Viva, viva, viva, viva, Bemba, heo, viva. Kabla ya majaji wa ICC kutoa hukumu dhidi ya Jean-Pierre Bemba, mamia ya wafuasi wake walikusanyika kwenye makao makuu ya chama cha MLC. Kikao cha ICC kilikuwa kikipeperushwa kupitia skrini kubwa iliyowekwa kwenye makao makuu ya chama. Na vilevile vile, moja kwa moja kupitia television ya Jean Pierre Bemba CCTV. Ibada na nyimbo za sifa kwa ajili ya Bemba zilikuwa zikiimbwa hadi wakati hukumu ilipotolewa, la chambre kwa zaidi ya dakika tatu baada ya Bemba kuhukumiwa miaka kumi na minane jela, hakukuwa mtu aliyetoa kauli yoyote. Huzuni ulitanda kwenye eneo hili na wengine hadi kutokwa na majonzi. Katibu Mkuu wa MLC Mbunge F Bazaiba aliyechukua masemi ya kuwapa moyo wafuasi wa chama alisema kwamba wametupilia mbali hukumu hiyo. Banakata vibaya juu bo benye ICC kwa upekee, bali balijua kana bwana Jean Pierre Bemba sio mwenye upekee, alikuwa kule mashida ilipatikana Republic Central African. Sisi tunasema kama tuko na procedure ya justice, naomba twende kwa apel, tutaenda na tunaomba kana ile miaka mnane bwana Jean Pierre Bemba anapitisha kule inatosha. Akukua kule kwa upekee na habatapasha kumuzibia kule na neno ya lazima banazibia. Ndiyo, bwana Jean Pierre Bemba siku mingi kule, akini mawazo yetu, vision ya MLC ingali muzima juu ya maendeleo ya nchi yetu. Bila shaka hukumu hiyo dhidi ya Jean Pierre Bemba itakuwa na matokeo mengi ya kisiasa nchini hapa. Chama chake ambacho kina ushawishi mkubwa katika siasa ya Kongo, kilitegemea kwamba Bemba huenda akaachwa huru kabla ya uchaguzi wa rais. Na katiba ya Kongo inaelezea kwamba mtu hawezi kuwania kiti cha urais ama ubunge ikiwa alihukumiwa mnamo kipindi cha miaka mitano kabla ya uchaguzi. Nikiripoti kutoka Kinshasa, mimi ni Salehe Mwanamilongo.