Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. ni saa kumi na nusu jioni leo, Ijumaa Juni 17 mwaka 2016. Katika matangazo ya VOA Express hii leo, wabunge waliokamatwa nchini Kenya wafikishwa mahakamani, huku wengine wakidai kupata matatizo ya kiafya. Naam, alikuwa amezirai mahakamani kisha akaeleza mahakama kwamba apewe muda wa kuweza kutoka nje kupumua kidogo, angalau kuweza kupunga hewa. Na basi hayo ni yale tu yaliyojiri, eh, wakati eh, wabunge, wa bunge waliokamatwa nchini Kenya walipofikishwa katika mahakama. Mimi ni Idi Ligongo, na mimi hapa ni mkamiti kibayasi. Leo ni Ijumaa, tutakuletea jicho letu Mtu anatakiwa atambulike kutokana na utu wake na sio atambulike kutokana na ulemavu wake. Watu watuite kwa majina yetu, wasituite kutokana na ulemavu wetu. Basi hizo tu ni baadhi ya habari ambazo e, tumekuandalia kwa siku hii ya leo, lakini kwanza tunaanza na habari za dunia. Msomaji ni Mkamiti Kibayasi. Licha ya utulivu baada ya mtafaruku mwanzoni mwa wiki, mivutano bado ipo katika mpaka wenye majeshi kati ya Ethiopia na Eritrea. Eritrea ilidai jana alhamis iliua zaidi ya wanajeshi mia mbili wa Ethiopia na kwa jeruhi zaidi ya mia tatu Taarifa ya wizara ya habari haikusema ni wanajeshi wangapi wa, wa Eritrea waliuawa au kujeruhiwa. Hakuna uthibitisho huru juu ya idadi iliyotolewa na Eritrea katika taarifa ya serikali hapo jana. Katika mahojiano na Sauti ya Amerika, waziri wa habari wa Ethiopia Getachew Reda alisema kwamba idadi hiyo sio sahihi, lakini hakuzikanusha kikamilifu. Pia alisema Ethiopia haina nia ya kuelezea tathmini yake ya uharibifu wakati wa mapambano. Reda aliongeza kwamba mtafaruku uliofanywa na utawala huko Asmara ulisitishwa na Ethiopia ilijiandaa kulipiza kile kinachoonekana kama kutoelewana na Eritrea. Wachunguzi wa polisi katika halmashauri ya Yorkshire kaskazini mwa Uingereza, ambayo ilikuwa inawakilishwa na mbunge Joe Cox aliyeuawa wanakataa kuthibitisha au kukanusha kwamba mshukiwa aliyefanya mauaji hayo amechochewa na imani za utaifa za mrengo wa kulia Mbunge huyo mwenye umri wa miaka 41 na ambaye alikuwa na ushawishi mkubwa alipigwa risasi na kuchomwa kisu mbele ya watu na Thomas Mair mwenye umri wa miaka hamsini na miwili huku akisema Uingereza kwanza. Chama kidogo cha kisiasa cha mrengo wa kulia Britain First ambacho kinafanya kampeni kwa miaka mingi kwa nchi hiyo kuondoka kwenye Umoja wa Ulaya kilisema akikuhusika katika mauaji ya mbunge huyo anayeunga mkono Umoja wa Ulaya na uongozi wake ukilalamikiwa kwa shambulizi. Sanduku la pili la ndege lililokuwa na takwimu za ndege ya shirika la ndege la Egypt Air ambayo ilipata ajali katika bahari ya Mediterranean mwezi uliopita limepatikana, maafisa wa Misri wametangaza leo Ijumaa. Sanduku la kwanza la takwimu kutoka ndege namba M804 ambayo ilikuwa ikielekea Cairo kutoka Paris lilionekana siku moja kabla kupatikana kwa sanduku jingine ambalo lilihifadhi taarifa za namna ndege ilivyokuwa ikisafiri na mwongozo mzima ulipatikana kutoka kwenye boti iliyokuwa ikitafuta mabaki ya ndege katika bahari ya Mediterranean. Kupatikana kwa mabaki ya ndege hiyo na sanduku la kunasa sauti kwenye usawa wa bahari kumeongeza matumaini kwamba maelezo juu ya ndege hiyo iliyopotea kiajabu na kusababisha vifo vya watu wote 66 waliokuwemo ndani ya ndege hiyo huenda yakapatikana. Unaendelea kusikiliza habari za dunia katika VOA Express hapa Washington DC. Wizara ya mambo ya nje ya Marekani imethibitisha waraka wa ndani uliotiwa saini na takriban maafisa 50 wakilalamikia utawala wa Obama kuhusiana na vita vya wenyewe kwa wenyewe nchini Syria huku akipendekeza mashambulizi yanayolenga sehemu fulani dhidi ya serikali ya Syria. Waraka huo, waraka huo umetolewa na mtandao kwenye wizara hiyo unaoruhusu wafanyakazi na wanadiplomasia wanaopinga masuala fulani kuyaweka wazi bila kuhofia wakuu wao. Msemaji wa wizara huyo, John Kirby amethibitisha uhalali wa waraka huo ingawa hajaeleza kilicho ndani. Waraka huo uliopatikana na gazeti la New York Times unataka utawala wa Obama kutumia maamuzi yenye busara kwenye matumizi ya silaha dhidi ya wanajeshi wa Syria ili kuharakisha sitisho la mapigano ambayo tayari yameua zaidi ya watu 500,000. Umoja wa Falme za Kiarabu, UAE umeeleza leo kwamba jukumu lake katika vita nchini Yemen halijakwisha, tofauti na taarifa iliyotolewa siku moja kabla ambayo ilielezea kujitoa. Mfalme wa Abu Dhabi alituma taarifa kutoka waziri wa mambo ya nje Anwar Gargash kwenye mtandao wake wa kiofisi kwamba vita nchini Yemen vimekwisha kwa wanajeshi wake baada ya kuwa mshirika mkuu katika ushirika unaoongozwa na Saudi Arabia kupambana na waasi wanaoungwa mkono na Iran kwa zaidi ya mwaka mmoja. Taarifa iliyo katika lugha ya Kiarabu hata hivyo inasomeka kwamba vita vimekwisha kwa vitendo pekee. Gargash aliviambia vyombo vya habari leo Ijumaa kwamba taarifa ilichukuliwa vibaya na haielezei ukweli. Wanajeshi wa vikosi maalum vya Iraq wameliteka tena jengo la halmashauri ya mji wa Faluja kutoka kwa wapiganaji wa Islamic State leo Ijumaa baada ya mapambano ya takriban mwezi mmoja kuufikia mji. Mji huo uliowahi kuwa ngome ya wanamgambo wa IS Vikosi vya Iraq vinavyoungwa mkono na mashambulizi ya anga yanayoongozwa na Marekani vimeweza kuwasukuma IS katikati ya mji na kuweka alama ya ushindi kwa vikosi vya ushirika. Mkuu wa jeshi la polisi nchini Iraq alisema IS iliuteka mji wa Faluja mwaka elfu mbili na kumi na nne, lakini baada ya mapambano makali zaidi ya mwezi uliopita, vikosi vya Iraq vimeweza kuuteka tena takriban nusu ya mji. Katika mapambano haya mapya, vikosi viliingia kwenye mji takriban saa 12 asubuhi kwa saa za huko, na waliokutana na udhibiti mdogo sana kutoka kwa wanamgambo wa IS. Unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA express yakitangaza kutoka hapa Washington DC. Mara baada ya kusikiliza habari za dunia moja kwa moja, tunaelekea katika ripoti zetu. Watu sita wameuliwa na wengine kumi na sita kujeruhiwa kwa risasi huku, huko mashariki ya kati na raia wakishutumu askari wa MONUSCO nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kutoka Afrika Kusini kuhusika, swala ambalo Umoja wa Mataifa umetupilia mbali na kusema wao walishambulia wapiganaji wa Maimai wa Mai, ambao walitaka vamia gari lao katika vijiji vya Buleusa huko Walikale, Kivu Kaskazini mashariki mwa Kongo. Austria Malivika na ripoti kamili kwa sasa tunavyozungumza, mahakama imechukua muda wa kupumzika, kamani wale ubingwa waliokuwa wameshika mahakamani wameruhusiwa kupata nafasi kidogo, kisha kurejea mahakamani saa kumi ambapo hukumu itaweza kutolewa. Pengine unajua kama mawakili wao wameweza kuomba dhamana au mahakama imeashiria kuweza kuwaachilia kwa, kwa dhamana viongozi hao. Ah, mahakama imeelezwa kupitia kwa mawakili wanaotetea viongozi hao hasa wale wa CORD wakiongozwa na Mheshimiwa na wakiongozwa na James Orengo, ambaye anasema kwamba wanafaa kuachiliwa kwa, kwa dhamana maanake wao ni viongozi, na hakuna uwezekano kwamba viongozi hawa wataweza kutoka nchini Kenya. Awali kuna habari ambazo zilikuwa zimechipuka kwamba baadhi ya wale washtakiwa, kuna wengine walikuwa kabisa wana matatizo ya kiafya. Mmoja wao yule wa Bahati Kimani Gunjiri, ikasemekana kwamba ni kama alikuwa amezirai mahakamani. Habari hizo unazo? Naam, alikuwa amezirai mahakamani kisha akaeleza mahakama kwamba apewe muda wa kuweza kutoka nje kupumua kidogo, au angalau kuweza kupunga hewa. Aliruhusiwa na kikao kikasitishwa kidogo, kisha baadaye akarejea na sijui labda pengine nje ya mahakama, kama kulikuwa na wafuasi ama viongozi wengine waliotaka kuzungumza na wale waliozuiliwa hapo awali. Raila Odinga ambaye ni kiongozi wa mrengo wa CORD alifika mahakamani asubuhi, lakini alikuwa amezuiliwa kuingia, lakini baadaye akakubaliwa kuingia na hata viongozi wengine kutoa, kutoa kauli zao wakisema kwamba uh, wabunge hao ni shati waachiliwe, maanake hapo jana tunapokumbuka, uh, Raila Odinga alikuwa ametoa maelezo kwamba iwapo mahakama haitowaachilia, basi wao kama chama watakuwa wata wanawaangalia wabunge wao kama mahabusu wa kisiasa. Sasa hivi, Wandera, najua kwamba ni jioni na kukiwa na uwezekano kwamba labda dhamana haitatolewa jioni ya leo, ina maana kwamba watakaa ndani, watakaa kizimbani hadi Jumatatu. Kuna uwezekano huo, maanake mahakama haifanyi kazi Jumamosi. Hata ukiangalia jinsi uh, Orengo ambaye ni wakili wa uh, wabunge wa CORD alikuwa anasema kwamba angeomba sana pawepo na dhamana kwa wabunge hawa, maanake maisha wanaoishi katika vituo vile ni duni, na eh, kuzingatia kwamba leo ni Ijumaa, ingekuwa bora sana kuweza kuachiliwa na kurudisha mahakamani siku ya Jumatatu. Na unapotangamana na raia wa kawaida, wanasemaje kuhusu hatua iliyochukuliwa ya dhidi ya viongozi hao wenye kutumia maneno ya uchochezi? Nimezungumza na Wakenya katika mirengo tofauti tofauti, na unajua jinsi hali ilivyo. Wakenya nao pia wamegawika katika makundi tofauti tofauti, ishara kwamba kesi hizi zimekuwa zina uzito mkubwa sana katika mstakabali wa taifa hili. Nimeweza kuzungumza na baadhi yao, wanasema kwamba kuna wale wanaosema kwamba ni njia mwafaka ya kuhakikisha kwamba viongozi wote wanaoeneza chuki wanakamatwa na kufunguliwa mashtaka. Nam basi, msikilizaji wangu, naomba radhi kwamba nilikuambia taarifa hiyo ni yake Auseri Malivika. Hiyo ilikuwa ni taarifa ya kuhusiana na wabunge waliokamatwa siku chache zilizopita kutokana na matamshi yenye uchochezi, ambapo leo walifikishwa mahakamani na hadi sasa Uh, uamuzi bado unangojea iwapo wataachiliwa kwa dhamana. Mazungumzo hayo yalikuwa ni baina ya Harrison Kamau na mwandishi wa Sauti ya Amerika Kennedy uh, Wandera. Basi moja kwa moja tukielekea ndani ya VOA Express, moja kwa moja tunaelekea nchini DRC ambapo watu 6 wameuliwa na wengine 16 kujeruhiwa kwa risasi huko mashariki, eh, huko mashirika ya kiraia yakishutumu askari wa, wa MONUSCO kutoka Afrika Kusini kuhusika na swala hili. Malivika na ripoti kamili. Kiongozi wa mashirika ya kirahia katika eneo la Buleusa akizungumza nasi kwenye laini ya simu amesema kwamba raia sita wameuliwa na wengine zaidi ya kumi na sita kujiruhiwa na kikosi cha Umoja wa Mataifa kutoka Afrika Kusini kilicheko katika maeneo hayo. no, mimi ni mwanamemba wa shirika eh, la raia. Jina langu ni Baltazar. Basi tumekimbia kwa sababu Uh, vijana ambao walikuwa wakifanya mgomo dhidi uh, ya uh, wa FDLR ambao walijipenyeza katika kambi la wahami uh, wa Hutu. Vijana hao walishambuliwa na Monisco walipokuwa wakijiandaa kuandamana, ndiyo na hayo ilifanyika jana jana, pembeni ya kambi ya uh, pembeni ya hospitali ya Buleusa. Uh, ni mbali na kambi, haikukua tu uh, karibu ya kambi, ilikuwa mbali na kambi. Walik... Na huo MONUSCO ni kikosi kutoka nchi gani? Na wangapi wamekufa na wangapi, na wangapi kujeruhiwa? Hiyo MONUSCO ni kikosi kutoka Afrika ya Kusini, Afrique du Sud. uh, ni watu sita, uh, bado hatuja tambua idadi kamili, ila kwanza kumeripotiwa watu sita tu na wengi kujeruhiwa. Wangapi wamejeruhiwa? Ni wengi, ni wengi kabisa, kumi na sita. Hatujapata idadi kamili yao, wanasema kuna watu kumi na mbili ambao wamepata majeraha, ni watu kumi na sita. Mumekimbia sasa, kwa nini? Ndiyo Monusco ilianza kufetua risasi kwa wingi katika mji, na hapo hapo tukatambua ya kuwa tunaweza tukajeruhiwa pia, pia kwani wanavyetua risasi kiovyo kiholela mjini. Umoja wa mataifa umesema kwamba umepambana na wapiganaji maimai na umeua maimai ine katika eneo la Bureusa maimai haikukuweko haikukuweko ilikuwa tu ni raia vijana raia kukuweko hata majimaji mmoja kwani walikuwa wame majimaji wako mbali na na, na, na kijiji kile ndani ya kijiji kunakuwa FARDC na Monisco. Uh, wanaposema ni maimai ni kwa sababu hao vijana walikuwa na silaha ama walikuwa na mapanga? Ni nini kilichoacha Monisco ikasema ni maimai? Hakukuweko silaha, silaha arme ase haikukuwa, ila hakukuweko mapanga, hakukuweko silaha zozote. Wale ambao walikufa zaidi ni wale ambao walikuwa wamezunguka kwa chakula ili kuanza kukula, wale wa wakaaji wa pale mjini. Kwa upande wa Umoja wa Mataifa ni kwamba hakuna uhakika. Wao walipambana na wapiganaji ambao walishambulia gari yao, na moja kwa moja askari hao wakaanza kurusha risasi. kusema kwamba ni raia ambao walipigwa risasi, wao hawafahamu, na kwa sasa uchunguzi unaendelea. Oser Malivika, sauti ya Amerika, Goma ya moto. Hai, basi msikilizaji, moja kwa moja tunaelekea kwao ya moto bendi Enock Asley marumboso na Beka wanakuambia <laughs> nini haya, wanakuambia nitajuta. Nirudi, na sembe robo, nachotaka unipende, nipunguze wenge sogo, waepuke wapambe wasilete mbwembwe ongo kwa maneno ya wembe wakacha na ngebe wa moyo wa chuma sina Ninakupenda sana nishike, nikushike milele tusije kuachana. Baki na mimi, wengine wa nini mimi? Naogopa maradhi ndo maana niko makini Haya basi, msikilizaji, ni Yamoto Band wanakuambia ni tajuta kibao kitamu. Moja kwa moja tunaelekea e, katika jicho letu ambapo tunaungana naye e, Lucy Patrick. Ni kukaribishe msikilizaji, katika jicho letu mimi ni Lucy Patrick, na siku ya leo jicho linaangazia masuala ya watu wenye albinism. Kama ambavyo tunajua, kila tarehe kumi na tatu ya mwezi wa sita kila mwaka, siku hii huadhimishwa, na hapa siku ya leo niko na moja ya watu ambao wana albinism atazungumza na sisi kwa siku ya leo kutuambia changamoto gani ambazo wao wanakuwa wanakutana nazo. Karibu. Kwa jina naitwa Suleiman Magoma, ni mtumishi wa wizara ya mambo ya nje na ushirikiano wa Afrika ya Mashariki, pia ni mmiliki wa mtandao au tovuti ya albinism tanzania co tz. Lengo na madhumuni ya tovuti ya albinism tanzania co tz ni kutoa elimu kwa jamii ya watanzania wenzangu kuhusiana na dhana ya ulemavu wa ngozi au ualbino. Hii ni kwa sababu tunafahamu kwamba dhana ya ualbino imekuwa bado haijaeleweka katika jamii. Bado watu wamekuwa na mitazamo hasi kuhusiana na sisi watu wenye ualbino. Wapo watu ambao wanaamini kwamba mtu mwenye ualbino ni shetani, po watu ambao wanaamini kwamba mtu mwenye ualbino sio binadamu wa kawaida. Wapo watu ambao wanaamini kwamba mtu mwenye ualbino hawezi kufariki dunia bali anapotea tu. Kwa hiyo lengo na madhumuni ya mimi kuanzisha blogi yangu ya Albinism Tanzania.co.tz ni kutoa elimu kwa jamii kuhusiana na dhana ya ulemavu wa ngozi. Toka siku hii kuanza kuadhimishwa, je, mnafikiri kuna mabadiliko yoyote ambayo yameweza kutokea ya kutokana na elimu mbalimbali mbali ambazo zimekuwa zikitolewa juu ya ulemavu wa ngozi? At least sasa kumekuwa na mabadiliko kwa namna moja au nyingine. At least jamii imeanza kuwa na imani dhidi yetu. Unaona, sasa hivi at least watu wenye walbino wanaonekana. Kuna walimu wapo mashuleni, wana walbino. Kuna kama sisi watumishi wa umma tupo, tuna walbino. Na Rais ameonyesha mfano mzuri baada ya kumteua uh, Dr Abdallah Posi kama Mtanzania mwenye albinism huyu, lakini nina imani rais ya kumteua kwa sababu ya kwa sababu ana ualbino no, amemteua kwa sababu ya utendaji kazi wake. Kwa hiyo mabadiliko kwa, kwa jamii inavyokuwa inaona vile, inakuwa inazidi kuongeza imani dhidi yetu. Kwa hiyo kwa kweli, kwa elimu mbalimbali mbali ambazo zimekuwa zikitolewa zimekuwa zikisaidia sana watu kupata uelewa dhidi ya ualbino. Ni changamoto gani ambazo mnazipata kutoka kwa jamii? Jamii iache kutuita majina ya ajabu ajabu, yenye lengo la kushusha hadhi ya utu wetu. Baadhi ya Watanzania wenzetu wamekuwa wakituita kituita majina ya ajabu, tunaitwa majina ya zeruzeru. ni jina ambalo halitakiwi kabisa halitakin ka, yani, hutakiwi kabisa kumuita mtu mwenye ualbino majina ya na namna hiyo. Mtu anatakiwa atambulike kutokana na utu wake na sio atambulike kutokana na ulemavu wake. Watu watuite kwa majina yetu wasituite kutokana na ulemavu wetu. Mtu mwenye ualbino ni binadamu kama wewe, ana haki ya kuishi kama mtanzania yoyote yule na kupata hifadhi ya maisha yake kutoka katika jamii inayomzunguka kama ilivyoeleza ibara ya kumi na nane ya katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Nini wito wako kwa serikali? Wito wangu kwa serikali ni kwamba iwekeze zaidi kuhakikisha kwamba elimu ya albinism inawafikia watu wengi. Serikali iwekeze katika kutoa elimu. Huo ndio wito wangu mkubwa. Na pia kunapotokea tatizo lolote lile, jamii tuweze kushirikiana kuwafichua waovu wao, ambao wamekuwa wamekuwa wakiamini katika shortcut, wamekuwa wakiamini shortcut katika maisha, hawataki kufanya kazi, wanategemea ushirikina, wanategemea shortcut, kitu ambacho ni cha uongo, kwa sababu hamna utafiti wowote ule wa kisayansi ambao ulishowe kuonesha au kwamba kiungo cha mtu mwenye ualbino kinaleta utajiri. Zote ni zana potofu. Watu wafanye kazi. Matajiri wote waliofanikiwa leo hii hawajafanikiwa kutokana na kiungo cha mtu mwenye ualbino, wamefanikiwa kutokana na jitihada zao katika kufanya kazi, hawajafanikiwa kutokana na kuchukua kiungo cha mtu mwenye albino. Kwa hiyo watu waache dhana potofu, watu waache mitizamo potofu, watu waachukulie watu wenye albino kuwa ni binadamu kama binadamu yoyote yule. Watu waache kabisa kuamini katika ushirikina. Na kushukuru sana Suleiman kuweza kushiriki nasi katika kipindi kwa siku ya leo. Jicho linakuwa linatia nanga. Mimi ni Lucy Patrick, patric, VOA Express. daddy papa you the one your kids rely on to live proper. Haya basi, msikilizaji, tukiwa tupo siku ya Ijumaa kuelekea eh, weekend, siku ya Jumapili tutaadhimisha ama eh, eh, kutambua siku ya kina baba wote sisi kina baba <laughs> basi msikilizaji, uh, krais anakuambia Happy Father's Day kwa baba wote duniani. Na, msikilizaji unaendelea kusafiri na VOA Express, sasa ni wakati wa kusikiliza yavumayo mitandaoni. Ni yapi hayo? Uh, mkamiti kibayasi, kama unavyofahamu hivi sasa, eh, Waislam duniani kote wanaadhimisha mwezi mtukufu wa Ramadhani na sehemu mbalimbali watu wamekuwa wakiwaalika eh, watu mbalimbali kwa ajili ya, ya kufutari, kuwa, eh, kufutari. Sasa eh, nchini Tanzania leo katika yavumayo mitandaoni ni kwamba uh, Waziri Mkuu wa Tanzania Kasim Majaliwa, kwa mujibu wa kituo cha televisheni cha East Africa cha nchini Tanzania ni kwamba alifanya e, kuwaalika wabunge wote wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania mm -hmm. Na kwa mujibu wa itikadi za bunge, kiongozi wa bunge ambaye hivi sasa yupo ni a, Naibu Spika Dkt. Tulia Ackson, kwa sababu spika wa bunge hilo hivi sasa ni mgonjwa. Ilielezwa kwamba yupo nchini India, lakini kutokana na mgogoro unaoendelea baina ya wapinzani na naibu spika ni kwamba wapinzani wamegomea e, kwenda kwenye futari kwenye le ifte ambayo <laughs> walialikwa na waziri mkuu wa Tanzania kwa sababu mm -hmm. kwa itifaki za bunge mgeni eh, wa heshima alitakiwa awe eh, spika wa bunge ili kuweza kuzungumza chochote eh, katika hafla ile ambayo walikuwa wamealikwa wabunge kwayo. Kwa hiyo wao wakasema kwa sababu tuna mgogoro na spika wa bunge, basi sisi hatutokei. Swala hili linaendelea kuvuma kwelikweli na maoni ni mengi kwelikweli. Eh, huyu hapa ni Festo Kagoma anasema hivi eh, kwa kweli mi nashindwa kuelewa toka lini kuna mambo ya ugeni rasmi katika futari. Eh, kama watu wamealikwa, eh, hii ni shughuli ya kidini, basi haya mambo kwamba mgeni rasmi waachane nayo mm -hmm. Eh, sasa Moses Mdido anasema hivi, wapinzani, inachekesha sana kuona kwamba kama mambo ya ndani ya bunge mnayaleta hata nje katika masuala mazima ya imani za kidini wakati Humphrey Milinga anasema hivi wakisusa, basi sawa, sisi twala eh? <laughs> na jambo lingine ambalo limevuma hivi sasa mkamiti um, kibayasi ni kuhusiana eh, na tukio la eh, mtoto mdogo kuliwa na aina ya mamba kule katika jimbo la Florida, Florida, katika mji wa Orlando, katika mji wa Orlando ambapo sehemu ile ya maonyesho ya watoto mm -hmm, e, ilionekana kwamba kulikuwa kuna hawa wanyama. Kwa bahati mbaya, wazazi walimwacha mtoto e, bila wao kufahamu, na baadaye yule mnyama akamkwapua, lakini inasemekana tu sio kumwacha wazazi hawa kumwacha, walikuwa na huyo mtoto hapo mm -hmm. Lakini sasa kilichoendelea ni kwamba wakati wazazi wao wapo na huyo mtoto mwenye umri wa miaka miwili alitokea huyo mamba na akamnyakua mtoto wakishuhudia wenyewe. Basi swala hili limeendelea kuvuma kwelikweli. Eh, kuna bwana mmoja anaitwa James Fletcher anasema hivi hata wakimlipa shilingi ngapi, ama wakiwapa hao wazazi wa mtoto, kwa kweli thamani ya mtoto haiwezi eh, kufidiwa kwa namna yoyote. Eh, James, eh, Ibrahim anasema kwamba kwa nini wasiweke matangazo ya kutosha na ulinzi wa kutosha kama kuna wanyama hatari wa namna hiyo? Basi hayo ndio yaliovuma katika mitandao. Muda mfupi ujao, Mkamiti Kibayasi atakusomea muktasari wa habari. Licha ya utulivu baada ya mtafaruku mwanzoni mwa wiki, mvutano bado ipo katika mpaka wenye majeshi kati ya Ethiopia na Eritrea. Eritrea ilidai jana Alhamis iliua zaidi ya wanajeshi 200 wa Ethiopia na kujeruhi zaidi ya mia tatu. Wachunguzi wa polisi katika halmashauri ya Yorkshire kaskazini mwa Uingereza ambayo ilikuwa inawakilishwa na mbunge Joe Cox aliyeuwawa wanakataa kuthibitisha au kukanusha kwamba mshukiwa aliyefanya mauaji hayo amechochewa na imani za utaifa za mrengo wa kulia e shukran sana mkamiti kibayasi kwa muktasari huo wa habari lakini vilevile vile shukran kwako msikilizaji kwa kuweza kutusikiliza na usikose kusikiliza matangazo mengine kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya msimamizi ni abdu shakur abud mwelekezi edwin collins mimi hapa ni idi ligongo mwenzangu naita mkamiti Bayasi. Kutoka Washington DC, tunakuambia alasiri njema na shukran kwa, kwa kusikiliza.