Sasa mamia kwa maelfu ya watu wamekusanyika hapa katika uwanja wa Capitol Hill kwenye bunge la Marekani. Hapa nje watu wamekusanyika wengi sana, wa aina mbalimbali, wapo watu weusi, wapo watu weupe, wapo watu wa mataifa mbalimbali ambao Mba wamekuja hapa kwa nia moja tu ya kupinga haya mauaji yanayofanyika katika jumuia ya watu weusi, hasa yanayofanywa na polisi, na mpaka hivi sasa madai ninapozungumza wapo viongozi wa kiserikali ambao wanatoa hotuba. Mojawapo ni mbunge John Lewis ambaye anatoa hotuba yake kwa sasa, huku watu wakimsikiliza, lakini pia wakiendelea kutoa maneno mengi, wakiwa wamebeba mabango yakieleza kwamba bila kuwepo haki hakutakuwa amani. Kwa hiyo wanaimba maneno mengi, wakisema no no justice no peace, kwamba hakuna haki, basi pia hakutaweza kuwa na amani. Kwa hiyo Laki... watu wamekusanyika hapa Maria, lakini kama ambavyo nafahamu kwamba ni nje kabisa katika bunge la Marekani ambapo tunaita ni Capitol Hill. Bila shaka hali ya usalama hapo, pengine ungezungumzia kidogo. Naam, kwa kweli m ukifika hapa ni kwamba polisi ni wengi mno. Kuna magari mengi sana ya polisi kuanzia mwanzoni mwa barabara hii inapoanzia kule mtaa wa kumi na nne kuja moja kwa moja mpaka hapa, magari mengi ya polisi yapo na vile vile polisi wa miguu wapo na askari wanaoendesha baiskeli pia wapo, na hata hapa juu kabisa katika uwanja huu wa bunge, ambapo chini ndio watu wengi wamejazana kwenye zile ngazi za kuelekea kwenye bunge kule juu, pia wapo polisi wengi wakijaribu kuimarisha usalama. Bila shaka, Sande, utakuwa umepata fursa ya kuweza kuzungumza pengine na watu mmoja wawili watatu hapo, uh, kusikia maoni yao kwamba nini wanachokitaka. Ndiyo, yupo moja baadhi ya wa wakazi ambao wako hapa, na ninajaribu kumuuliza eh, kueleza kwa nini yuko hapa, atuelezee kwa upande wake. ni nchi amani, ni nchi ya kila mmoja kwa huru kufanya kile anachotaka kufanya alimradi yavunje sheria. Kwa hiyo haoni sababu ya wao kuendelea kuuawa kwa sababu bila kuwa na maana yoyote ya wao kuuawa. Sande, tunafahamu kwamba ni maandamano ambayo yamehusisha maelfu ya watu na lakini ni maandamano ya amani. Je, kuna matukio yoyote yanayofanywa hapo labda na maafisa wa serikali mbele ya waandamanaji hawa? Waandamanaji kwa ujumla, Maria, wanachotaka ni kwamba Haki itendeke, hicho jambo la kwanza wanalotaka. Jambo la pili ni kwamba wanataka kuhakikisha kwamba wao kama raia wana uhuru, kwa sababu hii ni nchi huru ya kuishi vile ambavyo wanatakiwa kufanya. Kwa hiyo mpaka hivi sasa, lengo kubwa la hao waandamanaji ni kwamba wapeleke ujumbe kwa serikali, wapeleke ujumbe kwa hawa wabunge ambao wa kila siku wanapiga kura kuamua maisha yao ya, ya weje Waeleza kwamba tunataka haki kwa, kwa sababu hii ni Marekani, na wengi wamevaa nguo za tofauti zikiwa na fulana za kusema black lives matter. Lakini unakumbuka mfumuko um, au uh, uh, hili vuguvugu kusema kwamba maisha ya wa watu weusi ni muhimu. Kwa hiyo wamevaa fulana zao nyeusi, wanabeba mabango wakisema black lives matter.