Kumekucha Afrika! Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Karibu popote pale ulipo katika matangazo yetu ya asubuhi yanayoanza saa 11 alfajiri kwa saa za Afrika ya Kati na saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki. Jina langu ni Mary Mgawe, na mimi ni Sunday Shomari, nikiwakaribisha katika matangazo yetu ya leo, ikiwa ni Jumatano, Juni 22 mwaka 2016. Karibuni Katika matangazo ya Kumekucha Afrika hivi leo, tunakuarifu kuwa wabunge waliowekwa kizuizini wiki iliyopita huko nchini Kenya na kuachiliwa kwa dhamana jana walikula chakula pamoja katika mgawa mmoja, ili kuonyesha umoja wao. Wawili kati ya nane waliozuiliwa hawakuwepo. Waliokosekana ni Ferdinand Waititu wa Kabete na Timothy Bosire ile wa Kitutu, eneo la, la magharibi ya Kenya na katika habari nyingine, mwanamuziki wa injili nchini Kenya wa Kenya achaguliwa katika tuzo ya sauti hapa Marekani. Saa ndio ikafika, wakati nikaona hii kipawa ninaenda, ninaweza nikaipeleka mbali, na kulingana na venye Mungu alikuwa amenieleza nikiwa msichana mdogo, ya kwamba atanitumia Eh, hizo ni baadhi tu ya habari tulizokuandalia asubuhi ya leo, lakini kwanza ni habari za dunia ukisomewa na mwenzangu Sande Shomari. Karibu. Serikali ya Zimbabwe imesema haitaweza kulipa mishahara ya wanajeshi, polisi na wafanyakazi wengine wa serikali mwezi huu kutokana na upungufu wa fedha iliyo nayo. Hii ni mara ya tatu serikali inabidi kuchelewesha mishahara, lakini wakati huu polisi na jeshi nao wamekumbwa na hali hii. Katika taarifa iliyotolewa na Wizara ya Fedha, imesema kuna changamoto kubwa za fedha ya taslimu, na baadhi ya wafanyakazi wa serikali watapata mishahara yao kati kati ya mwezi Julai. Wanamgambo wa kundi la Islamic State wanaweza kwa kiasi kikubwa kuelekeza macho yao katika maeneo yasiyotawalika barani Afrika kama wakiondolewa Iraq na Siria, kwa mujibu wa jenerali aliyeteuliwa kuongoza kitengo cha jeshi la Marekani kwenye bara la Afrika. Ndio kutakuwa na uthabiti barani Afrika, ni faida kwa kundi la ISO, alisema uteni. Jenerali Thomas Waldhauser aliwaambia wajumbe wa kamati ya ulinzi na usalama ya bunge la Marekani Jana Jumanne. Baadhi ya utafiti unaonyesha kwamba mmoja kati ya watu wanne ataishi barani Afrika ifikapo mwaka elfu mbili na hamsini na World House ameonya kwamba ukubwa wa yale tunayoona leo yanaweza kuwa ukubwa zaidi, ama kwa hakika mbegu za majanga zipo tayari, kwa maana ya ufisadi, kukosekana kwa kwa ukuaji wa uchumi, mambo ya aina zote hizi. Senator Angus King wa Maine alisema wakati wa kikao hicho. Mgombea mtarajiwa wa chama cha Republican Donald Trump ameeleza kwamba anapata tabu kupata uungaji mkono wa maafisa wa chama cha Republican, lakini jana Jumanne alieleza wasiwasi kidogo kwamba yuko nyuma sana kwenye uchangishaji fedha dhidi ya mdemokrat Hillary Clinton katika uchaguzi wa Novemba nane. Tuna chama ambacho ninamaanisha kwamba ninapata shida zaidi na watu waliomo humo kuliko inavyopata tabu na Wademokrat kwa sababu hawataki kuniunga mkono, Trump aliiambia NBC. Baadaye wataniunga mkono, kwa kweli. Kama wasiponiunga mkono pia ni sawa, nitashinda. Nita tu kwa njia yeyote, aliongeza bilionea huyu wa biashara ya nyumba, ambaye pia wakati fulani alikuwa mtangazaji wa kipindi cha televisheni cha maisha halisi, reality show. Aitathmini kampeni yake saa chache baada ya ripoti mpya kutoka ikieleza kuwa mpaka sasa kampeni yake imechangisha dola milioni 1.3 tu katika mwezi Juni ikilinganishwa na Hilary Clinton mwenye dola milioni 42.5. Na mwanaharakati wa kiraia wa ndani huko Sudani Kusini, katika jimbo la Budue, anasema ghasia zimetanda katika mji wa Yambio. Mwere Mgawe anaisoma ripoti kamili. Ahmed Bashir anasema zaidi ya wiki mbili sasa takriban watu wanne walipigwa risasi na kuuliwa nje ya mji wa Yambio. Kamishina wa polisi katika jimbo la Budue anasema usalama umeongezwa katika eneo hilo. Ahmed Bashir ni mwenyekiti wa taasisi ya kutetea haki za binadamu katika jimbo la Budue, anasema mauaji ya hivi karibuni yaliyosababishwa na watu wasiojulikana waliokuwa na silaha yamepelekea wasiwasi mkubwa kwa wakazi wa eneo hilo. Anasema kuna mauaji mengi ndani ya nyumba licha ya kwamba kuna amani kidogo. Mapema mwezi huu, watu wasiojulikana waliokuwa na bunduki walimuua Roto Zeni mwenye umri wa miaka 59 na mkewe Antonia Roto mwenye umri wa miaka 55 katika jimbo la Yambio. Roto Zeni ni mmoja wa waandishi wa Azande na mwalimu wa siku nyingi katika jimbo la Ekuatorio. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Siku moja baada ya bunge la Marekani kuzuia hatua za udhibiti wa silaha, pendekezo jipya limejitokeza ambalo huenda likaondoa mvutano mkali wa vyama juu ya kushindwa kwa bunge hilo kuchukua hatua baada ya mauaji makubwa kutokea Marekani, huko Orlando, Florida. Wakiunganishwa na kundi la pande mbili, ikiwa ni pamoja na maseneta walio na msimamo wa mrengo wa kati, hatua hiyo iliyotangazwa jana Jumanne itakataa mauzo ya silaha kwa washukiwa wa ugaidi ambao wamezuiwa kusafiri kwa ndege na ambao wanatakiwa kuchunguzwa zaidi wakiwa viwanja vya ndege. Pia itaruhusu wale waliowekwa kwenye orodha ya magaidi kuweza kupinga uchunguzi wa serikali na kurudishiwa gharama zao kama ikigundulika waliwekwa kimakosa. Lengo letu ni rahisi na la moja kwa moja, kwa tunatakiwa kuifanya Marekani iwe salama zaidi, Alisema Senator Susan Collins wa Maine, mwandishi mwandamizi wa mapendekezo hayo. Ama kwa hakika, mashambulizi ya San Bernardino na Orlando ambayo yamechukua maisha ya watu wengi ni wito kwa makubaliano ya pande zote mbili. Korea Kaskazini Jumatano ilirusha makombora mawili kutoka pwani ya mashariki, maafisa wa Marekani na Korea Kusini wameeleza hayo moja ya majaribio hayo mawili lilishindikana. Makombora hayo mawili yalirushwa mapema leo na inaaminika kuwa ni kombora la masafa ya kati la Musudan ambalo lina uwezo wa kufikia katika kambi za kijeshi za Marekani huko Asia na Pacific. Korea ya Kaskazini ilifanya jaribio bila mafanikio la kurusha makombora kama hayo mara tatu mwezi Aprili. Jaribio jingine ambalo linadhaniwa kuwa ni Musudan halikufanikiwa kufanikiwa. Mwezi Mei, jeshi la Japan lilikuwa kwenye tahadhari ya makombora hayo na makombora yake ya jeshi ya Patriot yaliamriwa kuangusha kombora lolote lile kuelekea Japan, kwa mujibu wa chanzo cha habari cha serikali. <tune> Sikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Katika habari tulioipa uzito wa juu ni kuhusu viongozi wa kisiasa nchini Kenya waliokuwa wamezuiliwa juma lililopita kutokana na matamshi ya uchochezi na kisha kuachiliwa kwa dhamana. Walishangaza wengi hapo jana baada ya kukutana kwa chakula cha mchana katika mgawa mmoja mjini Nairobi, bila kuzingatia tofauti zao za kisiasa. Harrison Kamau alizungumza na mwandishi wetu Kennedy Wandera na kwanza akamuuliza aliyojiri na baadhi ya wa Wakenya wanasema nini Wabunge hao walioshtakiwa na kuachiliwa kwa dhamana wameweza kuwa na chakula cha mchana na vinara wa muungano wa CORD, Raila Odinga, Moses Wetangula na Kalozo Msioka, katika mgahawa mmoja unaoitwa Renalo. Wakati wa kikao cha maamkuli uh, Wandera waliweza kupata fursa labda baadaye kuweza kuhutubia wafuasi wao ambao najua bila shaka walikuwa karibu na, na mgahawa huo. Baada ya chakula hicho cha mchana waliweza kutoka nje na kuweza kuzungumza na wanahabari, japo kwa ufupi tu. Moses Kuria ambaye kwa tuhuma za uchochezi dhidi ya Raila Odinga alisema kwamba alikuwa anatoa mfano kuonyesha kwamba wao kama viongozi wanaweza kula pamoja na wakaketi wakacheka kwa pamoja, basi liwe ni dhihirisho wazi kwa Wakenya kwamba viongozi huzungumza nao, Wakenya wasiwezi kubaguana kwa misingi ya kikabila. Johnson Mdhama ambaye ni seneta wa Machakos alisema kwamba alieleza jinsi alivyomsaidia Moses Kuria kulala wakiwa kwenye seli zile za Upangani. Naye Jumwa akasema kwamba kama wabunge waliokuwa wamezuiliwa Pangani wale sita na wale wawili waliokuwa wamezuiliwa kituo cha Mdangari walipitisha kwa kauli moja kwamba IBC ni sharti iweze kubanduliwa hiyo ndiyo azma yao. Kimani Ngunjiri naye akawataka Wakenya kuweza kushirikiana hasa kibiashara pasi kubagwana kwa misingi ya kikabila. Wandera, nimesikia kwamba umetaja baadhi tu ya viongozi waliokamatwa wiki iliyopita na tunajua mm -hmm. kwamba idadi yao walikuwa wanane. Je, wote waliweza kuwa katika mgahawa huo wakati wa maamkuli? Wawili wawili kati ya nane waliozuiliwa hawakuwepo waliokosekana ni Ferdinand Waititu wa Kabete na Timothy Bosire ile wa Kitutu, eneo la la magharibi ya Kenya. Hatujajua sababu zao za kutokuwepo, lakini uh, katika picha zilizopigwa na kwa uh, wale waliokuwa wakihutubia uh, nje uh, mwa mgahaa huo hapakuwepo, au wawili hawakuwepo. Hebu tupate baadhi ya wakenya uh, walivyosema. Ni ishara nzuri, ni ishara ya kuonyesha uwiano katika nchi ya Kenya, kusamehana ili siasa ziwe bora zaidi, siasa ya kuunganisha Wakenya upate uwiano na maendeleo. Anaona wana nia njema, sababu binadamu sharti afanye makosa. Makosa inaweza tokea, ukigundua kwamba makosa imefanyika, basi ni mzuri kuomba msamaha na kusamehana. Sio kweli, wamekutana tu, lakini kwa roho yake mimi najua sio kweli, akumaanisha vile hii tu ni, ni kama kujifanya tu eh, kuonyesha kwamba unaweza leta maridhiano, lakini yeye mwenyewe tunamwelewa kwa, kwa semi zake. Kulingana na mimi, hiyo si kweli. Labda kutana kwao kunaweza leta mabadiliko ama kuombeana msamaha ana kwa ana kuliko kwa mtandao ambao walikuwa wanazungumza, wanasema nimesamia mtu fulani, nimesamia mtu fulani. Ni mwandishi wetu Kennedy Wandera akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka Nairobi. matangazo haya ya Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hapa Washington DC. Napenda kuwakumbusha pia wasikilizaji wetu, mnaweza kusikiliza matangazo na vipindi kwa njia ya mtandao www VOA swahili com. Sasa tunaendelea na habari zaidi za dunia. Utafiti mpya unaonyesha kwamba imani ya muda mrefu ya kunyonyesha watoto maziwa ya mama ni muhimu kwa watoto. Utafiti uliofanyika kwa watoto elfu moja na mia tano Afrika Kusini, kati ya wale wenye umri wa miaka saba na kumi na moja, utafiti huo unaonyesha kuwa wale walionyonya maziwa ya mama zao kwa muda wa miezi sita wanakuwa na tabia njema shuleni kuliko wale walionyonya kidogo, chini ya mwezi mmoja. Watafiti kutoka chuo kikuu cha Glasgow waliongoza utafiti huo, wanasema maziwa ya mama kwa watoto yana man, ya manufaa makubwa zaidi ya kiafya. Wanapendekeza wakina mama kuwapa watoto wao maziwa kwa miezi sita ya mwanzo bila ukomo na baadaye kuanza kuwapa chakula kidogo kidogo. Mkutano mkuu wa kamati ya kimataifa ya Olympic IOC uliofanyika jana Jumanne mjini Lausanne umethibitisha kupigwa marufuku kwa shirikisho la riadha la Rusia, lakini pia ukaacha nafasi wazi kwa Rusia kushiriki katika baadhi ya michezo kwenye mashindano ya Olympic ya mwaka huu mjini Rio de Janeiro, Brazil. Akizungumza baada ya mkutano huo, rais wa IOC Thomas Bach alisema viongozi wa riadha wana wasiwasi mkubwa kwamba wanariadha wanaotoka katika mataifa yasiyotii sheria za shirikisho hilo kama vile Kenya na Rusia hawana dosari. Hata hivyo Bak alisema kwamba hakuna mpango wa kupiga marufuku kwa jumla kamati ya riadha ya Rusia. Bak alisema kuna shutuma za udanganyifu kwa wanamichezo wa Kenya na kuongeza kuwa taifa hilo linakabiliwa na changamoto sawa na Rusia. Nam basi na mbasina. Katika taarifa nyingine majaji wa mahakama ya ICC huko The Hague walitoa hukumu wa miaka 18 jela siku ya Jumanne katika kesi ya kiongozi wa zamani nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, DRC, Jean Pierre Bemba. Mwenzangu Harrison Kamao amezungumza na mwandishi wetu Sale Mwanamilongo ili kujua wananchi na wafuasi wa Bemba wanasema nini. Kwa kweli hapa nimepatikana kwenye makao makuu ya chama cha MLC chama cha Jean Pierre Bemba, ambapo maelfu ya wafuasi wake walikuja uh, kufuata kwa live uh, hukumu iliyokuwa ikitolewa ukitolewa huko ICC. Na hapo kama unasikia kelele, ni hotuba za viongozi wa chama ambao wamekuwa wakifukia wafuasi hao kwa kuwapa moyo. Kwa kweli ni huzuni na hata majonzi ambayo nimeyaona kwa baadhi ya wengine, kuona uh, kwamba kiongozi wao Bemba amehukumiwa miaka kumi na minane na ataendelea kubaki gerezani kwa miaka kumi ijayo. Wengi wanaposema, wanasema kwamba wanaimani na mahakama ya kimataifa ya ICC ama labda wanaona kwamba ingekuwa imefaa zaidi kuwa na mahakama ya Kiafrika. Katibu mkuu wa chama cha MLC Eve Bazaiba, ambaye ametoka kujieleza mbele ya wa waandishi habari na vilevile wafuasi wa chama, amesema kwamba ni kesi ya kisiasa ambayo haina uhusiano wowote na masuala ya kisheria na ukiukaji wa haki za binadamu. Na kwa hiyo amesema kwamba huzuni kabisa kuona kwamba mahakama ya kimataifa yaliyotarajiwa kwamba yatatenda haki, lakini amekuwa ni katika njia ya kisiasa na kuweza kujirundikia bajeti ya pesa kwa ajili ya kuzipa umaarufu katika njia isiyo ya kawaida. Na kwa hiyo wafuasi wa chama hiki cha MLC wameelezea kwamba hawaamini mahakama hayo kwa hiyo kwamba ni mahakama ya haki. Na sasa pengine kuna mabadiliko yoyote ya kisiasa yanayotarajiwa katika nchi ya Kongo? <coughs> kuna mwelekeo mpya wa kisiasa unaotarajiwa? Bemba, um, alikuwa pinzani wa Rais Kabila, alikuwa na ushawishi mkubwa kwenye sehemu hii ya magharibi mwa nchi. Kwa hiyo kubaki kwake gerezani kutachangia kwa aina moja ama nyingine kubadili mfumo mzima wa wa siasa kwa sababu hata madaraka ya hivi sasa ilikuwa na woga wa kumwona bemba anaachiliwa kurejea nchini ingekuwa ni changamoto kubwa kabisa kwa serikali ya rais kabili kwa hivyo unaposema hivyo ni kuna maana kwamba sio watu wote wenye huzuni kuna wengine labda wanaona kama haki imetendeka waathiriwa wa, wa kile kinachoelezewa kuwa ni ukiukaji wa haki za binadamu uliotekelezwa huko jamhuri ya afrika ya kati lakini hapa kinshasa ni vigumu kuona kwamba watu wameelezea kurudishwa kwao na kesi hiyo ya ya Bemba kwa sababu Bemba alikuwa na ushawishi mkubwa sana hapa mjini Kinshasa na kwenye eneo hili la magharibi mwa mwa Kongo na sijui kama pengine kuna nafasi ya kukata rufaa kwenye kesi hiyo. Tayari mawakili wa Bemba jana waliwasilisha uh, barua ya kukata rufaa na hapa sasa hivi Uh, katibu mkuu wa chama eh, Basaiba amesema kwamba watakata rufaa ili uh, kwenda kwenye ngazi ya juu kwa ajili ya uh, hukumu hiyo. Ni mwandishi wetu Salem Mwana Milongo akizungumza wa na Sauti ya Amerika kutoka Kinshasa. Na wanamgambo wa kundi la Boko Haramu wamelazimisha takriban watu laki tatu kutafuta hifadhi katika eneo la Difa kusini mashariki mwa Nijaa, eneo ambalo tayari linakabiliana na ukosefu wa usalama wa chakula uliokithiri. Mashirika ya kutoa misaada yanahangaika kutoa maji ya kutosha na chakula kwa maelfu ya watu waliotoroka mashambulizi mapya katika mji wa mpakani wa Boso mwezi huu. Mwandishi wa VOA Emil Lob ametembelea kambi ya Difa na ametuandalia ripoti inayosomwa hapa. Na Aida Isa. Kila siku ni mlolongo mkubwa wa watu wanaoshikilia madebe ya manjano katika mojawapo ya mifereji iliyopo huko Kijendi, kambi iliyopo takriban kilomita 40 kutoka Difa kusini mashariki mwa Niger. Cheldu Malu anaishi katika kambi na wanafamilia wake saba injifu ndiye kuna watu wengi mara nyingine wanaleta madebe mawili lakini wanajaza moja tu ninakuja asubuhi lakini sipati maji ya kutosha kwa hivyo narejea mchana malu na familia yake ni miongoni mwa watu takriban elfu hamsini waliotoroka eneo karibu na mji wa mpakani wa boso kufuatia shambulizi la boko haram hapo juni tatu wengi waliacha kila kitu nyuma na kutembea kwa siku kadhaa kabla kukusanyika katika kambi jangwani walijenga makazi kwa kutumia mikeka ya majani na plastiki zilogawiwa na mashirika yasiyo ya, ya kiserikali. Makazi hayo yako hatarini kupeperuka kila mara upepo unapovuma. Kijendi pekee ina wakimbizi takriban 40 na watu waliopoteza makazi. Mkuu wa shirika la madaktari wasio na mipaka kitengo cha uhispania huko ni El Munza Jidu anasema hakuna maji ya kutosha. Hali nayo kwa wakati huu inaweza kusababisha mizozo kwa sababu idadi ya maji yanayopata haitoshi hasa kutokana na hali ya joto iliyopo. Siku chache zilizopita, mapigano kwenye kisima huko Kijendi yalipelekea mtu mmoja kufariki. Baadhi ya wakulima walipoteza makazi, waliweza kutoroka na mifugo yao na sasa ng'ombe na punda wanaoranda kwenye kambi pia ni chanzo cha mivutano. Chakula nacho kiko haba. Mwanamke mmoja ya Mgana Goni anasema hakuna chakula kundiru, wala makazi, hamna chochote na nina hofu wanangu tisa watakufa na njaa. Wafanyakazi wa kutoa misaada wanasema chanzo cha kutoa msaada bora ni kuwepo kwa usalama. Lakini licha ya ongezeko la kijeshi Boko Haram linaendelea kufanya mashambulizi ya hapa na pale katika eneo hilo, na hivyo watu wanaendelea kuhamahama na hivyo kufanya ugawaji wa misaada kuwa kugumu. Difa tayari ilikuwa na wakimbizi elfu mia mbili arobaini na watu waliopoteza makazi pale mji wa Boso uliposhambuliwa. Mashirika ya kutoa misaada inaonya kuwa mzozo wa kibinadamu huenda ikaendelea katika eneo hilo. Kote katika eneo la ziwa Chad. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea jukwaa la vijana na katika makala ya vijana hivi leo tunazungumza na mwimbaji wa nyimbo za Injili Ruthi Mwangi wa Kenya, ambaye anaishi Alabama hapa Marekani. Ameteuliwa katika tuzo zijulikanazo kama Sauti Awards zitakazofanyika huko Atlanta, Georgia, Agosti 12 na 13. Leo amezungumza nasi katika jukwaa la vijana, na Sande Shomari ametuandalia ripoti ifuatayo. Ruth Mwangi ni mwimbaji wa nyimbo za injili kutoka nchini Kenya ambaye anaishi hapa Marekani katika jimbo la Alabama. Mwaka huu amekuwa mmoja wa wasanii wa muziki wa injili ambao ameteuliwa kuingia katika tuzo ziitwazo Sauti. Tuzo hizi ni zinafanyika kwa mara ya pili katika jimbo la Atlanta, Georgia. Mwanamuziki huyu wa kike ameteuliwa katika kuwania tuzo za mwanamuziki bora wa mwaka, pia ameteuliwa katika tuzo za wimbo wa mwaka na vile vile katika wimbo kuabudu wa mwaka. Ruth Mwangi, haya si mambo madogo, ni makubwa katika jumla ya kazi zake za muziki, lakini yeye binafsi amepokea vipi nafasi hii ya kuteuliwa? Kwanza nashukuru Mungu sana, sababu ni yeye amenichagua. Najua kulikuwa na wengi walikuwa wakitaka ku, kuteuliwa lakini Mungu akaonelea ni vizuri aniche, anichague. Nashukuru Mungu kwanza sasa nimechaguliwa the the female artist of the year, na tena nimechaguliwa the the album of the year, alafu na the the worship song of the year. Nimeipokea kwa furaha mingi sana, nimekuwa tu over-excited na I'm just happy. Si hapa tu Ruth Mwangi ameanzia mbali katika harakati zake za uimbaji. Uimbaji huu ulianzia katika maeneo mbalimbali mbali. Hatimaye kufikia hapa alipo hivi leo. Lakini je, changamoto zipi Ruth alizozipitia? Nilianza kuimba nikiwa msichana mdogo sana, sababu mamangu pia yeye alikuwa mwalimu, alikuwa anafunza katika kanisa ile nilikuwa nilikuwa nimelelewa. Saa ndio itafika wakati nikaona hii kipawa ninaenda ninaweza nikaipeleka mbali na kulingana na venye Mungu alikuwa amenieleza nikiwa msichana mdogo, ya kwamba atanitumia kwenda kwa mataifa. So wakati nilifika hapa, ndio nikapatana na yule producer. Mungu ameniconnect na yeye, anaitwa Fredo Bare. Sa hapo ndo sasa nikaanzia hapa Marekani, lakini nyumbani nilikuwa nimefanya album nyingine. challenge ile kubwa sana sana ni jinsi ya kupata pesa ile sababu hapa Marekani toa so, uh, nyimbo ni it's very expensive. Yote haya katika muziki wa Injili ambao Ruth Mwangi anasema kwake yeye ni kama maisha. Kama mlivyoona, tuzo hizi zimempa moyo wa aina yake na kumpa nguvu mpya katika kutengeneza, kutafuta na kuimarisha kile ambacho amekuwa akifanya miaka yote. Lakini je, kutokana na hali ilivyo hivi hivi sasa katika soko zima la muziki wa injili Ruth Mwangi anasema nini kuhusu sola soko la muziki huu? Je, soko hili linaelekea wapi kwa wakati huu mahali tumefika? Ninaona music hapa Amerika inaenda juu, na nashukuru Mungu sababu kuna wale watu Mungu anatumia kama kuna huyu kijana anaitwa J Stranger, yeye ndiyo ameorganize hii mambo yote ya sauti Awards. Nilikuwa ninamwambia kama si yeye mtu kama mimi singejulikana, lakini huyo kijana ako na maono na anasaidia wale wale waibaji wenye hawajulikani. Ametusaidia ame, ame sana kutu- kutuinua na kututia kutu, nguvu kututia moyo ya kwamba hata sisi tunaweza tukamake katika hii industry ya uibaji. Bimwangi pia ni mwanafamilia na je, kwa upande huo changamoto zake ni zipi hasa? Mimi nimebarikiwa sana sana sana kuwa na familia very understanding. Nimekuwa na mume ambaye amekuwa so supportive, amenisaidia sana amenisaidia sana, amekuwa akini encourage sana, na pia kuniruhusu kwenda. Ninaenda tu nasafiri, naenda uh, nazunguka, halafu tena ninarudi hapa na bado ananipokelea vizuri sana, namshukuru sana mme wangu, na pia tumebarikiwa na mtoto mmoja kwa miaka tatu. Pia yeye nikimwona nasikia tu you know nina, niko encourage kuendelea kumtukuza kum, Mungu na kufanya kazi yake aliyeniitia. Ama kwa hakika yote juu yeyote, muziki ni muziki mwisho wa siku, na muziki unakuja na mengi, lakini basi ukiacha yote haya, yeye Bimwangi, ni faraja gani ambayo pengine anaipata kufanya muziki huu? Kitu gani hasa kinamsukuma kila siku, pamoja na changamoto zote, kuendelea na kazi hizi? Ile kitu inayonipatia msukumo ni sababu wakati nilikuwa 15 years old Mungu akanitokeleza katika chumba chetu na kanionyesha maono, akaniambia atanitumia kufikia wengi kupitia uibaji. Every time nikikumbuka hayo maneno ambayo Mungu alinijia na akaniongelesha na nikasikia hiyo ni sauti yake, hiyo si si sauti ya, ya binadamu, na venye kulifanyika kwa hiyo hiyo nyumba hiyo shaking ilikuanga hapo, nilijua huyo ni Mungu. So every time, kuna challenge kunanyingine so, nasikia sitaendelea na hii kazi, lakini kuna hiyo sauti ambayo ninakumbuka ya kwamba Mungu ameniambia atani atanipeleka na nimeona Mungu akinikonea. Sasa ni muktasari wa habari. serikali ya Zimbabwe imesema haitaweza kulipa mishahara ya wanajeshi, polisi na watumishi wengine wa serikali mwezi huu kutokana na upungufu wa fedha ilizo nazo. Wanamgambo wa kundi la Islamic State wanaweza kwa kiasi kikubwa kuelekeza macho yao katika maeneo yasiyotawalika barani Afrika kama wakiondolewa Iraq na Siria, na hiyo ni kwa mujibu wa jenerali aliyeteuliwa kuongoza kitengo cha jeshi la Marekani kwenye bara la Afrika. Mgombea mtarajiwa wa chama cha Republican Donald Trump ameeleza kwamba anapata tabu kupata uungaji mkono kutoka kwa maafisa wa chama cha Republican, lakini jana Jumanne alieleza wasiwasi kidogo kwamba yuko nyuma sana kwenye uchangishaji fedha dhidi ya Mdemokrat Hillary Clinton katika uchaguzi wa Novemba na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA. Usikose kusikiliza matangazo yetu ya lasiri, VOA Express, baadaye hivi leo. Kwa niaba zangu wote waliofanikisha matangazo ya leo, jina langu naitwa Mary Mgawe, mwelekezi alikuwa ni Aida Isa, hapa studio niko na mwenzangu Sandey Shomari. Sote kwa pamoja tunawatakia ni nyote asubuhi njema kutoka Washington DC.