Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. ni saa 10 na nusu jioni leo Jumatano Julai 6 mwaka 2016. katika matangazo ya VOA Express, waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu amaliza ziara yake ya siku tatu Afrika Mashariki, lakini ziara hiyo imepokelewa vipi pwani ya Kenya? Sasa tusikitika ya kuwa dola kama hii ambayo mfumo wao wa kisiasa ni mfumo wa ni aina ya ubaguzi leo iwe ina uhusiano mzuri na nchi za Kiafrika, hatujui twenda wapi. Huyo ni aliyekuwa kadhi mkuu Shekh Muhamed Kasim. Mimi ni Idi Ligongo na mimi ni Harizon Kamau. Salamu mbalimbali zatolewa katika kusherehekea sikukuu ya, siku kuu ya Idd el-Fitr. Waislamu wanasemaje? Eh, ujumbe ninao ni kuwatakia Eid al-Mubarak kwa sababu tunashukuru Mwenyezi Mungu kutuwezesha kufunga mwezi mzima, siku 30, na leo tumemaliza. Basi hivi Mwenyezi Mungu akubali saumu zetu. Kwa hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo haya ya VOA Express leo hii. Lakini kwanza ni habari za dunia, msomaji ni Harrison Kamau. Kiongozi wa jopo lililobuniwa kuchunguza jukumu la Uingereza kwenye vita vya Iraq mapema leo ametoa ripoti kuwa hatua ya kuingia kwenye vita hivyo haikuwa sawa na kwamba athari zake zinashuhudiwa hadi leo. John Chilcot aliyewahi kuhudumu kwenye serikali amesema hayo wakati akitoa ripoti baada ya kukusanya maoni kutoka kwa umma kwa miaka kadhaa na pia baada ya upekuzi wa nyaraka elfu mia moja hamsini. Jopo hilo lilikuwa linajaribu kutathmini iwapo vita hivyo vilivyoongozwa na Marekani vilikuwa na maana yoyote na kama athari zake zilikuwa zimezingatiwa kabla. Chilcot ameongeza kusema hatua ya kushambulia Iraq ilikuwa ni muhimu kwa wakati mmoja, lakini Machi mwaka wa elfu mbili na tatu hakukuwa na tishio lolote kutoka kwa Saddam Hussein. Kufikia sasa hakuna silaha zozote za mauaji ya halaiki zilizopatikana Iraq. Mwanariadha mashuhuri kwenye mbio za walemavu za Olimpiki kutoka Afrika Kusini Oscar Pistorius leo amehukumiwa kifungo cha miaka sita jela kutokana na mauaji ya mpenziwe wa kike Reeva Steenkamp yaliyofanyika miaka mitatu iliyopita. Jaji Thokozile Masipa amepunguza hukumu hiyo kutoka miaka kumi na mitano kutokana na muda ambao Pistorius amekuwa kizuizini na pia kutokana na ulemavu wake. Wakati wa kusikilizwa kwa kesi hiyo, Pistorius aliambia mahakama kuwa alimpiga risasi Steenkamp kwa makosa, akidhani kuwa ni mtu aliyekuwa amevamia nyumba yake. Steenkamp alipigwa risasi mara nne akiwa nyuma ya mlango wa choo usiku wa siku maarufu ya wapenda nao ya Valentine mwaka wa 2013. Waongoza mashtaka wamedai kuwa Pistorius alimuua Steenkamp kwa makusudi. Shirika la msaada mwekundu leo limetoa wito wa msaada wa dharura wa dola milioni 14 ili kukabiliana na kuenea kwa homa ya manjano nchini Angola, ukiwa mlipuko mbaya zaidi kuwahi kutokea katika kipindi cha miaka 30. Kufikia sasa, zaidi kidogo tu ya dosi milioni 15 za homa ya manjano zimepelekwa Angola pamoja na nchi jirani ya DRC, lakini uhaba wa fedha na ugumu wa kutengeneza chanjo umepelekea upungufu huo. Homa ya manjano maarufu yelo fiva, ni ugonjwa unaoenezwa na mbu. Mbu anaoeneza homa ya manjano ndio anaoeneza zika, homa ya dengue pamoja na kunye, chikungunya. Homa ya manjano mara nyingi haionyeshi dalili, na wengi walioambukizwa dalili hazijitokezi. Hata hivyo, takriban asilimia 15 ya wagonjwa huadhiriwa vibaya, huku asilimia 50 wakifa kutokana na maradhi hayo wanapokosa matibabu. Unaendelea kusikiliza habari hizi kupitia VOA Express ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kampuni ya kutengeneza madawa ya Sanofi kutoka Ufaransa imesema leo kuwa itashirikiana na jeshi la Marekani katika kutengeneza chanjo dhidi ya kirusi kirusi cha Zika. Taasisi ya kijeshi ya Walter Reed itatoa habari kwa kampuni hiyo ya Ufaransa kutokana na utafiti mpya uliofanywa ukionyesha chanjo dhidi ya virusi vya Zika ikifanya kazi kwenye mwili wa panya. Mwaka uliopita kampuni ya Sanofi ilitengeneza chanjo dhidi ya homa ya dengue inayoenezwa na mbu wanaoeneza Zika. Ugonjwa wa Zika umekuwa ukishuhudiwa hasa Brazil, ambapo takriban watu milioni 1.5 wameambukizwa tangu ulipotokea mwaka jana. Wanawake wajawazito walioambukizwa Zika mara nyingi wanajifungia watoto walio na vichwa vidogo kuliko, kwa, kuliko kawaida hali hiyo inajulikana kama microcephaly na kumekuwa na kesi 1600 zilizoripotiwa Brazil kufikia sasa. Majuma mawili yaliyopita, Umar Muhamed alikamata mshukiwa kutoka kundi la Boko Haram aliyekuwa akijaribu kuingia kwenye mji wa kaskazini mashariki wa Maiduguri akiwa amebeba bomu. Muhamed ni mmoja kutoka kikosi maalum cha kiraia maarufu Civilian Joint Task Force ama JTF ambacho kimeidhinishwa na serikali ya jimbo la Bono tangu mwaka wa 2013 kwa lengo la kukabiliana na kundi la Boko Haram. Kundi hilo la Boko Haram limekuwa likifanya mashambulizi kaskazini mashariki mwa Nigeria na pia kwenye eneo la ziwa Chad kwa miaka saba huku likiua zaidi ya watu 20 na kusababisha wengine milioni 2.7 kukosa makao. Operesheni ya kijeshi kwenye eneo hilo imemaliza ime nguvu Boko Haram na hata kuliondoa kwenye maeneo ya mijini. Makundi kama vile JTF pamoja na mengine takriban dazeni moja kwenye eneo hilo pia yamesaidia pakubwa katika kuangamiza kundi hilo. Ni karibu miaka kumi sasa tangu kiongozi wa Iraq Saddam Hussein alipouawa baada ya kupatikana na hatia ya uhalifu dhidi ya binadamu. Jumanne Hussein lilikuwa ni jina lililovuma sana kwenye mtandao wa Twitter baada ya mgombea wa urais kwa tiketi ya Republican hapa Marekani Donald Trump kusifu uongozi wa Saddam Hussein. Trump ameshawahi kutoa matamshi sawa na hayo mwaka wa 2014 alipoandika kwenye Twitter kwamba Iraq sasa ni hatari kuliko ilivyokuwa wakati wa uongozi wa Saddam Hussein. Trump amesema kuwa aliyekuwa rais wa Marekani George Bush pamoja na Rais Barack Obama wanahitaji kuomba msamaha kwa kuamuru vita dhidi ya Iraq. Na jeshi la Yemen limesema kuwa watu wawili wa kujitoa muhanga wameshambulia kituo cha kijeshi kilichoko karibu na uwanja wa ndege wa Aden nchini Yemen kwa kutumia mabomu ya kwenye gari mapema leo. Takriban watu sita wameuawa wa huku maafisa wa usalama wakisema kuwa mashambulizi ya bunduki yalifuata muda mfupi baada ya mabomu kuteguliwa. Shambulizi hilo limetokea wakati wa siku kuu ya Kiislamu ya Idi Fitri inayoashiria kumalizika kwa mwezi mtukufu wa Ramadhani. Mji wa Aden umekuwa makao makuu ya muda ya serikali inaoungwa mkono na Saudi Arabia, lakini mashambulizi yameendelea kushuhudiwa mara kwa mara. Washambuliaji wa kujitoa mhanga kutoka kundi la Islamic State walishambulia na kuua wanafunzi wa kijeshi 45 kwenye kituo kimoja cha kijeshi mjini Aden mwezi Mei. Unaendelea kusikiliza hii, matangazo ya VOA Express kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, na mara baada ya kusikiliza habari za dunia moja kwa moja tunaelekea katika ripoti zetu. Katika sikukuu hii ya Eid el Fitr, waziri mkuu wa taifa la Israel Benjamin Netanyahu amekamilisha ziara yake ya siku tatu katika mataifa ya Afrika Mashariki hivi leo. Ziara hiyo ilimfikisha nchi za Uganda na Kenya kuanzia siku ya Jumatatu ya wiki hii. Ziara hiyo haijapokelewa vyema na baadhi ya viongozi wa kidini na pia kisiasa katika eneo la pwani ya Kenya. Libet Adede na taarifa zaidi. Ujio huo wa waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu nchini Kenya umepokelewa kwa hisia mbalimbali na Wakenya kutoka tabaka mbalimbali mbali. Ingawa serikali ya Kenya imetumia ziara hiyo kutia mikataba muhimu ya uwekezaji katika sekta ya kilimo, usalama na maswala mengine ya kiuchumi, viongozi wa dini ya Kiislamu hapa Mombasa wameonya kuwa uhusiano wa taifa hilo na Kenya si wa kusheherekewa. Wakizungumza baada ya kuongoza ibada ya swala ya Idul Fitri kuashiria kukamilika kwa mwezi wa Ramadan, viongozi ongozi hao wamesema kuwa uhusiano wa taifa hilo ambalo limeshutumiwa kwa kukosa kuheshimu haki za binadamu ni hatari na huenda ukaiweka Kenya katika sehemu mbaya. Hapa ni aliyekuwa kadhi mkuu Sheikh Ahmad Kasim. Sasa tunasikitika ya kuwa dola kama hii ambayo mfumo wao wa kisiasa ni mfumo ambao ulikuwa declared na United Nations kuwa ni aina ya ubaguzi leo iwe ina uhusiano mzuri na nchi za Kiafrika, hatujui tuenda wapi. Aidha, viongozi wa kisiasa wamedai kuwa uhusiano wa Kenya na taifa la Israel huenda ukatatiza uhusiano wa Kenya na mataifa mengine barani Afrika na hivyo kutengwa kutokana na utawala wa Israel ambao wanadai ni wa kibaguzi. Hapa ni viongozi wa kisiasa nchini Kenya, akiwemo Hassan Omar ambaye ni seneta wa kaunti ya Mombasa, na mwenzake Abdul Somad Sherif Nasir ambaye ni mbunge wa Mvita. Kwa hivyo, hii ilikuwa ni kama wapiga waislamu na wale wapendao haki kofi kwa kuonesha kwamba sisi tunaweza jumuika kwa namna hati tunajifanya tunatafuta mambo ya, ya ukulima ukulima huko ulimwengu mzima. Kwa hivyo Kenya huenda wa, wa, wakazidisha zile hamu, maanake tayari sisi tumemulikwa kama taifa la Kenya na wale makundi ya kigaidi kwa misingi ya, ya ule ushirikiano wetu na watu ambao wanachugulikana wanaletenda dhulma. Haya yanajiri huku waziri mkuu wa Israel akikamilisha ziara yake ya siku tatu katika mataifa ya Afrika Mashariki ambako ametia mikataba mbalimbali mbali ya kiuchumi, usalama na pia kibiashara huku akitoa wito kwa Israel kurejeshewa fursa ya kuwa mwangalizi wa mataifa ya Afrika. Katika hotuba yake, Netanyahu alihakikishia Kenya kuwa taifa lake litafanya kila liwezalo kuisaidia katika masuala ya usalama is Africa Africa hapa. Netanyahu anasema kuwa Israel inarejea Afrika na Afrika inarejea Israel. Tunakumbuka vyema hatua ya Kenya katika tukio zima la uokozi wa mateka katika uwanja wa Entebbe. Hatua hiyo ilikuwa pigo kwa magaidi, japo suala la ugaidi limerejea tena. Tunahitaji ushirikiano kuhusu hili. Naona Afrika na Israel tunakubaliana kwamba kuna haja ya kushughulikia hili kwa pamoja. Wakati wa ziara hiyo nchini Kenya na Uganda, waziri mkuu Netanyahu alikutana na marais wa mataifa ya Afrika Mashariki, wakiwemo Paul Kagame wa Rwanda, Pierre Mkurunzinza wa Burundi, Salvakir wa Sudan Kusini na waziri mkuu wa Ethiopia Haile Mariam. De liberty dede sauti America, Mombasa. Na sasa tunaelekea nchini Uganda. Waislamu nchini Uganda wamekashivu vitendo vya kigaidi kote duniani wakati wa mfungo wa Ramadhani, Wakisema wanaofanya vitendo hivyo sio Waislamu ila tu wanatumia jina la Uislamu. Waganda hata hivyo wanataka viongozi kote duniani kuitikia mwito wa rais wa Marekani Barack Obama wa kuwepo majadiliano ili kusuluhisha migogoro badala ya vita. Mwandishi wetu wa Kampala Kennesi Bwire anaripoti zaidi. Assalamu alaykum warahmatullah. Wakati wa kuadhimisha sherehe ya Idi, Waislamu nchini Uganda wanataka viongozi kote duniani kutilia mkazo ushauri wa Rais wa Marekani Barack Obama alipokuwa akiingia madarakani kuhusu majadiliano na kustahimiliana ili kumaliza mauaji yanayotekelezwa na makundi ya kigaidi kote duniani. Rais Obama alipochukua uongozi alihimiza mataifa yote yakuje pamoja kwa meza na wasungumuze mambo yao, kama ni ya kisiasa ya uchumi au ya nini, ndipo wanaweza kutatua matatizo katika huduma. Na kwa sababu watu hawataki wanajionea, wana ubinafsi hiyo imechangia sasa pigana ambao kulioko sasa. Kulingana na Waislamu nchini Uganda, ugaidi unaongezeka duniani kwa sababu viongozi wanaonekana kutotii sheria zilizopo pamoja na kutotilia maanani umuhimu wa majadiliano. Nawahimiza tu kujadili, kama wanakubali kukaa kwa meza mmoja, wanajadili wanaweza pata suluhu. Hata hivyo, Waislamu wameeleza kukerwa na matumizi ya dini ya Kiislamu na wale wanaotekeleza vitendo vya kigaidi, tuna watu kama ISIL tuna watu kama alshababu na hao maboko haramu. Uislamu inakataza kabisa kuua mwenzako, na unaona hao watu vile wanafanya, wanaua watu kwa masikiti, wanaua watu wapi, yaani wanaua watu uh, vile uh, mzungu anasema indiscriminatively. Hiyo sio sio vizuri na sio sawa. Tunajitenga kabisa, hatutaki na hatuwasapoti hata kidogo. Uislamu ni ukarimu na amani, na Mtume swallallahu wa alayhi wasallam ametufundisha mara mingi tuwe na upendo na amani na heshima, hata kama jirani yako si Muislamu. Mtume ametufundisha tusiwe tunawawacha wawe na shida, tunawapitisha vizuri, ili ndio wa na ile kutamani hiyo dini ya Kiislamu. Lakini mi naona wale watu wanatumia jina ya usai, Uislamu kwa ugaidi, yote ni politics propaganda, hiyo ni kufunikia kwa jina ya Uislamu kila ufasi kwa wagaidi wasambulizi kwa hawa lakini kibaya wanaweka kwa wasilamu, na kila mtu iko na nia yake, anafanya ahako janini ya ugaidi, si kwa jina ya usilamu. Yeye iko na mtaji yake binafsi, natie anawafanya mambo kama hayo arayhim. Visa kadhaa vya kigaidi vimeripotiwa katika nchi kadhaa duniani ikiwemo Kenya, Iraq, Uturuki na kwingineko, wakati wa mfungo wa Ramadhan. Kenneth Bwire, VOA Express, Kampala. Haya basi, msikilizaji, naamini hapo ulipo hivi sasa e, umeisha shiba pilau kwelikweli, e, umesha kunywa juisi, umeshatembelea ndugu jamaa na marafiki mkiwa mnazungumza e, wakati huu wa kushiriki a sikukuu ya, ya Eid el Fitri. E, ni Ahmed Naj, e, burudani hiyo kwa ajili ya sikukuu ya Eid Mambo ni mwafaka kabisa, najua kwamba itafaa wakati kama huu, na labda pengine pia nitakapotoka kwenye hewa pia nitatafuta tafuta maamkuli na rafiki zangu wengi sana hapa DC tupate mambo Basi, msikilizaji Ahmed Naj anakuambia Id Mubarak, ni Id Mubaraka na popote pale ulipo. Kutoka hapa VOA Express, tunaamini Id yako inaendelea vizuri kabisa. Wakati leo Waislam duniani wanasherekea sikukuu ya Id Lfitri, tumekukusanyia salam za Id kwa wasikilizaji wetu kutoka sehemu mbalimbali mbali. Id siku njema, siku ya furaha, twasherehekea Alhamdulillah ina naona na mambo si mabaya vile takavyokuja tuasherehekea hivyo hivyo. Niwatakia Waislamu wote waliokamilisha funga ya mwezi mtukufu wa Ramadhani, mamangu, kipenzi changu, dada zangu na mafum, familia yangu na marafiki zangu wote waliofunga mwezi mtukufu wa Ramadhani. Ah, natakia idi njema na si kwamba tu wamefunga basi ndio toba maisha hivyo. Wajitahidi sana kuweza kwe, kumomba Mungu ili waweze hata kufikia mwezi mwingine ama mwaka mwingine wa kwa majina anaitwa Saidi Hamadi Madzambo, mimi ni kukwale Kenya Tarisha na Eid na nimejiandaa. Mwenyezi Mungu namwomba atufungulie kheri tuwe upate uzima na vile vile pia ndugu zetu aokwamba wajuwei Mwenyezi Mungu wapate swiha na aweze kujumuika na sisi katika msimu huu wa Eid al-Fitr. Mimi namtakia Eid mamangu mzazi anaitwa Mariam Masa akiwa hapa Golini na bibi yangu anaitwa Asha Mfaki akiwa sehemu za Golini, ambapo kwa ni Tongwe, na ndugu yangu Mohamed Hamadi, na wote wako kwamba wanifahamu. Wajumbe, nawaambia wazidi kuwa na amani, tume Mwenyezi Mungu tufike katika Eid tukiwa tuko salama. Asalamu alaykum, mimi naitwa Amina Faki kutoka Kombani, Kwale County. Kwanza kabisa, Eid Mubarak, namtumia mamangu mdogo ambaye kwa sasa yuko kaunti ya Garissa hapa hapa Kenya. Halafu pia vile vile nataka nimtumie Dadangu ambaye yuko katika sehemu za Magongo Mombasa, County Kenya. Alafu pia sijamsahau mamangu mzazi ambaye pia yuko kaunti ya Kwale. Uh, ujumbe naambia inshallah, Idul Fitr Mubarak. Kwa majina naitwa Sole Sima. Mimi ndio MCA wa hapa Simbagolini, natoka Kwale, Kenya. Namshukuru Mwenyezi Mungu kwamba Ramadhani tumefunga vizuri Ramadhani, na tunashukuru kwamba tumemaliza vizuri. Tunajitayarisha kwa maombi wakati huu wa sikukuu ya Idi na pengine a vyakula vya aina tofauti tofauti na kukaribisha wageni, tuone kwamba tunaipitisha siku hii kwa hali ya furaha. Kwa ujumla, nawatakia wananchi wangu wote wa Simbagolini sikukuu njema, familia yangu, wanangu wote waweze kusherekea sikukuu kwa amani. Nawatakia idi mbaraka. Basi, tukitoka huko Mombasa, hebu tuende moja kwa moja hadi Burundi, ambapo Haidala Haikizimana ametukusanyia vilevile maoni kadhaa, kabla ya kuporomosha kibao kimoja kitamu. Naitwa Ilamunda Abdurazaki, naishi kwa Mama Mariamu Ruigi, kati Ruigi namba sekanset. Kweli nina furaha sana kwa sababu laidi ni siku nzuri sana. Laidi nitaenda kusali, ntatembelea Waislamu wenzangu, na kila ninachokuwa ninacho nacho ntajitaidi nikitowe cha kwa ajili ya amu. Aya, namtakia salamu za kwanza zimfikie rafiki yangu wa kwanza ambaye anaitwa Iwingi Omar, na nikimtakia salamu zimfikie Bakar, kina Ibrahimu, kina Raja. Nawatakia raidi njema Omar. Nasoma Chibitoki namtolea salamu Anzuruni, namtolea salamu Aliji, niko pale Kinama, namtolea salamu Abduli, namtolea salamu mama angu, Aisha na baba angu namtolea salamu, namtolea salamu Isa na namtolea salamu rafiki yangu Bakari na namtolea salamu rafiki yangu Christian, ujumbe nawaambia laidi njema hiyo. Mimi naitwa Kizigenza Dagunda Shabani na ni mwakilishi wa mabingwa nchini Burundi na, naongea na idhaa ya Kiswahili ya Amerika, niko Bujumbura Burundi. Ramadhani imeendeka vizuri kwa sababu mahitajio ya chakula kilo ya maharage tumekuwa tunaipata kufanga elfu moja. Kuna yale maharage yenyewe wanaita ni maharage ya ya kirundo yalikuwa ya, ya yanauzikana mia nane na hamsini na njo tumekuwa tunatumia maisha ya hapa kwetu nani Burundi natumia sa, kwanza salamu wabingwa wote wa salamu hapa kwetu Burundi, nawambia Idil Fitri iwe njema kwa, kwa wenyewe wa pili, acha ni watumie salamu waislamu wote wa hapo Tanzania, na waambia na wenyewe tujiunge na Eid Fitri. Bila kusahau kakumba Ismaili akipatikana baraka na Shaba Kalima akipatikana baraka, na huyu anaitwa Repa, Daktari Repa akipatikana baraka huko misisi, acha ni mone Mpolo Ruzibira akipatikana misisi, na huyu Songoro Isebelo akipatikana misisi, pamoja na huyu Mama Asha akipatikana baraka, soko na mpizani kwa kusuka nywele, acha tu niupeleke ujumbe tu mabingwa wote wa salamu, nawaambia sisi huku Burundi tuko wazima sana. Mimi naitwa Afsa Ivona Mabade, nikiwa 1655 Buyenzi. Aa, mimi chenye nimejiandaa, kwanza namshukuru Mwenyezi Mungu alinipa uhai, tumefika hiyo siku tuko wazima, ndio chenye namshukuru Mungu. Lakini chochote kikipatikana, Mwenyezi Mungu ndio takuwa ametayarisha wa kwanza ni Waislamu wote dunia nzima, nawaambia idri fitri njema, na tupendane na tuzidishe ibada. Na wengine ni wabingwa wa Burundi, Kongo, Tanzania, nawambia idri fitri njema, na si sahau watoto wangu wapendwa, Musa Hamisi na Ibrahimu Hamisi, Shabani Hamisi na huyu Shamimu na Amimu. kwa sababu Waislamu wamejitolea. Alhamdulillah, Mungu walipeni kila la heri. Kila Mwislamu kwenye ipo ulimwenguni pako, na wengine baadhi sio Waislamu walijitahidi kuja kujiunga na sisi kwa kuona kazi tunaifanya, na wenyewe nawaombea Mwenyezi Mungu awarahisishie. Jana nimekaa hapa hapa, kuna mfadhili amekuja kachukua watoto 25 alhamdulillah, akawa wamewavika au wadogo wamefanikisha. Sikuwa najua kama watapata, lakini mwenye kuwalisha, mwenye kuwavika tayari amewavisha au wakubwa na wenye, sijakata tamaa insha allah. Alafu salamu zangu nazitoa kwa Waislamu, wamama wa kiislamu wako Belik, wamama wa kiislamu wako Olanda, wamama wa kiislamu wako Amerika, wamama wa kiislamu wako nje ya nchi ya Burundi, wengi sana wamejitahidi ingalao sijasema kidogo, chingi sana chenye wamejaliwa kupata, wametukumbuka na wao. Nawaombea Mwenyezi Mungu awatizame jicho la huruma, bila kusahau watoto wadogo wa Burundi, watoto wa vyuo mbalimbali, wala inawapa Waislamu wote wa ulimwengu mzima. Nawapa salamu na watakia laidi njema, na nawaomba inshallah washindikize Ramadhani zile sitaswali, wasisahau kwa sababu somu zetu tuweze kuzikosha ili ziweze kutakasika. Mashala, na tujitolee tutoe sadaka kwa wingi, kwa sababu ndio Mwenyezi Mungu anatuomba. Mimi sina budi kwa kweli, nayo furaha kubwa sana kuona waislamu wamejitolea, waumini wote wamejitolea. Mungu walipeni kila la heri, na salamu zangu ziwafikie kabisa. Mimi ni Bi Mariam Daisenga, mama na kakinama mlezi wa mayatima, inshallah kwa ajili ya Mwenyezi Mungu. Muziki basi utakaosindikiza salamu hizo ni kutoka kwa mzee Yusuf akiwa pamoja na Venesa Male akisema ewallah. Mzee Yusufu anakuambia ewallah. Naona Abdul Shakur Abudi alikuwa ameandaa e, salamu hizo maalum kabisa kwa Idi, lakini wakati huo huo mwandishi wetu wa Kinshasa, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo DRC, Salehe Mwana Milongo aliongea na Waislamu leo wakati wa sala ya Idi. Ndugu, kwa majina unaitwaje? Shabani Shabani nani? Shabani Ali ametumia Waislamu -wa wote watoka Kasongo na ndugu yetu wengine wengine wenye kando kando, tumefurahi. Mungu awasili kabisa na sisi wenyewe tumemaliza. Nimtumia mzazi wangu Sekuture, nimtumia Sheikh Kasimu, nimtumia Sheikh Ali, Sheikh Alidi, wandugu wote wenye kandokando kindo, nimewatumia salamu. Dio, e, ni katika hali gani ambayo mwezi huu ulifanyika? Ilikuwaje wakati wa saumu kwa kwa ujumla katika familia yako mwaka huu? Huyu kabisa ni mwaka mwa matatizo, tunapitikana kabisa, kifungo hii ya mwaka ni matata kabisa, paraporo ya mwaka hii lipitikana. Kwa hiyo mwaka kabisa ni magumu, hamuna lolote kufunga na magumu, kufuturu ni tabu sana, me tumeshukuru Mwenyezi Mungu kisha anatufikisha mwisho wa mwezi. mimi ni Sheikh Juma Ahmad Ahmadi Malisao. uh -huh kwa siku hii ya leo ya Idi ni ujumbe gani unao kwa Waislamu wa Kongo na ulimwengu mzima? Eh, ujumbe ni nao ni kuwatakia Idi lmubaraka, kwa sababu tunashukuru Mwenyezi Mungu kutuwezesha kufunga mwezi mzima siku 30 na leo tumemaliza. Basi hivi Mwenyezi Mungu akubali saumu zetu na tuendelee na heri. Leo nimekumbuka hasa kwanza jamaa yangu kule mjini Kasongo, eh, jamaa mali sawa Ahmadi Malisawa na hasa Kasimu, Brazos, Shabani, Makasa, Yusuf, Mwalimu Yusufu Ahmad na jamaa wote, na wajomba wangu, mjomba wangu Deba, na Waislamu wote wa huko Nonda Kasongo na jamhuri mzima. Naitwa Barwani Madua. Ni uh, ujumbe gani na ni watu gani ambao leo unawakumbuka kwa kuwatumia salamu zaidi? Leo kwanza, nashukuru kwanza kuanza kufunga mwezi wa Ramadhani na kufikisha kumwisho, na salamu zangu itakuwa tu ni kufahamia ngoma na mpango na wa Waislamu wote. Na ni katika mazingira gani ambayo uliweza kuendesha funga hiyo? Hali ya kimaisha kwako wakati wa mwezi wa Ramadhani ilikuwaji? wow. shukran kabisa msikilizaji kwa kuweza kutusikiliza na vile vile usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya kiswahili kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya msimamizi ni mwamuyo hamza mwelekezi edwin collins mimi ni idi ligongo mwenzangu harrison kamau kutoka hapa washington dc tunakuambia idi njema na kuwa makini endelea kuburudika kufurahia na ndugu jamaa na marafiki katika sikukuu hii ya id alasiri njema