Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni leo Juni 27 siku ya Jumatatu mwaka elfu mbili kumi na sita. Katika matangazo ya VOA Express e, utasikia Jesse Williams akitikisa jukwaa la tuzo za BET hapo jana usiku kufuatia hotuba yake iliyoelezea ubaguzi wa rangi That a system built to divide and impoverish and destroy us, me. Naam, huyo ni Jesse Williams, ni katika ripoti ya kina utaweza kuisikia hapo baadaye kidogo. hii ni VOA Express na mimi ni BMJ Murithi, na vilevile vile katika uh, VOA Express utasikia ripoti kwamba wasafiri wa Kenya wanaoelekea Tanzania wadai kupata bugdha kwenye mpaka wa nchi hizo. nilivamiwa na polisi zaidi ya kumi nilitolewa bila shati bila viatu, nikaingizwa kwenye gari kama mbwa. Mimi ni indi Ligongo. Na kwa kusikia hayo na mengine mengi e, kuwa nasi mpaka mwisho wa matangazo haya ya VOA Express, lakini kwanza tunaanza na habari za dunia. Msomaji ni BMJ Muridhi. Nam, katika habari zetu za dunia hii leo ni kwamba mzozo unaoikumba Uingereza ulionekana kuongezeka leo Jumatatu, huku maafisa wa Umoja wa Ulaya wakitafuta mbinu za kukabiliana na wasiwasi uliokithiri baada ya wapiga kura wa nchi hiyo kuamua kwamba wataondoka Umoja wa Ulaya, hatua ambayo imetumbukiza Uingereza katika hali ambayo imetajwa na wengine kama iliyo mbaya zaidi tangu vita vya pili vya dunia. E, katika jitihada za kusitisha e, kuyumbayumba katika masoko ya fedha hii leo, waziri wa fedha wa Uingereza George Osborne alitoa taarifa mapema leo iliyosema kwamba uchumi wa Uingereza una nguvu na kwamba nchi hiyo iko tayari kufanya biashara na mataifa mengine. Masoko ya bara Ulaya yaliyoonekana kuathirika leo asubuhi, hata ingawa hayakupata pigo kama ilivyokuwa siku ya Ijumaa, wakati ambapo soko la fedha la London liliteremka hadi asilimia nane kabla ya kuimarika kidogo na kusimamia kwa juu kidogo ya asilimia tatu. Pauni ya Uingereza pia ilianguka tena wakati wa soko ya mapema hii leo. Wakati huo huo waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anazuru miji ya Brussels na London hii leo, safari ambayo itakuwa ya kwanza kwa afisa wa ngazi za juu wa serikali ya Marekani katika miji hiyo miwili tangu Uingereza kupiga kura hiyo ya kujitenga na Umoja wa Ulaya wiki jana, hatua ambayo imeleta wasiwasi mwingi kwa Washington. Maafisa wa Marekani wanasema kuwa Kerry ambaye ameongeza miji hiyo miwili kwenye orodha ya ratiba yake ya safari ambayo awali ilikuwa impeleke mjini Rome ataelezea uungaji mkono wa Marekani na Uingereza na kusisitiza kusisitiza umuhimu wa mataifa mengine wanachama wa umoja wa Ulaya kusalia kwenye muungano huo. Kerry alisema jana Jumapili kwamba Marekani inasikitishwa mno na kura hiyo ya Uingereza kuondoka kwa Umoja wa Ulaya, lakini yakaapa kuendelea na uhusiano wa karibu na umoja huo ambao hivi karibuni utakuwa na mataifa ishirini na saba wanachama. Ripoti za hivi punde zinasema kuwa wanamgambo wa Al Shabab wamevamia kambi moja ya jeshi la Kenya katika mji wa Damis eneo la Gedo lililo kusini magharibi mwa Somalia. Tovuti ya kibinafsi ya Shabelle Media Network nchini Somalia imeripoti kuwa mizinga iliyofyatuliwa ikilenga, ililenga kambi ya jeshi la Kenya na ilisababisha uharibifu ambao haujathibitishwa. Ripoti hiyo inasema kuwa wanajeshi wa Kenya pia walifyatua mizinga wakati wa makabiliano hayo. Redio Shabelle imemnukuu shahidi aliyeshuhudia tukio hilo akisema kuwa ufyatuaji wa mizinga ambao ulifanywa na wanajeshi wa Kenya pia ulisababisha hasara ambayo haikuthibitishwa. Kufikia sasa, hakuna taarifa rasmi iliyotolewa kuhusiana na shambulizi hilo. Kumekuwa na hali ya taharuki baina ya majeshi ya Kenya na wanamgambo wa Al-Shabab katika siku chache zilizopita. Kwingineko, mwenyekiti mpya wa tume ya Umoja wa Afrika atachaguliwa katika, katika kikao cha 27 kwenye mkutano wa wakuu wa nchi na serikali katika mji wa Kigali, Rwanda kati ya tarehe 10 mpaka tarehe 18 mwaka huu wa 2016. Mkutano huo unatarajiwa kuleta viongozi hamsini kutoka Afrika ambao ni wakuu wa nchi na zaidi ya wajumbe elfu tatu kutoka katika bara la Afrika. Baadhi ya waliohudhuria kufanya matayarisho ya mkutano huo ni mwenyekiti ni, ni mwenyekiti wa Umoja wa Afrika Idris Derby. wajumbe wengine wamejitokeza kama wagombea katika nafasi hiyo ambapo wawili ni wanawake na wabunge wa zamani wa Uganda. Unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti America, yakiwa ni matangazo ya VOA Express kutoka hapa studio kumi na tano. Na maafisa wa Lebanon wanasema kwamba washambuliaji wa kujitoa mhanga wamemuua takri, wamewaua takriban watu watano katika kijiji kilicho mashariki karibu na mpaka wa nchi hiyo na Syria. Mamlaka zimesema kuwa watu watatu walilipua mabomu mapema leo katika mji wa Ka. Watu 15 walijeruhiwa katika tukio hilo. Kufikia sasa hakuna yeyote aliyedai kuhusika na shambulizi hilo. Lebanon imekumbwa na msururu wa mashambulizi yanayotekelezwa na wanamgambo na ambayo yana uhusiano na vita vinavyoendelea katika nchi jirani ya Syria. Nam basi, msikilizaji, unasikiliza matangazo haya ya VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Mara baada ya kusikiliza habari za dunia zilizosomwa naye BMJ Muridhi moja kwa moja tunaelekea katika ripoti zetu. Wajumbe wa Halmashauri ya Amani na Usalama wa Umoja wafrika, wa Afrika wamebadili msimamo wao wa kudai kuwa hakuna tena haja ya kutuma kikosi cha kusimamia amani nchini Burundi. Kauli hiyo ambayo inapingwa vikali na upinzani nchini humo ilitolewa mwishoni mwa juma na wajumbe hao baada ya kuhitimisha ziara yao katika taifa hilo linalokabiliwa na mzozo wa kisiasa. Mwaka jana, halmashauri hiyo yenye makao yake nchini Ethiopia walipendekeza kitumwe kikosi cha wanajeshi mia tano wa Umoja wa Afrika ili kuwalinda wananchi wa Burundi. Kutoka Bujumbura, mwandishi wetu Haidallah Hakizimana ametutumia taarifa ifuatayo. Wakihitimisha ziara yao hapa Burundi mwishoni mwa juma, wajumbe hao wa halmashauri ya Umoja wa Afrika ya amani na usalama walisema kuwa ingawa hali imeboreka kwa kiasi hapa, kuna haja ya kuandaa mazungumzo yanayoshirikisha pande zote na haraka. Makayati Safues mkuu wa ujumbe huo wa watu kumi na tano hapa anasema ni lazima atambulike kuwa mazungumzo sio kati ya watu marafiki, bali ni kati ya wale wanaotofautiana. Anasema tulikutana na wadau wote, viongozi serikalini, mashirika ya kiraia na dini. Tuligundua kuwa wote wamechoka na wanataka mazungumzo yafanyike haraka, na ni lazima wakae kwenye meza moja ili kufikia mwafaka. Hii ni wakati kuna mazungumzo yanayofanyika njia na ambayo yanasimamiwa na Rais Mstaafu wa Tanzania Benjamin Mkapa, ambayo yaonekana kuwa yajikokota huku pia kukiwa na vikao vingine vinavyofanyika hapa chini ya usimamizi wa Tume ya Mjadala iliyoundwa ya SNDI kwa maneno ya Kifaransa na ambayo matokeo yake yanatazamwa tofauti. Wajumbe hao walizidi kusema kuwa baada ya kushuhudia hali inayojiri kwa sasa nchini hapa hakuna tena haja ya kuleta kikosi cha kusimamia amani Burundi kama walivyopendekeza mwaka jana, kiletwe kikosi maarufu kama maprobu cha wanajeshi elfu tano lakini wapinzani wachache wanaosalia hapa hawakubaliani na msimamo huo Huyu hapa ni Leonce Ngendakumana, kiongozi wa chama cha Frodebu ambaye aliweza kukutana kwa mazungumzo na wajumbe hawa. Anasema kuwa hajui kama wanataka watu kama milioni moja wauawe ili kikosi hicho kiletwe. Anasema sisi tunahitaji wanajeshi kwa wakati ambapo watu wanaendelea kuuawa wa mzozo wa kisiasa ambao chanzo chake ni kukiuka makubaliano ya Arusha ukiwa bado upo? Je, hapana hoji, wanataka Burundi ingie katika vita kamili ili waweze kuleta kikosi? Hapana, sisi hatutaki wanajeshi ambao watakuja kuwazika watu waliouawa, anamalizia. Upande wake, waziri wa Burundi wa nchi za nje aliyemenya mitwe katika tangazo alilotoa anasema ziara ya wajumbe hawa nchini hapa ni ishara ya utashi wa Afrika kuingilia kati mzozo wa kisiasa unayekabili Burundi kwa zaidi ya mwaka mmoja. Burundi inakabiliwa na mzozo wa kisiasa tangu Aprili mwaka jana uliosababisha watu zaidi ya mia tano kuuawa na zaidi ya laki moja na nusu wengine kutoroka nchi. Haidara Kisimana, Vo Express, Bujumbura. Basi msikilizaji, unaendelea kusikiliza VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Sasa tunaelekea nchini Kenya. Wakenya wanakumbwa na uoga wa kusafiri kuingia nchini Tanzania, wakidai kusumbuliwa katika mipaka ya Horohoro na Taveta nchini Kenya. Wafanyabiashara ambao hutumia mipaka hiyo kutekeleza safari zao, inadaiwa ndio wanaokuwa walengwa wakuu na kusumbuliwa zaidi e, ikidaiwa na maafisa wa jeshi la polisi e, pamoja na uhamiaji. Libert Adede akiwa Mombasa ametuandalia taarifa ifuatayo. Hii ni baada ya malalamiko kadha wa kadha kuwasilishwa katika mashirika ya kutetea haki nchini Kenya, ambapo wasafiri hao wanadai kulazimishwa kudungwa chanjo ya homa ya manjano licha ya kuwa wamepokea chanjo hiyo nchini Kenya, huku wengine wakilazimishwa kutoa rushwa mipakani katika masuala ya uhamiaji. Kisa cha hivi karibuni ni cha mfanyabiashara mmoja mjini Mombasa, Ibrahim Nasoro Isa, ambaye amedai kuzuiliwa na maafisa wa polisi wa Tanzania kwa siku nane bila kushtakiwa na kisha baadaye kulaghaiwa na maafisa wa shilingi laki moja elfu ishirini na tano pesa za Kenya. Sasa nimekwenda hapo kwa ajili ya mwezi mtukufu wa Ramadhani, nimewapelekea tende kwenye huo msikiti, nikavifikisha vizuri vitu msikitini. Sasa usiku nyumba linaofukizia ya hoteli ndo nikapata uvamizi. Sijawahi kupata kuona, nilivamiwa na polisi zaidi ya kumi nilitolewa bila shati bila viatu nikaingizwa kwenye gari kama mbwa. Ibrahimu, ambaye ni kaka wa kambo wa balozi wa Tanzania nchini Marekani ahmed Nasoro, anasema kuwa alikuwa amearifu idara husika ikiwemo utawala wa mkoa kuhusu shughuli zake nchini humo na akashangaa ni kwa nini alipokea dhuluma kama hizo. Wiki moja kabla nilikutana na mkuu wa mkoa wa Tanga na nilikutana na meneja wa mkoa wa Tanesco wenyewe ni Tanesco ile shirika la umeme. Ibrahim anasema kuwa maafisa wa polisi walikuwa wanamhusisha na uhalifu uliokuwa umefanyika katika eneo hilo siku chache kabla ya yeye kufika nchini humo, pamoja na madai kuwa alikuwa akiwafunza vijana itikadi kali za kidini. Francis Auma, afisa katika shirika la kutetea haki za binadamu haki Afrika, anasema kisa cha Ibrahim ni mojawapo wa visa 16 ambavyo wameweza kuvinakili katika kipindi cha miezi mitatu iliyopita, kutoka kwa Wakenya waliodhulumiwa tumeshangaa toke na tokeo hili, na hivi sasa tumewasilisha, tumeandika rasmi kwa konsulate ya Tanzania hapa Mombasa. Vilevile tunamwandikia Makwere ambaye ni ambasada wa Kenya akiwakilisha huko Tanzania, na tunaelekea polisi kulalamika kuhusiana na vile huyu Mkenya amedhulumiwa. Masuala haya si geni, ni mengi sana me nawakumba Wakenya. Nilizungumza na Halfan Sisale, afisa anayesimamiwa ofisi ya ubalozi wa Tanzania hapa Mombasa. Hizi tuhuma kwa ujumla hapa kwa wangu hazijafika, kwa kuwa tunaye mtu mmoja alikuja kulalamika kwamba alisumbuliwa sana huko Tanga na nini, kwamba katika zile operesheni zilizofanyika huko Tanga alinyanyaswa. Kwa hiyo sisi tulichomweleza alete taarifa yake hapa ya maandishi, alafu tena tuishughulikie, kwa sababu hatuwezi kuthibitisha kwamba kweli alinyanyaswa. Au kuhusu swala la kulazimishwa chanjo, Halfan anasema tunajua tu kwamba kuna utaratibu wa chanjo pale boda, ni utaratibu upo, lakini sasa kama kuna watu wanapata matatizo yoyote, walipaswa kutoa taarifa kwenye mamlaka ya husika lakini mamlaka hatu- hatujapata taarifa hizo hapa kwangu, wazijai kuja ubalozini kwenye ubalozi wetu mdogo na kati tunavyozungumza na watu wa boda kule pia hatujapata matatizo yote. Liberty Adede, Sauti ya Amerika, Mombasa. Haya basi, msikilizaji, ni ripoti hizo ndani ya VOA Express kutoka hapa Washington DC, na hivi sasa tunaelekea e, kusikiliza kibao cha muziki tunakwenda moja kwa moja kwake Beyonce ambaye jana usiku alifanya vizuri kwelikweli e, katika tuzo za BET kwa mwaka huu wa 2016, lakini kabla hatujaelekea kupata hiyo ripoti e, moja kwa moja Beyonce hapa anakuambia nini BMG? Anasema formation hapa. Hebu tusikie ngoma hiyo. Na maana naondoka hapo ni mwanamuziki Beyonce asema formation. Najua Idi, hata una mambo mengi sana ambayo umetutayarishia leo kuhusu yale uh, yaliyotokea jana kabisa. Tutaelekea huko lakini moja kwa moja tuendelee kuangalia swala zima la ile kura ya wiki iliyopita kura ya maoni, eh, kuhusu Uingereza e, kutaka kujitoa katika umoja wa Ulaya. Masoko ya hisa duniani yanaendelea kuyumba hii leo kufuatia uamuzi wa Alhamisi wa Uingereza kuamua kujiondoa katika umoja wa Ulaya. Hasara za kihistoria siku ya Ijumaa kwenye masoko yote ya hisa duniani ziliendelea e, kuonekana hii leo. Sarafu ya Uingereza ilishuka tena, lakini si kwa kishindo kama siku ya Ijumaa. Harrison Kamau anatusimulia ripoti ya Victo Bete kutoka hapa Washington. Soko la hisa la Uingereza limefunguliwa hivi leo na kushuhudia hasara kama ilivyokuwa Ijumaa, kwa uhafifu zaidi, na kudhuru mabenki ya Uingereza, biashara za nyumba na shirika la ndege la bei nafuu Easyjet. Matukio hayo yalisababisha waziri wa fedha wa Uingereza George Osborne kuzungumza hadharani kwa mara ya kwanza hii leo, katika lengo la kuleta utulivu katika masoko, akisisitiza kwamba uchumi wa Uingereza ungali imara. Uchumi wetu uko imara kama inavyohitajika ili kukabiliana na changamoto ambazo nchi yetu inakabiliana nazo kwa wakati huu. Ni wazi kabisa baada ya matukio Alhamisi, uchumi wa Uingereza utalazimika kurekebishwa kufuatana na hali mpya tuliyonayo. Osborne amekiri kutakuwa na athari kadhaa katika fedha za umma kutokana na kura ya Alhamisi. Na alisema waziri mkuu David Cameron aliyetangaza uamuzi wake wa kuondoka madarakani ifikapo Oktoba ameamua kuchelewesha kutekeleza ibara ya 50 ya mkataba wa Lisbon wa Umoja wa Ulaya ulioilazimu mwanachama anayeondoka kuanza majadiliano ya miaka miwili ya namna ya kujiondoa kutoka jumuiya hiyo. Hiyo anasema itaipatia Uingereza nafasi ya kujadiliana na EU juu ya uhusiano wao mpya. Lakini waziri wa fedha wa Ufaransa, Michel Sapin, amesema hii leo kwamba Ufaransa na Ujerumani zinaamini ni lazima kuwa Uingereza ianze utaratibu wa kuondoka kutoka umoja wa Ulaya. Na waziri mkuu wa China, Li Keqiang, amesema uamuzi wa Uingereza kuondoka imeongeza hali ya wasiwasi katika uchumi wa dunia. Profesa wa siasa na uhusiano wa kimataifa katika chuo kikuu cha Australia, Clement Masitway, ameambia Sauti ya Amerika kwamba msukosuko huo utachukua muda kutulia. Hali hiyo ya uchumi Inazidi kutia wasiwasi wasi, kutokana pia na mvutano wa kisiasa uliozuka huku Uingereza na haijulikani bado hatua gani za kisiasa taifa hilo litafuata. Hayo ni matukio ya kufuatilia kwa karibu kabisa. namshukran sana Harrison Kamau kwa ripoti hiyo na sasa naona Idi Ligongo yuko tayari kabisa kutujuza ni yapi alijiri jana katika BET Awards tuzo za BET yani Black Entertainment, Television kwa mwaka wa 2016 angalau kwa muhtasari tu ni yapi alitukia jana ambapo uh, ni, mimi mwenyewe nilitizama takriban saa tatu na dakika kadhaa wakionyesha tu mambo ni yapi alijiri Tuzo za BET kwa mwaka 2016 zilifanyika jana usiku katika ukumbi wa maonyesho wa Microsoft katika jiji la Los Angeles huko California, pamoja na watu kupata tuzo mbalimbali mbali. Pia e, wanamuziki mashuhuri walikumbukwa, lakini hasa yule aliyekumbukwa kwa mwaka huu ni mwanamuziki Prince, ambapo mwanamama e mwana mama, Sheila E alimwakilisha kwa kutumbuiza nyimbo zake mbalimbali mbali, e, na kupiga vile vibao ambavyo vilikuwa vikali kabisa vilivyopigwa na hayati Prince. Asha Raymond naye hakuwa nyuma e, katika kuwakilisha ambapo alitumbuiza na Young Thug na kibao chao cha No Limit. Washindi katika vipengele vikubwa walikuwa kama ifuatavyo, tukianzia na nyumbani, yani Afrika. Mwanamuziki bora wa kimataifa kwa upande wa Afrika ni Wizkid kutoka e, Nigeria, ambapo e, Bryson Tiller ni rap bora mwanaume. Beyonce yeye alishinda tuzo tatu, a, za chaguo la watu, mwanamuziki bora wa kike na ile asili. Wengine waliochukua tuzo ni Taraji Henson ambaye alikuwa ni e, mcheza filamu bora kwa upande wa wanawake akifanya vizuri zaidi katika ile tamthilia ya Empire. Basi katika sehemu nyingine ambao waliopata tuzo e, Drake pamoja na Rihanna walipata e, tuzo bora ya ushirikiano, ambao wimbo wao Wake ulifanya vizuri kabisa. E, wengine e, waliofanya vizuri ni Nicki Minaj ambaye ameendelea kutesa katika upande wa rapa wanawake. Filamu bora ilikuwa ni Straight Outta Compton, ambapo eh, filamu ile akina Ice Cube ilifanya vizuri kabisa. Basi ile tuzo ya ubinadamu ilienda kwake Jesse Williams, lakini kali kuliko zote eh, katika lile onyesho la jana la tuzo hizo eh, show kali kabisa ilifanywa naye Beyonce akishirikiana na Kendrick Lamar wakikwambia Freedom Msikilizaji, unaendelea kupata yote haya kutoka hapa VOA Express. Muda mfupi uliopita ulikuwa naye Idi Ligongo akikujuza yale yalijiri katika Hollywood, ambapo kulikuwa na tuzo ambazo ni maarufu sana zinajulikana kama BET. Na sasa namwona Harrison Kamau yuko tayari kabisa naye kutujuza ni yapi yameendelea kutanda kwenye mitandao. Twende kazi, Kamau. Natumai umeanza juma lako kwa kishindo. Mambo na matukio mbalimbali yameendelea kujitokeza na kuchapa vyombo vya habari na mitandao ya kijamii. Mwishoni mwa juma, wanafunzi kutoka shule ya sekondari ya Itiero katika kaunti ya Kisii nchini Kenya walichoma mabweni yao kwa madai kuwa walikuwa wamekatazwa kutazama mechi zinazoendelea za kombe la Ulaya maarufu Eurocup 2016. Kufuatia tukio hilo, waziri wa elimu Fred Matiang'i ametoa amri kuwa wanafunzi waliohusika wasipewe nafasi ya kupata masomo katika shule nyingine. Amesema kuwa sasa ni lazima wanafunzi yule anayetafuta kujiunga na shule nyingine awe ameidhinishwa na afisi ya elimu ya eneo anakotoka. Wengi wametoa maoni kwenye gazeti la Standard. Mwenda Pole anasema kuwa wanafunzi wamejifunza tabia za uharibifu kutoka kwa viongozi wanaochochea watu kutupa mawe na kuharibu mali, tusiwalaumu. Onyi anasema hatua ya waziri ni sawa kabisa, lakini anahofia maafisa wa elimu sasa wataishia hongo ili waidhinishe mwanafunzi kupata nafasi katika shule. Shak atak anasema kuwa ni wakati wa kutathmini sheria zinazotumika katika mashule, labda baadhi ni kandamizi, ni zinaweza kupelekea wanafunzi kufanya vitendo kama hivyo. Kwenye Twitter, David Nyagaka anasema wafungwe jela vijana hao ili iwe funzo kwa wengine wenye nia sawa na hiyo. Luganda anasema kuwa tukio hilo linaonyesha kuwa kuna tatizo kubwa la kijamii na kimalezi. Tukio jingine lililozusha maoni mengi hivi leo ni fainali ya kombe la Copa America kati ya bingwa mtetezi Chile na timu maarufu ya Argentina usiku wa jana, wengi wameendelea kutoa maoni tofauti. Chile ilijipatia ushindi kwa mara ya nne mfululizo dhidi ya Argentina kwa kujipatia magoli manne kwa mawili wakati wa mikwaju ya penalti katika muda wa ziada, mchezaji maarufu wa Argentina Lionel Messi aliyekosa mkwaju wake wa penalti. Baada ya mechi hiyo, aliambia chombo cha habari cha Argentina cha TYC kuwa amefikia kikomo kuchezea timu ya taifa. Kwenye mtandao wa TYC, wengi wametoa maoni yao kutokana na hatua hiyo ya Messi. Frasa Wilson anasema Messi ameshtua wengi, inaonekana anaongozwa na hisia. Rutsha anasema kuwa Messi amefeli katika kuongoza timu yake, ni aibu kubwa. Elis anaongeza kuwa Messi Aliharibiwa na timu ya Barcelona kwa kumsifia zaidi jambo ambalo halikufanyika kwa timu yake ya Argentina. Bora tu ajiuzulu. Ni baadhi ya mambo yanavyovuma mitandaoni kuwa na jioni njema. Basi unasikia mambo ni mengi sana ambayo yameendelea kutanda idi ikikumbukwa kwamba ni weekend ambayo watu wamekuwa wakizungumza kuhusu mechi za Kopa Amerika, vilevile, bt kama ulivyosema hapa hapo awali, kuondoka kwa Uingereza kutoka kwa European Union, ni mengi sana ambayo kabisa na wiki ndio hivyo inaanza, na leo kuna mpambano mkali kwelikweli baina ya Spain na Italy katika ile hatua ya 16 bora za michuano ya Euro kwa mwaka huu 2016, na ni moja kati ya mechi ambayo inazungumziwa sana. Kwa hiyo tusubiri, pengine tutaanza wiki kwa mambo mengine, lakini kabla ya kukabilisha matangazo yetu ya VOA Express eh, kwa siku hii leo, BMJ Muridhi na kuomba urejee tena kwa ajili ya kutupasha ule muhtasari wa habari za dunia. Asante sana Idi Ligongo. Mzozo unaoikumba Uingereza ulionekana kuongezeka leo Jumatatu, huku maafisa wa Umoja wa Ulaya wakitafuta mbinu za kukabiliana na wasiwasi uliokidhiri baada ya wapiga kura wa nchi hiyo kuamua kwamba wataondoka Umoja wa Ulaya, hatua ambayo imeitumbukiza Uingereza e katika hali ambayo imetajwa na wengine kama iliyo mbaya zaidi tangu vita vya pili vya dunia. Wakati huo huo waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anazuru miji ya Brussels na London hii leo, safari ambayo itakuwa ya kwanza kwa afisa wa ngazi za juu wa serikali ya Marekani katika miji hiyo miwili tangu Uingereza kupiga kura hiyo ya kujitenga na Umoja wa Ulaya wiki jana. Ripoti za hivi punde zinasema kwamba wanamgambo wa Al-Shabab wamevamia kambi moja ya jeshi la Kenya katika mji wa Damis eneo la Gedo lililo kusini magharibi mwa Somalia. Mwenyekiti mpya wa tume ya umoja wa Afrika atachaguliwa katika kikao cha 27 kwenye mkutano wa wakuu wa nchi na serikali katika mji wa Kigali, huko Rwanda. Shukrani kwa kutusikiliza alasiri hii ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya, msimamizi ni Mwamoyo Hamza, mwelekezi Macbel Jabaro, mimi ni Idi Ligongo BMJ Muridhi. Shukran kabisa na kutoka Washington tunakuambia alasiri njema.