zaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ninakukaribisha katika marudio ya kipindi cha Kwa Undani, kutoka hapa studio namba 15 za VOA Washington DC. Ni muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukijaribu kuchimbua na kukupa maelezo na ufafanuzi wa kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Ni Kwa Undani. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi, na hapa studio ninashirikiana naye mwenzangu Idi Ligongo. Vilevile, katika laini ya simu tutakuwa na mwandishi wa gazeti la Habari Leo nchini Tanzania, Teopista Nsanzu Gwanko, na pia mwandishi wa habari wa VOA Libert Adede akiwa huko nchini Kenya. zaji hii leo katika kwa undani tutazungumzia suala la waziri mkuu wa Tanzania Kassim Majaliwa kutoa saa 48 kwa wafanyakazi zaidi ya 80 kuachishwa kazi. Hali kadhalika tutazungumzia suala la serikali ya Kenya kukamata dawa za kokaini zenye thamani ya shilingi milioni mia tatu na sitini. Basi na moja kwa moja tuanze huko nchini Tanzania, ambapo katika laini ya simu ninaye mwandishi Teopista Nzanzugwako. Naam Teopista, basi katika uh, ripoti ulioandika kupitia gazeti la Habari Leo ni kwamba waziri mkuu Kasim Majaliwa ametoa saa 48 kwa ofisa utumishi wa halmashauri ya manispaa ya Temeke kuwa amewaondoa kazini watumishi 89 wanaofanya kazi katika halmashauri hiyo kwa mikataba. Hii ilifikia vipi mpaka waziri mkuu kufikia hatua hiyo? Okay, waziri mkuu alikuwa kwenye ziara, alifanya ziara wilaya ya Temeke. Baada ya kufika pale kwenye ofisi za halmashauri ya, ya wilaya Temeke, alikuwa anazungumza na wafanyakazi. Alivyofika pale, kunia yake ya kuzungumza na wafanyakazi alikuwa na- alisema anawakumbusha kuhusu utendaji kazi, hasa hasa katika ku, ku, ku, kunani kutumi matumizi ya pesa zile zilizoletwa za serikali wanazozipeleka katika kuhudumia miradi mbalimbali mbali. kwa hiyo alivyofikia katika aliongea mambo mengi kuhusiana na hiyo miradi lakini akafikia akasema pia kuna katika serikali kuna wafanyakazi wengi ambao ni vibarua na manispaa ya Temeke inaonekana ni kati ya manispaa ambazo zina wafanyakazi wengi vibarua. Ndipo akamsimamisha afisa so utumishi wa manispaa, akamuuliza mna vibarua wangapi? Ndio akamweleza kwamba wana vibarua themanini na tisa. Akamuuliza kwa sababu gani mna hao watumishi, wafisa utumishi akamweleza kwamba wale af, wale wafanyakazi wengi hawana vigezo vya kuajiriwa. Ndio waziri mkuu akamuuliza, mara ya mwisho mmetangaza lini? Akasema mwaka jana. Kwa hiyo akamwambia, vigezo ni nini? Akasema form four na VETA, wao wamemaliza kidato cha nne na wamesoma chuo cha VETA. Akasema kwa hiyo mwaka jana hawakuwapata Msikilizaji, mpaka sasa bado haijafahamika katika idadi hiyo kuna wanawake wangapi na wanaume wangapi. Uh, nirudi tena kwako Teopista, kwenye ripoti yako umeandika waziri mkuu alihoji sababu za kuwepo watumishi wengi na alisema kwamba manispaa ya Temeke ni moja kati ya manispaa yenye vibarua wengi mno na kwamba hao vibarua ndio wanaoziba nafasi za ajira katika serikali, na inawezekana kuwa ndio mojawapo ya sababu ya kuchangia kuwepo kwa watumishi hewa. Vilevile vile watumishi wengi ambao wapo katika huo muda wa saa 48 za kuachishwa kazi kwa mujibu wa ripoti yako ni madereva na kiasi wanatoka idara ya uhasibu na ujenzi. Je, waziri mkuu alionekana katika mtazamo gani wakati akipokea taarifa hiyo? Alionekana kushangaa kwa sababu alisema jiji la Dar es Salaam halina madereva wenye sifa. Alionekana kushangaa na ndipo akamwambia ninakupa mpaka tarehe thelathini uwe umeshafanya umefanya uhakiki wako na kufanya maamuzi, kama wapo wenye sifa uwaajiri, na kama hawa hawana sifa wasiendelee kuwepo ofisini. Na na na Teopista mm, kwa, sasa kwa upande wa kaimu ofisa utumishi wa halmashauri ya manispaa ya Temeke Bizaituni Hassan alielezea kwamba watumishi hao vibarua huwa wanasaini mikataba yao kila baada ya muda gani hasa na ni masilahi gani wanayoyapata ndani ya mikataba hiyo wanayotia saini. Zainabu hakufafanua zaidi. Yani baada ya waziri kumpa hiyo oda, alimwomba alimwambia kwamba kwa kwanzia jana, ile make ilikuwa mida ya mchana kama saa saba kwa hiyo akamwambia, kwanzia jana ajitaidi, aende kwa afisa utumishi, kwa katibu mkuu utumishi ili aweze kupata kibali ambacho kitamwezesha kuwaajili. Kwa hiyo hakufafanua jambo lingine lolote, yani kwenye hiyo habari, kitu cha msingi kilikuwa ni kwamba waziri mkuu alionyesha kwamba serikali ina inakataa mikataba wafanyakazi wa mikataba, kwa sababu mwisho alisema kwamba pia wanawapotezea future wale watumishi, kwa sababu anakuwa wamekaa hajuu yeye ni mwajiliwa, yeye ni kibarua. Kwa hiyo inaonekana waziri mkuu alikuwa nataka wenye haki wapate haki yao, na kama wale wengine wamewekwa, hawana haki ya kufanya ya kupa katika kwa kwenye ajira waondolewe ili waajiriwe watu wenye sifa. Mimi nilikuwa naona kama serikali ilikuwa inataka kila mtu akae sehemu afanye kazi sehemu, kutokana na haki yake na levo yake. Sasa, Teopista, ulipata muda wa kukutana na baadhi ya hao watumishi ambao wanatarajiwa kuachishwa kazi, na kujua wamepokea vipi taarifa hii na ni nini ambacho wanapanga kufanya ili kuweza kusukuma mbele maisha yao pamoja na familia zao ambazo zinawategemea kwa wakati huu na pengine katika maisha yao kwa jumla. Ni ukweli, baada ya unajua, tulikuwa na ziara ya siku nzima story, kwa hiyo ilikuwa imeondoka na deadline ya story ilikuwa imeshafika. Kwa hiyo watatu watumishi tuliongozea nao, kila mmoja alikuwa anaonekana kama ana sifa kuelezea kwamba, halafu ilikuwa ni vigumu kumtambua huyu ni mtumishi kibarua na huyu ni amejiliwa itimisi, lazima uulize, unamfuata mtumishi unamuuliza, ah, nasema ah aandishi hapana hapana, yani walionekana kuwa na hofu ya kuzungumza. Mimi nilichokuwa naona na, yani, kwa maoni yangu, mi ni binafsi, nimeona kama kutegemea wakutegemea. Kwa hiyo kila mtu alikuwa bado wanajadili, kila wafanyakazi wamekaa katika vikundi wanajadili. Unajua kitu kinapotokea kama hicho, wafanyakazi kwanza wanaanza, niliona kama wamejadili, wanavijadili wana, wana kwanza, na kwa hio wakashinda kwa, kwa nini walifikia kinani wali yaani, hawakuweza kuelezea chochote, walikuwa wanajadili tu katika vikundi vikundi. Basi sasa hapo, kwa kweli sikufahamu walichokuwa wanajadili, kwa sababu sikuwa najua kama hawa ni wapi ni wapi ni vibarua na wapi ni waajiliwa. Kwa hiyo sasa sikupata siku, siku, siku, siwezi kuhisi kwamba walikuwa wanajadili nini, yaani sikuweza kujua, kujua yani walikuwa wanajadili nini kwa kweli, kwa sababu sikujua nani ni kibarua na nani ameajiliwa. Na, na katika tukio hilo, uh, waziri mkuu pia alizungumzia fedha zinazopelekwa katika halmashauri akisema kwamba kila fedha inayoingia katika halmashauri itakuwa na maelekezo ya matumizi na mkurugenzi atalazimika kutoa nakala ya maelezo hayo na kumpatia mkuu wa wilaya ili ajue matumizi ya kila shilingi na thamani ya miradi. Vilevile vile katika ripoti yako umeongezea kusema kuwa, baada ya kumaliza uteuzi, waziri mkuu alisema, baada ya kumaliza uteuzi wa viongozi mbalimbali mbali. Sasa serikali inaanza kupeleka fedha za maendeleo katika halmashauri zote, ili utekelezaji wa shughuli za maendeleo uendelee. Na pia tunafahamu kwamba waziri mkuu alipata ali fursa ya, ya, ya kupokea madawati ya shule ya msingi. Je, unaweza ukatuelezea madawati hayo yalikuwa yana thamani ya, ya kiasi gani na ni watu gani waliofadhili madawati hayo? yale madawati walikuwa wanakabidhiwa na wizara ya mambo ya nje wizara ya mambo ya nje na ushirikiano wa Afrika Mashariki walikuwa wamechanga watumishi na wadau mbalimbali wakawa wamekusanya milioni mia moja kwa ajili ya kuchangia serikali madawati na katikia kuna wadau wengine balozi wa Kuwait Tanzania alikuwa anachangia madawati mia tatu alisha madawati mia tatu pale pale na mengine mia tatu aliahidi atatoa baadaye alafu pia na wao jamii yao ya maboola kiongozi wao wadamje alikuwa nao wanachangia madawati ya plastiki yale ya kisasa, walichanga madawati mia moja na tano. Asante sana Teopista Nsanzugwanko kutoka gazeti la Habari Leo nchini Tanzania. Basi msikilizaji, hapa ndio nakamilisha mada ya kwanza ya Kwa Undani, tupate burudani ya muziki wa kibao cha Bongo Flava kikisema "Nimechoka", kisha tutaingia sehemu ya pili ya kwa undani. Wajua wazi mimi metari unaleta mabozi akishenzi umifuata mwenyewe maskani kaniona mimi fala bwege buzi congoza sema nanipenda, iko radhi nyumbani tutakwenda. nasi na Jumamosi hii kwenye safari yetu ya Vijimambo, ambayo itakupeleka kwenye maeneo tofauti tofauti ulimwenguni na kuangazia baadhi ya vituko, maajabu na sarakasi katika habari ambazo labda ziligonga au hata hazikugonga vichwa vya habari wiki hii yote. Haya ni kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Tukutane papa hapa siku ya Jumamosi. Basi hivi sasa kwa undani, ipo nchini Kenya, ambapo leo katika uh, taarifa mbalimbali kwenye vyombo vya habari zinazungumzia kwamba polisi wa Kenya wameweza uh, kukamata dawa aina ya kokaini katika bandari ya Mombasa zenye zenye thamani ya shilingi milioni mia tatu na sitini. Ili kuweza kujua kwa undani kuhusiana na tukio hilo, katika laini ya simu ninaye mwandishi wa VOA huko mjini Mombasa Libet Adede, na hapa studio ninashirikiana na mwenzangu Ed Ligongo. Libet, hebu utueleze kwa undani kuhusiana na taarifa hii na mpaka hivi sasa hali iko vipi katika bandari ya Mombasa? Naam, asante sana uh, ni habari ambazo zimetokea mwendo kama wa saa kumi na nusu saa za Afrika Mashariki eh, katika bandari ya Kenya ambapo inasemekana kwamba kulipatikana makasha kadhaa ambayo yalipatikana kuwa yamebeba dawa hizo aina ya kokaini, ikiwa inadaiwa zimefichwa kama sukari ambayo ilikuwa inasafirishwa uh, ni suala ambalo tumetu wanahabari walipo, walipopata fununu hizo walitoka mara moja na kujaribu kuelekea pale katika bandari ya Kenya eh, kuweza kuangazia na kupata undani, na kwa ukweli kabisa, na ilikuwa ni kiwango gani, ikiwa imethibitishwa na taarifa zozote kutoka kwa maafisa wa polisi basi wanahabari wamekuwa hapo kwa kipindi cha zaidi ya masaa matatu wakijaribu kuingia katika bandari hiyo, lakini mpaka sasa hakuna yeyote aliyeruhusiwa kuingia. Ninavyozungumza hivi, mimi niko hapa, siko mbali kabisa na malango ya bandari hii eh, tukiwa tunajaribu kuangalia ikiwa bado tunaweza pata fursa ama kupata ujumbe wowote kutoka kwa eh, maafisa wa polisi, lakini kwa sasa, mpaka sasa hatujapata lolote, hatujapata lolote eh, yale ambayo tu naweza kuangazia ni kwamba wanahabari wamejaribu kupigia maafisa mbalimbali mbali wa polisi e, wakijaribu kuulizia ikiwa wana ufahamu e, kuhusiana na hayo, lakini hakuna yeyote ambaye ametoa taarifa ambazo tunaweza tunaweza kusema zimedhibitisha ama taarifa ambazo tunaweza kuzitegemea na kusema ni kweli, haya yamefanyika, bali zile duru zinatokea maafisa kadhaa hawataki kutajwa, wanasema kwamba ndio, kuna kuna kuna vitu vimenaswa, wanasema ndio kuna vitu vimenaswa, lakini hawawezi hawawezi sema hawawezi sema nini, maanake haijadhibitishwa kamili, na hawawezi sema ni kiwango gani japo zile fununu pia za ndani zile zimetoka, ndio tunaambiwa kwamba kumepatikana dawa hizo aina ya cocaine, yenye thamani ya shilingi milioni mia tatu na sitini. Sasa kwa sababu hatujapata wazo lolote kutoka kwa idara za usalama nama idara yote ile kuthibitisha kweli hilo imepatikana, zile habari tunazo tu ni fununu kwamba hizo hiyo hayo ndio yametokea, ama hivyo ndio hayo ndio yametokea. Na tumekuwa tukijaribu kuingia katika bandari hiyo, tumeshindwa maanake, siku hizi eh, bandari hiyo imeweza kuimarisha hali ya usalama, na inakuwa ni kwamba kama hauna eh, zile kadi za kuweza kufungua malango ama kufungua eh, zile geti za kuingia katika bandari hiyo, basi inakuwa ni vigumu. Tunaambiwa kwamba makasha hayo yamezuiliwa katika kituo cha polisi ambacho hukuwa ndani ya bandari hiyo maarufu inafahamika kama Port Police, lakini hatujaweza hatuja, kufikia. Kuna wakati Le picha zimetokea zikionyesha Liberty. Uh, mpaka sasa tunafahamu ni makontena mangapi ambayo yamekutwa yakiwa yamefichwa dawa hizo za cocaine, na je makontena hayo yalikuwa yanasafirishwa kwenda wapi? Uh, zile habari tumepata tu ni kwamba kulikuwa na makontena mawili, makasha mawili ambayo yamepatikana na maafisa. Kuna afisa mmoja wa polisi ambaye hakutaka tujitaje jina lake, tulimuulizia tu akiwa yeye anakamilisha zamu yake akiwa ya anaelekea nyumbani, akasema ndio, kuna kitu kimepatikana huko, siwezi dhibitisha, lakini maafisa wa polisi wanaendelea kuchunguza kuangalia ilikuwa inatoka wapi, ni nani mwenyewe na ilikuwa inaelekea wapi, na kudhibitisha kweli kama hizo ni dawa na ni dawa kiwango gani, na akawa anatuambia ndio kuna mambo yameshikwa huko lakini eh, ile hesabu ile thamani ambayo mnaisema eh, labda sio, hatuna uhakika, na akatuachia hapo, hangetuelezea zaidi tujaribu kupata ukweli ama zaidi kutuelezea labda ilikuwa inatoka wapi, labda inamilikiwa na nani, na nani na ilikuwa inaelekea wapi na ilikuwa imepakiwa vipi, hakuweza kutuelezea zaidi. Ah, jambo lingine ambalo inaweza kulisema tu ni kwamba mkuu wa polisi amafia mkuu, kamanda wa polisi katika eneo la pwani, eh, bwana Wanjohi yuko kwa sasa, alikuwa amesafiri, yuko Lamu ambapo alikuwa ameendelea na alikuwa ameenda kutekeleza shughuli za kuangazia masuala ya usalama huko. Utakumbuka kwamba kumekuwa na visa visa huko, na ndio alikuwa anaenda kuangazia na kutoka huko, hajatupatia mawasiliano yoyote kuthibitisha kama kweli hilo limefanyika, ama kuna nini kimenaswa katika bandari ya Kenya. Nashukuru uh, Libet Dede, endelea kuwepo katika laini ya simu, msikilizaji. Inafahamika kwamba hii si mara ya kwanza kwa Kenya, k -k maafisa wa polisi wa Kenya kukamata madawa za kulevya, lakini hebu tuangalie kwa undani nafasi ya Kenya na juhudi za Rais Uhuru Kenyatta katika, katika kupambana na madawa haya ya kulevya. Idi, ulikuwa u -u -u ukitafuta na kupekua hapa na pale kupata habari hizi kwa undani, ni nini hasa ambacho unacho mpaka wakati huu? nam uh, mkamiti kibayasi, kwa mujibu wa idara ya Umoja wa Mataifa inayoshughulikia dawa za kulevya na masuala ya uhalifu, yani UN odc kanda ya afrika mashariki ni kwamba inahitaja kenya kama moja ya nchi za afrika mashariki ambazo hutumika katika kusafirisha uh, dawa za kulevya na unodc inaeleza kwamba dawa za kulevya ambazo huingia nchini kenya kutoka uh, nchi za afghanistan pakistan india uh, china myanmar na thailand na kufika kenya kama ilivyo katika nchi nyingine za ukanda wa afrika wa Afrika Mashariki, kwa mfano kama vile Tanzania, Jibouti, Eritrea, kwa lengo la kusafirishwa kwa ajili ya kwenda ukanda wa Afrika ya Kusini, Ulaya Magharibi, Marekani na hata Latin America. Sasa ukanda wa Afrika Mashariki na Kenya vile vile unaelezwa kama moja ya eneo ambalo hutumika sana sana sana kupishwa kwa dawa za kulevya. Na kutokana na hali hiyo, Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya amekuwa akifanya juhudi mbalimbali za kupambana dawa, za dawa za kulevya. Mfano mwaka Uh, juzi Rais Uhuru Kenyatta alitangaza eh, kuvitaka vyombo vya habari vyombo vya sheria kuhakikisha kwamba vinashughulikia swala hilo kwa kuwasaka na kuwafikisha wale wote wanaohusika na dawa za kulevya nchi nzima, hasa katika ukanda wa pwani, bandari ya Mombasa. Na kwa mujibu wa mtandao wa gazeti la The Standards la Kenya, kati ya baadhi ya yale Rais Kenyatta aliyoyafanya ni mwaka 2014 mwezi Agosti. Akiwa na viongozi wengine wa juu wa usalama wa Kenya, Rais Uhuru Kenyatta alihakikisha kwamba a, shehena kubwa tu ya dawa za kulevya inateketezwa na meli ambayo ilikuwa imebeba mzigo huo, MV Alnur vile vile inafikishwa mikononi mwa sheria katika pwani ya Mombasa baada ya kukamatwa ikiwa na kilo mia tatu sabini na saba za dawa za aina ya heroin zenye thamani ya shilingi za Kenya bilioni moja. Na vilevile vile mwanzoni mwa mwezi Agosti hapo mwaka jana, serikali e, ya Kenya vilevile vile na Rais Uhuru Kenyatta uh, walitokomeza boti ya kifahari ambayo ilikuwa ikisafirisha dawa aina ya heroin zilizokuwa na thamani ya shilingi za Kenya milioni ishirini na mbili. Nashukuru Idi kwa taarifa hiyo. Nirudi kwako Libet Adede katika uh, mtandao wa Wanation unaeleza kwamba polisi huko Mombasa bado wanaendelea kufanya upekuzi katika makontena mengine matatu kuweza kugundua kilichomo humo ndani. Je, kuna taarifa zozote za kwa undani ulizozipata? Haya makontena pengine yanahusishwa na makontena haya ambayo yaliyogundulika na madawa ya kulevya au kuna kitu kingine ambacho wanakifanyia uchunguzi katika hayo makontena mengine na. Uh, kama ilivyodokeza ni kwamba makonteina mawili peke yake ndiyo ya alikuwa amefunguliwa na uchunguzi ulikuwa bado unaendelea kubainisha, ikisemekana kwamba sukari ilikuwa yaani, dawa hizo zimefichwa ndani ya sukari, na huo upekuzi ndio kuwa unaendelea. Ikiwa imepatikana zile dawa zilikuwa zimesema zimepatikana, lakini kwa sasa eh, eh, wale afisa wa polisi tumezungumza na wao wametuambia kwamba wanaendelea kuangalia kama kuna uhusiano mwingine wa makasha yale na makasha mengine ambayo labda huenda yako hapa bandarini, ama huenda yametoka ya, huenda yametolewa nje ili kama ende kufuatiliziwa na kujulikana yamefuatiliwa wapi. Na mkamiti utashangaa kwamba ni, ni, ni, ni swala ambalo labda hata wafanyikazi wa bandari wale wafanyakazi ambao wanatekeleza jukumu majukumu yao pale bandarini, wengine hawafahamu nini kilichopo. Unajaribu kuzungumza na wao Ukiulizia okay, swala kama kama hilo ndio wao wanashtuka, ah, yamekuwa hivyo. Ah, tumezungumza na kama watatu, wakawa wao sasa mimi ndio nawapasha habari eh, kuhusiana na hilo, wakijaribu kufuata na hawajapata lolote, kugundua lolote, isipokuwa wale wachache ambao walikuwa katika sehemu hiyo ambako, eh, eh, dawa hizo zimepatikana pale. Papo tulikuwa tuna ngoja kuruhusiwa kuingia ndani, tuliona ah, lori moja ilikuwa imebeba maafisa wa waafisa wa, wa, wa, wa, wa, eh, GSU wa, wa polisi katika kitengo cha GSU. na wakiwa wamejaa kwenye lori wakiingia ndani. So sijui ilikuwa ni mojawapo ya wale walikuwa naenda kutunza ama kulinda kuweka usalama ama ilikuwa ni vipi, lakini gari hilo liliingia huku tukiwa katika zile harakati e, za za kujaribu kupenya ku, ku, ku, kuingia ndani. Labda tu kuongezea kwa yale Idi alikuwa ya amegusia ni kwamba mwaka jana, mwaka juzi, e, ma, maafisa wa kijeshi wa Australia walinasa pia meli nyingine ikiwa imebeba e, dawa za kulevya aina ya heroin e, baharini katika Bahari Hindi ambapo takriban ma, eh, vipa, vipakiti ama pakiti mia sita ambazo zilikuwa na dawa za kulevya ambazo zilikuwa zi, zina, zinasafirisha na wao waliweza kuziharibu, eh, eh, kwa kuweza kuzi, kuziharibu na kuzimwaga baharini, kwamba hazikuweza maanake zilipatikana kwa, zilipatika na kwa ile inafunga kama Norman's Land kule Deep Sea. Sasa uh, bahari kuu haingeweza kubainika ni vipi, lakini walichukua wakaharibu, na wale walipatikana na katika meli ile waliweza kukamatwa. Uh, tunashukuru sana Libet Adede kwa taarifa hizo za kwa undani ulizotupatia, na nikiangalia muda hapa id naona unakimbia una mbio. Basi msikilizaji, uh, mpaka hapa ndio tunakamilisha kwa undani kwa siku ya leo, na kushukuru pia mwandishi wa habari Teopista Sanzungwanko kutoka huko nchini Tanzania. Hali kadhalika namshukuru uh, mzalishaji Sunday Shomari aliyepo upande wa pili pamoja na fundi mitambo Keith hapa studio, nilikuwa naye Eid Ligongo. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi. Basi usikose kusikiliza matangazo ya Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapa Washington DC. Live Talk na idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ni wakati wako msikilizaji wetu kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja, yaani live juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapa Washington DC. Live Talk kila Ijumaa saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa kumi na mbili na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ushiriki wako ni mchango wa jamii.