Tanzania. Salamu ziende kwa mdogo wako Sheila akiwa Kihonda, Morogoro, Tanzania. Vilevile umemsalimia kaka yako Juma akiwa safarini, ujasema ni safari ya wapi. Salamu ziende kwa kaka yako Isihaka akiwa Uganda. Vilevile umemsalimia dada yako kubwa Shela B akiwa Dar es Salaam. Umemsalimia dada Siti akiwa Arusha. Salamu unasema ziende kwa dada Naima akiwa Dar es Salaam. Salamu vilevile umemsalimia dada Mwajabu akiwa Mombasa, Kenya. Salamu unasema ziende kwa dada Queen akiwa Dodoma, Tanzania. Vilevile umemsalimia mdogo wako Saif pamoja na Karim wakiwa Arusha, Tanzania. Ujumbe unasema jamani, nawatakieni kila laheri katika maisha yenu. Hivi sasa basi nakamata kadi yako wewe Nazaret Mwakipembe, unapatikana katika barua pepe nazaret mwakipembe moja moja at gmail.com. Salamu zako kwanza kabisa unasema ziende kwa shukuru wa mama popote pale alipo, Meshak Mwamala. Salamu ziende kwa Muhamed Kachuru, Bonfas Mwamita, Dusekelo Bata Mbukuku, Jafari Kopo Senata, Robert na Mwandu John. Ujumbe unasema tuzidi kukumbukana, aliwakumbuka siku ya leo. Huyu ni Nazareti Mwakipembe. Baada ya kutoka kwake Nazareti Mwakipembe, na kamata kadi yako wewe Salim Nasoro Sayungu, unapatikana katika barua pepe sayungu salim at gmail.com. Salamu zako nasema ziende kwa Salim Nasoro wa Ngara Kagera Tanzania. Salamu zako ziende kwa watangazaji wote wa VOA. Kwa niaba ya watangazaji wenzangu nasema shukrani sana Salim Nasoro, popote pale ulipo. Salamu ziende kwa Fikiri Dario Gakala, Stick Malatu, Juma Hassan Jaka, shukuru wa mama, salamu ziende kwa Johnny beibe vile vile wamemsalimia Mwandu John Goligota, Magabe Meshak, Mwangala Salome, Daniel Elias na Isa mzee wa urembo. Vile vile wamemsalimia Kashinde, mjomba wa watu. Mjomba anasema tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika. Kalangaza Seremani, wewe unapatikana Tabora, Tanzania. Habari za hapo ulipo Kalangaza. Salamu zako unasema kwanza kabisa ziende kwa dada yako mama Kisilu akiwa hapo Tabora. Salamu ziende kwa dada yako Mwajabu akiwa Tabora, vilevile vile, vile umemsalimia dada yako mama kadala akiwa dar es salamu kota za jeshi apokee salamu vilevile. Umewasalimia watoto wako halima mtoro akiwa dar es salamu kota za jeshi. Umewasalimia watoto wako halima, mwanaisha, mariam na wengine wote wanaosikiliza salamu kutoka sauti ya amerika, wapokee salamu. Ni ujumbe huo kutoka kwa kalangaza selemani wa tabora. Hivi sasa, basi nampisha reisi kutoka Tanzania na kibao chake hicho. Umenikata bila sababu. Kama <muchasana> ni pendo langu nilikupa lote, nilikujali kwa kila kitu na mahaba yote. Sikudhani ungeni dharau na kuniletea wengine. Sikudhani ungeni geuka na kwanza kuninyanyasa. We, pesa na magari yako yalikufanya uwe kiburi. Ulinachauka a zako na kusaha guna mpenzi wangu, ya nini kunisumbua? e wa dharau zako na migogo yako sitaki kuvisikia. e nimekupa nafasi yako, ukachezea ya muda wako. Sasa sarehe zangu wasione wivu wa nini upembele za kuishi watu wamesesa mapenzi, nimebadilika nini, huanifata mimewa nimepata mwingine tabibu sasa wanifuata fuatanini umenikata bila sababu na nininyanyasa bila aibu nimepata mwingine tabibu Msikilizaji, basi baada ya kupata burudani hiyo kutoka kwa Reis, tunaendelea na kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa sauti ya amerika Washington DC. Hivi sasa basi nakamata barua yako ya salamu. Wewe si mwingine unajiita Mariamu, wewe unaosema unapatikana Libet Mwanza, Tanzania. Salamu zako unasema ziende kwa babu yako, babu Idris akiwa Nyakato Mwanza, Tanzania. Umemsalimia mama ako mzazi Mwanabibi akiwa Dodoma Tanzania, kaka ako Husein akiwa Dodoma Tanzania umemsalimia kakako Othman akiwa Libet Mwanza Tanzania. Vilevile umemsalimia kakako Rajabu akiwa Nyakato Mwanza Tanzania. Umesalimia wifi zako mama Karim akiwa Nyakato Mwanza Tanzania, vilevile umemsalimia dada yako mama Amina akiwa hapo Mwanza Tanzania. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika. Na kamata kadi yako wewe Zuhura Hassan, hujasema unapatikana wapi. Salamu zako nataka ziende kwa Lucian Edward Hamis Shamte, Abel Nyaluko, Francis Elinganya na Neema Kimario. Ujumbe unasema jamani, haya, nimeanza kuwatumieni salamu nategemea kupata majibu kupitia VOA Washington DC. Na kamata kadi yako wewe Goligota Magabe. Salamu zako nasema ziende kwa Sali binzari Sali. Bakari Hamisi, umemsalimia Joshua Turuka. Ujumbe unasema jamani, salamu ni nusu ya kuonana hivi sasa. Na kamata kadi yako wewe Waziri wa Shida na Mipango ya Ghafla. Salamu zako nasema ziende kwa Uchumi, Filbert Mwalimu Kennedy Mpemba. Salamu ziende kwa Pascal Mbugani, Salum Daniel Eris na Deus Masunga na watangazaji wote wa Sauti Amerika. Kwa niaba ya wenzangu wote nasema shukrani sana, Waziri wa Shida na Mipango ya Ghafla. Baada ya kusoma ujumbe huo, hivi sasa basi ninaelekea kwake. Nani huyu? Haya, anaitwa Nazaret. Yeye hajasema anatokea wapi. Salamu zake anasema ziende kwa Lusekelo. Salamu ziende kwa Bonfas salamu ziende kwa Mohamed. Salamu vilevile ziende kwa Kachuru wa Kachuru na Robert popote pale walipo. Ujumbe wanasema nawatakieni mfungo mwema wa mwezi mtukufu wa Ramadhani. Hivi sasa nakamata kadi yako wewe Clifford Hezron Mwananyanda. Salamu zako ziende kwa Husna Mohamed, Rutahi wa Busisi, Jafari Kopo, Mwalimu Stephen James, Katia Bosco, Moshi Daniel, Salome Kanoise, Kiejo Goligota, Magabe Salibunzali, Tamasha Haruna. Salamu ziende pia kwa Juma Maico, mwanaharakati mkazi wa Nzega, Tanzania. Ujumbe unasema, jamani, mafanikio ya kujuana ni kupitia salamu za Sauti ya Amerika. Juma Maiko mwanaharakati hivi sasa na kuita jina lako wewe katika kipindi cha Salamu na Muziki, ambapo salamu zako nataka ziende kwa Ima Sadala, balozi wa Mvumi. Salamu ziende kwa Ramadhani Mchomvu, salamu ziende kwa Timilai Shemalamba, salamu ziende kwa Jose Mocha Saley Mwani Mzalendo, Dikson Mako. Vilevile umewasalimia watangazaji wote wa Sauti ya Amerika. Leo tuna bahati kweli ya kusalimiwa na wasikilizaji wetu. Ni jambo zuri sana basi, nasema shukrani sana msikilizaji uliyetukumbuka, sisi watangazaji tunayekupeperushia habari moto moto kutoka hapa Sauti ya Amerika, Washington DC. Basi baada ya kusoma salamu hizo, ni wakati wa kupata burudani ya muziki. Basi burudika na kibao hicho, msikilizaji. Sikutajii kimetoka wapi, lakini we mwenyewe hapo popote ulipo, najua utakipenda. naam baada ya kupata burudani ya muziki msikilizaji popote pale ulipokumbuka unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc ndani ya studio namba 15 ninakupeperushia salamu na muziki na kuita wewe rosalin athumani rosalin salamu zako anasema ziende kwa mkwizu wa geita salamu ziende kwa mama yako mpenzi Martha Steven akiwa Kisongo Arusha, salamu ziende kwa mume wako. Naiman Solomon akiwa Engo Arusha, salamu ziende kwa ndugu jamaa na marafiki popote pale wanapokusikiliza hivi sasa. Jonas Pascal, wewe unasema unapatikana Dodoma Tanzania, salamu zako ziende kwa Faraja Marco, Tatizo Atanas na familia yote ya mzee Pasco. salamu ziende kwa Nyondwi Sunzu, ujumbe unasema tuzidi kuombeana. Elizabeth Raphael, kwanza salamu zako unasema ziende kwa kwa watangazaji wa VOA, asante sana Elizabeth, na salamu zimefika, na pia nitazifikisha kwa watangazaji wengine. Salamu zako pia unasema ziende kwa wasikilizaji wote wa VOA mkoani Mbeya. Salamu ziende kwa Mkangasa na mkewe mama Mkangasa popote pale walipo. Salamu ziende kwa Heri Makene, vilevile umemsalimia Pili popote pale alipo. Ujumbe unasema Haya basi, tusikilize Sauti ya Amerika. Anthony Paul wa Dar es Salaam, Tanzania, salamu zako anasema ziende kwa Mary Gabriel toka Dodoma. Salamu ziende kwa Tedi Adolf vilevile vile, umemsalimia huyu si mwingine, anaitwa Noxaril Gidilo. Salamu ziende kwa wasikilizaji wa Kisii, wapokee salamu. Ujumbe unasema tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika hivi sasa. Basi nakuita wewe Mwamvua Amani wa Geita, salamu zako ziende kwa Saidi wa Saidi, vilevile umemsalimia Bakari Mbiligenda, umemsalimia Saidi Matumbu wa Usangule, umemsalimia pia Kariho Mrisho wa Geita, na Amran wa Amran Kongowe, Dar es Salamu. Baada ya salamu hizo, basi, msikilizaji, ninakuacha na kibao kizuri kabisa kutoka kwa Michael Jackson. Hapa studio, mimi naitwa mkamiti kibayasi. Asante kwa kunisikiliza na kutakia matangazo mema na usikilizaji mzuri kupitia www.voaswahili.com, wakati wowote, mahala popote. Kwa heri kwa sasa. Nam salamu na muziki, kipindi kinachoajia kila siku ya Jumapili kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Sasa wapenda wasikilizaji, muhtasari wa habari kabla hatujaondoka hapa. Rais Barack Obama anatarajiwa kulihutubia taifa wakati wowote huu kuhusiana na shambulizi baya kabisa la bunduki la kuua watu wengi hapa Marekani katika historia yake, ambapo watu hamsini waliuawa katika mji wa Orlando jana usiku kuamkia alfajiri ya leo na wengine hamsini na tatu kujeruhiwa. Polisi wanasema mtu aliyehusika ni Omar Sadiki Matini ambaye wazazi wake ni kutoka Afghanistan na yeye ni mzaliwa wa Marekani na inasemekana alikuwa anafuatiliwa kutokana na imani zake na uungaji mkono wa Islamic State. Serikali ya Rwanda inaripotiwa imewarudisha Burundi karibu Warundi mia nne ikiwatuhumu kwa kufanya ujasusi na kuchochea mvutano kati ya mataifa hayo mawili ya Afrika ya kati ambayo uhusiano umezorota kutokana na hali ya kisiasa Seneta wa jimbo la Vermont hapa Marekani Bernie Sanders aliyeongoza kampeni kabambe ya miezi kadhaa dhidi ya mpinzani wake mkuu Hillary Clinton katika chama cha Democratic anasema atakutana naye baada ya uchaguzi wa mwisho awali, siku ya Jumanne hapa mjini Washington ili kuzungumzia ajenda zao za kisiasa kabla ya kuamua ikiwa jiondoe kutoka kinyang'anyiro cha kupigania kiti cha rais. Na serikali ya umoja wa kitaifa ya Libya iliyoundwa kutokana na upatanishi wa Umoja Mataifa inadai kwamba shambulizi ambalo linakaribia kuwaondoa wanamgambo wa Islamic State kutoka mji wa Sirt ni ushahidi kwamba hatimaye inafanya maendeleo ya kuaminika tangu kuundwa. Na shirikisho la kandanda duniani FIFA limelaani ghasia zilizozuka katika michuano miwili ya kandanda ya kugombania kombe la Ulaya huko Ufaransa, katika miji ya Marseille na Nice ambako karibu watu 35 walijeruhiwa. Mwisho wa haba... muhtasari wa habari. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31.