hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tangaza pia katika mita band 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayoakaribisha hii leo ni mimi Sunday Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Khadija Riami. Takriban watu 13 wameuawa wakiwemo washambuliaji saba katika shambulizi kwenye eneo la polisi nchini Somalia katika mji mkuu Mogadishu leo Jumapili. Waziri wa mambo ya ndani wa Somalia Abdur Razak Omar Muhammed ameiambia VOA kwamba lengo lilikuwa ni idara ya uchunguzi wa kihalifu CID katika jengo hilo. Walipuaji wawili wa mabomu wa kujitoa mhanga walivamia mlango mkuu wa kuingia kwenye idara hiyo ya CID na bomu moja lililipuka katika mlango huo wa kuingilia na la pili katikati ya barabara. Halafu wanamgambo waliojihami vyema kwa silaha nzito walijaribu kuingia kwenye jengo hilo. Watatu kati yao waliuawa nje na wawili walipita kwenye mlango mkuu, amesema Omar. Omar amesema kiasi cha watu kumi wamejeruhiwa. Vyama vya upinzani nchini Congo vimefanya maandamano katika mji mkuu ili kushinikiza uchaguzi kufanyika kama ulivyopangwa hapo mwezi Novemba. Kwa mujibu wa shirika la habari la Associated Press, maelfu ya watu waliokuwa wamevalia nguo zenye rangi ya bluu, manjano na nyekundu, ambazo ni rangi ya bendera ya Congo, walikusanyika karibu na uwanja wa michezo wa Matirs mjini humo hivi leo Jumapili wakiwa wameshikilia ya mabango yaliyoandikwa hapana kwa awamu ya tatu walikuwa wakimsubiri kiongozi wa upinzani Etienne awa Chisekedi awahutubie. Chisekedi amerejea nchini wiki iliyopita baada ya miaka miwili kuwepo nje ya nchi kwa matibabu. Upinzani unasema rais Joseph Kabila anajaribu kuchelewesha uchaguzi wa Novemba ili kuendelea kubaki madarakani. Maafisa wa Iraq wanasema wanamgambo wamefanya mashambulizi mawili kwenye vituo vya nishati kaskazini mwa Iraq na kuwa takriban watu watano mashambulizi yote mawili yalifanyika leo Jumapili ndani ya maeneo yanayodhibitiwa na, na Wakurdi katika jimbo la Kirkuk. Mamlaka zinasema, katika shambulizi la kwanza kiasi cha kilomita kumi na mbili kaskazini magharibi mwa Kirkuk, watu wenye silaha wamewapiga risasi na kuwaua wafanyakazi wanne wa kituo cha nishati na kuweka vilipuzi kuzunguka jengo hilo. Katika shambulizi la pili ka... Karibu na kinu cha karibu cha mafuta cha Bai Hassan waasi waliovalia fulana za kujitoa mhanga walimuua mhandisi na kujeruhi watu wengine sita. Wanamgambo pia walisababisha moto mkubwa katika eneo hilo. Shambulizi la mapema leo asubuhi katika wilaya iliyokuwa na harakati nyingi huko katika mji wa Austin katika jimbo la Texas limesababisha kifo cha mtu mmoja na wengine watatu kujeruhiwa. Mkuu wa polisi wa Austin Brian Manley amesema mtu aliyekuwa na silaha ambaye hajulikani alianza kufyatua risasi kwa mkusanyiko wa watu baada ya kutokea purukushani hapo awali na kusababisha vurugu kwenye eneo la tukio. Msako unaendelea kumpata mshukiwa na azma ya shambulizi hilo bado haijajulikana. Polisi wanauliza umma kwa yoyote mwenye habari ikiwemo video wawapatie ikiwa ni juhudi za kumpata mshambuliaji ambaye inaaminika alikuwa na umri wa miaka ishirini. Uturuki imezidisha msako wake leo Jumapili kwa maafisa ambao wanatuhumiwa walikuwa na jukumu katika jaribio la mapinduzi ambalo halikufaulu katikati ya mwezi Julai na takriban wanajeshi 1400 kufukuzwa kazi miongoni mwa walioondolewa kazini alikuwa mshauri wa juu re wa Recep Tayyip erdogan ambaye pia aliamua kuzidisha nguvu yake kwa viongozi wa juu katika jeshi na idara ya upelelezi mshauri wa erdogan Ali Yazici alikuwa miongoni mwa wale waliokamatwa siku tano baada ya uwasi wa julai kumi na tano ikiwa ni jaribio la kuing'oa serikali ya ankara zaidi ya Waturuki elfu hamsini hivi sasa wamepoteza ajira zao kote nchini humo na zaidi ya elfu kumi na nane wametiwa ndani, wote kwa shutuma za kuhusika au kumuunga mkono Fethullah Gulen, kiongozi wa Kiislamu ambaye anaishi Marekani kwa takriban miaka 17 sasa. Uwanja wa Salamu siku ya leo, siku hii anaitwa Selemani Shazia akiwa Dodoma, Tanzania. Salamu zake anataka kwanza kabisa ziende kwa mke wake Mama Mwasiti akiwa Dodoma, Tanzania. Salamu ziende kwa Adam Shazia Simbo Shazia, Nyendo Shazia, Baba Nema wa Magorofani na Mama Nema wa Magorofani. Salamu ziende kwa Hamisi Chinja akiwa Dodoma, Tanzania. Mama Sheila Chinja akiwa Dodoma. Salamu ziende kwa Bibi Kadala na Halima Mtoro akiwa Dar es Salaam. Vile vile mmesalimiwa Haruna Kaka na Bakari Haruna mkiwa Dar es Salaam. Ujumbe unasema tukumbukane kupitia Sauti Amerika Washington DC. Jumanne Lukoba wa Usi Tabora, salamu zako nasema kwanza kabisa, mtangazaji wa zamu, hebu kohoa kidogo. Haya basi, na kohoa kwa ajili yako. <coughs> haya kisha unasema baada ya kukohoa, peperusha salamu zangu kwa Ramadhani Lukoba, Yusuf Makiwa, Uchumi Filbet, Meshaki Mwamwala, Fataki Bachinge, Rustic Malatu, Fikiri Dario, Gakala Juma, Maiko Mwanaharakati, Mwandu John, Lawi Lulandala, Nasi Bubuda, Shaban Mbembe, Hamisi Mdogo, Juma Kagogo, Juma Kitakala, Sima Kagaruki, Rebeka Kwamboka, Roba Miroro, Mapema Ndula, Ramadhani Mchomvu, Victor Nyangalima, Mchana J Mchana, Emmanuel Kapela, Salome Daniel, Paulina Madoshi, Advesta Tarime. Ujumbe unasema dunia ni nzuri, walimwengu hawana maana mmesalimiwa jioni ya leo, si mwingine ni wewe Choma wa Choma, Ruchano Kisinga, Kanoise Kiejo, Mwalim Chiwa Langa, Alhaji Kudra Maliro, Petro Sanga, wasikilizaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, pokeni salamu. Salamu pia unataka ziende kwa Swedi Kaluta akiwa safarini Afrika Kusini. Robert Thomas Mwambozi aliyowasalimia si mwingine ni Aquino Mso mbe yeye anapatikana sanduku la barua 2292 Uyole Mbea Tanzania. Na kamata ya salamu zako, bi Rebeka Kwamboka pamoja na Joseph Miroro wa sanduku la barua nane moja Keroka Kenya. Salamu zako anasema ziende kwa Solome Daniel, Deusi Masunga choma wa Choma, Zakaria Ndemfo, Emmanuel Kapera na Mises mapema shukuru wa mama lenga chapati, Onesimo Mponda, Nkondo wa Nkondo, Daudi Kikoti, Sali Bonzali Sali, Linus Kingalu, Hamis Kanal, wote hawa wakiwa Tanzania. Salamu ziende kwa Mogire. Salamu ziende kwa William Mkenyu. Salamu ziende kwa ramu salam ziende ka Samuel get Tenga Isaya Nyageso wakiwa Kenya. Salam ziende kwa Nyabuto Peterson, Omoti Dura Manani wakiwa Kenya. Salam ziende kwa Musa na Elizabeth Musa wakiwa Kenya. Ujumbe unasema wacha Mungu fikra zao hufikia mwisho wake ndani ya huyu Mungu. Basi msikilizaji, baada ya kukusomea salamu hizo, ni wakati sasa wa kupata burudani ya muziki. Si mwingine anaitwa Mwana Falsafa, Mwana Fa, kutoka nchini Na msikilizaji, basi baada ya kupata kibao murwa namna hiyo kutoka kwa mwana fa Mfalme, tunaendelea na kipindi cha salamu na muziki kutoka studio za idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Msikilizaji, kumbuka matangazo haya pia unaweza kusikia kupitia kwenye tovuti yetu ya www.voaswahili.com. Basi hivi sasa na kamata salamu zake, yeye anajiita Petro Sanga, ukipenda anasema unaweza kuni Mdosi kutoka Wabish Camp Njombe. Salamu zake anataka ziende kwa Ramadhani Mchomvu, Henry Kideule, Robert Mgao, John Mtega, Nise Chengula, Calvin Chengula, Tony Msigwa, Calvin Calvin, James Mligo, Joseph Mtweve, Tito Msigwa, Happy Msigwa na Tito Mhagama. Na kamata salamu zako wewe Maduhu Masunga na Deus Masunga, mkiwa mtaa wa Lumumba, sanduku la barua 166 Mwanza, Tanzania. Habari za wakati huu, habari za usiku wa leo. Basi salamu zako kwanza kabisa, nyinyi watu wawili mnataka ziende kwa Daniel Maduhu, Nchambi Maduhu, Ngolo Maduhu, Charles Luhende, popote pale walipo, wapokee salamu. Salamu unasema ziende kwa Bi Asha Abana Ali Binkamba Lukuba, salamu ziende kwa Mapela Ndula, Nasoro Mmaziku, Emmanuel Es Kapela wakiwa Tabora. Salamu ziende kwa Fikiri Dario, Choma wa Choma, Nyangalima Victor Lutahi wa Busisi, Kennedi Mpemba na Siima Kagaruki, pokeeni salamu popote pale mlipo, bila ya kusahau uliwa Joseph Miroro, William Mekenya wakiwa Kenya. Ujumbe unasema salamu ni robo ya kuonana. Kalangaza Selemani ukiwa Isevya, Tabora. Salamu zako nasema ziende kwanza kabisa kwa dada yako mama Kisiwa akiwa Tabora. Salamu ziende kwa dada yako Mwajabu akiwa Tabora. Salamu unasema ziende kwa mtoto wako Mwanaisha akiwa Isevya, Tabora. Salamu ziende kwa Mariam Kapambwe akiwa Mwanza, Tanzania. Hadija Nzige akiwa Morogoro. Saada Nzige akiwa Morogoro. Halima Kapambwe akiwa Dar es Salaam. Salamu anasema ziende kwa mtoto Lightness Kapambwe akiwa Mwanza, Tanzania. Tatu Kapambwe akiwa Mwanza, Tanzania. Ujumbe unasema tukumbukane kupitia VOA, salamu na muziki. Na kamata salamu zako wewe Lonus Kingalu wa sanduku la barua mbili nne Jimbo Teule Morogoro, Tanzania. Salamu zako kwanza kabisa unasema ziende kwa mke wako mpenzi Mary Kingalu salamu ziende kwa Onesimo Mponda, Mchana Jei, Mchana Kea, Joshua Kea, Fasili Kobero, Leo Mwamaso, Msimbe Maloko, Maulidi Waziri wa Morogoro. Salamu ziende kwa Ali Hamisi. Salamu ziende kwa Kilulu Kulwa, Juma Katunka, Rahma Sakumba, Stephen Kumalija, Rebeka Kwomboka, Juma Magimbe, Helen Ayoma Andeka, Ram Apele Andeka, Daudi Kikoti Jofu Njeleka Henri Kideula Riziki Barnabas Hamisi Wilonja. Salamu ziende kwa Jofrey Wanyama, Pili Mwinyi, Jofrey Wangera. Vile vile umemsalimia Exaudi Jeo Makiao, Rebeka Kwamboka, Asha Shahabani Ali na vikundi vyote vya kuweka na kukopa Morogoro vipokee salamu. Ujumbe unasema ole wenu mnaowadharau wazazi wenu. Pokeeni salamu jioni ya leo, si mwingine ni Rustic Malatu, Reonadi Mbuya, Zawadi Falesi na Nelson Elia na salamu pia ziende kwa watangazaji wote wa Sauti Amerika VOA, kwa niaba ya wenzangu nasema shukrani sana. Salamu hizi zimetoka kwa Simon Falesi wa Kongwa, Tanzania. Na kamata salamu zako wewe, waziri wa shida na mipango Ghafla Sali na Bunzali Sali wa sanduku la barua 900 kutoka kata ya Kashishi, Kahama, Tanzania pamoja mnataka salamu zenu ziende kwanza kabisa kwa mtangazaji wa salamu, asante sana. Nafurahi kweli kweli kupata salamu siku ya leo, shukrani sana. Wewe waziri wa shida na mipango Ghafla Sali na Bunzali Sali, salamu zenu pia unasema ziende Kenya, zimfikie huko Charles Simba wa North Meru Kenya, Mogiri Machuki, Anderson Mwamanyi, Mwalimu Fredi Nyambache, Lebeka Kwamboka, wote hao wakiwa Nairobi Kenya, Paulina Mdadila, Deus Masunga, Mapema Ndula, Nasoro Maziku, Emmanuel Kapera, Mohamed Mwinyi, wote wa Tabora. Na kamata salamu zako wewe Eliakim Ndalukoba Chikundi wa Geita, Tanzania. Salamu zako unasema ziende kwa France Rasi Makongoro wa Tarime, Stephen Magoye Kumalija wa Kahama, Jumaidi Isa wa Buzwagi Kahama, Tanzania, Simon Seleli Fikiri Dario wa Gokoro, Omar Kavota wa DRC Mohamed Mohamed Yahaya wa Rwanda Kakule Njiwa wa Butembo Kongo Choma wa Choma wa Mwamkulu Mpanda Zakaria Ndemfo Omar Mbaraka aka Mandenge Wasolwa, mwalimu Kennedy Mpemba na Sima apokee salamu popote pale unaposikiliza salamu hizi. Ujumbe unasema tunapokumbukana kwenye raha tusisahau kukumbukana na kwenye shida. Basi baada ya kusoma salamu hizi, ni wakati sasa wa kupumzisha koo langu na kupata burudani safi kutoka hapa studio. Anaitwa Bianse anakuambia petition. Asante sana Bianse na kibao chako murwa hicho cha petition. Ndivyo mambo yanavyokuwa katika kipindi cha salamu na muziki. Hivi sasa nakamata salamu zake Swedi Kaluta, yeye jasema anaandika kutoka wapi, lakini salamu zake anataka ziende kwa Simon Kiplagati, Amos Msanga, Henry Kideule, Julius Kilitoni Mgaya, Winfrida Chatanda, Mama Jose, James Mligo, Shukuru wa Mama Omar Mbaraka, Aquino Msombe, pokeeni salamu hizi siku ya leo, zimetoka kwa Swedi Kaluta. Salamu pia nashika salamu zake hivi sasa. Ni huyu Farani Saidi wa Moshi, Tanzania. Salamu zake anasema kwanza kabisa ziende kwa mama yake mzazi, mama Farani wa Kionda, Morogoro, babake mzazi Saidi akiwa Kionda, Morogoro, dadake Sheila Saidi akiwa Dar es Salaam. Salamu anasema ziende kwa kaka yake Juma akiwa Dar es Salaam, kaka Seifu na Isiaka wakiwa wa safarini Uganda. Ujumbe unasema jamani, salamu ni nusu ya kuonana. Victor Ngalima wa Airport Njombe. Salamu zako unataka kwanza kabisa ziende kwa Kipara Original choma wa choma cha kunogera. Deus Masunga, Mtoto Masunga, Boaz Kalanje, Petro Sanga, Joshua Turuka na Miraji Kibinda. Ujumbe unasema VOA ndio jimbo kuu na ndio redio ya kujuliana hali. Nakamata salamu zako wewe, Anyuvit Sebangu, ukiwa Texas, Marekani. Salamu zako unasema ziende kwa babako mzazi na mamako mzazi, Mr. and Mrs. Bangu akiwa Iringa, Tanzania. Salamu ziende kwa kakako Asangi akiwa Asange akiwa Dar es Salaam, rafiki yako Hilda pamoja na rafiki mwingine Denis, hao akiwa Dar es Salaam. Wapokee salam salamu, salam vilevile ziende kwa Joyce Mapunda akiwa Arusha, Tanzania. Mmesalimiwa jioni ya leo, si mwingine ni Petro Sanga, Victor Nyangalima, Joseph Mtweve, Kelvin Mtega, Maulus Mgaya aliyowasalimia jioni ya leo, si mwingine anaitwa James Mligo kutoka Njombe, Tanzania. Na kamata salamu zako wewe, Mapela Ndula, unasema katibu mkuu wa mabingwa wewe unatokea igigwa sikonge sanduku la barua 468 tabora tanzania kwa unasema za kwanza kabisa salamu ziende kwa wapenzi wote wa salamu bila kumsahau deus masunga fikiri dario gakala ngolo tama salamu ziende kwa wande paulo uchumi salamu ziende kwa salome daniel salamu ziende kwa mchana wa mchana salamu ziende kwa onesmo salamu ziende kwa lenus popote pale walipo fundi ful Migebuka Ludele Ndula Zakaria, pokea salamu. Sali Bonzali Njigo, Edward Emmanuel Kapela na Mises Kapela, pokeeni salamu popote pale mlipo. Mogire pokea salamu. Joseph Miroro, John Kerubu na Rebeka Kwamboka mkiwa Kenya, pokeeni salamu. Ujumbe unasema, mambo mazuri hayataki haraka na kamata salamu zako wewe, unajiita Emmanuel. Salamu zako unataka ziende kwanza kabisa kwa Lutahiwa Busisi, popote pale alipo. Salamu unataka ziende kwa Nkamba Lukuba, salamu pia ziende kwa Maziku na Jacob, popote pale walipo. Ujumba unasema tukumbukane, kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Na salamu zingine, kabla ya kukamilisha kipindi hiki cha salamu jioni ya leo, zinatoka kwake huyu si mwingine anajiita Malatu wa kondoo wa Tanzania. Salamu zake anasema ziende kwa Leo mamasa fikiri, salamu ziende kwa Omar Abud, salamu ziende kwa Juma Hassan Jaka Simon Falesi Filbet, bila kuwasahau wasikilizaji wengine wote wa salamu na mabingwa wa salamu popote pale walipo. Basi msikilizaji, mpaka hapa ndio nakamilisha kipindi cha salamu na muziki kutoka studio namba kumi na mbili za idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, hapa Washington DC. Ulikuwa name Mkamiti Kibayasi. Asante kwa kunisikiliza na kuacha na burudani murwa. Ni muktasari wa habari. Msomaji ni mimi Khadija Riami. Msemaji wa kiongozi wa upinzani wa Sudan Kusini, Riek Machar, ameitaka jumuiya ya kimataifa kutojihusisha au kumkubali Taban Deng Gai ambaye hivi karibuni amechukua nafasi ya naibu wa rais Salva Kiir iliyoachwa wazi na Machar. Msemaji wa Machar, James Gadet Dak, anasema mkataba wa amani uliotiwa saini kati ya rais Kiir na Machar umevunjika kufuatia uamuzi wa Kiir kumteua Taban Dengai. Deng alikuwa mpatanishi mkuu kwa upande wa SPLM-IO katika mazungumzo na serikali ya Juba ambayo amemaliza mzozo wa karibuni nchini humo. Takriban watu kumi na tatu wameuawa wakiwemo washambuliaji saba katika shambulizi kwenye eneo la polisi nchini Somalia, katika mji mkuu wa Mogadishu leo Jumapili. Waziri wa mambo ya ndani wa Somalia Abdul Razak Omar ameiambia VOA kwamba lengo ilikuwa ni idara ya uchunguzi wa kihalifu CID katika jengo hilo. Vyama vya upinzani nchini Kongo vimefanya maandamano katika mji mkuu ili kushinikiza uchaguzi kufanyika kama ulivyopangwa hapo mwezi Novemba. Maelfu ya watu waliokuwa wamevalia nguo zenye rangi ya bluu, manjano na nyekundu, ambazo ni bendera ya taifa ya Congo, walikusanyika karibu na uwanja wa michezo wa Matirs mjini humo hivi leo, wakiwa wameshikilia ya mabango yaliyoandikwa, hapana kwa awamu ya tatu na maafisa wa Iraq wanasema wanamgambo wamefanya mashambulizi kwenye vituo vya nishati kaskazini mwa Iraq na kuua takriban watu watano. Mashambulizi yote mawili yalifanyika leo Jumapili ndani ya maeneo yanayodhibitiwa na, na Wakurdi katika jimbo la Kirkuk. Basi huo ulikuwa ni muktasari wa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12 jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1 nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tutatangaza pia katika mita zile zile 1922 na 31 kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo mimi ni sandei shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka washington dc