Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Angaza pia katika mita bendi 19, 22, 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa, na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Ni mimi Momoyo Hamza. Hatimaye kundi la kigaidi la Al-Shababu limethibitisha kuuawa kwa kiongozi wa mashambulizi ya kigaidi dhidi ya chuo kikuu cha Garissa Aprili mwaka jana ambapo wanafunzi 148 waliuawa. Mauaji ya Mohamed Mahmud ambaye pia akijulikana kama Duli Adin yalitangazwa na maafisa wa Somalia Juni 1, lakini Al-Shababu hawakuthibitisha kifo hicho mpaka Jumamosi. Al-Shababu ilisema kamanda huyo ambaye pia akijulikana kwa majina ya Kuno na Gamadere aliuawa na Marekani, lakini maafisa wa Somalia walisema aliuawa katika mashambulizi ya vikosi maalum vya Somalia katika mji wa Kismayo. Vikosi maalum vya Somalia vinafunzwa na kusaidiwa na Marekani. Mahamud, Msomali raia wa Kenya, aliuawa pamoja na makamanda wengine watatu katika shambulizi hilo. Majaji wa mahakama ya ICC huko The Hague wanatazamiwa kutoa hukumu Jumanne katika kesi ya kiongozi wa zamani nchini DRC, Jean-Pierre Bemba huku waendesha mashtaka wakidai hukumu ya miaka 25 gerezani. Endapo majaji watakubaliana na waendesha mashtaka, itakuwa hukumu ya juu kuliko zote kupitishwa na ICC katika kesi ambayo iliwasilishwa kama kesi ya kutumia ubakaji kama silaha ya kivita. Waendesha mashtaka Bemba wanasema ambaye alikuwa wakati fulani alikuwa makamu rais DRC kwa kufumbia macho ubakaji wa wanajeshi wake katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kati wakati akianaendesha uwasi baina ya Oktoba elfu mbili na mbili na Mei elfu mbili na tatu alikutwa na hatia mwezi Machi katika mashtaka matano ya uhalifu wa wakati wa vita baada ya kupeleka wanajeshi wake Jamhuri ya Afrika ya Kati kuzima uasi dhidi ya raisi Anji Feliksi Patasi. Rais wa Rusia Vladimir Putin anasema anakubaliana na mapendekezo ya Marekani kuingiza wapinzani katika serikali ya Siria, lakini hakubaliani na wazo la kumlazimisha rais wa Siria Bashar al Asad kuondoka madarakani. Katika mahojiano marefu na Farid Zakaria wa CNN huko St Petersburg, Putin, Putin alisema njia pekee ya kuhakikisha demokrasia inajengeka Siria ni kuwa na katiba mpya na uchaguzi mpya katika ngazi zote za serikali kwa kuzingatia katiba hiyo. Alisema pendekezo la Marekani linakubalika, lakini maafikiano yoyote lazima yaendani na hali halisi ya, ya sasa nchini Siria. Utawala wa rais Obama umesema unataka Asad awachie madaraka mara moja. Lakini Putin anasema hilo ni lengo lisilowezekana na siyo njia ya kuleta mabadiliko Siria. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington. Tajiri Donald Trump anayetazamiwa kuwa mgombea uraisi kupitia chama cha Republican hapa Marekani analalamika kuwa baadhi ya wa Warepublican wanajaribu hatua za mwisho mwisho kumnyima uteuzi huo katika mkutano mkuu wa uteuzi mwezi ujao. Baadhi ya wajumbe katika mkutano huo utakaofanyika Cleveland, Ohio wanasema wanataka kubadilisha sheria za chama kuruhusu wajumbe kumpigia kura mtu mwingine kuliko tajiri huyo ambaye aliwashinda wagombea wengine 16 katika miezi ya kura za awali kwenye majimbo lakini wapinzani wa Trump wanasema tajiri huyo hawakilishi sera za kikonservative za chama hicho na kwamba matamshi yake ya kuudhi kuhusu wanawake, Waislamu na Wamexico yanamfanya asiwe mtu anayebeba msimamo wa Kirepublican. Wapinzani wa Trump pia wanaonyesha matokeo ya utafiti wa kura za maoni za hivi karibuni ambazo zinaonyesha kuwa yuko nyuma ya waziri wa zamani wa Marekani Hillary Clinton ambaye anatazamiwa kuteuliwa kama mgombea wa chama cha Democratic. Mafuriko na maporomoko ya matope katikati ya kisiwa cha Java Indonesia, yameua watu 24 na wengine 26 hawajulikani walipo. Mvua kubwa zimeathiri maelfu ya nyumba, huku majengo mengi yakiwa ndani ya maji. Mvua hizo pia zimesababisha maporomoko ya matope na kubeba magari na watu majiani, na wengine kufunikwa ndani ya nyumba zao. Wafanyakazi za uokozi wanaendelea kutafuta walionusurika katika kisiwa hicho ambacho pia kina mji mkuu wa nchi hiyo Jakarta. Na chama tawala cha Malaysia, Barisan Nasional au BN kimeshinda uchaguzi mbili ndogo za bunge, katika ushindi unaompa waziri mkuu wa nchi hiyo Najib Razak nguvu zaidi licha ya kukabiliana na madai ya rushwa. Wachambuzi wa siasa wanasema Najibu inawezekana akaitisha uchaguzi mpya haraka kutokana na ushindi huo. Waziri mkuu huyo amesema katika taarifa yake kuwa waziri mkuu wa zamani nchini humo Mahathir Muhamed aligeuza uchaguzi huo kuwa kura ya maoni dhidi ya uongozi wake. Karibuni, asante yeah sana. Basi kwenye bahati kabisa kutufungulia kipindi hii leo kwenye salamu na muziki, si mwingine ni wewe Konkwa Msafiri, ukiwa DRC, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kule unapenda salamu zako ziende kwa shangazi yako Sizafulinabo n na Mama Legrande Pasanda Quebec, na ujumbe unawatakia unasema mwaka wa raha na amani, na pia unasema unawapenda sana. Ernest Romario Ndikurio, ukiwa unatuma salamu zako kupitia Facebook, unapenda salamu zako ziende kwake e, chuo kikuu cha Burundi kule. Unapenda zimfikie Rasta Jafet na nduguye Dr kutoka Mutaho LC, Jojo Emmanuel, wazazi wako, nasema dada zako pamoja na wanachuoni wenzako katika idara yenu ya Kirundi na Kiswahili. Ujumbe unawaambia Mola awajalie katika shughuli zenu. Asante sana. Naendelea zamuni yako Damian Bartolomeo, ukiwa Ngara, Kagera, Tanzania. unapenda unasema, salamu zako ziende kwao Kagoro akiwa Tanika BK, mama Reti Gomeka popote pale alipo, wazazi wako baba na mama wakiwa Ngara, hukumsahau mke wako mpenzi na watoto wako wakiwa Ngara pia. Wamemkumbuka Anani Kibuye na familia yake, pamoja na wachama wote unasema waukawa nchini Tanzania. Haya basi, moja naenda naenda kwa moja naenda kwako wewe Fabric Muhenz kambale Kambale, uko wapi huko? DRC, maeneo ya Goma kule mashariki mwa DRC. Haya basi, salamu zako Facebook na ndani ya Saudi ya ya Sauti Amerika, unapenda zimfikie mama yako akiwa Kirumba, Lubero e, kusini. Knasema rafiki yako akiwa unamwita Wasi Kipirisi, unasema wasanii wote wa pale Kirumba uko Msao Mbale, Fabrice Kabos na ujumbe unawambia ulimwengu mzima tuombee Kongo iwe nchi ya amani. Ujumbe wako aka umefika, Kongo ipate amani. Haya basi, mwingine ni zamu yake Nyangoha Samson. Unasema uko wapi Samson? salamu zako unasema ziende kwake wazazi wako wapenzi eh, kumsahau Kwame Chacha Christian Gitangita Robi, Kwame Motatiro John Joseph Robi mbunge wenu nasema Matius Robi, pia umemkumbuka Karo Robi Musimu Silvesta na mkuu wa ibec Isaac Hassan. Haya basi, moja kumoja kwa moja naendekea kwako wewe, zamuni yako Josefu Juma ukiwa Mwanza, Tanzania, wanaita rock city kule. Haya basi, unapenda salamu zako ziende kwa mjomba wako Emmanuel Mayala akiwa Chato. Umemkumbuka pia kaka yako Peter Buyeye akiwa Lamadi, Simiyu. Baba yako unasema huma Kapami akiwa Luzewe kule Geita. Hukumsahau mama yako mpenzi tabu manyundu, manyandodi akiwa dar es salaam. Namkumbuka pia nyanjige charles akiwa sengerema. Unaambia ni wote jamani, ujumbe sikilizeni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika VOA. Asante sana kwa ujumbe huo msikilizaji josefu juma. Zamuni yake demetrius mgina yuko wapi huyu? Songea Tanzania. Unapenda salamu zako nasema ziende kwa baba na mama yako wapenzi huku msahau Sigrada Mgina, Pascal Mgina, Helfridi Mgina, Elinza Yaromoyo na Mosi Yasin, wote wakiwasongea. Ujumbe unawaambia umasikini tumezaliwa nao. Haya basi, naelekea kwa nani hivi sasa? Naelekea kwake Ali Suleiman akiwa Dar es Salaam. Salamu zako napena kwa baba yako mzazi Abdullah Suleiman, huku msaka yako hafidhi Abdullah, dada yako Zainab Abdallah na mjomba wako Ahmadi likodoma moja kwa moja. Basi msikilizaji, tupate kibao cha muziki kusindikiza hizi salamu, na mwona tayari hapa mwanamuziki wa Tanzania Diamond Platinumz iko tayari kabisa na lile ngololo dance akushirikiana naye Davido. Usikiliza vitu hivyo d hao msikilizaji, wakituweka taratibu kabisa. Kipindi ni salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapa jijini Washington DC. Leo unaangalia sana natuma salamu zao kupitia kwenye ukurasa wetu wa Facebook Paul de Sale, ukiwa wapi Paul? Unasema kwa Gulu kule Uganda. Basi haya, kutoka Uganda pale unapea salamu zako ziende, nasema mama yako Zaituni, dalili yako dalili Des a na familia yote, dalili popote pale walipo kule nchini Uganda. Unasema jamsau ndugu yako mkubwa kabisa Yusuf Desa aliyeko Broadway, sana sana zamuni yako msauthe Ciprian. Haya, anasema wee pia unaitwa David liasanto salamu zako nani atakazimfikie na kwa mtu ambaye hujamwona akiwa Bukoba au bk. Haya basi salamu zako, salamu zako toka Sengerema, Mwanza, Tanzania aa zako popote pale walipo nafikiri unapata salamu zako Bwana Fares Mganga, naangalia huku na kule kwenye Facebook, nakutana naye ilia eli. Haya, ilia anasema mimi jamani, nikiwa wapi Nigeria huyu, lakini anasema yeye ni mzaliwa wa kule Congo, Uvira sane sana, sana. unapata salamu zako basi, unasema ziende kwa wote walio nje ya Kongo na unawaambia mavuno ni mengi, watumishi ndio wachache. hayo neweadha wa kabisa huo zamoni yako ndui mama papi, boston ukiwa Kankonko Kigoma, salamu zako unapenda zende kwa mama mzazi unasema Beatrice kiwa Rumonge Burundi, yako witness uru wa Rumonge, mama yako Gladi rika mke wako anasema kio Kigoma, hukupenda kumsahau Imanuel Mahmud wa Dar es Salaam, Mrega John wa Katunga Kigoma na Bosco anasema yuko Kigoma Kibilizi. Ujumbe unawaambia jogo hafi kwa utitiri. Haya, ujumbe umefika. Zamuni yako Noa Josh. Noa, unapewa salamu zako kutoka kule nchini Kenya, unasema zi kwa ziende kwa mama yako Rose lo Agambo na mwanakanisa wote wa Luanda SDA popote pali walipo, asante. Zamuni yako Festo John, ukiwa wa Morogoro Tanzania, wita mjiga suro bahari. Haya basi, unapewa salamu zako ziende kwa mama yako mzazi, unasema unasema Elizabeth Tanzania, familia yako yote ikiwa Morogoro Tanzania, rafiki zako wote msema uliosoma nao Msambu Primary School kule Kiguru Nyembe na kule Kiguru Nyembe sekondari. Haya, na kamata zamu yako wenye Mbalo Chiza, Mbalo Chiza, uko wapi? DRC kule Uvira na sema kutoka Uvira, salamu zako zieni kwa baba yako mzazi, yako mzazi Alice kumsahau shangazi yako Amina Mama J bueziu. Pia amemkumbuka Olivia, Moses na wote unaoambia ujumbe, afanyeni kazi kwa sababu kitharau kazi, akikosa kazi, kupata kazi tena ni kazi. Hey, mambo ya mfano chizi akitoa ujumbe huo. Haya basi, kabla ya kupata kibao kingine cha muziki, ni kamate zamu yake huyu mkulu Alika Balole Buami Aya mukulu, uko wapi? Unasema upo Kigoma, unapenda salamu zako ziende kwa ndugu jamaa na marafiki. Unasema wakiwa kule Bukavu, jamhuri ya kidemokrasia kongo. Unasema, vute, Kishanji, mkani, ya Kongo. Pia unasema wakumbuka watangazaji wote wa idhara ya kisuhuri sani kwa nyamba yao. Ndugu yangu mukulu, nakwambia hasani sana mkulu. Basi mkulu, wakati tunasikia vitu hivi, hebu tupata ba kibao kingine safi kabisa. Tuelekee mpaka basi ni kule mzee mzima, tumsikilize mzee mzima Papa Wemba akija na kidu chake hicho show me the way, msikilizaji, mambo hayo ni kibao chake Papa Wemba hiyo, tunaendelea kukumbuka na kito chako hicho Sham, mambo mazito kabisa. Kipindi ni Salamu na Muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, na hapa leo naangalia waliotuma salamu kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Zamuni yako Timothy Kimuruto, unajiita kijana mpole, uyuki wa wapi? LKO Marakwet County, unapea salamu zako kutoka huko nchini Kenya, ziende kwa nani? Kimutai Barnaba Chepnogor Kipkogei, Abdi Baritoli, mama Kabon na wote unaosema wanaokufahamu, Timothy. Na kama kuna mtu alikuona, basi bwana Timothy unaomba wote watumie ujumbe hii leo. Asante sana, sana. Zamuni yako Mariamu Mnandi wa Dar es Salam, Tanzania, unasema salamu zako unataka ziende kwake mama Mnandi wa Same huku msawa, mama Sevuri wa Arusha, Mudi Mnandi wa Same, Ibrahim Idi wa Same mjini. Mariamu Mnandi, salamu zako zimefika. Zamuni yako sakozi Samuel uko Manyara Tanzania unasema salam zako na pende zendi kwa mjomba wako Salim Rashid, mama yako mdogo mfani Musa Ibrahim na Salim, wote wakiwa wapi migugu kule Singida. Umemkumbuka Musa Elisha Elirema Mangi na Pendo Sultani, unasema wakiwa Hanang, Manyara. Na ujumbe unawaambia tuzitumie mvua vizuri zinazonyesha ili tuweze kupata mavuno. sante sana. Zamuni yako mketo Zawadi, ukiwa Lindi Tanzania, unapenda salamu zako, unasema ziende kwake nani mikuku kika, mama yako mpenzi na mama yako mzazi ni ponde siendi, dada zako umewataja mwajuma Hadija na Rukia, wote wanasema wapo Kilwa. Asante sana. E, zamuni yako wewe, nani huyu Naili siyo Bela, wewe umetumia barua pepe Naili, unapenda salamu zako ziende kwake huyu mtangazaji wa zamu. Haya, asante sana kwa niaba, nashukuru sana. Memkumbuka pia Hose Mosha, Shuku Mwachulo, Rassanle Nazareti, Mwakipembe Lusajo, Mwamloka, Notabene Mwakamara, huku msahau pia Halid Saidi, Kachuru Mwandu, John Josephat, Joaki Mchua, Ima Sadullah, Joshua Turuka. Memkumbuka pia Juma Michael Mwanaharakati, bila kumsahau Meshak Mwamwala, Neema Kimario, Rose Dagdo, Sia Pascola Swai, Happy Alphonse na Riziki Minde, bila kumsahau kabisa Maura Maura. Mwisho naambia jamani, ujumbe ni heshima, hayuzwi bali ni kipaji cha mtu. Asante sana, heshima hayuzwi, kipaji cha mtu. Haya basi, baada ya ujumbe huu maridhawa kabisa, hebu tupate kibao kingere cha muziki safi kabisa kutoka kwake nani? Huyu si mwingine msikilizaji, mwanamuziki machochani nchini Kenya. Usiwe na hofu siku zote, maisha ni mwako, ningiwiza ningiondoa wa wasiwasi kwako. Usiwaijani siku zote, maisha ni mwako, ningiwiza ningifuta machozi yako Na msiende mbali na mi, ujumbe mzito huo. Na sasa, msikilizaji, ni muhtasari wa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, Washington. Hatimaye kundi la kigaidi la Al Shabab limethibitisha kuuawa kwa kiongozi wa mashambulizi ya kigaidi dhidi ya chuo kikuu cha Garisa mwaka jana, ambapo wanafunzi 148 waliuawa. Mauaji ya Mohamed Mahmud ambaye pia alikuwa akijulikana kama Dule Adin yalitangazwa na maafisa wa Somalia Juni moja, lakini Al Shabab hawakuthibitisha kifo hicho hadi jana Jumamosi. Majaji wa mahakama ya ICC huko The Hague wanatazamiwa kutoa hukumu Jumanne katika kesi ya kiongozi wa zamani nchini DRC Jean-Pierre Bemba huku waendesha mashtaka wakidai hukumu ya miaka 25 gerezani. Endapo majaji watakubaliana na waendesha mashtaka, itakuwa hukumu ya juu kuliko zote kupitishwa na ICC katika kesi ambayo iliwasilishwa kama kesi ya kutumia ubakaji kama silaha katika vita. Rais wa Rusia Vladimir Putin anasema anakubaliana na mapendekezo ya Marekani kuingiza wapinzani katika serikali ya Siria, lakini hakubaliani na wazo la kumlazimisha rais wa Siria Bashar al Assad kuondoka madarakani. Katika mahojiano marefu na Farid Zakaria wa CNN huko St Petersburg, Putin alisema njia pekee ya kuhakikisha demokrasia inajengeka Siria ni kuwa na katiba mpya na uchaguzi mpya katika ngazi zote za serikali kwa kuzingatia katiba hiyo. Tajiri Donald Trump anatazamiwa kuwa mgombea uraisi kupitia chama cha Republican hapa Marekani, analalamika kuwa baadhi ya Warepublican wanajaribu kuzuia hatua za mwisho kumnyima uteuzi katika mkutano mkuu wa uteuzi mwezi ujao. Baadhi ya wajumbe wa mkutano huo wanasema Trump hafai kuwa mgombea wao kwa sababu hana sera za kikonservative. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho, kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.