hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc hujambo msikilizaji wetu popote pale unapotusikiliza mimi ni idi ligongo na mimi ni harison kamau ni kukaribisha katika matangazo yetu ya leo ikiwa ni jumatano julai 6 mwaka nao ni wa 2016 ambapo tunasikika pia katika masafa mafupi ya mita bendi 19 na 22 vilevile 107.5 fm nairobi kenya na 94.9 FM Bujumbura Burundi. Karibu sana katika matangazo yetu leo hii. Waislamu duniani wanaendelea kusherehekea sikukuu ya Eid al-Fitri. Natakia idi njema, na si kwamba tu wamefunga basi ndo toba maisha, hivyo wajitahidi sana kuweza kumwomba Mungu ili waweze hata kufikia mwaka mwingine wa Ramadhani. Inshallah, Mungu atujalie na katika habari za dunia, shirika la msaada mwekundu leo limetoa wito wa msaada wa dharura wa dola milioni 1.4 kukabiliana na kuenea kwa homa ya manjano. Kwa hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ye leo, ikiwa ni sikukuu ya Eid al-Fitr. Lakini kwanza tunaanza na habari za dunia. Msomaji ni Harrison Kamau. Shirika la msaada mwekundu leo limetoa wito wa msaada wa dharura wa dola milioni 1.4 ili kukabiliana na kuenea kwa homa ya manjano nchini Angola, ukiwa mlipuko mbaya zaidi kuwahi kutokea katika kipindi cha miaka 30. Kufikia sasa, zaidi kidogo ya dosi milioni 15 za homa ya manjano zimepelekwa Angola pamoja na nchi jirani ya DRC, lakini uhaba wa fedha na ungumu wa kutengeneza chanjo vimepelekea upungufu huo. Homa ya manjano maarufu yero fever, ni ugonjwa unaoenezwa na mbu. Mbu wanaoeneza homa ya manjano ndio wanaoeneza zika, homa ya denge pamoja na chikungunya. Homa ya manjano mara nyingi haijionyeshi dalili, na wengi walioambukizwa dalili hazijitokezi. Hata hivyo, takriban asilimia 15 ya wa wagonjwa huathiriwa vibaya, huku asilimia 50 wa kifa kutokana na maradhi hayo wanapokosa matibabu. Kiongozi wa jopo lililobuniwa kuchunguza jukumu la Uingereza kwenye vita vya Iraq mapema leo ametoa ripoti kuwa hatua ya kuingia kwenye vita hivyo haikuwa sawa na kwamba adhari zake zinashuhudiwa hadi leo. John Chilcot aliyewahi kuhudumu kwenye serikali amesema hayo wakati akitoa ripoti baada ya kukusanya maoni kutoka kwa umma kwa miaka kadhaa na pia kupa, kufanya upekuzi kwa nyaraka zaidi ya 150. Jopo hilo lilikuwa linajaribu kutathmini iwapo vita hivyo vilivyoongozwa na Marekani vilikuwa na maana yoyote na kama adhari zake zilikuwa zimezingatiwa kabla. Chilcot ameongeza kusema hatua ya kushambulia Iraq ilikuwa muhimu kwa wakati mmoja, lakini Machi mwaka wa 2003, hakukuwa na tishio lolote kutoka kwa Sadam Hussein. Kufikia sasa hakuna silaha zozote za mauaji ya halaiki zilizopatikana Iraq. Jeshi la Yemen limesema kuwa watu wawili wa kujitoa muhanga wameshambulia kituo cha kijeshi kilichoko karibu na uwanja wa ndege wa Aden nchini Yemen kwa kutumia mabomu ya kwenye gari mapema leo. Takriban watu sita wameuawa, huku maafisa wa usalama wakisema kuwa mashambulizi ya bunduki yalifuata muda mfupi baada ya mabomu kuteguliwa. Shambulizi hilo limetokea wakati wa sikukuu ya Kiislamu ya Eid Fitri inayoashiria kumalizika kwa mwezi mtukufu wa Ramadhani. Mji wa Aden umekuwa makao makuu ya muda ya serikali inayoungwa mkono na Saudi Arabia, lakini mashambulizi yameendelea kushuhudiwa mara kwa mara. Washambuliaji wa kujitoa mhanga kutoka kundi la Islamic State walishambulia na kuua wanafunzi wa kijeshi 45 kwenye kituo kimoja cha kijeshi mjini Aden mwezi Mei. Wakazi wa mji wa Baton Rouge katika jimbo la kusini la Louisiana hapa Marekani wanadai kuondolewa madarakani kwa mkuu wa polisi wa mji huo baada ya tukio lenye kutatanisha la kupigwa risasi kwa mtu mweusi na polisi nje ya duka moja Jumanne. Maandamano yalizuka Jumanne huko Louisiana mara baada tu ya kutolewa kwa video ya tukio hilo. Kulingana na ripoti iliyofanyiwa mwili wake, Alton Sterling mwenye umri wa miaka 37 na ambaye ni baba wa watoto watano alifariki kutokana na majeraha ya risasi kwenye kifua na mgongo. Polisi bado hawajasema kilichopelekea tukio hilo. Vilevile hawajakanusha vile, au kukubali ukweli wa video iliyotolewa, ingawa maafisa wawili waliohusika wamepewa likizo ya lazima. Unaendelea kusikiliza habari hizi kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mwanariadha mashuhuri kwenye mbio za, za walemavu za Olimpiki kutoka Afrika Kusini, Oscar Pistorius leo amehukumiwa kifungo cha miaka sita jela kutokana na mauaji ya mpenziwe wa kike River Stinkamp yaliyofanyika miaka mitatu iliyopita. Jaji Dhokolize Masipa amepunguza hukumu hiyo kutoka miaka kumi na mitano kutokana na muda ambao Pistorius amekuwa kizuizini na pia kutokana na ulemavu wake. Wakati wa kusikilizwa kwa kesi hiyo Pistorius aliambia mahakama kuwa alimpiga risasi Stinkamp kwa makosa, akidhani kuwa ni mtu aliyekuwa amevamia nyumba yake. Steenkamp alipigwa risasi mara nne akiwa nyuma ya mlango wa choo usiku wa siku maarufu ya wapenda nao ya Valentine mwaka wa 2013. Waongoza mashtaka wamedai kuwa Pistorius alimuua Steenkamp kwa maksudi. Ni karibu miaka kumi sasa tangu kiongozi wa Iraq Saddam Hussein alipouawa baada ya kupatikana na hatia ya uhalifu dhidi ya ubinadamu. Jumanne Husein lilikuwa jina lililovuma sana kwenye mitandao ya kijamii baada ya mgombea urais kwa tiketi ya Republican hapa Marekani, Donald Trump kusifu uongozi wa Saddam Hussein. Asante sana Harrison Kamau kwa habari za dunia. Na hivi sasa, msikilizaji, tunajiunga naye Abdu Shakur Abud kwa ajili ya kipindi maalum cha Salam Zaid. Naam, assalamu alaykum wapenda wasikilizaji popote pale mlipo, ni mimi abdushakur abud nikukaribisha katika kipindi maalum cha Eid al-Fitr. sinina baada ya sinin kutoka hapa sauti Amerika. Kwa niaba ya wenzangu wote na idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, tunatoa mkono wa Eid kwa Waislamu wote na kila mtu duniani tukiwatakia kila laheri, na kwamba dua zetu zote zikubaliwe ziwe makbul. Basi, bila kupoteza wakati katika kipindi chetu maalum kwa hii leo jioni tumewaomba watangazaji wetu katika kila pembe ya huko Afrika Mashariki kwenda kuzungumza na wasikilizaji wetu mashuhuri kuweza kutoa salamu na kueleza jinsi Ramadhani ilivyokuwa, na jinsi sherehe za sikukuu zilizofanyika au zilizofanyika kwa hii leo, ambapo kote duniani kwa mara moja kwa mara nyingine tena waislamu kila pembe wameweza kusherekea wakati mmoja kwanza. Basi tunakwenda moja kwa moja hadi huko Mombasa. Kwanza tunakwenda Kwale, ambapo mwenzetu Amina ameweza kukusanya baadhi ya maoni, na wasikilizaji wana haya kusema: Eid siku njema, siku ya furaha, twasherehekea. Alhamdulillah na naona mambo si mabaya vile takavyokuja tutasherehekea hivyo hivyo. Niwatakia Waislamu wote waliokamilisha funga ya mwezi mtukufu wa Ramadhani, mamangu, kipenzi changu, dada zangu na familia yangu na marafiki zangu wote waliofunga mwezi mtukufu wa Ramadhani. Ah, natakia idi njema na si kwamba tu wamefunga basi ndio toba maisha hivyo. Wajitahidi sana kuweza kwe, kumomba Mungu ili waweze hata kufikia mwezi mwingine ama mwaka mwingine wa wa Ramadhani, inshallah. Mungu atujaalie tufike tena inshallah, na tuweze kuzidisha tauba. Kwa majina, naitwa Saidi Hamadi Madzambo, mimi ni kukwale Kenya. Tarisha na Eid na nimejiandaa. Mwenyezi Mungu namwomba atufungulie kheri, tuwe upate uzima, na vile vile pia ndugu zetu ambao akwamba wajwezi, Mwenyezi Mungu wapate swiha na aweze kujumuika na sisi katika msimu huu wa Eid. Mimi namtakia Eid, mamangu mzazi anaitwa Mariamu Masa, akiwa hapa Golini na bibi yangu anaitwa Asha Faki akiwa sehemu za Golini, ambapo kuwa ni Tongwe, na ndugu yangu Mohamed Hamadi na wote apo kwamba wananifahamu. Wajumbe nawambia wazidi kuwa na amani tumwe Mwenyezi Mungu tufike katika Idi tukiwa tuko salama. Salam, Assalamu alaikum. Mimi naitwa Amina Faki kutoka Kombani Kwale County. Kwanza kabisa Idi Mubarak, namtumia mamangu mdogo ambaye kwa sasa yuko kaunti ya Garissa, ah, hapa hapa Kenya, alafu pia vile vile nataka nimtumie dadangu ambaye yuko katika sehemu za Magongo Mombasa County, Kenya, alafu pia sijamsahau mamangu mzazi ambaye pia yuko kaunti Kwale. Ujumbe, uh, naambia inshallah, Idulfitr Mubarak. Kwa majina naitwa Sole Simba. Mimi ndio MCA wa hapa Simbagolini, natoka Kwale, Kenya. Namshukuru Mwenyezi Mungu kwamba Ramadhani tumefunga vizuri Ramadhani, na tunashukuru kwamba tumemaliza vizuri. Tunajitayarisha kwa maombi wakati huu wa sikukuu ya Idi, na pengine vyakula vya aina tofauti tofauti, na kukaribisha wageni, tuone kwamba tunaipitisha siku hii kwa hali ya furaha. Kwa ujumla, nawatakia wananchi wangu wote wa Simbagolini sikukuu njema, familia yangu wanangu wote waweze kusherekea sikukuu kwa Nawatakia Idi mbaraka. Basi tukitoka huko Mombasa, hebu tuende moja kwa moja hadi Burundi, ambapo Haidala Haikizimana ametukusanyia vile vilevile maoni kadhaa, kabla ya kuporomosha kibao kimoja kitamu cha muziki. Naitwa Ilamund Abdurazaki, naishi kwa Mama Mariamu Ruigi, kati Ruigi namba sekanset. Kweli ninafuraha sana kwa sababu la Idi ni siku nzuri sana. La Idi nitaenda kusali Ntatembelea Waislamu wenzangu na kila ninachokuwa ninacho nacho ntajitaidi nikitowesha kwa ajili ya am. Haya, namtakia salamu za kwanza zimfikie rafiki yangu wa kwanza ambaye anaitwa Iling Omar na, na nikimtakia salamu zimfikie Bakar kina Ibrahimu kina Raja, nawatakia raidi njema. Omar nasoma chibitoki namtolea salamu Anzuruni. Namtolea salamu Aliji niko pale Kinama. Namtolea salamu Abduli. Namtolea salamu mama angu, Aisha na baba angu. Namtolea salamu Isa na namtolea salamu rafiki yangu Bakari. Namtolea salamu rafiki yangu Christian ujumbe Nawambia laidi njema hiyo. Mimi naitwa Kizigenza Dagunda Shabani na ni mwakilishi wa mabingwa nchini Burundi, na naongea na idhaa ya Kiswahili ya Amerika, niko Bujumbura, Burundi. Ramadhani imeendeka vizuri kwa sababu mahitajio ya chakula, kilo ya maharage tumekuwa tunaipata kufanga elfu moja. Kuna yale maharage yenyewe wanaita ni maharage ya, ya kirundo yalikuwa yanauzikana ya, ya, ya, ya mia nane na hamsini njo tumekuwa tunatumia maisha ya hapa kwetu nani Burundi. Natumia sa kwanza salamu wabingwa wote wa salamu hapa kwetu Burundi, nawambia idil fitri iwe njema kwa, kwa wenyewe Wapili hacha ni watumie salamu Waislamu wote wa apo Tanzania, nawambia na wenyewe tujiunge na fitri bila kusaukakumba. Ismaili akipatikana baraka na Shaba Kalima akipatikana baraka, na huyu anaitwa repa rea repa akipatikana baraka huko, akipatikana misisi na huyu Songoro Isebelo akipatikana misisi, pamoja na huyu mama Asha akipatikana baraka soko na mpizani kwa kusuka nywele. Hacha tu niupeleke ujumbe tu kwa mabingwa wote wa salamu, nawambia sisi huko Burundi tuko wazima sana. Mimi naitwa Afsa Ivona Mabade, nikuwa 1955 Buyenzi. Ah, mimi chenye nimejiandaa kwanza, namshukuru mwenyezi Mungu alinipa uhai, tumefika hiyo siku tuko wazima, ndio chenye namshukuru Mungu, lakini chochote kikipatikana, mwenyezi Mungu ndio atakuwa ametayarisha. Wa kwanza ni waislamu wote dunia nzima nawambia idri fitri njema na tupendane, natuzidishe ibada na wangine, ni wabingwa wa Burundi, Kongo, Tanzania, nawambia idri fitri njema na si sahau watoto wangu wapendwa, Musa Hamisi, nda Ibrahimu Hamisi, Shabani Hamisi na huyu Shamimu na Amimu, wakiwa hapa 165 nawambia idri fitri njema wa pili, Afsa Ivone, watatu watatu Skitu, waine Dangunda Shaban, watano Jaki Baba Moro. Ujumbe kwa mbingo wote, na wapi mimi hey, hapa Kinama naitwa bi Mariam Daisenga, kawaida nalea watoto wa mayatima. Kwa kweli alhamdulillahi rabbil alamin, wallahi namshukuru Mungu ni, ni zaidi ya miaka mingine imekwisha, kwa sababu waislamu wamejitolea. Alhamdulillah, Mungu walipeni kila laheri kila mwislamu kwenye ipo ulimwenguni pako na wengine baadhi sio waislamu walijitahidi kuja kujiunga na sisi kwa kuona kazi tunaifanya na wenyewe nawaombea Mwenyezi Mungu awarahisishie jana nimekaa hapa hapa kuna mfadhili amekuja kachukua watoto 25 alhamdulillah akawa amewavika au wadogo wamefanikisha, sikuwa najua kama watapata, lakini mwenye kuwalisha mwenye kuwavika tayari amewavisha. au wakubwa na wenyewe sijakata tamaa inshallah. Alafu salamu zangu nazitoa kwa Waislamu, wamama wa Kiislamu wako Belgique, wamama wa Kiislamu wako Holland, wamama wa Kiislamu wako Amerika, wamama wa Kiislamu wako nje ya nchi ya Burundi, wengi sana wamejitahidi ingalao sijasema kidogo, chingi sana chenye wamejaliwa kupata, wametukumbuka na wao na waombea, Mwenyezi Mungu awatizame jicho la huruma bila kusahau watoto wadogo wa Burundi, watoto wa uvyuo mbalimbali, wala inawapa Waislamu wote wa ulimwengu mzima. Nawapa salamu na watakia laidi njema, na nawaomba inshallah washindikize Ramadhani zile sitaswari, wasisahau kwa sababu swaumu zetu tuweze kuzikosha, ili ziweze kutakasika. Mashala, na tujitolee tutoe sadaka kwa wingi, kwa sababu ndo Mwenyezi Mungu anatuomba. Mimi sina budi kwa kweli, nayo furaha kubwa sana kuona waislamu wamejitolea, waumini wote wamejitolea. Mungu, walipeni kila la khair, na salamu zangu ziwafikie kabisa. Mimi bi Maryam Daisenga, mama na kaka Kinama, mlezi wa mayatima, inshallah kwa ajili ya Mwenyezi Mungu. Muziki basi utakaosindikiza salamu hizo ni kutoka kwa Mzee Yusuf akiwa pamoja na Venesa Male akisema ewallah. Hey, wallah mzee Yusuf akitutumbuiza hapo, na tukiendelea na salamu za Idil Fitri kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hebu tushuke huko Tanzania, Dar es Salaam. Dina Chahali amekusanya salamu za wasikilizaji na maoni yao juu ya Ramadhani na ameivyokuwa. Salamu aleikum, mimi naitwa Mama Asia Msafiri, nakaa Kinondoni. Kwa kweli kwa mwaka huu tunashukuru, chakula ni kingi, Ramadhani imeenda vizuri ila tu uchumi, pesa ni tabu kuipata, na vitu vimekuwa ghali havipatikani. Ukienda kwenye upande kwenye wa nguo, kwa kweli nguo zipo nyingi, lakini ni pale pale vitu vimekuwa ghali sana, lakini tunashukuru alhamdulillah, tutakachopata tio hicho cho Mola ametujalia. Naitwa Husna Amani natokea Kiwalani, tumekuja hapa kwa ajili ya kufanya maandalizi kwa ajili ya Idi. Vitu kwa ujumla bei sio mbaya sana na wala sio nzuri sana tunashukuru. Tumefanikiwa katika maandalizi yetu, na sasa tunajiandaa kurudi nyumbani, ila napenda kutuma salamu kwa watu wawili muhimu. Kwanza, napenda kutuma salamu kwa mama yangu mpendwa aliyepo Kiwalani. Pia napenda kutuma salamu kwa Waislamu wote ulimwenguni na kuwatakia kheri ya Eid Mubarak. Mimi naitwa Thuraiya Muhammad kutokea Maskat Oman. Nimekuja kwa kutembea Dar es Salaam, like lady nzuri, tuko tunajitayarisha. Alhamdulillah, kila mtu avae sukufu, watoto wafurahi, iwe ni siku nzuri kwa watu wote, kwa Islam, ummat Muhammad sallallahu alaihi wasallam. Salam na tuwa special regard to kwa mfalme wetu wa sultanatu wa Oman Qaboos bin Said hafidhahullah wa ra'ahu, inshaallah. Mimi naitwa mama Mariam natokea Mwananyamara yaani kwa kweli tumekuja huku Kariakoo, lakini nguo ziko juu za watoto, na hali ya uchumi ni mbaya. Nguo ya mtoto ukiuliza, kama hapa unauliza nguo ya mtoto, unaambiwa nguo ya mtoto elfu themanini na tano elfu sitini mtu na watoto watatu. Natuma salamu kwa mama angu akiwa Mwananyamala, natuma salamu akwa baba mtoto akiwa ofisini kwake, asalamu alaykum. Naitwa Leila Omar Mnemba. Yaani, mimi maoni yangu kwa mwezi mtukufu wa Ramadhani, Nashukuru kwamba kwanza tumefikia mwezi mtukufu wa Ramadhana, tumeweza salama. Napenda kutuma salamu kwa mdogo wangu Hafsa na dada wangu Amina Mnemba akiwa Sinza na watu wote ambao wanaondoka. Naitwa Maimuna Ali na kaya hapo. Sikukuu imekuwa ni ngumu kwa sababu tunafanya biashara katika mazingira magumu sana, tunageka tunafanya biashara, kipato kimekuwa kidogo tofauti na mwanzo ila mwisho wa siku tunamshukuru Mwenyezi Mungu alhamdulillah, kwa sababu bado tuko duniani tunaisha na tutaendelea kupigana, tutaendelea kungangana hatu, hatu, hatu, kutafuta yangu ni hayo ya, ya, tumetafutafutari kwa shida kwa shida sana sana. Mheshimiwa Rais kama atusikia, legeza kidogo, umekaza sana, hali ngumu, watu wanakufa na njaa. Kwa jina naitwa Botea Botea, nikiwa mfanya biashara sokoni Kariakoo, kutokana na mazingira ya kibiashara kwa mwezi huu wa Ramadhani biashara nyingi ziliingia na wateja walikuwa wanapata katika muda mwafaka, lakini utaratibu, kutokana na mazingira ya bei haikuwa kubwa sana kwa mwaka huu, zilikuwa bei za wastani, na tulikuwa tunauziana kutali katika mazingira ya bei ya kawaida tu. Napenda kutuma salamu zangu kwa Amina Alfani akiwa TikTok Manzese, na mwingine vile vile, sikumsahau mdogo wangu Shabani Muhoma akiwa Ruvu mimi ninapiga hodi moja kwa moja huko Mombasa, ambako mwenzetu Jasfat Kioko vilevile amekusanya salamu nazo, zinasema jina naitwa Ismail Said Mboya itayarii Kufanya kazi ya Kenya Ports Authority. Kwanza nataka kumshukuru Mwenyezi Mungu kutuwezesha kufunga mwezi huu mtukufu wa Ramadhani. Baada ya kumshukuru Mwenyezi Mungu, ningependa tu kutoa nasaha ya kuwa huu moyo waliokuwa nao Waislamu kwa wakati huu tuendelee kusaidiana. Tujue kama Mwenyezi Mungu yuko siku zote, sio mwezi wa Ramadhani peke yake. Upande wa kujiandaa, kwa hakika uchumi ni hivyo unavyoona, kazi zimekuwa ni kidogo na hata ukiwa nayo wale dependants ikiwa lazima na wao watizame. Unaona, kama kwa yale yaliyoko kidogo, tuna share wakati huu, ambapo tunaposherekea, unaona Waislamu wamejitolea, wanawasaidia wale ambao wamejiweza. Kwa hivyo kidogo imefil ime ile gap ambayo ingeonekana shida iliyoko. Tena mara nyingi kufanya biashara huchukua advantage, kwa sababu watu wana mahitaji wanaona ni mahitaji ya lazima kwa hivyo wanapandisha bei ya vitu, kwa hivyo kidogo inaleta matatizo. Siwezi kusahau kumshukuru pia Rais wa Jamhuri ya Kenya Mheshimiwa Uhuru Muigai Kenyatta kwa kufanya alivyofanya kutoa kodi ambayo inalipo kwa tende, Waislamu wapate nafuu, ikiwa ni wafanye biashara, wateremshe bei ikiwa zilizoletwa kwa kusaidiwa, pia watu wapate nafasi za kuzipata kwa njia nzuri. Kwa hivyo ni kitu kizuri juu yetu sisi, ikiwa mtu amewafanyia vizuri ni kumwombea Mwenyezi Mungu. Kwa hivyo nawatakia Waislamu wote sikukuu njema na washerekee, na Mwenyezi Mungu atupe uwezo wa kufunga Ramadhani nyingine. Na salamu alaykum wa rahmatullahi wa barakatuh. Basi moja kwa moja, kibao kinachosindikiza salamu hizo ni kutoka huko Bujumbura, mwimbaji mashuhuri ta pamoja na Liloli Loze kutuambia uwanje mukbwa uauue Imana ya kumaye nyegera tumemeebuwanje kutoka Burundi. Bila shaka na hapo basi inatulazimisha kushuka huko Kampala kwa mara nyingine tena, kabla hatujakwenda Mombasa. Kusikiliza salamu zaidi, Kenneth anasema, huyu hapa naibu ni imamu wa huko Kampala. Mimi naitwa Abdurazaq Ahmad, mimi ni naibu imam ya masikiti ya Naguru. Alhamdulillah, tunashukuru mwenyezi Mungu subhanahu wa Ta'ala mwenye ametujalia, alikuwa tuko vizuri sana na wenzangu, kila kitu ilitembea vizuri, na watu wote walikuwa wako yani na imani, hakuna kupigana, hakuna nini. Sasa tunaomba kwa wenzangu wa Islam, vile alikuwa tunajipitisha katika mwezi ya Ramadhani, ndio tujipitishe hivi mpaka hata kama Ramadhani imekwisha, inshallah llahu taala Umeona kumekuwa na ugumu wote labda kifedha kimaisha wakati unakumbana Ramadhani? Naam, ugumu iko lakini unajua kila kitu inatoka kwa Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala. Hatuna cha kufanya hata kama alikuwa ugumu iko kido kidogo kidogo lakini Alhamdulillah, tulimaliza ugumu kama nini. Unajua, sasa hali ya uchumi yetu Uganda, na Waislamu wakiwa wanaenda kuanza mwezi wa Ramadhani hivi, lazima inakuwa, yani, kuongeza bei ya mavitu kama ndizi na mavitu mwenye, yani Waislamu wanaifanyisha uh, kwa mwezi ya Ramadhani na hapa ilipatia shida kidogo. Salamu, labda kwa wenzako ambao una swali nao na familia? Okay, nataka tuma salamu hasatan, mm, kwa imamu wetu mkuu Abdurazak Muhammad Hussein na mwenyekiti ya msikiti bwana Abdallah uh, Roman Godo uh, uh, jina almaarufu na Waislamu wenzangu wote bila kusahau bibi yangu nyumbani Aisha Jafar kwa ajili alifanya kazi kubwa sana ya kunifikia dako mpaka sahi bado anaendelea na kazi yake vizuri alhamdulillah. Naitwa Hassan Khalili, naishi hapa Kampala. Saumu haikuwa mbaya sana, nashukuru Mwenyezi Mungu. Tulianza na siku zilienda haraka haraka, hata tumeshuka siku imeisha. Nashukuru Mwenyezi Mungu kwa hiyo mambo, na pia tunamwomba atu, atufikishe saumu ijayo, na pia tunamwomba pia atu vile tumwomba msamaha kwa madhambi zote tulifanya, atusamehe inshallah na pia tunamwomba Mwenyezi Mungu atufikishe kwa Ramadhani ijayo inshaalah. Nini ambacho unaona kimekufanya ukaona siku inaisha haraka ilivyo si kawaida na zile saumu zingine? Mambo hmm, yamekuwa mzuri sana ama, ah yukua... pande nyingine naweza kusema kwamba mara hii niliona imeenda kwa haraka kwa ajili nilikuwa nikifanya kazi yangu, na shtuka saa imefika saa inaenda tu eh, si, siwezi kusema kwamba anti kuna chochote nilifanya lakini nilikuwa nikifanya kazi yangu nashtuka saa tayari saa ya kufuturu, kidogo nimeamuka kidogo. Yani ibada ilikuwa ilikuwa nzuri sana, nashukuru mwenyezi Mungu. Waislamu walikuwa nasaidiana pia, ikakuwa rahisi kwetu, ugumu haikuwa sana kama vilevile zamani kitambo, lakini siku hizi waislamu zaidi wanajua habari ya kusaidiana, ndio saumu ikakuwa rahisi sana kwetu mwaka huu inshaalah. Kwa hakika wapenda sikilizaji, muda umekwenda mbio namna vile Ramadhani ilivyomalizika kwa haraka. Basi mimi nasema Idil Fitri. Natoa shukrani kwa wenzetu wote huko Afrika Mashariki walioweza kusanya salamu hizi na habari za Ramadhani na Idil Fitri. Bila shaka mtatukalia radhi wale ambao hawajasikia salamu zao, lakini tutazipeperusha wakati mwingine. Hadi wakati huo, ni mimi Abdu Shakur Abud nikisema Idil Fitri. Nam, basi msikilizaji, kufikia hapo tunakamilisha matangazo haya ya idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, kutoka hapa Washington DC. Mimi ni Idi Ligongo, mwenzangu ni Harrison Kamau. Tunakwambia idi njema.