Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni, ikiwa ni Jumatano A, Juni tarehe 22, mwaka nao ni wa 2016. Katika matangazo ya VOA Express hivi leo ukulima katika jioni ya leo ni kwamba msitu wa Boni nchini Kenya wapigwa marufuku kwa shughuli za wakulima. Basi karibu katika VOA Express. Mimi ni Idi Ligongo na mimi ni Harizon Kamau. Baadaye tutasikia hoja za wakazi wa Tanzania kuhusu kususia vikao kwa wabunge wa upinzani. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express, lakini kwanza ni habari za dunia ukisomewa naye Idi Ligongo. Zifuatazo sasa ni habari za dunia. Serikali ya Eritrea imeliambia baraza la haki za binadamu la Umoja wa Mataifa kwamba nchi jirani ya Ethiopia inapanga kuanzisha vita rasmi dhidi ya himaya yake. Vikosi vya Eritrea na Ethiopia hivi karibuni vimekuwa vikipambana katika mipaka yao. Kila nchi inailaumu nchi nyingine kwa kuanza kuishambulia nchi nyingine ikijumuisha mapigano ya mipakani katika eneo lote la Tserona, eneo linalopatikana kusini mwa mji mkuu wa Eritrea, Asmara. Balozi wa kudumu wa Umoja wa Mataifa wa Eritrea, Girma Asmeron, anasema kuna ushahidi ulio wazi kwamba Ethiopia imeanzisha sera za kiuchokozi dhidi ya nchi yake. Jaribio la hivi karibuni la kombora la Korea Kaskazini limeshindikana, lakini nchi hiyo imeonya kwamba serikali ya Kim Jong Un inaendelea kuboresha teknolojia yake ya makombora tofauti na vikwazo vya Umoja wa Mataifa. Pyongyang ilifanya jaribio lake la tano na la sita la makombora ya masafa ya kati ya Musudan mapema leo katika mwambao wa mji wa Wonsan. Maafisa wa jeshi la Marekani na Korea Kusini wamesema kombora la kwanza lilishindikana mara baada ya kuzinduliwa, lakini kombora la pili liliruka takriban kilomita 400 kabla ya kuanguka katika bahari ya Japan ama East Sea kama inavyoitwa na nchi ya Korea Kusini. Kampuni ya China inayotengeneza simu za kisasa Xiaomi imenunua haki 1500 kutoka kampuni ya Marekani ya Microsoft ikiwa ni kati katika juhudi za kampuni ya China kupata hati miliki zinazoiwezesha kupanua soko lake la kimataifa. Chini ya mapatano hayo programu zinazomilikiwa na Microsoft zitaingizwa pia katika simu za Xiaomi hali ambayo inaashiria kuwa Xiaomi, Microsoft ina lengo la kuuza simu zake nchini Marekani. Mauzo ya Xiaomi yalipanda sana mwaka 2014 baada ya kampuni hiyo kuvutia wanunuzi wa China kupata simu za kisasa kwa bei nafuu kupitia mauzo ya mtandaoni. Wananchi wa Uingereza wanapiga kura ya maoni leo ambayo itaamua iwapo nchi hiyo ijiondoe kwenye muungano wa Ulaya. Wanaounga mkono wazo hilo wanasema kuwa huo ndio wakati wa Uingereza kujikomboa na kuamua hatima ya siku zijazo. Aliyekuwa meya wa jiji la London Boris Johnson Jumatano aliwahutubia wanaounga mkono wazo hilo mjini Essex, amesema kuwa anafikiri siku ya leo ni ya uhuru kwa Uingereza. Waziri Mkuu wa Uingereza David Cameron kwenye hotuba yake kwa taifa kupitia televisheni amesema kuwa hatua hiyo ni sawa na kuruka kutoka ndani ya ndege na kwamba uamuzi huo hauwezi kubatilishwa ukishafanyika ameongeza kusema kuwa wazo kuwa uingereza siyo huru siyo kweli na kwamba kujiondoa kwenye muungano huo hakutatatua tatizo lililoko la uhamiaji unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kupitia matangazo haya ya VOA Express ikitangaza kutoka Washington DC. Haya yote unayapata kupitia VOA Express jiji kuu la Marekani Washington DC, tunapoendelea kuangalia habari na michipuko ya habari kutoka maeneo mbalimbali ya ulimwengu Tukianza nchini Kenya, ni kwamba miezi michache tu baada ya maafisa wa usalama nchini humo kutangaza kuwa wamefaulu katika zoezi la kuwafurusha wanamgambo wa al Shabab kutoka msitu wa Boni ulio karibu na mpaka wa Kenya na Somalia, sasa raia wamepigwa marufuku kufanya shughuli zozote katika msitu huo. Wakulima na wafugaji waliokuwa wameingia katika Boni Forest wameanza kuondoka kufuatia ilani nyingine ya serikali kutokana na sababu za kiusalama. Mwandishi wetu wa Mombasa, Josphat Kioko, ameandaa taarifa zaidi. Hatutakubali iwe ni MRC, awe ni mwizi, awe ni muuaji, mtu yeyote anayeitwa mhalifu. Huu ndio msimamo wa maafisa wa usalama katika sehemu mbalimbali hapa nchini Kenya, kufuatia taarifa za watu kuvamia misitu, misitu mingine ikitajwa kama ya kiasili na misitu mingine pia imo chini ya serikali. Kubwa zaidi ni sababu za kiusalama. Magenge ya watu wakiingia misituni wakiwa na silaha kuangaisha watu na wengine kujifunza vita. Alshababu imekuwa ni mfano uliotajwa kuingia katika msitu wa Boni katika kaunti ya Lamu, hii ikiwa ni eneo ambalo limo katika mpaka wa Kenya na Somalia. Hata baada ya maafisa wa usalama kusema wanafurusha wanamgambo hao Alshababu, raia nao walianza kuingia katika msitu huo kwa ajili ya kufuga na wengine kilimo ndani au karibu na msitu huo. Mshirikishi wa masuala ya utawala katika eneo la Pwani, Nelson Marwa, anaonya raia akisema, ni hatari kuingia katika Boni Forest. Serikali na target na wananchi ambao wanaishi ambao wamevamia kando kando za msitu wa Boni na wengine wameingia ndani na wanafanya kilimo ndani ni hatari kwa maisha yao. So tumesema waondoke, watafute sehemu zingine ambazo ni safe, wafanye ukulima. Upande mmoja wanaharibu huo msitu, upande mwingine hatuwezi kuwa na polisi kila sehemu kupusakiwa them. So tumesema watoke hapo. Elamu ni kubwa. E, wajitafutia sehemu zingine ambazo wanaweza fanya kilimo na bado tunahimiza hamoni ni Lamu. Zoezi la linda Boni katika kaunti ya Lamu lililotekelezwa na maafisa wa usalama huko Lamu liliibua gumzo kutoka kwa raia, lakini likaleta afweni kwa sababu ya kuwafurusha washirika wa ugaidi. Nelson Marwa tena, ambaye ameongoza maafisa wa usalama na viongozi mbalimbali kutembelea Lamu hapa, akiwanya magenge au halifu wote wanaoingia misituni kwa nia mbaya na wale wakora wako ndani ya Boni, the government we gonna deal with them head on. Yes, KDF, you know, kuna operation ilinda Boni inakuwa headed by director. Ni vile issues zingine hatuwezi kuzitangaza hadharani. Vyombo vya usalama viko pretty alert, yeah, na sisi pia we keep on changing our tactics. Katika kipindi cha miaka miwili iliyopita, kaunti za Lamu kaskazini mashariki, Mandera na kwingineko yalishuhudiwa matukio mabaya, utovu wa usalama, watu wakiuawa na hata maafisa wa usalama wakishambuliwa na washirika wa Alshababu. Mwaka huu mashambulio si mengi vile. Kutoka Mombasa kwa niaba ya Sauti ya Amerika ni mimi Josephat Kioko, VOA Express. Basi, tukiondoka nchini Kenya moja kwa moja tuingie kule Uganda ambapo mpinzani mkuu wa Rais Yoweri Museveni Daktari Kiza Besije amefikishwa mahakamani hivi leo kujibu mashtaka ya kukaidi amri ya polisi na kuwadharau wakuu wao. Besije amefikishwa katika mahakama ya Kasangati nje ya jiji la Kampala chini ya ulinzi mkali mapema leo, lakini ushahidi, lakini shahidi wa polisi mahakamani amekuwa na wakati mgumu sana kueleza mahakama sheria aliyovunja Besije kwa kukaidi amri ey, wanaodai. Basi, mwandishi wetu wa Kampala Kenneth Bwire anayo ripoti zaidi. Katika kikao cha mahakama kilichosheheni vicheko, upande wa mashtaka ulitumia video iliyorekodiwa na polisi kueleza mahakama jinsi Besigye alivyokaidi amri ya polisi ya kutotakiwa kutumia barabara isiyopita katikati majiji la Kampala kuelekea katika ofisi za chama chake cha FDC alipokuwa akienda kuhudhuria maombi ya chama chake cha FDC mnamo mwezi Aprili. Afisa wa polisi alirekodi video hiyo. Owito Mak alitakiwa na mahakama maha kueleza kila hatua ya video aliyorekodi. Katika mahakama iliyojaa wafuasi wa chama cha FDC katika mji wa Kasangati nje ya jiji la Kampala, Besije alionekana kufurahishwa na maelezo ya afisa wa polisi bwana Owiti na kila mara alionekana akitabasamu na kucheka Sawa tu na wafuasi wake. Video hiyo imeonyesha gari lake Besije likielekea upande polisi walielekeza dereva, baada ya kuzuiliwa kwa muda, na baadaye polisi wakafunga barabara, hatua iliyomfanya jaji kuuliza maswali kadhaa kuhusu barabara polisi walitaka Dr. besije apite. Polisi wanadai kwamba walimzuia Besije kupita katikati mwa jiji la Kampala, kwani wafuasi wake wana mazoea ya kuwapiga mawe polisi. Mawakili wake Besije pia wameuliza polisi kueleza mahakama sheria aliyovunja Besije kwa kuwapungia mkono wafuasi wake siku hiyo, polisi wakashindwa kujibu swali hilo. Polisi pia wameeleza mahakama kwamba ilikuwa makosa kwa Besije kupokea pesa kutoka kwa wafuasi wake, mawakili wake wakiuliza iwapo kuna sheria inayomzuia mtu yeyote kupokea pesa. Video hiyo pia inakata moja kwa moja mahala ambapo Besigye anaanza kuzungumza na waandishi wa habari akiwa ndani ya gari lake lilipozuiliwa. Jaji Frede Gesa akataka polisi kueleza sababu waliondoa sehemu hiyo na kuagiza kwamba aliyetengeneza video hiyo awasilishwe mahakamani. Maswali yote aliyoulizwa shahidi wa polisi, iwapo kuna sheria aliyovunja Besije siku hiyo, yalipata jibu la hapana. Besije anakabiliwa na kesi kadhaa katika mahakama mbalimbali nchini Uganda, kubwa zaidi likiwa la njama ya kuipindua serikali yake Mseveni. Kennes Bwire, VOA Express, Kampala zaji usikose kujiunga nasi katika makala ya viji mambo Jumamosi hii katika matangazo yetu ya jioni, saa kumi na mbili unusu saa za Afrika ya Kati na saa moja unusu saa za Afrika Mashariki. kunitafutia bibi moja ni owe, dio tuweze kupata watoto haraka haraka. Viji mambo ni makala ambayo huangazia habari zisizo za kawaida, ambapo pia huwa tunaangalia vituko, maajabu, sarakasi na hata vitimbi vya wiki. Ekumbuka, ni Jumamosi hii hapa katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Nakwambia mambo ndivyo yalivyo na ndivyo yanavyoendelea ndani ya VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani. Na unajua leo idi ni siku tunayokumbuka enzi zile, wanasema, mm -hmm, wanasema TBT wale vijana wanasema TBT, throwback kabisa. kabisa, kabisa. <laughs> lakini leo ikiwa Jumatano kule Nairobi wanasema uh-huh. Ni ladies night, na unajua hela zinahitajika, wanasema I need some money sababu shughuli za ladies night lakini <laughs> <laughs> like tafiti zinaonekana wanawake wa Nairobi wanapenda kujitegemea, kwa hiyo huhitaji hela hiyo. <laughs> Itakuwa ni mada ya siku nyingine, lakini kwa njia zote zile you need some money. Kabisa, kama bim chika, wanasema, I need some some money kama I money Nakwambia, I need some money kila mahali, watu anasema nataka pesa, nataka hela, nataka hela. Naona mwanafunzi wana wetu Nelis Elimo anashangaa, anasikia I need some money. Wimbo wenyewe umeupataje? Oh, wimbo mzuri sana, safi sana nakumbuka miaka ya nyuma basi, yeah. Ndivyo mambo yalivyo, wengine yalivyo, anashangaa haya. Lakini kwanza, kuna hoja kuu nchini Tanzania, hoja ya wabunge wa upinzani wamekuwa wakisusia vikao, mara wamefunga midomo yao o wakisema, kwamba naibu uh, spika lazima aondoke kwenye makao ya bunge. Basi uh, tumeweza kuwauliza baadhi ya wakazi wa Tanzania maoni yao na hoja yao kuhusu swala hilo la wabunge wa upinzani, je, wanasemaje? Kwa upande wangu mimi ninaona ni sawa, kwani demokrasia inagandamizwa. A, vile vilevile, bunge kama muhimili unaingiliwa katika utekelezaji wake wa majukumu yake. Wabunge wa upinzani hawapati nafasi stahiki kuchangia miswada mbalimbali. Kila wanapopata hoja, wanapopata nafasi ya, ya, ya kuchangia hoja zao, basi naibu spika anawambia kaa chini. Kwa hiyo hawapati ile nafasi ya kuibana serikali ili serikali iweze kukaa katika nafasi inayotakiwa. Hilo naona liko zaidi kwa nchi za za za Afrika. Ha, mi binafsi naona hiyo sio njia mbadala ya kuweza ku, ya kuweza kushinikiza huyo naibu spika aondoke bungeni, ila hiyo binafsi mi naona hiyo ni njia ya kuleta machafuko katika bunge na kusababisha bunge liwe, kila siku tunasikia kelele kelele kelele. Mi naona hiyo njia ya wabunge kusu mkutano, sijaona kama itawasaidia kitu chochote. Wanavyoziba mdomo, bado haisaidii, kwa sababu saidii kwa sababu bunge linachangamsha kutokana na kwamba wale wabunge wapinzani na wao wabunge wa vyama pinzani wanatakiwa wakae sehemu moja ili bunge liwe vizuri zaidi si, kwa Watanzania, kwa sababu wameona kwamba ile ndio njia mwafaka ya kufikisha ujumbe wao. Nafikiri wameona kwamba ni, ni, ni, ni, ni sawa kufanya, kwa sababu walishinikiza wali kwamba hawatendewi haki na naibu spika anayeendesha vikao vya bunge. Kwa hiyo wakaenda kushutaki, baada ya kushutaki, naona wameona kwamba yale masuala -ma -ma -ma yao ambayo walistaki kule yalishindwa, eh, yali kutekelezwa. Wakaona watumie mbinu ya kuziba midomo ili wafikishe ujumbe wao. Nafikiri wameshinikiana zaidi wafanye ili waweze kupata majadiliano na kamati ile ya bunge waweze kumaliza hili tatizo. Haya basi, msikilizaji wa VOA Express, moja kwa moja tunaelekea katika masuala ya teknolojia, kukuza E, nishati kutoka jua na upepo kwa kiwango kikubwa imekuwa ni faida kubwa, lakini biashara hiyo inahitaji mtaji mkubwa kufanikiwa. Hata hivyo, hii leo mambo yamebadilika, e, kutokana na teknolojia mpya ambayo inamruhusu mtu kukuza nishati hiyo kwa bei nafuu na kuwa na akiba ya kutosha. Mwandishi wa Sauti ya Amerika George Putik ametutayarishia ripoti inayosomwa hapa na Harrison Wakamau moja ya watu watakaofaidika zaidi na teknolojia hiyo huko Afrika ni wakulima, kwani unyunyuziaji maji mashambani huenda ikawa shughuli yenye gharama ya juu kwa wakulima wadogo. Wakati wa ukame, ni lazima wategemee mito, visima au hata kutumia mitambo ya mabomba yanayotumia dizeli, na huenda yakawa na gharama kubwa. Mkulima Pite Madhenge kutoka Kenya anasema, tunatumia zaidi ya dola mia tatu kila mwezi kununua mafuta ya dizeli. Hali hiyo inaanza kubadilika kutokana na kwamba bei ya vioo vya kunasa miale ya jua zinashuka kila mara, na hiyo, wakulima hivi sasa wataweza kununua vifaa vya kunyunyizia maji kwa gharama nafuu. Tukiwa na, uh, na vifaa so hivyo the... agro solar irrigation kits the... tunatumia jua the... na tunaitumia vizuri sana ya kuandikisha wafanyikazi wa kunyunyizia maji wakati wote unapunguza hiyo gharama ambayo ni kupunguza kwa asilimia 30 matumizi ya ajira. Mchana kutwa, pampu inayotumia nishati ya jua inapeleka maji kwenye tangi lililo juu. Huna haja ya kuwa na betri kuhovi nishati, kisha usiku unapoingia, mfereji unafunguka na maji yanaanza kunyunyuzia shamba. Mathenge anasema teknoloji hiyo imeongeza uzalishaji wake kwa maradufu. Wakati huo huo, nchini India ambapo theluthi moja ya nyumba hazina nishati ya kutegemewa au hata umeme kabisa wamiliki nyumba sasa wanaweza kununua mitambo midogo ya kunasa nishati kutokana na upepo anasema Aaron George mkurugenzi wa kampuni ya Avant Garde Innovation. Whatever power they produce, uh, for the, the, the yote watakayozalisha kwa muda wote na chombo cha upepo ambayo inaweza kuwa ni miaka 20 basi itakuwa ni umeme wa bure kwao mtambo huo unaweza kuzalisha kati ya kilowati tatu hadi tano 5 za umeme kwa siku nishati ya kutosha kwa nyumba ya kawaida ya India. India ni nchi ya nne duniani yenye mitambo mikubwa ya umeme kutokana na upepo baada ya China, Marekani na Ujerumani, lakini miundo mbinu yake imeanza kuzeeka na hivyo mitambo hiyo mipi ya midogo itawasaidia wahindi wengi zaidi kupata umeme sasa. Kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC, mambo yakiendelea vizuri. Kumbuka yote haya uweza ukayafuatilia kupitia mtandao wetu wa www.voaswahili.com. Naona Mkamiti Kibayasi amejiandaa kweli kweli kuleta yavumayo mitandaoni. Nam, Harrison katika yavumayo mitandaoni hivi leo ni kwamba rapa maarufu Marekani Talib Kweli Green amewakasirisha vibaya mno Waganda kwenye mtandao wa Twitter pale alipolishutumu kundi la waasi la Lord Resistance Army LRA la huko nchini Uganda kwa kuua mashoga nchini humo. Kwa mujibu wa rapa Kweli, waasi wa LRA huko Uganda waliwaua mashoga, na alitoa shutuma hizo kulingana na makala iliyoandikwa na mwandishi Dorothy Anderson na kusambazwa kwenye blog ya Mad Mike America. Katika makala hiyo, baadhi ya wa waganda wanafikiri mashoga wanatakiwa kupatiwa adhabu. Basi rapa Kweli mwishoni mwa wikiendi alisema waasi wa Kristo wa LRA waliwaua mashoga nchini Uganda, ndipo waganda kwa mitazamo yao, kupitia mifululizo kadha wa kadha ya ujumbe kwenye Twitter, walipingana na rapa Kweli, ambaye walimshutum kwa kutokuwa na ufahamu mpana na pia kuharibu jina la nchi yao. Baadhi ya maoni ya watu ni kutoka kwake JJ, ameandika gazeti la Daily Monitor. Kwa nini unaandika kuhusu Marekani huyo asiye na ufahamu wa kutosha ambaye hajui kabisa Uganda ipo mahala gani na anataka umaarufu tu? Anatakiwa kuelimishwa kwanza kuhusu Marekani yake na namna wanavyoua wa watu wengine. Tafadhali, gazeti la Daily Monitor, andika habari zenye kuwaelimisha wageni. Naye Henry Mapesa ameandika kwamba lakini huyu rapper Talib kweli ni nani kwa Waganda? Ninafikiri Marekani inahitaji kupata ushauri kutoka bara la Afrika, vinginevyo wanaendelea mauaji ya bunduki kwa jamii ambapo vijana wadogo wasio na hatia wanauawa. Basi, Harrison Kamau na Ed Ligongo, ndio hayo niliyokuwa nayo hivi sasa katika yavumayo mitandaoni. Narudi kwenu studio namba 15 za VOA Express. Asanti sana, asanti sana mkamiti kibayasi kwa ripoti nzuri ya yavumayo mitandaoni. Ni vizuri kukumbusha popote ulipo kwamba tuna kipindi chetu kipya kabisa, kipindi cha kwa undani, kinacho tufikia saa tatu za usiku saa za Afrika Mashariki na pia kwenye mitandao yetu yote ama kwenye tovuti la facebook ya VOA Swahili. Kwa hivyo saa tatu za usiku saa za Afrika Mashariki, ungana nasi kwenye Undani. Na sasa tupate muktasari wa habari tukisomewa na mwenzangu Eid Ligongo. Jordan imetangaza eneo la mpaka wake na Siria pamoja na Iraq kuwa ni maeneo yaliyofungwa na ya kijeshi baada ya bomu la kwenye gari kulipuka katika mpaka wake na Siria hapo jana na kuua wanajeshi sita na kujeruhi wengine kumi na wanne. Maafisa wa jeshi pia wanasema hakuna kambi mpya za wakimbizi ambazo zitajengwa nchini Jordan na kwamba zile zilizopo zinaweza kupanuliwa. Mlipuko ulitokea katika eneo la Rukban ambapo makumi ya maelfu ya watu hukimbia ghasia Siria wameomba hifadhi ya ukimbizi wakati wakijaribu kuingia nchini Jordan. Hakukuwa na yeyote aliyetangaza kuhusika na shambulizi hilo. Jeshi la Jordan linasema limeharibu magari kadhaa mengine ambayo yalihusika, lakini haikutoa taarifa kamili. Mtu mmoja kutoka jimbo la Indiana hapa Marekani amekamatwa Jumanne kwa kujaribu kutoa msaada wa vifaa kwa kundi la Islamic State. Akmar Musle mwenye umri wa miaka kumi na minane alikamatwa na maafisa wa FBI wakati akijaribu kuingia katika basi kutoka mjini Bronzeberg akielekea New York. Kutoka New York alikuwa amepanga kutumia ndege hadi Morocco na kisha baadaye kutafuta njia ya kufika maeneo yanakokaliwa na Islamic State kwa nia ya kujiunga na kundi hilo. Iwapo atapatikana na hatia, huenda akahukumiwa kifungo cha miaka 20 gerezani au kuwekwa chini ya uangalizi maisha yake yote, pamoja na faini ya dola za Kimarekani laki mbili na elfu hamsini. Akizungumza mara baada ya ukamataji huo, wakili Josh Minkla kutoka jimbo hilo la Indiana amesema kuwa suala la Wamarekani kuingizwa kwenye msimamo mkali ni tishio la usalama wa ndani na nje ya nchi. Serikali ya Eritrea imeliambia baraza la haki za binadamu la Umoja wa Mataifa kwamba nchi jirani ya Ethiopia inapanga kuanzisha vita rasmi dhidi ya himaya yake. Vikosi vya Eritrea na Ethiopia hivi karibuni vimekuwa vikipambana katika mipaka yao. Kila nchi inailaumu nyingine kwa kuanza kuishambulia, ikijumuisha mapigano ya mipakani katika eneo lote la Tserona, eneo linalopatikana kusini mwa mji mkuu wa Eritrea, Asmara. Jaribio la hivi karibuni la kombora la Korea Kaskazini limeshindikana, lakini imeonyesha imeonyesha serikali ya Kim Jong Un inaendelea kuboresha teknolojia yake ya makombora tofauti na vikwazo vya Umoja wa Mataifa. Pyongyang yang ilifanya jaribio lake la tano na la sita la makombora ya masafa ya kati ya Musudan mapema leo katika mwambao wa mji wa Wonsan. Kampuni ya China inayotengeneza simu za kisasa Xiaomi imenunua haki 1500 kutoka kampuni ya Marekani ya Microsoft ikiwa ni kati ya katika juhudi za kampuni ya China kupata hati miliki zinazoziwezesha kupanua soko lake la kimataifa. Tunakushukuru sana kwa kusikiliza VUE Express jioni ya leo. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuleta matangazo haya, fundi mitambo Katisbay na msimamizi wa matangazo alikuwa ni Abdi Shakur Abud, mwelekezi Dwayne Collins. Mimi ni Harrison Kamau nikiwa na mwenzangu Idi Ligongo kutoka Washington, tukisema kuwa na jioni njema.