Ripoti iliyotolewa na idara ya upelelezi wa makosa ya jinai katika polisi ya Rwanda inaonyesha kwamba visa vinavyochukua nafasi ya kwanza kwenye ukiukwaji wa haki za watoto nchini Rwanda ni pamoja na ubakaji, utesaji unaofanywa na baadhi ya wazazi pamoja na unyanyasaji mwingine na wa kisaikolojia. Baadhi ya watoto hata wanakosa haki za kupelekwa shule na baadhi yao kusalia omba ombaomba. Mkuu wa kitengo cha makosa ya jinai katika jeshi la polisi nchini hapa kamishana msaidizi wa polisi Tewa Sabadeje, anasema kuisonga hii anasema harahazhahkanyanhi hino mudugudu ibi tuvuga uhicha yarabizi ko hari umwana wasambanyijwe. Bado visa vya ubakaji kwa watoto vinaongezeka hapa na pale nchini. Unakuta kule vijijini kuna visa vingi sana vya watoto kubakwa, na wanaofanya hivyo ni wale wanaokuwa wametumia vileo vya aina mbalimbali mbali. Lakini kama hiyo haitoshi, bado tunashuhudia visa vinavyowatesa watoto kiasi cha kuhujumu hata sehemu mbalimbali za miili yao. Bado pia kuna wazazi wanaotesa watoto wao kwa kwa wanyima, hata chakula. turacabona ibibazo bikomeye byokwihekura. Inavonekana swala hili ni kama limekuwa sasa changamoto kitaifa, kiasi kwamba ngazi husika zimesimama kidete kuli kabili birwa. Heroes ni mkurugenzi mkuu wa halmashauri kuu ya wanawake wake kitaifa, yeye anasema swala hili ni lazima likome. Umuvuna kaguru umukorera ibintu byita ubuzima bwe. Huwezi kuendelea kumtesa mtoto ati kwa sababu ni wako, eti katenda kosa hili na lile hata kama watoto hufanya makosa, huwezi kutoa adhabu inayohatarisha maisha ya watoto hao. Haiwezekani, ni lazima haya yakome. Mara nyingi kumekuwepo na kupiga mbiu dhidi ya tatizo hili bila hata hivyo kupata mafanikio makubwa, lakini safari hii wazazi wamelaumiwa vikali kutofanya zaidi kulikabila tatizo hilo, na badala yake wanakuwa sehemu ya tatizo. Bi Claudine Uwera ni katibu mtendaji wa tume ya taifa ya watoto. Kuna wakati tunawachukua watoto kutoka barabarani tunapowapigia simu wazazi wao, baadhi yao wanakujibu ah, nitakuja wiki ijayo. Unajiuliza, ni kazi gani mzazi huyo anayoifanya ambayo inamfanya kumtelekeza mtoto wake? aza umwana ukibaza uwo muvyeyi. Lakini baadhi ya wazazi wanakiri kuwepo tatizo hilo, ambalo wanasema kubakwa na kunyanyaswa kwa watoto kunasababishwa na baadhi ya wazazi wanaoshindwa kulea vyema watoto wao, matokeo yake watoto hao huishia mikononi mwa wahalifu.