Mapema leo kulikuwa na habari za kutatanisha kuhusu ni nani aliyetekeleza mauaji hayo kwenye kituo cha polisi cha Kapenguria kilicho takriban umbali kilomita 815 kaskazini magharibi mwa Nairobi. Hata hivyo, msemaji wa polisi ameiambia Sauti ya Amerika kwamba mshukiwa aliyetekeleza shambulizi hilo alikuwa afisa wa polisi na kwamba alitaka baadhi ya wa watu waliokuwa wanashikiliwa kwenye kituo hicho kuachiliwa. Mshukiwa huyo ametambulishwa kama Omar Okwaki au mud Akizungumza na Sauti ya Amerika, naibu wa msemaji wa polisi nchini Kenya, Jared Ojuok, alisema kwamba shambulizi hilo lilitokea ghafla mapema asubuhi wakati maafisa wa polisi katika kituo hicho hawakuwa wanatarajia chochote. Asubuhi ya leo, wakati polisi wanafanya raundi ya kukagua wale walio ndani na kuwahesabu, mmoja wao akapata nafasi, akampokonya yule afisa bunduki yake na akafyatua risasi. Uangalifu wa kutosha ulifanyika jana kama kawaida. Mshukiwa yeyote akiingia kwa police cell anafanyiwa search na hivyo ilifanyika, isipokuwa katika hali ya kukagua wale wako ndani, ambapo ni kitu cha kawaida. Polisi wanaingia kwa cell, wanahesabu watu, wanawaangalia hali yao. Hata hivyo, habari ambazo bado hazijathibitishwa zinasema kwamba mtu huyo anatuhumiwa kwamba aliwapa vijana mafunzo ya itikadi kali yanayopania ya kuwaingiza katika kundi la kigaidi la Alshabab na wengine na wengine wamejeruhiwa, lakini the situation is now under control. A, anasema wamewawa, lakini siwezi kuambia idadi. So saa idadi itafanya watu waanze kujiuliza, ni mtu wetu? Ni mmoja wao? Ma, mtu wetu si mmoja wao. Na kwa sababu kakwa sababu hatujajulisha next of kin, singependa kuongeza kiongee ama idadi. Hapana, hakukamatwa angaweza, hangeweza kukamatwa manake alikuwa alikuwa amejihami, kwa hivyo hangeweza kukamatwa, alipigwa risasi kasa na se, yule, e, hana husiano na, na mtu yoyote ambaye amewekwa kwa kwa kaseli. Hana husiano kabisa, pana yule. Kuna jamaa mmoja ambaye alikuwa amewekwa sel ili asaidie sisi uchunguzi na yana, hana usiano, hana usiano na na huyu jamaa hana husiano na huyo ambao Mshukiwa huyo anaripotiwa kupanga kukwepa kizuizi katika eneo la Kapenguria pale alipozuiliwa na afisa mmoja wa polisi aliyekuwa amefungua kizuizi hicho na baadaye kuipokonya bunduki ya afisa huyo na kumuua na kisha kuwageukia maafisa wengine waliokuwa kwenye zamu kabla ya maafisa wa ziada katika kituo hicho kuanza makabiliano dhidi yake. Na tuna ripoti kutoka kaunti ya Lamu ambazo zinasema kwamba majira ya asubuhi leo hii e, polisi wa Kenya wanasema kwamba walimuua mshukiwa mmoja wa Alshabab baada ya kuvamia kituo cha polisi cha Mangai, Lamu Mashariki, e, katika hatua ya kudhibiti visa vya ugaidi nchini humo. BMJ Muridhi, Sauti ya Amerika, Washington.