hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka hapa washington dc karibu popote pale ulipo katika matangazo yetu ya asubuhi yanayoanza saa 11 alfajiri kwa saa za afrika ya kati na saa 12 asubuhi saa za afrika mashariki jina langu ni mary mgawe na mimi ni sandei shomari kukaribisha katika matangazo yetu ya leo ikiwa ni jumatano juni 29 mwaka 2016 karibuni Katika matangazo ya Kumekucha Afrika hivi leo, vijana wa Kongo wanaoishi Ufaransa wazungumzia kuhusu uchaguzi mkuu unaotarajiwa kufanyika nchini mwao. Ikiwa watapata mwanya, wanaweza kufanya mambo makubwa ambayo yanaweza kaleta mabadiliko ya hali ya juu katika nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Na katika taarifa nyingine, shambulizi la mabomu katika uwanja wa ndege kimataifa wa Uturuki nasababisha mshituko mkubwa eh. Hivyo ni vidokezo tu vya habari zetu za leo, mpenzi msikilizaji, lakini na kusiungane nasi katika matangazo haya, tukianza na habari za dunia ambazo utasomewa na mwenzangu Sandy Shomari. Waziri mkuu wa Uturuki Binali Yildirim ametoa wito wa umoja wa kitaifa mapema Jumatano asubuhi ikiwa nchi yake inakumbana na ongezeko la vifo kutokana na shambulizi la kujitoa muhanga lililoua watu 39 katika uwanja wa ndege wa kimataifa wa Ataturk, Istanbul, huko Uturuki. Yildirim akiwa na mawaziri wake amesema idadi hiyo ya waliofariki ni pamoja na walipo mabomu wa kujitoa muhanga watatu ambao waliwasili na gari aina ya taksi Jumanne usiku katika uwanja wa ndege ulio na shughuli nyingi na kufyatua risasi kwa kutumia bunduki ya rashasha na kupiga risasi watu tofauti waliokuwa uwanjani hapo kabla ya kulipua mabomu wakati polisi wakikaribia. Alisema wengi waliuawa, wengine wao katika hali mbaya zaidi. Maafisa wa awali walitoa idadi waliojeruhiwa kufikia sitini. Mwandishi wa sauti ya Amerika, Dorian Jones huko Istanbul, amesema mlipuaji mmoja wa mabomu Alijilipua nje ya eneo la kupokea wageni wa kimataifa kwenye uwanja huo wa ndege. Eneo hilo kwa kawaida hujaa watu wakingoja usafiri. Washambuliaji wengine wanaaminika walijaribu kuingia uwanjani hapo, ambao amba unalindwa na polisi wenye silaha nyingi na mashine za Atatuk. Ni uwanja mkubwa usafiri wa usafiri wa kimataifa wa ndege. Ndege zote zilisimamishwa baada ya shambulio hilo lakini waziri mkuu anasema operesheni zimerudi katika hali ya kawaida ilipofika Jumatano asubuhi. Jumatatu, wizara ya mambo ya nje ya Marekani ilitoa onyo juu ya Wamarekani wanaosafiri kwenda Uturuki. Mgombea mtarajiwa wa urais wa, wa chama cha Republican Donald Trump jana Jumanne alitumia hotuba yake katika jimbo la Pennsylvania kushambulia msimamo wa siku za nyuma wa mpinzani wake Hillary Clinton juu ya makubaliano huru ya kibiashara na kuelezea mpango wake binafsi wa kuongeza ajira. Mfanyabiashara huyo bilionea muuza nyumba pia alielezea juu ya mpango, mipango ya biashara huru. Aliwalaumu China kama wafanyabiashara wanaocheza na kubadili thamani ya fedha na kulaani juu ya kupotea kwa ajira za viwandani nchini Marekani. Kipindi cha kujisalimisha kiuchumi karibu kinakwisha, na enzi ya neema ya kiuchumi karibu itaanza. Amerika itakuwa huru tena, Trump alisema. Hotuba yake haikuwa na mashambulizi binafsi kama zilivyokuwa siku za nyuma, wakati wa kampeni za uchaguzi wa awali, ambao zilikuwa zitabiriki kwa upande wake. Pia ilikuwa na maelezo zaidi ya mpango wake kuliko maelezo ya siku za nyuma kuhusu uchumi. Uchunguzi ulioongozwa na Warepublican juu ya shambulizi la kigaidi la mwaka elfu mbili na kumi na mbili kwenye ubalozi wa Marekani nchini Libya, ambao uliua wa Marekani wanne ulimalizika jana Jumanne huku ukiwa hakuna tuhuma zozote mpya juu ya hatua ya waziri wa mambo ya nje wa wakati huo Hillary Clinton, ambaye sasa ni mgombea mtarajiwa wa chama cha Democratic. Clinton ambaye alikuwa akifuatilia wakati tukio hilo likitokea Septemba 11, 2012, aliwaambia mkutano wa kampeni kwamba jopo la uchunguzi la baraza la wawakilishi Marekani halijagundua chochote cha kutatanisha katika uchunguzi kadhaa uliofanyika siku za nyuma. Ni wazi kabisa kwamba sasa ni wakati wa kusonga mbele, alisema Hillary Clinton. Wajumbe wawili wa Republican wa kamati hiyo wameenda zaidi juu ya taarifa ya mwisho ya kamati na kumlaumu Hillary Clinton wakisema kwamba alidanganya umma wa Wamarekani juu ya shambulizi hilo wakati lilipokuwa likitokea. Na gavana wa Istanbul Vasip Sahin amesema washambuliaji hao watatu wa kujitoa muhanga walitega milipuko yao jana jioni katika uwanja wa kimataifa wa Uturuki na kuua watu wapatao wa 36 na kujeruhi wengine 60. Mary Mgawe anayo taarifa ya mwandishi wetu Luu Losheida. Televisheni ya taifa imetangaza kwamba mlipuko mmoja ulitokea karibu na kituo cha udhibiti wa kuingilia katika uwanja wa ndege wa kimataifa kwenye sehemu ya wakiwasili abiria huko Uturuki. Mashahidi wanasema polisi walimpiga risasi mtu mmoja mara alipofyatua risasi silaha, ambayo baadaye ilielezewa kuwa ilikuwa ni bunduki aina ya Kalashnikov. Picha za video pia zilionyesha silaha hiyo ikiwa chini kwenye uwanja wa ndege hakuna aliyedai haraka kuhusika na shambulizi hilo polisi wanasema wakati wanajitahidi kurejesha usalama katika eneo la uwanja wa ndege idadi ya vifo iliendelea kuongezeka kutoka taarifa za awali za vifo vya watu kumi mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza kutoka hapa washington dc Jumanne ilikuwa siku nyingine ngumu kwa Uingereza wa wakati waziri mkuu David Cameron alipokutana na viongozi wa umoja wa ulaya huko Brussels kwa mara ya kwanza tangu Uingereza kupiga kura ya kujitoa kwenye umoja huo. Cameron alitarajia kukutana na maswali magumu juu ya lini hasa Uingereza inapanga kuanza hatua ya kujiondoa rasmi, inayotaka Uingereza kueleza msimamo wake. Si leo, si kesho saa tatu asubuhi lakini haraka, rais wa umoja wa ulaya Jean Claude Juncker aliwaambia mkutano wa dharura wa bunge la umoja wa ulaya jana Jumanne. Lakini kiongozi huyo wa Uingereza anaonekana hana haraka ya kuanza hatua hiyo. Cameron ambaye tayari amekusha sema atajiuzulu kwa sababu ya kura hiyo, ameweka wazi kwamba itakuwa ni mrithi wake na si yeye atakayeanza hatua hiyo ya kujitoa. Kwa kutekeleza andiko namba 50 la na mkataba wa Lisbon juu ya makubaliano ya kuondoka. Hilo haliwezi kutokea mpaka mwezi Septemba. Imani kwa ununuzi wa Marekani iliongezeka mwezi huu wakati uchumi wa Marekani ukikuwa kwa haraka kidogo kuliko ilivyofikiriwa hapo mwanzo. Ripoti ya Jumanne ya bodi ya mikutano ilionyesha imani ya watumiaji iliongezeka kwa kiasi cha juu tangu mwezi Septemba na kuondoa kwenye miezi miwili ya kupotea kwa imani hiyo. Katika uchunguzi watumiaji wameonyesha imani zaidi kwamba hali ya kibiashara na soko la ajira zitakuwa bora zaidi. Unasikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, hapa Washington DC. Matangazo haya unaweza pia kuyafuatilia kupitia mtandao wa www.voaswahili.com hivi sasa. Sande Shomari, tunaelekea wapi? Tuelekea nchini Kenya, ambapo ripoti zinasema changamoto bado inaendelea kufikia huduma za msingi katika mji mkuu wa Kenya unaokua kwa haraka. Na katika maeneo makazi rasmi nje ya mji wa Nairobi, wakazi wanahatarisha wanahatarisha maisha yao ili kuweza kupata huduma rahisi ya umeme kinyume cha sheria. Rel Ombor anayo taarifa kutoka Kibera na Meri Mgawe anaisoma ripoti kamili. Nyaya za umeme zimezagaa katika baadhi ya maeneo ya Kibera. Baadhi ya nyaya hizo ni za simu zilizofungwa katika miti ambao na vyuma. Nyaya zilizo wazi ni hatari. Matukio ya majeruhi ya moto ni jambo la kawaida kwa sasa mkazi mwenye umri wa miaka ishirini na moja Efie Akumu ameshuhudia watu wawili wakipoteza maisha kutokana na hatari za umeme mwezi huu. Yeye mwenyewe alinusurika. Ilikuwa nimeenda kwa landi ingine, na kulikuwa na ath na likuwa na mguu tupu, sa ile yenye kulikuwa po na flawa, nikienda kuchukua hiyo flawa, bahati mbaya nikakanyaga hiyo ath na sikujua hapo, sa ndo nikakwama. Ile enye Efia amekuja kunisaidia, tukakoma si wote sasa inabidi tunajaribu kujivuruta, ndo kibati mzuri tukajivuruta tukatoka, but mimi akili yangu ilikuwa imeruka tu, kidogo sikuwa nikijua anything kabisa. Kwa sababu wizi wa umeme ni kinyume cha sheria, watu mara nyingi hawatoi ripoti katika idara ya polisi. Hatari zinajulikana na vitendo hivyo bado vinaendelea. Aina mbalimbali za nyaya zipo nyumbani kwa George Juma. Siweziona wayastima imepita kwa mlango wangu Anasema idara ya kusambaza umeme nchini Kenya ipo, lakini hawezi kumudu gharama za malipo. Kampuni ya umeme inachukua ushawishi wa kuanza kuzuia wizi wa umeme, na mkurugenzi wa kampuni hiyo Ben Chumo anasema suluhu sio kuzuia uunganishwaji wa umeme kinyume cha sheria. Suluhu ni kutoa fursa ya malipo nafuu kwa watu wa Kibera. Tumewapa watu wa Kibera umeme hapo awali kwa gharama ya dola kumi kwa mwezi. Hatuna mvuto zaidi kama mtu wa Kibera anayetaka kuiba umeme, kwa sababu itamgharimu fedha zaidi. Kwa hiyo tunachokiona sasa ni vitendo vya wizi wa umeme vimepungua. Anachoeleza ni programu iliyodhaminiwa na Benki ya Dunia na shirika la msaada la dunia la GPOBA tangu mwaka 2014. sikiliza kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc baada ya muda mfupi sande ataendelea kuwasomea habari za dunia baada ya maafisa wa iraq kutangaza faluja kwamba imekombolewa rasmi mwakilishi wa marekani kwenye muungano dhidi ya kundi la islamic state aliwaambia wabunge juma, jana Jumanne, mipango iko mbioni kwa ajili ya kampeni za kijeshi ili kuiweka huru Mosul kutoka kwenye kundi hilo la kigaidi. Hatutaweka moja rasmi operesheni za Mosul, lakini maendeleo yakiwa upande wetu, ni salama kusema kwamba siku za ISIL huko Mosul zinahesabika. Mwakilishi maalum wa Marekani kwenye muungano wa dunia wa kupambana na ISIL Brett McGurk alisema katika andiko la ushahidi wake kwenye kikao cha kamati ya bunge ya mambo ya nje. Mosul ambako ni makazi ya mamilioni ya watu, iliangukia chini ya kundi la Islamic State kiasi cha miaka miwili iliyopita. Viongozi wa Iraq wameapa kuikomboa Mosul. Masoko ya dunia yameonya masoko ya hisa na bei ya mafuta kupanda kufuatia siku mbili za mvurugano na hisa kubwa iliyosababishwa na Uingereza kujitoa kwenye Umoja wa Ulaya. Wachambuzi wamefanya hesabu ya kimbunga cha hasara kinachofikia kiasi cha dola trilioni mbili za utajiri katika siku chache za biashara. Kwa wawekezaji wengi nafasi ya kununua hisa katika bei ya chini kuliko kawaida ni muhimu kuliko wasiwasi kuhusu hali isiyojulikana ya yes, siku zijazo za Uingereza kuondoka kwenye umoja wa Ulaya kwamba zitaumiza uchumi wa Uingereza na kuelekea kote kwenye uchumi wa dunia. Kwenye masoko ya Marekani, S&P 500 ilipata asilimia moja nukta nane zaidi. Dow Jones iliongezeka kiasi cha asilimia moja nukta sita wakati Nasdaq iliongezeka zaidi ya asilimia mbili. FTSE ya Uingereza ilirudi na kupata asilimia mbili nukta sita. Ujerumani ilipata asilimia moja nukta tisa, na franc CAD ilienda juu karibu asilimia mbili nukta sita. Afrika matangazo anayokujia moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, hapa Washington DC. Na sasa tunaelekea moja kwa moja kwenye taarifa ya mwandishi wetu Doreen Jones ambaye anatuarifu kuwa rais wa Uturuki amewasiliana na rais mwenzake wa rusia akieleza sikitiko la kuangushwa nde kwa ndege ya kijeshi ya Rusia na mwanajeshi wa Uturuki hapo Novemba. Johnson anaripoti kutoka Istanbul kuwa matumaini ya mahusiano baina ya pande hizo mbili yameboreka, lakini shutuma dhidi yao zitaendelea. Aida Isa anasoma ripoti kamili. Barua inayoelezea rambirambi kutoka kwa rais Recep Tayyip Erdogan kwa rais wa Rusia vladimir Putin imetumwa wakati serikali ya Uturuki inapoanza tena uchunguzi dhidi ya mwanamume raia wa Uturuki anayelaumiwa na Moscow kwa kupiga risasi na kumuua rubani aliyekuwa anaruka kwa kutumia parachute kutoka kwenye ndege yake iliyokuwa inaanguka. Hadi sasa Erdogan ametetea kwa dhati kuangushwa kwa, kwa ndege hiyo ya Russia ambayo Ankara inailaumu kwa kukiuka anga ya Uturuki ilipokuwa ikiruka kutoka kambi ya Syria. Mwandishi wa masuala ya kidiplomasia kutoka gazeti la Uturuki la Cumhuriyet na mtandao wa Al-Monitor Semih Idiz anasema rais wa Uturuki anakabiliana na vikwazo vya kisiasa na kiuchumi vilowekwa na Russia kwa Uturuki kufuatia kuangushwa kwa ndege hiyo ya Russia. Sidhani ni msamaha kamili, you know, lakini inaonekana kuwa matamshi hapo ambayo yanaelezea samahani. Nadhani anatia kikomo swala hili. Uturuki imekabiliwa na udhuru mwingi wa kisiasa na kiuchumi na pia kutia wasiwasi wa kiusalama kutokana na ugomvi huu. Vikwazo vinajumlisha kizuizi cha ja kusafirisha nje mazao ya vyakula vya Uturuki na watalii wa Russia wanaotaka kuzuru Uturuki. Waziri Mkuu wa Uturuki Bin Ali Yildirim alisema kuwa Erdogan atazungumza na Rais Putin baadaye wiki hii katika kile kilichoripotiwa kuwa mazungumzo ya moja kwa moja baina ya viongozi hao wawili tangu Novemba ilipoanguka ndege hiyo. Ankara pia inashutumu Moscow kwa kulihami kundi la Kikurdi la waasi PKK na makombora dai ambalo Russia inakana. Moscow inadai msamaha kutoka kwa Ankara na fidia kwa familia ya rubani wa Russia alouawa. Katika ishara ya kwamba Moscow inapokea hatua za Uturuki, Russia imemwalika waziri wa mambo ya nje wa Uturuki kwa mkutano wa kikanda Ijumaa. Erdogan na serikali yake inaonekana kuwa na hamu ya kumaliza kile kinachoonekana kuwa kutengwa kwa Uturuki katika kanda. Serikali za Uturuki na Israeli zilirudisha uhusiano wao wa kibalozi hapo jana. Umoja wa Mataifa unasema idadi ya watu ambayo haijawahi kutokea wanaopatikana katika mgogoro na majanga ya kiasili wanahitaji msaada wa kibinadamu. Mwandishi wa VOA Lisa Schlein anaripoti kutoka Geneva kwamba Umoja wa Mataifa unaonya kuwa msaada wa fedha unaohitajika kukabiliana na mizozo hiyo ni mdogo sana kulingana na kile kinachohitajika. Mkamiti Kibayasi anasoma ripoti kamili. Ofisi ya Umoja wa Mataifa ya kuratibu masuala ya dharura duniani, OCHA, imetoa tathmini ya katikati ya mwaka 2016 ambayo inasema hali ni ya wasiwasi sana. OCHA inaripoti idadi ya watu duniani wenye kuhitaji msaada wa kibinadamu imeongezeka sana na hata kuvunja rekodi iliyokuwepo na kufikia hivi sasa watu milioni 130, takriban watu milioni 44 zaidi ya idadi ambayo ilikuwepo wakati Umoja wa Mataifa ilipotangaza ombi lake la kila, kila mwaka la dola bilioni kadhaa mwezi Disemba. Wakati wauuo inasema mahitaji ya fedha yameongezeka kwa dola bilioni mbili na kufikia hadi dola bilioni 21.6 idadi inayohitajika kusaidia zaidi ya watu milioni 95 walio hatarini sana duniani, lakini inaeleza kwamba dola bilioni 5.5 pekee zimepokelewa. Msemaji wa OCHA Jens Lake anaiambia Sauti ya America VOA, karibu asilimia 80 ya msaada wa dharura unakwenda kwa watu walioathirika na mgogoro mgogoro so, hakuna shaka kwamba migogoro iliyodumu kwa muda mrefu uh, na ninataja baadhi yao Sudani Kusini, Jamhuri ya Afrika ya Kati na Siria, inagharimu fedha nyingi, ina gharama sana, sio tu kwa sababu inawagusa watu wengi, lakini pia kupeleka msaada wa dharura katika baadhi ya maeneo ni gharama sana, kwa sababu ya ukosefu wa usalama na hatua zote ambazo zinahitajika kuchukuliwa ili kukabiliana na changamoto hizo. Lake, anasema uhamiaji wa lazima ambao haujawahi kutokea duniani unapunguza uwezo wa mashirika ya huduma za dharura na wafadhili. Ripoti ya karibuni iliyotolewa na shirika la wakimbizi la Umoja wa Mataifa linagundua kwamba watu milioni sitini na watano huenda ni wakimbizi au watu waliokoseshwa makazi ndani ya nchi. Umoja wa Mataifa una ripoti waathirika wa majanga ya kiasili pia unasababisha kuwepo na ongezeko la watu wanaohitaji msaada wa kimataifa. Tangu mwezi Disemba, jumuiya hiyo ya kimataifa inaeleza kwamba Fiji imekabiliwa na kimbunga na Ecuador ilikumbwa na mtetemeko mbaya wa ardhi. Ripoti inaeleza kwamba hali ya hewa ya kipekee ya El Nino imechangia pia kuwepo kwa ukame mbaya huko Ethiopia na Zimbabwe, ikiharibu mavuno, ng'ombe na mifugo mingine. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea jukwaa la vijana. Asante sana kuungana nasi tena katika jukwaa la vijana hivi leo. Sande Shomari anazungumza na, na Salom Honore, mmoja wa vijana wa Kongo anayeishi Marekani, lakini kwa hivi sasa yuko Paris, Ufaransa, akitaka kujua juu ya hali ya vijana wa Kongo wanaoishi nchini Ufaransa wa na harakati zao kuelekea kwenye uchaguzi mkuu wa nchi yao. Katika kuzunguka zunguka kwangu kukutana na vijana na kufanya nao mazungumzo ya hapa na pale kwa ajili ya mustakabali mzima wa hali ya kisiasa na mambo yanavyoendelea katika nchi yetu ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, vijana wengi kwa asilimia kubwa kabisa wamekuwa wakizungumzia hali ya, ya kisiasa na kushangazwa na namna gani ambavyo mchakato mzima wa uchaguzi unavyoendeshwa, na kwamba wamechoka sasa na hali ya vurugu inavyoendelea kule mchini kwao. Sasa wametaka mabadiliko ya hali ya juu, na wametaka serikali ifanye hima kuweza kuhakikisha kwamba uchaguzi unafanyika katika muda ambao wengi wanautarajia, na pengine kwa sababu Rais Joseph Kabila amekusha tangaza kwamba uchaguzi utakuwepo na inadhihirika wazi kwamba atagombea muhula wa tatu. Je, vijana wa Kongo wanasemaje kuhusu nafasi ya Rais Kabila kutaka kuingia tena kwenye huu uchaguzi? Nafikiri ni jambo ambalo vijana wengi kwa asilimia kwa kwa kwa kwa kubwa wanapinga swala hilo, kwa maana wamelinganisha wame tu muda ambao mweshimiwa rais wa wa jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo Bwana Joseph Kabila ameufanya madarakani toka mwaka wa elfu mbili na moja ambapo aliingia madarakani baada ya ya, ya kufa kwa baba yake, na kuanzia hapo ametawala kwa muda wa takribani miaka kumi na tano sasa. Na kwa kweli wameona kwamba amefanya mambo mengi, na ambayo pengine labda tungeweza kumshukuru kama vijana ni uchaguzi wa kidemokrasia ulifanyika chini ya e imaya yake yeye kama rais. Kwa hiyo vijana wengi waliweza kumshukuru kwa hilo, lakini sasa wamekuja kuangalia miaka ambayo ameifanya na, na na na wanakosa kutofautisha au wanakosa kuona kile ambacho atakifanya tena katika miaka mingine ambayo anataka kuifanya ambazo ameshindwa kabisa kufanya ndani ya miaka kumi na tano ambayo ameifanya pamoja na kwamba ile mitano haihesabiki kidemokrasia kwa sababu kile kilikuwa ni kipindi cha mpito cha miaka mitano ile ya mwanzo. Na kwa sasa kwa sababu nafasi pengine ndio imekuja, je, kuna wimbi lolote la vijana ambao hivi sasa wako tayari pengine kwenda nyumbani kutaka kuchangia maendeleo? Nini wanachofanya huko? Vijana kwa kweli wamekuwa wakizunguka hapa na pale kutoa hamasa kwa vijana wenzao, wako tayari, wengi wako tayari sana kuweza kufanya mabadiliko ya hali ya juu. Wamesema kwamba wamekosa tu nafasi ya serikali, iliyoko madarakani ni kama haiwapi nafasi vile. Na, na na kama imefunga njia zote za kusema kwamba watu walioko nje wanaweza wakarudi nchini kwao ili waweze kwenda kufanya mabadiliko ya kuhakikisha kwamba nchi inaendelea mbele, kuhakikisha kwamba nchi inasonga mbele. Lakini wao vijana wamesema kwamba ikiwa wangepata nafasi, ikiwa watapata mwanya, wanaweza kufanya mambo makubwa ambayo yanaweza kaleta mabadiliko ya hali ya juu katika nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Na swala la kuhukumiwa miaka mitatu jela kiongozi wa upinzani ambaye alikuwa kule gavana wa zamani wa jimbo la Katanga, hilo nalo melipokea vipi? Hilo nalo limeleta hali ya sitofahamu miongoni mwa vijana, wamekuwa wakitamba huku na huku mitaani hapa mjini Paris, uh, wakifanya kama maandamano, maandamano ambayo yamekuwa ya kuweza kuwa na uzito hali ya juu kulingana na kwamba polisi hapa napo, na pia walishindwa wali, walikosa kuwapa kibali, kwa hiyo ikaonekana kwamba yameweza kuvunjwa kwa, kwa, kwa namna hiyo, lakini wamepokea kwa mshtuko mkubwa, wakaendelea kulaani vitendo vya serikali iliyoko madarakani kwa sasa kuendelea kubinya uhuru wa demokrasia, kuendelea kubinya upinzani ili kwamba wasiweze kuwa na upinzani unaostahiki katika uchaguzi unaofuata na pengine kuna swala liliojitokeza hivi karibuni la kuhatimaye kuhukumiwa kiongozi wa upinzani Bwana Pierre Bemba, wao vijana walioko kufaransa na wanasemaje kuhusu swala hilo wamepokea vipi? Aa, ni swala ambalo watu wengi walikuwa wakilifuatilia kwa makini sana, ambako wameshangazwa tu na uamuzi wa Umoja wa Mataifa na wameona kwamba ni imekuwa uh, ni ng'ambo zote zikicheza mchezo huu. Kwanza kwenye upande wa serikali yenyewe iliyoko madarakani nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambayo imekuwa ikicheza mchezo wa kuweza kuhakikisha kwamba Jean Pierre Bemba hapati nafasi ya kuweza kuachiliwa na kuweza kugombea kama mgombea tena kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kwa hiyo wameona mkono wa serikali ulitumika ili kuweza kuhakikisha kwamba hawezi uh, kutoka kwenye mahakama haya na kuweza kupata kifungo kama ambacho amekipata Jean Pierre Bemba. Kwa hiyo wamekuwa wakizungumza na kusema kwamba hawana uh, imani na, na, na serikali iliyoko madarakani kutokana na kitendo ambacho kimefanywa kwa aliyekuwa makamu wa rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Bwana Jean Pierre Bemba. za kumekucha Afrika tunatangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC. Basi hapo baadaye, katika matangazo yetu ya jioni, usikose kusikiliza kipindi cha afya. Baada ya muda mfupi, Sande anakusomea muktasari wa habari. Waziri Mkuu wa Uturuki Binali Yildirim ametoa wito wa umoja wa kitaifa mapema leo asubuhi, ikiwa nchi yake inakumbana na ongezeko la vifo kutokana na shambulizi la kujitoa muhanga lililoua watu 36 katika uwanja wa ndege wa kimataifa wa Ataturk, Istanbul, huko Uturuki. Mgombea mtarajiwa urais wa chama cha Republican Donald Trump jana Jumanne alitumia hotuba yake katika jimbo la Pennsylvania kumshambulia, kushambulia msimamo wa siku za nyuma wa mpinzani wake Bi Hillary Clinton juu ya makubaliano huru ya kibiashara na kuelezea mpango wake binafsi wa kuongeza ajira. Uchunguzi uliongozwa na wa Republican juu ya shambulizi la kigaidi la mwaka 2012 kwenye ubalozi wa Marekani nchini Libya ambao uliua wa Marekani wanne ulimalizika jana Jumanne huku ukiwa hakuna tuhuma zozote mpya juu ya hatua za waziri wa mambo ya nje wa wakati huo Hillary Clinton ambaye sasa ni mgombea mtarajiwa wa chama cha Demokrat tunakushukuru msikilizaji kwa kuwa nasi katika matangazo haya ya kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa usikose kusikia matangazo yetu mengine alasiri voa express baadaye hivi leo kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo ya leo hapa studio nilikuwa na mwenzangu sandei shomari mwelekezi ni aida isa na mimi hapa meri mgawe sote kwa pamoja tunaotakieni nyote asubuhi njema