Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni leo ikiwa ni Jumatatu tarehe 13 mwezi Juni mwaka wa 2016. E, katika matangazo yetu ya VOA express hii leo, hali ya usalama yaimarishwa katika eneo la pwani ya Kenya kufuatia tishio la shambulizi la kigaidi linaloaminika kupangwa kutekelezwa na kundi la Al-Shabab. Wakati mtoto wako anakuja saa nane ya usiku akibebana na masimu na iPad laptops na uulize, kama mzazi basi, wewe pia jukumu lako lazima uulize ni gani? Ripoti hiyo msikilizaji, utaipata kwa kikamilifu hapo baadaye kidogo. Hii ni VOA Express, na mimi ni BMJ Mridhi, mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Vilevile katika matangazo ya VOA Express, tunakuletea ushauri kuhusu jinsi ya kupata lishe bora wakati huu wa mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadhan. Basi msikilizaji, yote hayo utaweza kuyapata hapo baadaye, kama nilivyokuambia endelea kuwa nasi katika safari hii ya VOA Express hadi mwisho, lakini kwanza, hebu tupate habari kamili za dunia zikisomwa kwako na Mkamiti Kibayasi. Maafisa wa usalama wanachunguza mwenendo wa mtu ambaye alikuwa na silaha katika gari lake ambaye anasema alipanga kuhudhuria gwaride la gay pride jana Jumapili huko Los Angeles katika jimbo la California hapa Marekani. Baada ya kupokea simu kuhusu mshukiwa, polisi waligundua uwezekano wa milipuko na shambulizi la silaha katika gari linalomilikiwa na James Howell, mwenye umri wa miaka ishirini kutoka Indiana. FBI wanafanya uchunguzi juu ya suala hilo. Howell aliwaambia wandi, aliwaambia polisi kwamba alipanga kuhudhuria tamasha na hakuwa na mpango wa kufanya jambo lolote la kuumiza. Polisi wanasema hakuna uhusiano wowote kati ya Howel na ufyatuaji mbaya wa mauaji ya umma kuliko yote katika historia ya Marekani, ambao uliua watu hamsini huko Orlando katika jimbo la Florida. Maafisa wameongeza usalama baada ya ukamataji huo na gwaride lilifanyika bila ya kutokea tukio lolote baya. Sala na rambirambi zimeongezeka kutoka kote duniani wakati taarifa zikisambaa kuhusu mashambulizi mabaya ya umma kuliko yote katika historia Amerikani ya Marekani yaliyotokea Orlando, Florida, Jumapili. Rais wa Afghanistan, Hamid Karzai, aliambia Sauti ya Amerika kwamba ninafahamu vyema maumivu ya watu wa Marekani katika wakati huu. Sisi nchini Afghanistan tumetaabika kwa muda mrefu na kila siku kutokana na aina hiyo ya ufyatuaji risasi na mauaji. Mtu mwenye silaha aliyetambulika kama Omar Matini alizaliwa katika jimbo la New York hapa Marekani na ni mtoto wa kiume wa wazazi wahamiaji kutoka Afghanistan, alifanya tukio hilo huko Orlando. Mjini Kabul, Rais wa Afghanistan Muhammad Ashraf Ghani alilaani vikali shambulizi hilo akisema linawalenga raia na haliwezi kufananishwa na jambo lolote. Chanselo wa Ujerumani Angela Merkel alizungumza leo nchini China. Alisema mioyo yetu ni mizito kutokana na ukweli kwamba chuki ya mtu mmoja imesababisha vifo vya watu hamsini. Malkia wa Uingereza Queen Elizabeth alituma ujumbe kwa Rais Barack Obama akisema kwamba Mfalme Philip na yeye wameshtushwa na matukio ya Orlando. Sala zao na rambirambi ziwafikie wote walioathirika katika tukio hilo. Mgombea urais wa zamani wa chama cha Forum for Democratic Change cha nchini Uganda, Kizza Besigye, amemwandikia mwanasheria mkuu nchini humo malalamiko kuhusu kile anachokiita kutotendewa kwake haki. Besije ambaye anadai alishinda uchaguzi wa urais uliofanyika Februari 18 mwaka huu alifunguliwa mashtaka ya uhaini baada ya video moja kuonyesha kwamba alikuwa akiapishwa na chama chake kama rais wa Uganda. Katika barua yake Besije alirudia kuelezea kutotendewa haki kwake na serikali na mfumo wa sheria nchini humo zaidi ya miaka kadhaa, kuanzia ushiriki wake katika uchaguzi wa urais mwaka 2001. Amesema amekuwa akikandamizwa mara kwa mara na kupewa kikwazo cha uhalali wa kuwania nafasi ya urais. Unaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Vyama vya upinzani vinavyoongoza huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, DRC, vinasema vimejipanga chini ya mwamvuli mmoja unaoitwa Resemblement au Rali, ili kumlazimisha rais Joseph Kabila kuondoka madarakani. Muhula wa pili wa rais Kabila unaisha mwishoni mwa mwaka huu. Ushirika mpya uliundwa wiki iliyopita huko Belgium na unajumuisha chama cha Union for Democracy and Social Progress UDPS kinachoongozwa na kiongozi mkongwe wa upinzani Etienne Shisekedi, Dynamic Opposition na G7 ambao hivi karibuni kilimchagua gavana wa jimbo la Katanga Moise Katumbi kama mgombea wake wa urais. Vidie Shimanga ni makamu rais wa Alternative 2016 moja makundi yaliyotengeneza ushirika mpya alisema, ushirika mpya utaongozwa na mwanasiasa mkongwe Etienne Shisekedi. Pakistan na Afghanistan wamekubaliana kuhusu usitishaji wa mapigano leo Jumatatu baada ya mapigano madogo ya usiku kucha yaliyotokea kwenye mpaka ambapo mtu mmoja aliuawa na kumi na wanane wengine walijeruhiwa. Maafisa na wakazi, hata hivyo, wanasema hali kwenye eneo la mpaka wa Torham bado ni tete na mzozo umelazimisha familia zipatazo mia mbili za Wapakistan kuhama makazi kwenda kwenye maeneo yaliyo salama. Pakistan inataka kujenga uzio mpya na vikosi vya mpakani vya Afghanistan havikuruhusu hilo. Pakistan iliingia katika eneo hilo na kufyatua risasi kwa vikosi vya Afghanistan. Mkurugenzi mkuu Abdullah Abdullah aliwaambia mkutano wa mawaziri mjini Kabul alithibitisha kwamba majibizano ya ufyatuaji risasi ambayo yalidumu kwa saa saba yalisababisha kifo cha mwanajeshi mmoja wa Afghanistan na sita wengine kujeruhiwa. Upande wa Pakistan pia ulishuhudia vifo kwenye mapambano ya kuvuka mpaka huko Tokham. nam msikilizaji unaendelea kusafiri na voa express matangazo ya moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika na kutoka kwa hizo habari muhimu za dunia tunaenda moja kwa moja hadi huko nchini uganda ambako mwanajeshi mmoja ameuawa na saba kujeruhiwa vibaya pamoja na maafisa wa wawili wa polisi kufuatia makabiliano kati ya polisi na watu walioshambulia kituo cha polisi katika mji wa Gulu, kaskazini mwa nchi hiyo. Na ingawa polisi wanasema hawajapata taarifa kamili kuwahusu wahusika, inaaminika kwamba mashambulizi dhidi ya kituo hicho cha polisi yalinuia kumnusuru mwanasiasa anayezuiliwa mle ndani. Akiaminika kupanga mashambulizi dhidi ya kambi ya jeshi, mwandishi wetu wa Kampala, Kenneth Bwire, ana ripoti kamili. Kamati maalum ya usalama na masuala ya kijasusi katika eneo la pwani imetoa tahadhari ya kiusalama katika eneo la pwani. Hata hivyo, kamishna wa kaunti ya Mombasa Muhamed Maalim amesisitiza kuwa idara za usalama ziko makini kukabiliana na tishio lolote ambalo linaweza kujiri. Maalim amesema kuwa maafisa wa polisi wamepewa maagizo ya kufanya upekuzi wa kutosha katika magari na pia kuwa makini na majumba muhimu, ikiwemo viwanja vya ndege, maduka ya jumla na pia hoteli za kitalii. Aidha, amesema kuwa maafisa wa polisi watakuwa waangalifu kuhakikisha salama wa wananchi pamoja na wageni umeangaziwa. We have adequate security measures in place, particularly in terms of our fight on installation. Hapa Maalimu anasema kuwa tuna maafisa wa kutosha pamoja na vifaa kukabiliana na suala lolote katika maeneo muhimu ikiwemo kivuko cha feri, uwanja wa ndege, pamoja na maeneo muhimu. Nitakutana na idara mbalimbali kuwafahamisha mipango yetu ili tulinde maisha na mali za Wakenya. Maalim ambaye pia ni mwenyekiti wa kamati maalum ya ujasusi na masuala ya usalama katika eneo hili amesema kuwa wamebuni maagizo na mfumo wa pamoja ambao pia utatolewa kwa kampuni za ulinzi katika eneo la Pwani kuhakikisha hali ni shwari. The glory of tutafanya kazi kwa pamoja na wadau wote kuleta sifa ya awali ya Mombasa tumesikia kuna makundi ya uhalifu na hilo litakomeshwa tunawauliza wazazi kuchukua jukumu la kuwarudi watoto wao wakati mtoto wako anakuja saa nane ya usiku akibebana na masimu na ipad laptops na uulizi kama mzazi basi wewe pia jukumu lako lazima uulize Mwishoni mwa wiki, idara ya polisi nchini Kenya ilitoa tahadhari ya kiusalama na kuwataka Wakenya kuwa waangalifu wanapokwenda kushiriki ibada za Jumapili na kuwataka pia kuripoti mara moja visa vyovyote vitakavyotishia usalama. Tahadhari hii inajiri siku chache tu baada ya kuuawa kwa Muhamed Duliadin kwa jina lingine Kuno Gamadere ambaye inaaminika kuwa mwasisi wa shambulizi la kigaidi katika chuo kikuu cha Garissa ambapo wanafunzi 147 waliuawa. Aidha, Taarifa kutoka Somalia zimedokeza kuwa raia wanne wa Kenya waliuawa hadharani na kundi la Al-Shabab kwa madai kuwa walishirikiana na wanajeshi wa Marekani na Kenya kutoa taarifa ambazo zilifanikisha kuuawa kwa viongozi wao wakuu wa kundi hilo la Al-Shabab akiwemo Ahmed Godane. Naam, msikilizaji, hiyo ripoti sio kama tulivyokuwa tumekuarifu. Hiyo ni ripoti ya Liberty Adede akiwa huko Mombasa, akielezea kuhusu wakazi wa sehemu hiyo kupata kile ambacho serikali imekiita Uh, kinajaribu kuzuia kwamba kungetokea shambulizi la kigaidi, na hivyo basi kuitisha kwamba kuambia wananchi kwamba wakae katika hali ya tahadhari. Sasa tunaenda moja kwa moja mpaka huko Uganda ambako mwanajeshi mmoja ameuawa na saba kujeruhua vibaya pamoja na maafisa wawili wa polisi kufuatia makabiliano kati ya polisi na watu walioshambulia kituo cha polisi katika mji wa Gulu kaskazini mwa Uganda. Mwandishi wetu wa Kampala sasa ako tayari na kutupa ripoti hii, yeye ye ni Kenneth Bwire. Polisi hawana idadi kamili ya watu walioshambulia kituo cha polisi katikati mwa mji wa Gulu kaskazini mwa Uganda wala kuweza kuwatambua. Milio ya risasi imeripotiwa katika kituo cha polisi kwa zaidi ya dakika 30 polisi wakikabiliana na washambulizi. Afisa mmoja wa jeshi akaaga dunia na maafisa wengine tisa wakiwemo polisi wawili wakiachwa na majeraha mabaya, lakini polisi hawajaeleza jinsi maafisa wa jeshi walifika mahala hapo kutoa msaada. Jenerale Kale Kaihura ni mkuu wa polisi wa Uganda. Waliojeruhiwa wanapokea matibabu katika hospitali ya jeshi na wengine katika hospitali ya kiraia ya Lacho mjini Gulu. Hali yao ni nzuri. Kwa sasa hali ni tulivu mjini Gulu. Polisi walifanikiwa kupata bunduki 6 aina ya AK47, risasi 270, mishale na bunduki iliyo na uwezo wa kujieka risasi. Kupitia mtandao wa Twitter, msemaji wa wanajeshi Kanali Padankunda alieleza kwamba watu watatu walijisalimisha. Kaihura. Anadai kwamba jaribio hilo lilikuwa la kumnusuru mwanasiasa kutoka chama cha upinzani cha Uganda People's Congress UPC, Dan Oula anayezuiliwa katika stesheni hiyo ya polisi. Oula anadaiwa kupanga njama zilizopelekea kushambulia kambi ya jeshi katika mji huo wa Gulu siku chache zilizopita, ambapo pia makabiliano makali ya risasi yalishuhudiwa na vifo kuripotiwa. Oula anakabiliwa na mashtaka ya mauaji. Mashambulizi haya yanajiri wakati maafisa wa jeshi 30 akiwemo kamanda wa jeshi la wanahewa katika kambi ya Entebbe iliyo karibu na uwanja mkuu wa ndege, kanali Opito wakizuiliwa baada ya kukamata kwa tuhuma za kupanga njama za kuipindua serikali yake Museveni. Lakini Kaihura anasema hilo ni suala la jeshi, ni wanajeshi wenzao waliowakamata, kazi yangu inahusu polisi, lakini tunafanya uchunguzi wa pamoja kuhusu taarifa tulizonazo kwamba kuna watu wanapanga kuipindua serikali pamoja na kushambulia vituo vya polisi na kambi za jeshi. Mwanasiasa wa upinzani kutoka chama cha FDC Michael Kabaziguruka naye amekamatwa kwa mara nyingine na kurejeshwa katika makao makuu ya polisi ya upelelezi kuhusiana na madai hayo hayo, hayo ya kutaka kuipindua serikali yake Museveni. Kabaziguruka amekuwa katika ulinzi wa polisi nyumbani kwake tangu mwishoni mwa wiki jana. Visa vya vituo vya polisi na kambi za jeshi kushambuliwa na watu waliojihami kwa silaha vimeongezeka baada ya uchaguzi mkuu uliozua utata. Kennes Bwire, VOA Express, Kampala. Nam, basi ni wakati mwingine tena msikilizaji, ambapo Nakukumbusha tu kwamba unasafiri na VOA Express na umefika ule wakati ambapo huwa tunakuletea ngoma hapa, kutoka hapa studio. Sijui mkamiti, leo tuna nini? Leo tunaelekea moja kwa moja nchini Tanzania, kwake mwanamuziki Diamond. Anakwambia mdogo mdogo Haya basi, msikilizaji, ndivyo mambo yanavyokwenda katika VOA Express Jumatatu hii ya leo ya Juni 13. Anayeondoka namna hiyo ni Diamond Platinum, akikwambia mdogo mdogo bila e, shaka, mdogo mdogo mm. Msikilizaji, mengi yamesemwa kuhusu teknolojia ya kutuma fedha kutoka kwa mtu mmoja hadi mwingine kupitia simu za mkononi iliyo maarufu sana huko nchini Kenya na Tanzania na kwingineko kama M-Pesa na jinsi inavyobadilisha uchumi wa nchi ya Kenya. Hivi sasa teknolojia hiyo inasemekana ina uwezo wa kuwasaidia wajasiriamali kuimarisha biashara zao kufikia kiwango cha juu. Huyu hapa Harrison Kamau na ripoti kamili. Kulingana na mratibu wa kampuni ya teknolojia ya Sage tawi la Afrika Mashariki na Magharibi, Dktri Rutendo Hidwigwi, kupanuka kwa kasi mfumo wa kutuma pesa kupitia simu kote nchini Kenya hivi sasa kunaenea katika mataifa jirani na kunasaidia kuimarisha ujasiriamali pamoja na kufanyika kwa ustadi zaidi kwenye biashara ndogo ndogo. Dr. Hindigwi anasema faida moja kubwa ya teknolojia hiyo imewezesha biashara ndogo ndogo na hata wachuuzi wa biashara za wastani zisizo na akaunti za benki kufanya biashara zao kwa kutumia mfumo wa malipo kwa kutumia simu. Amesema kuwa teknolojia hiyo imepunguza muda unaotumika kulipana fedha miongoni mwa watu na pia kutoa usalama wa kibiashara huku masoko mapya yakijitokeza. Kwa mujibu wa hali mashauri ya mawasiliano ya Kenya nchi hiyo ni miongoni mwa mataifa ya kwanza kutumia teknolojia ya kutumia simu kutuma fedha na kwamba shilingi bilioni tatu hulipwa kwa njia ya kutumia simu kila siku. Kenya inashikilia asilimia 58 ya teknolojia hiyo barani Afrika. Licha ya kiwango hicho, bado kuna nafasi kubwa ya ukuaji huko Kenya. Daktari Hundigwi anasema kulingana na utafiti uliofanywa na kampuni ya Nelson, asilimia 95 ya Wakenya wangali wanatumia fedha taslim Asilimia kumi na mbili wanatumia simu kufanyia malipo huku asilimia mbili pekee wakitumia kadi za benki. Anasema biashara ndogo ndogo na za wastani hasa katika biashara za maduka na usafiri zinaweza kuimarisha utumiaji wa fedha kupitia simu za mkononi. Amesema kuwa kutumia pesa taslim kuna madhara yake. Teknolojia ya kulipia ya kidijitali ni salama na haihitaji mtu kuwepo binafsi ili kuweza kulipa. Wizi wa pesa taslim pia unapunguzwa na teknolojia hiyo. Ameongeza kusema kuwa teknolojia ya kutumia simu za mkononi kufanya malipo sasa haifanyiki kati ya watu binafsi tu, bali hata makampuni yameanza kufanya biashara kwa kutumia teknolojia hiyo. Dr. Hidibwi amesema mustakabali wa biashara ya simu za mkononi, na hivyo kampuni yake inawapa uwezo wateja wake kufanya biashara zao kwa kutumia simu, na kwa hivyo kurahisisha mambo na kufanya mazingira ya kibiashara kuwa salama. Naam, tukitoka kwa maswala ya teknolojia hapo ambayo ameletwa kwako na mwenzangu Harrison Kamau, naona sasa ni wakati mwafaka tufanye tufunge safari tuende mpaka huko nchini Kenya, ambako katika kitengo cha lifestyle mwandishi wetu Salma Muhammed kutoka pwani ya Kenya ameweza kuzungumza na daktari wa tiba za kiasili ambaye anaelezea kuhusu umuhimu wa lishe nzuri wakati wa mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadhani. Mtaalamu huyo anaangazia jinsi waumini wanavyotekeleza ibada ya kufunga, wanaweza kutunza afya zao kwa, kupe, ku, kwa kut, kuepukana na ulaji wa kiholela ambao hushuhudiwa sana wakati kama huu wa mwezi wa Ramadhani. Uh, tungelipenda tujue ya kwamba tunataka tule tule 85% of the meal kama ni lunch, insapa, lakini 85%. 85 ni lunch lilanchesapa lakini 85%, 85% iwe ni whole grain, iwe ni sima ya kusaga ngano ya kusaga na mpunga okay. Na na kwa nini tule hivyo? Sababu tukila hivyo hiyo whole grain ama ngano ya kusaga na sehemu ya kusaga ya kusaga sababu zile kole ama konde zake zapatialishe zapatiali, katika sales no, na ukiwa na sales yake ukiwa sawa, unakuwa una afya na uchokichoki usinzi na usinzisinzii na namba tu. Baada ya kula whole grain upate angaa matunda sample tatu, uh, portion portion, nasema ni papayo kiasi cha, kiasi cha apple na upate apple, na papayo na watermelon ukipata uh, sample tatu ya matunda portion na mboga, at least sample tatu. ukiwa utaenda kula sample tatu, kula mboga sample mbili, sample moja ya green. ya green namaanisha mchicha, spinach, mchunga na kadhalika na, na mkunde na white na cabbage. uh, cabbage ni aina moja alafu kuna cabbage nyingine huwa nyekundu kama namba 3 ule protein. Protein ingetaka tule pistatu peke yake, pistatu red meat. Kwa sababu hizi pistatu zafanya kazi siku tatu eh, 78 owl. Tule samaki na kuku, na kama ni kuku wa kienyeji ndani kuna ngozi, ile ngozi mara nyingi ndio wana madawa. Kama ni ya kienyeji tule kila kitu, na uzuri wa ni kutamsha, si kukaanga Alafu tulitumia tu kama vijiko eh, sukari tutumia vijiko viwili peke yake vile vidogo, the whole day ama the whole, after kufuturu ile na mafuta ya vijiko viwili. Hii kesho kutwa, supplements zinaweza kutusaidia vipi wakati wa Ramadhani, hususan tukizingatia kwamba unajua sisi ni binadamu, na huwa tuna matamanio ya nafsi, na kuna vyakula ambavyo wewe unavijua na mimi pia nafahamu, ndio ambavyo tunavipenda sana wakati huu wa Ramadhani, kama vile viazi karai, sambusa, kaimati, hmm. vitu kama hivyo vina sukari, vina mafuta mengi. Sikula kwa hivyo ni vipi hizi supplements zinaweza kufidia ili kuweza kuona kwamba tunapata lishe bora wakati, okay, huo wa Ramadhani? Eh, hivi vyakula nimetaja mimi kama sima ya kusaga si tamu, kusema kweli ni chachu naona, na ngano ya kusaga pia si tamu, na utakuta uwezi kula kila siku, utachoka ule sima ya, sima ya kawaida. Tunajua sima ya kawaida imeongozwa madawa ndio kamweka mzima, ndio unakuta hii sima ya kawaida ukipika inachukua dakika tatu na ni tamu na utakuta pia hatuwezi kukaa nyama Ramadani, vidofu vidofu, na mabiriani, viazi vya karai eh, matobosha kila kitu sasa. Lakini ukichakula vile utakuja kujua ya kwamba utakwenda kutafuta njia gani ya kufutwa. Training ni combination ya ngano yale mahindi yale, yale ule wisho uliibiwa na, na mtambo akatengezea kuku hiyo utapata na ni, pia ni combination ya, ya, ya, ya wishwa wa mahindi na pia utapata ile mpunga mm-hmm. Kwa hivyo tembe moja ukifahamu okay. Alafu, namba 2 kama tulivyosema uwezi pata matunda kwa wingi. Karoteni complex ni tembe ambayo imetengezwa vizuri sana, ni combination ya, ya fruit aina kumi na sita na mboga aina tatu kwa, kwa siku ishirini na moja kinga yako ya mwili inakuja 45% juu. Kinga ya mwili inazuia maradhi yoyote ya, ya, ya, ya, ya virus kama kansa, presha, sukari, ene ya maradhi yote ya virusi na, inakuzuia. Kwa hivyo karoti ni, ni tembe muhimu sana na pia kuna za watoto zinaitwa vitagard na vita square ambazo zimetengenezwa kipelemende. Alafu pale pengine pa nyama pale, ni, ni unaweza pa protein eh, pata kitu kinaitwa omega 3 salmon. Omega 3 salmon sio salmon ya, ya kawaida. Omega 3 salmon 8 family, hii tembe moja kila ina ina mafuta ambayo unakula wewe, omega 9. unaendelea kupokea yote haya kutoka voa express matangazo yetu ya moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msikilizaji kukukumbusha tu ni kwamba unaweza pia kutusikiliza katika tovuti yetu anwani ni www voa swahili com na vilevile unaweza kutupata kwenye mitandao ya kijamii ikiwa ni pamoja na facebook na vilevile vile kwenye instagram na kadhalika katika twitter Naam, naona umeniambia sasa upo tayari katika ule wakati wa yavumayo mitandaoni. Basi bila kupoteza wakati, BMJ, ungeanza kutueleza yale yaliyovuma katika mitandao hii leo. Asante sana Mkamiti Kibayasi, ni mengi sana ambayo yamevuma mitandaoni, lakini lile ambalo limetiliwa mkazo zaidi ni kwamba kufuatia kuuawa kwa watu 49 na kujeruhiwa kwa wengine 53 wakati wa shambulizi lililotokea kwenye baa moja katika jimbo la Florida hapa Marekani jana Jumapili, mitandao imefurika kwa jumbe za risala za rambirambi kwa ndugu na marafiki wa waathiriwa. Ni kama tu vile ambavyo mkamiti ulipokuwa ukisoma habari za za dunia uliweza, hilo lilikuwa ni moja ya swala maswala ambayo hata mataifa, viongozi wa mataifa mbalimbali wameendelea kutuma rambirambi rambi. Sasa baadhi ya wananchi wa tabaka mbalimbali mbali wanaandika kwenye mitandao kama huyu mwalimu Nyaga anasema hivi kwenye Facebook, ni jambo la kushangaza mno kuona kwamba mtu mmoja anaweza kuchukua maisha ya idadi kubwa namna hiyo ya watu. Naomba Mungu awape wa amani jamaa na marafiki huko Marekani. Nina tata naye anasema tunaishi maisha bila kujua ni nini kitakachotokea muda mfupi ujao. Mungu awalinde wanawake, wana wanawe Theodro. The Real Donald Trump Virio Donald Trump, natumai huyu ni yule mwaniaji wa tikiti ya Republican katika uchaguzi wa urais hapa Marekani. Kwenye Twitter anasema kama waathiriwa wangekuwa na bunduki ndani ya klabu hicho, nina hakika hatungepata idadi kubwa hivyo ya maafa. Naye Nick Lehman anasema hivi: Wamarekani, twawapa pole wakati huu wa majonzi. Ugaidi umepenya mpaka sehemu ambazo hazikudhaniwa hapo awali. Naye na Maureen Cooper anasema kwenye Facebook, wanaosema kwamba serikali ingezuia shambulizi hili wanakosea. Ni rahisi kwa mtu yeyote kuyalenga maeneo yaliyo na watu wengi bila kugunduliwa. Si rahisi kulinda kila mtu kari, kila wakati. Wahalifu wanalenga upande ambao haujafikiriwa na walinda usalama na kushambulia Leo ni klabu na wakati mwingine watakimbilia kudhibiti vilabu, kesho huenda ikawa ni kwa masupermarket na kwingineko. Hakuna yeyote anayetarajiwa. Ni baadhi tu yanayosema mitandaoni, na ni hayo tu kutoka meza ya yavuma ya mitandaoni. Asante sana, BMJ Muridhi. Basi msikilizaji, na ufuatao sasa ni muktasar wa habari. Ripoti mpya iliyotolewa na kampuni ya kutoa ushauri ya Hisgen inaeleza kwamba Marekani inaendelea kushika nafasi ya juu duniani katika kusafirisha nje ya silaha, ikiuza takriban silaha zenye thamani ya dola bilioni 23 kwa mataifa mengine hapo mwaka jana, hasa kwa nchi za mashariki ya kati. E, tunakushukuru msikilizaji kwa kuwa nasi ya alasiri ya leo katika VOA Express. E, tunaomba usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili hapo baadaye hii leo. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya leo, msimamizi alikuwa ni Abdu Shakur Abud, mwelekezi alikuwa ni Mukbil mimi ni BMJ Mridhi, na hapa studio nimeshirikiana na naita mkamiti Kibayasi. Tunawaaga kutoka hapa Washington DC tukisema kwa heri kwa sasa.