Kutoka studio 15 hii ni VOA Express nusu, ni saa 10 na nusu jioni, leo ikiwa ni Alhamisi tarehe 14 mwezi Julai mwaka wa 2016. E, katika matangazo yetu ya VOA Express hii leo, polisi nchini Kenya wathibitisha kwamba shambulizi linaloshukiwa kutekelezwa na wanamgambo wa Al-Shabab limeua maafisa watano katika kituo cha polisi eneo la Kapenguri ya, ya kaskazini magharibi mwa nchi hiyo. Asubuhi ya leo wakati polisi wanafanya raundi ya kukagua wale walio ndani na kuwahesabu, mmoja wao akapata nafasi akampokonya yule afisa bunduki yake na akafyatua risasi. Ripoti hiyo msikilizaji utaipata kwa kikamilifu hapo baadaye kidogo. Hii ni VOA Express na mimi ni BMJ Mridhi, na mimi ni Sandey Shomari. Vilevile kwenye matangazo yetu ya leo, tutakuletea Hoja kwa Hoja, ambapo baadhi ya Wakenya wanaeleza hisia zao kufuatia kujiuzuri kwa katibu mkuu wa chama cha ODM Ababu na Mwamba. Ninamuomba Mheshimiwa Omolo Raila Odinga asisumbuliwe, ni mtu kama Ababu na Mwemba. Angalia wale viongozi ambao wanapenda ubinafsi wao, wanairudisha Western nyuma. He, basi hiyo ni katika hoja kwa hoja hapo baadaye kidogo, na ni baadhi tu ya yale ambayo tumekuandalia hii leo katika VOA Express. Kwa hivyo tunakuomba msikilizaji, uendelee kuwa nasi hadi mwisho wa matangazo hayo, lakini kwanza, hebu tupate habari muhimu za dunia zikisomwa hapa studio 15 naye uh, Sunday Shomari. Baada ya mkutano wa karibu saa nne huko White House jana Jumatano, pamoja na viongozi wa polisi na wanaharakati maarufu wa vuguvugu la Black Lives Matter katika jumuia ya watu weusi, rais Barack Obama amesema Marekani bado iko mbali sana katika kujenga mahusiano na kuaminiana kunaokosekana kati ya pande hizo mbili. Hatujafika hapo bado wala hatujafikia karibu na pale tunapotaka kufika, Obama alisema. Hatujafika mahali ambapo jamii zetu za watu weusi kuwa na imani kwamba polisi wanafanya kazi kwa uaminifu na kwa heshima na usawa. Hatujafikia mahali ambapo polisi nao wanaona kama wanaungwa mkono katika kila nyanja. Mkuu wa bunge la Ulaya anakosoa uteuzi wa mawaziri uliofanywa na waziri mkuu mpya wa Uingereza Theresa May akisema kama sehemu ya mzunguko wa hatari ambao utaumiza Waingereza katika siku zijazo. Theresa May aliteuliwa kuwa waziri mkuu jana Jumatano na mara moja alipanga baraza lake la mawaziri ili kuanza kazi ya kuondoa Uingereza kwenye Umoja wa Ulaya. Kwa mujibu wa Schulz, uteuzi wa baraza hilo ulitarajiwa zaidi kumaliza tofauti za ndani ya chama badala ya kusaidia maswala ya kitaifa ya Uingereza. Na katika hatua ya kushangaza May alimteua meya wa zamani wa London Boris Johnson kama waziri wa mambo ya nje. Johnson ndiye aliyeongoza kampeni ya Uingereza kujitoa katika umoja wa Ulaya. Maziko yalianza jana kwa polisi watano waliopigwa risasi wiki iliyopita katika jimbo la Dallas hapa Marekani wakati Dallas Texas hapa Marekani wakati wa maandamano dhidi ya ukatili wa polisi. takwimu zinaonyesha kwamba polisi 28 wameuawa kwa silaha mpaka sasa ikilinganishwa na 18 kwa mwaka 2015. Waandamanaji wanadai kwamba watu weusi wengi zaidi wanauawa na polisi kuliko makundi ya watu wengine. Maziko ya watatu hao kati ya watano yalifanyika jana Jumatano, mbele ya wanafamilia, wakazi wa jiji la Dallas na maafisa wa polisi kutoka nchi nzima Marekani. Polisi wengine watazikwa baadaye wiki hii. Mmoja wao ni Patrick Zamaripa, ambaye kaka yake alikuwa akiomboleza na kusema hajui ni kwa nini kaka yake aliuawa. Rais Barack Obama na viongozi wengine wametoa wito wa umoja kutokana na mvutano unaoongezeka wa makundi ya watu wa rangi tofauti na maandamano yanayoendelea kutokana na mauaji ya hivi karibuni. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA Express ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mwaka mmoja uliopita wanadiplomasia kutoka Iran na kundi la nchi sita zenye nguvu kubwa duniani walitoka katika mkutano huko Vienna, Austria, na kitu kimoja ambacho walikuwa wakitafuta kwa karibu miaka miwili, mpango mkubwa wa kupunguza umiliki wa nyuklia wa Iran kwa kuondoa vikwazo vikali vya kiuchumi. Leo hii mpango huo umekamilika kukiwa na matokeo ya wazi katika masuala muhimu ya mpango huo, lakini kuna wasiwasi unaoendelea kwa pande zote kwamba kila mmoja anaweza kutaka kumtumia mwenzake na kuto kutimiza wajibu wake. Mazungumzo hayo yalitokana na wasiwasi wasi wa nchi za magharibi tangu mwaka 2002 kwamba Iran ilikuwa inatengeneza silaha za nyuklia, kitu ambacho serikali ya Iran ilikataa mara kadhaa. Kulikuwa na vikwazo vya Umoja wa Mataifa na Marekani na Umoja wa Ulaya kuwataka Iran kuacha kutengeneza silaha za nyuklia. Iran iliendelea na shughuli za kutengeneza nyuklia, hasa wakilenga kurutubisha uranium. Wakati vikwazo viliumiza sana uchumi wao, mazungumzo hayo yalifikia makubaliano mwaka 2013 wakati Iran na kundi liliojumuisha nchi za Marekani, Uingereza, China, Ufaransa, Rusia na Ujerumani kufikia makubaliano ya muda huku wakiweka vikwazo fulani kwa Iran kwenye matumizi yake ya nyuklia na kupunguza baadhi ya vikwazo. Mgombea mtarajiwa wa chama cha Republican Donald Trump anaendelea kupunguza watu wanaotarajiwa kuchagua mgombea mwenza wa uraisi na anapanga kutoa tangazo lake Ijumaa. Trump amesema katika mtandao wake wa Twitter kwamba atatangaza saa tano asubuhi Ijumaa katika jimbo la New York. Kati anaotarajiwa kupewa nafasi ni pamoja na gavana wa Indiana Mike Pence, ambaye alikuwa naye katika hafla ya uchangishaji fedha siku ya Jumanne, spika wa zamani wa bunge la Marekani Newt Gingrich na gavana wa New Jersey Chris Christie. Christie aliwahi kuwa mgombea wa chama cha Republican na mpinzani wa Donald Trump katika uchaguzi wa awali, ila aliamua kumuunga mkono Trump mapema baada ya kujitoa kwenye kinyang'anyiro hicho. VOA. E barabara kabisa, msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA Express, matangazo ya moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, baada ya kupata habari hizo muhimu za dunia ambazo kama nilivyokuarifu zimesomwa na mwenzangu Sande Shomari. Tunaenda moja kwa moja hadi huko nchini Kenya tuone kuna yapi kutoka kwa waandishi wetu. E, kufuatia makabiliano makali ya risasi kati ya wanajeshi wa Kenya na mshukiwa wa ugaidi wa kundi la Alshabab asubuhi ya kuamkia leo e, katika kaskazini mashariki mwa Kenya, maafisa zaidi wa kikosi maarufu kama Reke walipelekwa katika eneo hilo na kuweza kudhibiti hali hiyo, ambapo maafisa watano wa polisi wanahofiwa kufariki. Mwandishi wetu wa Nairobi Kennedy Wandera ametuandalia taarifa ifuatayo. Ndege iliyokuwa imewabeba maafisa tisa wa kikosi cha wanajeshi kifahamikacho kama Reke ilitua eneo la Kapenguria kuzima nguvu za mshukio huyo wa ugaidi aliyeripotiwa kuwakabili maafisa wa polisi katika kituo hicho. Makabiliano yalianza mapema leo asubuhi pale mshukio huyo wa Alshabab aliripotiwa kukamatwa katika eneo la Nakwijit, kaunti ndogo ya Pokot Kaskazini hapo jana, kwa tuhuma za kuwapa vijana eneo hilo mafunzo ya itikadi kali yanayopania kuwaingiza katika kundi la kigaidi la Alshabab. Huyo anaripotiwa kupanga kukwepa kizuizi hicho cha Kapenguria pale alipozuiliwa na afisa mmoja wa polisi aliyekuwa amefungua kizuizi hicho na baadaye kuipokonya bunduki yake na kumuua na kisha kuwageukia maafisa wengine waliokuwa kwenye zamu kabla ya maafisa wa ziada kwenye kituo hicho kuanza makabiliano dhidi yake. Bwana Jared Ojo, naibu msemaji wa polisi nchini Kenya, anathibitisha kisa hicho. Uh, taarifa za mbele zinaonyesha kwamba kuna mshukiwa mmoja aliyelala katika seli ya polisi asubuhi ya leo, wakati polisi wanafanya raundi ya ku kagua wale walio ndani na kuwahesabu mmoja moja, wao akapata nafasi akampokonya yule ofisa bunduki yake na akafyatua risasi, na kuna uwezekano kuna ofisa mmoja ama wawili wamepoteza maeneo yao. Hatujathibitisha haya, lakini tunangojea taarifa kamili kutoka kwa wale ofisa wako kwa ground watujulishe zaidi, ambapo tutaweza kuwapea taarifa kamili. Uangalifu wa kutosha ulifanyika jana. Kama kawaida mshukiwa yeyote akiingia kwa police cell anafanyiwa search, na hivyo ilifanyika, isipokuwa katika hali ya kukagua wale wako ndani, ambapo ni kitu cha kawaida. Polisi wanaingia kwa cell, wanahesabu watu, wanawaangalia hali yao. Ikawa huyo akawa na nafasi, akampokonya yule ofisa bunduki yake, sio ati alikuwa na yake hata hivyo taarifa zinaeleza kuwa mshukiwa huyo amepigwa risasi baada ya makabiliano ya risasi ambayo yamedumu kwa takriban saa sita mengineko katika kaunti ya Lamu majira ya asubuhi. Pia polisi wa Kenya wanasema kuwa amemuua mshukiwa mmoja wa Alshabab baada ya kuvamia kituo cha polisi cha Mangai, Lamu Mashariki, katika hatua za kudhibiti visa vya ugaidi nchini. Kennedy Wandera, VOA Express, Nairobi. Nam msikilizaji, baada ya ripoti hiyo kutoka nchini Kenya, tunarudi hapa studio, ambapo wakenya ni miongoni mwa waafrika wenye kuongoza katika orodha ya wajasiri mali wabunifu hapa Marekani. E kufuatana na taasisi ya vyombo vya habari kwenye mtandao Quartz, e katika orodha ya waafrika wa miaka thelathini wajasiri mali hapa marekani kuna wakenya saba. Abdu Shakur Abud ana maelezo zaidi. Taasisi ya vyombo vya habari kwenye mtandao Quartz iliyoorodhesha wajasiriamali wabunifu wa Afrika mwaka mmoja iliyopita, ikieleza kwamba kuzungumzia matukio mazuri yanayotokea huko barani Afrika ni muhimu kuhamasisha maendeleo na uchumi barani humo. Quats imepanga mkutano wa bunifu barani Afrika hapo Julai 20 mjini Nairobi, ambapo wabunifu wakuu watapokea tunzo na miongoni mwa wajasiri mali kumi wa juu kuna kutoka Ethiopia, Kenya, Nigeria, Namibia, Ghana, Angola, Zimbabwe na Afrika Kusini. Anayeongoza orodha hiyo ni Amrote Abedele, Anayesaidia wabunifu wa Afrika kuanzisha kampuni zao mbalimbali mbali. Alifanya kazi na kampuni ya Microsoft akianzisha kitengo cha Microsoft for Africa na amefanya kazi katika mashirika makuu kama vile Benki Kuu ya Dunia na Jopo la Uchumi Duniani. Yeye anasaidia vijana kuweza kujiendeleza katika hali ya uchumi na mtandao. Wakenya saba waliotajwa katika orodha hiyo ya watu 30 anayeongoza ni Evelyn Gitau ambaye anaongoza juhudi za utafiti wa magonjwa, hasa jinsi seli moja mbaya kwenye mwili wa binadamu inaweza kuathiri na kusababisha ugonjwa, hasa miongoni mwa watoto. Alichaguliwa pia kutokana na utafiti wake wa malaria ya bongo, ambapo malaria ya ubongo miongoni mwa watoto na cart inaeleza kwamba alikuwa mstari wa mbele katika kutengeneza chombo cha kupima kwa haraka sana ugonjwa wa malaria. Mtanzania Edwin Bruno mwasisi na mkurugenzi mkuu wa Smart Codes, alianzisha M-Paper ikiwa ni kampuni ya teknolojia huko Tanzania inayosambaza magazeti kupitia mitandao, simu ya mikono na kadhalika. Fanya na kufuata mfano wa M-Pesa kutoka Kenya. Mhariri mtendaji wa kat kitengo cha Afrika, Yinka Adegoke, amesema wajasirimali hao wamechaguliwa kutokana na ubunifu wao na kuongoza katika kujaribu kutanzua matatizo ya kila siku barani Afrika. Mbali na Kenya wa wabunifu wengi Nigeria, pia ina wabunifu saba katika orodha hiyo. Mkutano huo wa Nairobi unatarajiwa kujadili namna ya kuwasaidia wabunifu wengine kuweza kufanikisha fikra zao na mipango yao kuingia katika jukwaa la kimataifa na kueneza uchumi na ubunifu na ujasiriamali barani Afrika. Jambo, mimi ni Abdushakur Abud wa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Siku ya Jumatatu, Julai 18, mkutano mkuu wa chama cha Republican cha Marekani unaanza mjini Cleveland, Ohio. Ungana nami nikikuletea ripoti maalum mnamo siku nne za mkutano huo, ambapo wajumbe wanafika kutoka pembe zote za Marekani kumteua mgombea wao wa rais na kutayarisha kanuni za uchaguzi mkuu wa Novemba. Je, Donald Trump atashinda uteuzi wa chama cha Republican au uteuzi wake utapingwa? Basi fuatilia Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika katika jinsi Marekani inavyopiga Anasema way, way, way, way back back into time. Manake ni wanamziki the Spinners, ikiwa leo ni, ikiwa throw ni back ya Thursday ya, ya yeah, yeah. <laughs> ni anasema I'll be around. ah, tunakumbuka yale mambo ya vijana wa zamani. Kama wewe ni kijana wa zamani, kumbuka zile siku zako za nyuma, unapiga vitu na mziki na viatu na throw 20. Back Thursday namna gani? be be there. I'll be around in the, the spinners. Uh, Spinners. Karibu sana wana kukumbusha mambo ya vijana wa zamani. Throwback Thursday, msikilizaji ukiwa hapa unapata vitu kutoka VOA Express. Nasikia joto joto huh? kimeingia hapa kwenye studio hpa kwenyea mbali sana eh. Namnaena inanipeleka mbali sana, Way back wanasema kwa Kiingereza. Sawa <laughs> sawa kabisa na tukitoka sasa kwa muziki huo, sijui kama tutapata nafasi tena ya kucheza kibao kingine hapa lakini, sasa tuangalie maswala ya hoja kwa hoja. Katika hoja kwa hoja hilio, hatua ya katibu mkuu wa chama cha ODM Ababu na Mwamba huko nchini Kenya kukiasi chama hicho imezua hisia na miongoni mwa wafuasi wa chama hicho katika pwani ya Kenya, ambayo ni kati ya ngome ya mrengo wa upinzani nchini humo. Hebu tusikie wanasema nini. Hawana kazi, tuko na matatizo chungu mzima na kitu ambacho tumeahidiwa ni serikali nyingi zilizopita, tukiangalia mashamba yetu bado yako mikononi mwao na bado wanayachukua. Leo hii tunaambiwa mambo ya japo, mambo ya japo, tufanye nini japo? Msikia sisi, tunaomba tafadhali, wale wote walioasi, tafadhali waende. Na nataka kuambia viongozi wale ambao wako vitini ambao walichaguliwa na tikiti ya ODM, tafadhalini, njoni, tukaeni pamoja, tutengeneze chama. Hatutaki imefikia lala salama uende kwa makao makuu kudanganya mzee, kuomba tikiti. Ninamuomba mheshimiwa Omolo Raila Odinga asisumbuliwe. Ni mtu kama Ababu na Mwamba, kama Ababu na Mwamba ni mwanaume na ajepwani. Ababu na Mwamba yule ni kama tukatuni, senelewa vizuri bwana. Nataka kumwambia asitishike na Ababu na Mwamba. Kama Ababu na Mwamba ni mwanaume ajepwani, senelewa. Ababu na Mwamba shaisha, yule mzee ushitishwe na Ababu na Mwamba. Mimi na washauri viongozi wa Western wamepoteza mwelekeo. Western ikiongozwa na Hayati Masinde Muliru alikuwa kwenye position. Hayati Martin Shkuku alikuwa kwenye position. Na wengineo na ndio ukaona Western ilipata heshima, imebaki katika kumbukumbu kumbu la historia ya Kenya. Lakini angalia wale viongozi ambao wanapenda ubinafsi wao, wanairudisha Western nyuma. Tuanze na bwana Musikari Kombo, alipohaijiwa amefikia wapi? Tukija katika Yujini Wamalwa, amefikia wapi? Tumwangalie bwana Musalia Mudavadi, alipewa makamu wa rais wa miezi miwili na retired Moi, alafu aliporudi alipoangushwa kabisa Alikuja imba nyimbo pale Tononoka akasema majengo siendi tena sasa. Mbona bado uko vile vile? Tunamkumbusha nyimbo yake aliyoimba pale, aliimba wakati tukipigania katika hii katiba hii 2013 alidanganywa pia, akapelekwa mpaka kwenye ukuta, matumaini kwamba atakuwa rais, mwisho akaambiwa ni shetani. Tumwangalie Kristo, okay, keme yuko wapi? Watu ambao wanawekolea binafsi hawataka ile solidarity ya Western wameenda. Leo Ababu na Mwamba amechukuliwa from nowhere, akakuzwa na Mzee Raila mpaka akapata uminister, mpaka leo amefika kwenye general wa chama. Alafu kwa sababu binafsi wake anatoka ndio amejimaliza. ODM iko ngangari na sisi tutaenda bampa tu bampa, do to do tuhakikishe kwamba hakuna voti inatoka inaenda kwa inaenda tunaenda kwa. Kwa sababu sisi nia yetu tugeuze hata devolution. Part of the problem we are getting at the devolution devolution level ni kwamba pesa haziletwi in time, pesa zinangojwa kesho, ndio tutafunga mwaka, ndio pesa zaletwa leo ili kuwe na pending bills, tuambue kwamba hatuwezi kutumia pesa. Haya ni mambo ambayo tunaona kwamba inaregesha nyuma kazi nyingi ambazo zinatakana ziwe kwa devolve haziletwi, hazijakuwa gatuliwa pesa, bado zinakaa huko. Barabara bado pesa ziko huko juu. Jina langu ni Meri Mgawe wa VOA, idhaa ya Kiswahili. Je, Donald Trump atakuwa rais ajaye wa Marekani au atakuwa Hilary Clinton? Vipi kuhusu mgombea wa chama cha Libertarian? Hii haitaamuliwa hadi mwezi Novemba, lakini kinyang'anyiro kinaanza rasmi mwezi huu katika mikutano mikuu ya vyama vya Democratic na Republican. Ungana nami na kundi zima la VOA kwa habari, wakati tukikuletea taarifa zinazojiri kutoka kwenye mikutano mikuu. Ni hapa VOA Swahili nam kama wanavyosema tuko ngangari sana hapa katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Tutakuletea mambo yote hayo kuhusu siasa za, za, hapa Marekani. Na sasa tuangalie mapishi, mapishi namna gani maanake. Liberty Adede, mwandishi wetu kule pwani ya Kenya, ametutayarishia mapishi mapishi hapa. Na mwanadada, tueleze jina lako nani? Naitwa Margaret Chao. Hivi leo unatuandalia nini? Naandalia chakula inaitwa kibunde. Kibunde ni chakula huwa kinatayarishwa wakati wa jioni, wasibii watu watumie kama kiamsha kinywa. Kibunde ni mahindi mabi ichi alafu una sukari na chumvi. Alafu unaweka kwa kinu. Ngoja kwanza kama tunataka kutengeneza chakula kama cha watu watano. Tunahitaji mahindi kiasi gani? Sukari kiasi gani na chumvi kiasi gani? Mahindi sasa ukisha yatengeneza kama kilo mbili ikiwezekana ni kulingana na familia ya mtu venye alivyo. Alafu na unayeweka kwa kinu mahindi mabichi. Unayoka kwa kinu alafu unayagonga. Unayagonga kama vile mtu anatwanga ile nini mdhokoi. Alafu sinatoa maziwa maziwa. Alafu unaweka sukari kiasi na chumvi kiasi venye tu mtu anataka. Alafu naitwanga mpaka inatwangika kabisa itoe. Wakisha imetoa ile maziwa, maziwa yake, alafu sasa unaenda unakata hiyo majani ya maindi ama majani ya, ya mgomba ya ndizi. Alafu unakuja unaweka saizi yenye unataka. Alafu na roli unaifunga vizuri zote mafungu, mafungu unataka. Alafu mafungu yali unataka. Alafu kishamaliza unywa wakati wa jioni Alafu kisha maliza unawekelea chungu kwa moto unaweka maji, alafu kisha roli vile unaweka ndani unayafunika vizuri itokote itokote itokote, maana hiyo haina haraka, ni kiamsha kinywa ya asubuhi. Inazalala kwa moto, maana sisi kama watoto tunaiweka inalala kwa moto. Alafu asubuhi kiamka mwenye tu tayari unamkanga asubuhi na jitarisho na pika chai, ndio unatumia kama kiamsha kinywa yeah. Sasa unasema ni mahindi mabichi pekee na mahindi mabichi peke yake, inaweka na sukari na chumvi, huwa tunachanganya hmm. Na sasa hicho kibunde kinazaliwa na nini? tunatumia tu na chai mm. Maana inashikana kabisa kama ugali, inashikana kabisa mm. Eh, yaani kama keki, design ya keki hiyo. oh. yeah. ni keki ya kienyeji, tuseme kama keki ya kienyeji. Mm. <laughs> na sasa, wapwani huwa wanapenda labda wanaweka dania, sijui kitunguu saumu waweka ndani, kwa hiyo kweli. Ah, hiyo sioni kama inazawekwa mm. ni hivyo tu mm. nani alikufunza kuandaa? We, nilikuwa naona tu nyumbani mm. mamangu angu anatengeneza ama kuna siku kwa mko wangu pia alitengeneza, tukainjoi ni tamu. Liberty Adede, Sauti America, Mombasa. Naam, basi moja kwa moja hivi sasa tunaangalia yale yanayovuma kwenye mitandao. Ni mengi sana. BMJ anaambia hapa, mojawapo ni masuala ya Trump katika uchaguzi wa Marekani na mengineyo, ni yapi? Naam, Sunday, hata kabla hatujaingia kwa maswala ya Trump, taarifa tulizoleta hapa jana tukawapatia wasikilizaji wetu kuhusu Bi Theresa May kuteuliwa kama waziri mkuu wa Uingereza zimeendelea kuzua gumzo sana mitandaoni. May ambaye alichukua usukani wa Uingereza kama mwanamke wa pili kuwahi kuwa kwenye wadhifa huo historia ya nchi hiyo aliweza kwenda kwake Malkia wa pili Elizabeth hapo jana na kuweza kutawazwa ukipenda sasa. Kufuatia hayo, Mogaka Joseph anasema inaonekana dunia itaongozwa vizuri na wanawake, kwani sisi wanaume tumeshindwa. Ninatabiri kwamba mataifa mawili muhimu sana ulimwenguni yatakuwa yanaongozwa na wanawake kuanzia mwanzo wa mwaka ujao, baada ya bi Hilary Clinton kuapishwa kama rais wa Marekani. Sasa hapo analinganisha wawili hao. Analinganisha wawili, sijui itakuwaje lakini tutaona uchaguzi wa Marekani utakavyokuwa mwaka huu maana ni moto mtupu. Eh, naam, naam lakini inaonekana ni nafasi nzuri ya wanawake eh, ambao ni wa nyadhifa ngazi za juu katika siasa za hapa na pale ulimwenguni kote. Kathy Dwayne, katika Twitter anasema David Cameron alifanya jambo la busara kujiuzulu kwa sababu ingekuwa vigumu mno kuendelea huku wapiga kura wakiwa wamemwonyesha Twamtakia kila la heri Bi Teresa May akingang'ania kuliondoa basi la Uingereza kutoka Umoja wa Ulaya kama walivyochagua kufanya Waingereza. Karani J kwenye Instagram anasema mimi nimefurahia ujumbe wa waziri huyo mkuu ambaye amesema kwamba ameapa kuangamiza udhalimu wa aina yoyote kwa misingi ya ubaguzi wa rangi, jinsia ama kiwango cha mapato. Ni mengi sana ambayo yanaendelea kuzungumziwa hapa kwenye ambayo mitandao mengi mno mengi mno, na labda nisome moja kabla hatujaingia kwa masuala ya Trump. Mwalimu mm -hmm. Muya anasema hivi: mimi sidhani Mei ataweza kuliongoza taifa hilo kwa sababu baada ya kuondoka kwa Umoja wa Ulaya, nina hakika Uingereza itasambaratika kiuchumi na kisiasa. Sasa huyu ana maoni tofauti sana, ubashiri wake yeah, tofauti kabisa, kabisa na wale waliokuwa hapo awali. Sidhani waziri mkuu mpya anayafahamu maswala ya uchumi ipasavyo. Theresa May, msikilizaji, alianza kazi yake hapo ya jana na amekuwa waziri mkuu wa 13 kuwahi kuliongoza taifa hilo katika enzi ya Malkia Elizabeth wa pili na kwingineko. Uh, sasa tuangalie maswala ya Trump. Trump ametweet kwamba atatangaza jina la mgombea mwenza hapo kesho na sasa wengi wanazungumzia swala hilo kama huyu Mike Penn anayesema kwamba, uh, Mike anasema huyu Todd, Todd Kennedy anasema Mike Penn ndiye anahitajika uh, kumsaidia Trump kwa sababu Trump hana uwezo wa kisiasa. Anazungumzia yule governor wa Indiana bila shaka, bila na shaka. Na na, naona ni muda mpenda umeisha, lakini wamezungumzia mengi sana, kwa sababu amewekewa tashwishi kujua nani anakuja, uh, ya, basi punde si punde tutasikia, uh, muktasari wa habari naye Sandy Shomari. baada ya mkutano wa karibu saa nne huko Whitehouse jana Jumatano pamoja na viongozi wa jeshi la polisi na wanaharakati wa vuguvugu la Black Lives Matter katika jumuia ya watu weusi, Rais Barack Obama amesema Marekani bado iko mbali sana katika kujenga mahusiano na kuaminiana kunakokosekana kati ya pande hizo mbili. Mkuu wa bunge la Ulaya anakosoa uteuzi wa mawaziri uliofanywa na waziri mkuu mpya wa Uingereza Theresa May akisema kama sehemu ya mzunguko wa hatari ambao utaumiza Uingereza katika siku zijazo. na kufikia hapo, msikilizaji, tunafika mwisho wa matangazo yetu ya VOA Express la alasiri ya leo. Tuwashukuru nyote kwa kutusikiliza. Vilevile tunataka kusema kwamba matangazo haya yametayarishwa na Abdu Shakur Abud, mwelekezi ni Dwan Brown, mimi ni BMJ Muridhi na mimi ni Sunday Shomari. Tunawaaga kutoka hapa studio 15 tukisema kuwa na alasiri njema.