Uamuzi ambao umetoanakamakuu ya hapa leo ni uamuzi mkubwa sana hasa ukizingatiwa ya kuwa sheria hii ya utoaji mimba ambayo ilipitishwa miaka mingi mingiilpita nye mashhuri imekuwa ikipingwa sana sana sana especially na majimbo mengi ambayo yako kusini ku mwa Marekani. Sasa jimbo la Texas, wenyewe walichofanya ni kwamba walipitisha sheria walipitisha sheria kwenye jimbo lao ambayo ina- inawataka amba watu wote ambao at hospitali zote ambazo zitakaa kliniki ambazo zitakuwa zinajihusisha na utoaji wa mimba basi ziwe, zi, we, kwanza zitengenezwe vizuri na pili madaktari wawe na uwezo wa kuwapeleka hawa wagonjwa kwenye hospitali nyingine kubwa. walikuwa lengo kubwa hapo ilikuwa ni kitu kimoja tu, kwamba kufanya utoaji mimba, proses nzima ya utoaji mimba iwe ngumu sana, na vilevile kuwafanya watu wengi na kufanya hivyo, basi itafanya gharama ziwe kubwa na wakina mama wengi watashindwa kufanya hivyo, na kwa sababu sheria hii imepingwa kwenye Mahakama Kuu, hii sheria eh, kule Texas ilikuwa imepitishwa kama unavyosema na majimbo mengi ya kihafidhina, na kuweza kuzuia eh, ile idadi ya utoaji mimba. Kama mmoja wa eh, watetezi wa sheria hii leo amezungumza kwamba hivi sasa walikuwa wameweza kupunguza utoaji mimba kiasi cha watoto elfu hamsini kwa mwaka, na sasa anasema kwamba watoto elfu hamsini kwa mwaka pengine wakaendelea kufa kwa sababu ya hii sheria kurudi, na pengine wale wanaotetea hali hii, hasa kuingia kwenye uchaguzi huu unaokuja, unafikiri hali itakuwaje? Kwa kweli, ukiangalia vizuri kabisa kwamba swala hili kwanza, kuna siasa ndani yake. Hata hizo namba ambazo wengi wametoa kwamba watu elfu hamsini wameweza kwamba wangekufa, wangetolewa, sina uhakika kabisa kwamba hizo namba kweli ni za kweli au ni basi wamesema. Lakini kama hii sheria ingepita na mahakama kuu ya Marekani isingezuia sheria ya Texas, ni kweli kliniki nyingi zingeshindwa kufanya kazi kwa sababu zingatio kwamba hii sheria ilikuwa lengo la lake niku-ni kuongeza ni ku, gharama na kuzifanya kuifanya kwamba hiyo utaratibu nzima ya utoaji mimba iwe bei mbaya sana, na hivyo watu wengi sana wangeshindwa kufanya hivyo. Na sio hivyo tu, kingine kikubwa ni kwamba wenyewe walikuwa wanataka madaktari wote ambao watakuwa wanafanya hiyo, wanatoa mimba, wawe na uwezo wa kumpeleka mgonjwa katika hospitali nyingine. So, ukweli suala la utoaji mimba kwa siasa za Marekani ni swala ambalo linagawanya sana bado, mpaka leo bado halijaweza kupata ufumbuzi, kwamba kwamba, kama tunavyofahamu kwamba jambo hili zima ni jambo ambalo ni jambo, ukiangalia katika hali ya imani au katika hali ya moro, ni jambo ambalo linasikitisha, lakini tu lazima tujue kwamba ni uamuzi ambao watu wengi wanafikia baada ya kulia vitu vingi sana. Kwa upande huu ambapo ni wa sehemu ya wafaidhina, kusema kweli watakuwa wamepata kama nguvu sasa, kwa kwamba kwamba lazima waende Yukura. Na hata kama mtu alikuwa mpendi Trump atasema kwamba afadhali inabodia kwenye hili swala ya utoaji mimba, mimi nakipinga, sababu kama inavyofahamika kabisa, wanaimani kidogo, wanaimani kali ambazo zinawapelekea kuona kwamba hili jambo ni zaidi ya siasa, ni jambo ambalo linagusa imani zao. Kwa hiyo sasa wao watakuwa watakuwa na nguvu zaidi ya kwenda kupiga kura, na wakati huo watu ambao wanamsupport Hillary wataona kwamba hii ni ni ushindi kwao na wanafikira sababu ya ku. Kwa hiyo kusema kweli, kwa hili jambo kwa ni kwamba uh, bei zote mbili zimepata nguvu na zina zinazidi hata zi, siasa zi, zi, zinazidi kwenda mbele, so itakuwa ni mshindano mkali sana.