We are starting the process now. Definitely look forward to a positive outcome. Hii ni kauli ya mmoja wa wajumbe walioteliwa na muungano wa upinzani Code kushirikiana na Senator James Orengo kuongoza wajumbe wenzao kutoka upinzani kuzungumza na wale upande wa muungano wa Jubilee unaunda serikali kushiriki mazungumzo kujaribu kutoa kutotoa mgogoro unaokumba tume ya uchaguzi nchini Kenya. Waliafikiana pande zote mbili, upinzani Code na muungano wa Jubilee kila upande kuwakilishwa na wajumbe saba katika mazungumzo hayo. Pande zote mbili zinasema mwafaka unakaribia ili kutatua mgogoro huo, lakini wachanganuzi wa masuala ya kisiasa wanasema mikutano zaidi ya kisiasa inaendelea kuibua joto zaidi na hali ya kutoaminiana kati ya upinzani na serikali. Kinara wa muungano wa CORD Raila Odinga amesikika hadharani akikosoa serikali akidai inadharau upinzani, na hapa amesisitiza kwamba ni lazima tume ya uchaguzi ivunjwe. Kwa upande wake rais Uhuru Kenyatta amesisitiza kwamba upande wa upinzani umekuwa ukijikokota. Na hapa naye rais Kenyatta akizungumza katika mkutano tofauti, ameshauri viongozi na hasa wanasiasa kujiepusha matamshi ambayo wataleta chuki, mambo yale ambayo tunasikia viongozi wakinena mbele ya watoto yastahili, sisi zote tujiulize kama kweli tunataka kujenga Kenya, tutaijenga kwa njia ya aina gani? Na ni watu wa aina gani ambao watatusaidia Jumanne hii Juni 28 inatarajiwa kamati maalumu ya bunge kuwasilisha hoja katika mabunge yote mawili, bunge la kitaifa na la Senate hoja hiyo hatimaye inatarajiwa kujadiliwa kuanzia Jumatano alasiri. Lakini hata kabla ya maafikiano hayo, mishemko hii ya kisiasa kutoka kwa viongozi inazua wasiwasi. Tunasema huu ni mwanzo wa ngoma, tupidie wasipange kwa opposition 2017. Sisi lazima tuwe wale wa mbele, mstari wa mbele kulinda ulimi wetu, hasa wajumbe na maseneta, tusitimie ulimi wetu kuichoma Kenya, kugawanya wa Kenya kwa misingi ya kikabila, kwa misingi ya dini. Kutoka Mombasa, ni Joshua Kioko, Sauti America.