Karibu msikilizaji kwenye marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Ni saa tatu na dakika tano kwa saa za Afrika Mashariki. Hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington. Karibu msikilizaji na mtazamaji wetu kupitia facebook live stream katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukijaribu kuchimbua na kukupa maelezo na ufafanuzi wa kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Ni kwa undani, na hapa studio ni mimi Khadija Riyami, na leo hapa niko na mwenzangu Sande Shomari, na katika simu ninao mwandishi wetu wa Mombasa, Amina Chombo na Ramadhan Harun maarufu kama Mkenya Khalisi ambaye ni mzazi na Shuma ambaye ni mwanaharakati wa masuala ya elimu ya sekondari katika pwani ya Kenya. Karibuni. Naam, kwa undani leo tuanze kuzungumzia tukio ambalo linaonekana kusambaa huko nchini Kenya, nalo ni hili la uchomaji shule. Mpaka hivi sasa, inaelezewa shule nyingi za sekondari nchini humo zimepata athari ya moto mwaka huu, huku matukio mengi yakielezewa kuwa ni uchomaji wa makusudi. Amina, ukiwa huko Mombasa, hebu tueleze kwa undani, hali ikoje hivi sasa kuhusu matukio haya hasa wakati huu ambapo serikali inaendelea na uchunguzi kubaini wahusika wa mkasa huu. Nam, wakati serikali inaendelea na uchunguzi wahusika, onyo ambalo limeweza kutolewa kuhusiana na hali ilivyo, uh, la kusikitisha ni kwamba usiku wa kuamkia leo kulikuwa na shule sita ambazo ziliweza kuchomwa na ikiwemo shule ya madogo kule upande wa Tana River, shule ya Ganze ya wasichana Kilifi, na shule uh, nyingine upande ule wa wa Meru, lakini na upande wa wa Eldoret Leseru, ambapo mwalimu mkuu wa shule ile ameweza kukamatwa Bwana Shedrack Ngetich na kuzuiliwa katika kituo cha polisi cha Eldoret pamoja na mabawabu. Kulingana na mkuu wa polisi katika eneo lile la Eldoret Magharibi, bwana Samuel Mutunga, ni kwamba aliweza kuhusisha uh, mkuu huyu wa shule na uchomaji ule, na wakati tunapozungumza ama baada ya mazungumzo ambayo yameweza kutokea hii leo uh, kati ya waziri wa elimu uh, bwana Matiang pamoja na wakuu wa shule za upili vile tuna chama cha walimu wakuu wa shule za upili Kenya school, Secondary School Heads Association waliweza kukutana kule jijini Nairobi pamoja na maafisa wengine na wakakubaliana kwamba hakuna serikali ikasema kwamba hakuna haja ya kuweza eh, kufunga shule wanafunzi warudi nyumbani kwana wanasema ni asilimia moja tu ya shule zote za zo upili nchini ambazo zimeweza kuathirika uh, wakati ambapo katika Kenya nzima tuko na shule za upili elfu tisa na mia tatu na zile ambazo zimechomeka kufikia sasa eh, wanakadiria ni zaidi ya shule mia moja na ishirini kwa hivyo wanasema kwamba ni chache zile ambazo zinaweza kuathirika na kwamba haina maana wao waweze kuzifunga tunavyozungumza hivi sasa katika kaunti uh, ya Kilifi kwenye eneo uh, hili la pwani kuna shule ya upili inajulikana kama Vitengeni. Kwa sasa hivi ni kwamba watu kule wanaendelea kuizima. Upande wa Meru nako vilevile, vile mwendo wa saa mbili usiku, kwa Masaya hapa nchini Kenya, kuna shule ya upili ya Nkubu e, seminari ambayo pia imeweza kuchomwa moto. Kwa hivyo hali imekuwa tata na jambo lenyewe sasa hivi ni kwamba Bihadija, linaonekana kuingizwa siasa, kwa sababu upande wa upinzani umeshikilia kwamba ni sharti waziri wa elimu Fred Matiang'i aweze kujiuzulu, na pia kutaka kutangazwe e, kuchomwa huku kwa shule kama janga la kitaifa, jambo ambalo naibu rais William Ruto amesema kwamba hilo haliwezekani na shule zitaendelea uh, kuwepo hadi pale ile tarehe ambayo iliwekwa kufungwa kwa shule hizi katika muhula huu wa pili, ndipo zitakapofungwa. Lakini tunaona vyama vya walimu kupeti kile cha eh, ambayo inasimamia shule za upili na upande wa nati, ambao idadi kubwa ya wanachama ni wale wa shule za msingi, wameweza kushinikiza na kutaka kwamba shule hizi zifungwe. Sababu ambao wanasema ni kwamba zile baadhi ya sheria ambazo Amina, inaonekana hili swala la shule kuchoma moto, ingawaje serikali nasema ni asilimia moja tu, lakini linaonekana linasambaa kama moto wanyikani. Manake moto wa nyikani ukianza na hapa unaendelea polepole polepole polepole pole, mpaka unakuwa kote kwenye mbuga mm-hmm. Sasa je, huko hamwoni kwamba hili tatizo wamesema labda linaweza likaendelea likawa kubwa zaidi, ingawaje serikali inajaribu kusema ni asilimia ndogo. Lakini kabla hatujaendelea na swala hilo, wacha tuz-tu- tulizungumza tu, tu awali na mwalimu Elizabeth, huyu wa shule ya upili ya Makupa Boys. Yeye ametoa mchango wake, akisema nadhani kwa kiasi kikubwa kinachochangia uchomaji shule nchini Kenya, labda kuna masuala mengine ambayo yamejificha. Hebu tumsikilize mwalimu Elizabeth. Mambo ya wanafunzi kuchoma shule yamezidi na yamepita kiwango. Mambo haya hajaifanyika sana, lakini wakati huu shule nyingi sana zimeathirika, na lile ambalo linaweza kuwa linasababisha kutokuwepo na adhabu kwa wanafunzi, napata walimu ameambiwa wasi wapige watoto, na watoto sasa wanaona hata wakifanya mambo kaa hayo hakuna hatua yoyote ambayo itafanya nini itashukuliwa, naona kwa hivyo. Unaona kwamba kuna haja ya kiboko kirudi shule. Ah, kunaweza kuwa na njia nyingine ambayo lazima ithibiti tabia za wanafunzi ili waweze kukua watu ambao wanaweza kuwa wanasaidia katika jamii, lakini wakiendelea tu kuwa hivi, naona hali si nzuri. Naona sasa, tuje kwako Shuma, wewe ukiwa kwenye simu na wewe ni mwanaharakati wa maswala ya elimu. Je, unadhani ni hayo tu alioeleza mwalimu Elizabeth ndio kiini cha uchomaji wa shule, yaani kwamba viboko vimekatazwa, kwa hiyo sasa wanafunzi wameingia katika mwenendo ambao si wa kawaida, au kuna mengine ambayo jamii haifahamu yanachangia hali hii katika, kwa undani wako, katika wako kuangalia, unadhani ni nini hasa kinachangia? Asante sana na, kwa maoni yangu ni kwamba uh, alivyochangia mwenzangu hapo mbeleni kwamba hiyo si yaweza kuwa ni mmoja um, ya sababu fulani, lakini ni kwamba kunazo sababu uh, kadhaa ambazo zimejificha, ambapo tukiziangalia ni kwamba kunao ile uh, wapo awali, waziri wa elimu bwana Eblatiangi alitaja kwamba kunayo ile uh, inayoita mambo ile yachikin uh, uh, aa, yaani wale mtihani, mambo ya mtihani kuibiwa so, ikikuwa so, ni kwamba uh, Bwana Machanji ameleta measures kuona kwamba ile uh, mambo ya kuibiwa kwa mitihani hapo mbeleni imepata kukabiliwa vilivyo uh, lingine ni kwamba utakuta uh, kwamba shule zingine uh, watoto ama watoto, watoto wetu wa hizi shule wanasema kwamba hizi mitihani za yeah, migo ndiyo pia chanzo cha, cha uh, uchomaji wa uh, shule hizi. Utakuta alifamba, uh, Matiangi, apombele, ni hii, hii, the, uh, kwamba bwana Machangi hapo mbeleni alipoleta hizi alisema kwamba shule zitafupishwa uh, ile mambo ya extension ya school term yeah, itafupishwa kutoka wiki nne hadi wiki mbili So unakuta uh, wanafunzi hawa uh, uh, uh, sote sort of hawaja hawajafurahia pia. Utakuta pia ama zile tunaziita board of management ni kama pia hawajaadhirishwa na yale zile measures uh, Bwana Matiang'i ameziweka in place sawa. So, utakuta uh, mambo kama haya imesababisha ile panic kwa students, maanake tukirudi hapo nyuma uh, uh, uh, tukiangalia kunao ambao walisema kwamba wakati kama huu mambo ya mitihani ile tunaweta leakages wakati kama huu ni kwamba yamekuwa yameenea sana sasa machange yalipoingia ndani na kuweza kudhibiti uh, mambo haya yasitokee, unakuta shule nyingi ambazo zilizokuwa na uzoefu wa mitihani hii kutoka mapema kabla ya uh, muda uliowekwa. Sasa imepata uh, kwamba uh, watoto wamepanic kama na pia shule zile management pia imewatia wasiwasi um, wasi, uh, ikijulikana kwamba kunazo ripoti kwamba kunazo shule kwamba imekuwa uh, ni kawaida ya kuweza uh, kuambia wazazi kuchangia kuhusu mambo hii eh, ya yani mitihani kificho, ikisema kwamba labda tutaka kuleta mambo za examination shuleni, lakini ile hali ni katele kubwa ambayo ilikuwa imeshamiri hapo mbeleni na kwa sasa hivi imekuwa uh, ya shida kwa wengi. Asante sana. Uh, lakini yep, shule zinapoungua kama Amina amesema kwamba waziri wa elimu kasema kwamba zisifungwe. Lakini ni yep, dhahiri shule hizi zinapoungua tayari kunakuwa na masomo ambayo yanakatishwa kwa wanafunzi katika shule hizo. Kwa mfano, kwa mujibu wa gazeti la Daily Nation Julai 20, shule nne zilichomwa moto huko Dagoreti, mm -hmm. na Gatundu na Gatundu, katika hiyo shule moja madarasa sita yaliungua kabisa. Kwa hiyo hapa sasa unaona kabisa kwamba kuna tatizo kwamba ingawaja wanasema wa masomo yataendelea, lakini madarasa sita hakuna. Kwenye simu tunaye mm -hmm. pia Ramadhan Harun maarufu kama Mkenya Khalisi, yeye ni mzazi atueleze hili swala, yeye akiliangalia kwa undani zaidi analionaje? Bwana Harun. Kwanza kunipa fursa hii ya kuweza kuchangia masuala ya utumaji wa shule zetu katika nchi ya Kenya. Mimi kama mzazi na mimi kama mmoja uh, wa viongozi wa board of management, ninalaani vikali sana utumaji wa shule, kusobabu, mashule yetu kwa sababu ujenzi wa mashule huko mikononi mwa wazazi, na mashule napochoma lazima wazazi waajibike na kujenga mashule mengine wazazi hawa hawa, hali zao ni taabani sana na hawajiwezi. Mimi nasema tu ya kwamba shule zisifungwe, shule ziendelee kama kawaida, kama ilivyo. Lakini pia vile vile ninasema tu ya kwamba ni baadhi bimbadhi ambapo shule zinachomwa. Kwa mfano, mimi nikiwa uh, board of management katika kaunti moja hapa, uh, uh, mkoa wa Pwani, tumelaani masuala ya kuchomwa wa shule yetu na tuna kauli mbiu ambayo tunasema ya kwamba tatu, hatutachoma shule zetu, hatutachoma shule zetu kabisa kabisa. Na mpaka hivi sasa kaunti hiyo haijaona shule moja ikichomwa. Kwa hivyo tunaposema funge shule, sisi ambao shule zetu hazijachomwa tuoja kuathirika, na ninaona na umuhimu wa kuchoma shule haupo katika kaunti yetu. Lakini ombi langu ni kwamba mfumo wa elimu katika uongozi wake kutoka vyuo vikuu, kumekuwa na ugatuzi wa mfumo wa utawala. Kwa mfano vyuo vikuu, kuna mapresident, deputy president na kadhalika na kadhalika. Ukija katika shule za upili utakuta kuna governor, deputy governor na kadhalika na kadhalika. Haya yote tumeyatengenezwa kwa sababu ya kuleta uwazi na ku kupata ule ufahamu wa nini kinaendelea katika mashule yetu, lakini panapokosekana uwazi basi information kama ile haiwezi ku flow kama ambavyo tunatarajia. Kwa hivyo, ombi langu mimi ni kwamba katika zile sehemu ambazo zimeathirika, mambo kama haya, kubadilisha mfumo wa uongozi ili kuwa na uwazi katika uongozi wao na kuona ya kwamba kila mtu anacheza sehemu yake inapotakikana, na hakika mambo hayo hatapatikana kamwe. Asante uh, sana. Amina awali ulizungumza kwamba kuna mwalimu mmoja mkuu huko katika shule ya Eldoret ametiwa mbaroni kutokana na huu uchomaji wa shule. Je, labda katika upekuzi upekuzi wako ni kitu gani ambacho kiliwasukuma polisi wakaona labda wamtie hatiani huyu bwana? Wanamshuku kwa lolote au kuna kitu ambacho kimejitokeza? Vyombo vya habari japo uh, hawakuweza kufafanua zaidi uh, ni kwa nini wameweza kumtia mbaroni kwa sababu afisa uh, mkuu wa polisi wakati akihojiwa na waandishi habari, ikionyeshwa katika moja ya runinga za hapa nchini, ni kwamba alikuwa anasema, tumemweka ndani ili kusudi tuweze kufanya uchunguzi, huenda kuwepo kwake hapa utatatiza uh, uchunguzi ambao tutakuwa tunaufanya, jambo ambalo limezua uh, muhemko upande wa chama cha walimu upande ule wa Eldoret wameweza kufika pale na kufanya maandamano kusema kwamba si haki kwa mwalimu yule mkuu kuwekwa ndani, lakini hata hivyo juhudi zao hazikufaulu kwa sababu ameweza kuzuiliwa wakisema kwamba hadi watakapokuwa wamemaliza uchunguzi wao, kufuatia na hali ile. Kwa sababu ukiangalia kama shule hii ya upili ya, ya Ganze pia imeweza kuzua maswali mengi eh, kwa wananchi hapa eh, shule ile ya upili ya Ganze ya wasichana, wakati ikichomeka jana usiku wale wanafunzi walikuwa katika upande wa Mankule, walikuwa wanakula chakula cha jioni, na la kushangaza, waliona moto ule ni wanafunzi wa shule ya upili ya wavulana, ambayo wamegawanywa tu na barabara, na waliruka pale kwenda kuzima, wakati wao wenyewe walioko ndani ya shule walikuwa hawajui kama uh, kuna chomeka. Na kwa sababu sio wengi waliopoteza wali mali pale, ni wanafunzi kumi na wawili ambao wameathirika vitanda vyao na matandiko yao, na wakaomba Uh, mwalimu mkuu kwamba tunataka kurudi zetu nyumbani, lakini wakakataliwa, wakaambiwa wabakie pale pale. Sasa ukirudi upande wa Eldoret, uh, wengine wakaliingiza siasa, wakasema kwamba huenda kuna mtu amechochea yule mwalimu mkuu kuenda nani, lakini tunasubiri uchunguzi wa wa polisi na ile ripoti watakoitoa tuweze kubaini ni kwa nini bwana Shedrak Ngetich ambaye ni mwalimu mkuu wa Eldoret, uh, mini wa Leseru amawatoa uh, kuambatana na kuchomeka kwa shule yake. Asante uh, lakini kuna swala jingine gi ambalo baadhi ya walimu na wazazi wanalizungumzia, wanasema mmongonyoko wa maadili. Hili linaelezewa kuwa nalo linachangia katika tatizo hili la uchomaji shule. Kwa mfano, naibu mkuu wa shule ya upili ya Makupa Boys huko Mombasa alikuwa na haya ya kusema katika suala hili. Basi sasa, tumsikilize naibu mwalimu mkuu wa shule ya upili ya Makupa Boys huko Mombasa, aseme kuhusu mmongonyoko huu wa maadili. Kwa maoni yangu naona kumekuwa na mmomonyo kwa maadili, wanafunzi hawana nidhamu kabisa, na kuna mikakati mwafaka ambayo shule nyingi zimeiweka ili kuwafunza wanafunzi hawa maadili. Jambo lingine linalochangia visa hivi vya uchomaji wa shule na migomo ya mara kwa mara miongoni mwa wanafunzi shuleni ni kukata tamaa. Wanafunzi wengi wamekata tamaa. Wana maandalizi duni sana kwa ajili ya mitihani yao na wakati mitihani inapokaribia wanahisi tayari hao wamefeli. Hivyo wanatafuta njia ya kuondosha macho ya watu kutoka kwenye mitihani ile, wanazusha visa ili ikiwezekana mitihani ile. Wao ambao hawajajiandaa wasiifanye na wale waliojiandaa pia wasiifanye wakafaidika. Naam, huyo basi ni naibu mkuu wa shule ya upili huko Makupa Boys, Akiamani Gabriel, anazungumzia swala la mmong'onyoko wa maadili. Msikilizaji na mtazamaji wetu kupitia Facebook Live Stream, swala hili la uchomaji wa shule na mabweni huko nchini Kenya sio kwamba limefikia mwisho hivi leo. Hapana. Kwa undani tutalifuatilia tena katika siku zijazo. Napenda kuwashukuru Amina Chombo, Mkenya Halisi huyu Ramadhan Harun pamoja na Shuma kwa kushiriki katika mjadala huu, asante. Nam, kwa undani leo pia tunaangalia malumbano ya kisiasa ambayo amechukua mwelekeo mpya mm, sande hapa kati mm -hmm. ya mgombea uraisi kwa tiketi ya chama cha Republican Donald Trump, maanake mm -hmm. jana alizungumza akishawishi Russia kuingilia kati mtandao wa barua pepe wa mpinzani wake wa Democratic Hillary Clinton ili wazipate barua zile pepe elfu thelathini ambazo zinaelezewa zimepotea na zimepotea wakati huo Clinton alipokuwa waziri wa mambo ya nje . Sasa katika kuliangalia swala hili kwa undani zaidi, katika simu tunayepita mhunzi huyu ni mchambuzi wakiwa huko California. Karibu bwana Pite katika kipindi chetu cha kwa undani. Naam, Trump alikuwa na haya ya kusema katika kuishawishi Russia kufanya uingiliaji kati wa mtandao ambao ni kinyume cha sheria, ili kupata barua hizo pepe elfu thelathini za Hillary Clinton, na alisema hivi Russia, if you're listening... Naam, Sande, umesikia hayo matamshi ya Trump. Baadhi ya wanasiasa wa chama cha Democratic na pia chama cha Republican wamesema hayakuwa matamshi ya busara kutolewa na mgombea urais. Sasa katika pekua pekua yako, je, nini kimejitokeza baada, baada ya matamshi haya? Naam, baada ya matamshi haya hadi yami mengi yamejitokeza. Kama unavyosema, viongozi wa vyama vyote viwili, Republicans hali kadhalika upande wa Democratic, matamshi haya hayakupokelewa vizuri moja kwa moja. Kama tunavyokumbuka kampeni ya Clinton Ilizungumza kampeni hii, ilizungumza moja kwa moja na kusema, na wataalam pia wa usalama wa taifa hapa Marekani, wakalani kabisa kitendo hichi na kukiita ni kitendo cha ujasusi dhidi ya Clinton. Kwa hiyo si jambo dogo hata kidogo. Hali kadhalika basi, baada ya kutoka upande huo, wataalam wa usalama wa taifa, Leon Panetta ambaye ni mkuu wa zamani wa CIA, CIA alizungumza jana kwenye mkutano mkuu cha wa chama wa uteuzi wa chama cha Democratic, akasema jamani, hii ni kitu ambacho anashindwa hata ye mwenyewe kuelewa kwamba mgombea wa uraisi anaweza kusema maneno kama haya. Kwa hiyo ni vitu ambavyo vimewashtusha wademokrati. Sasa tukaangalia, je, kwa upande wa Republican nao wanasema nini? Nikaangalia nikakuta kwamba kuna maoni kutoka kwa kiongozi wa chama hichi ambaye ni spika wa bunge. Spika wa bunge amezungumza kupitia kwa msemaji wake kwamba jamani, akasema kwamba Jumatano kwamba ana laani kitendo cha Rusia kujiingiza katika siasa za Marekani. Sasa hakusema moja kwa moja kumsema Trump, lakini akazungumzia kwamba Rusia wasijiingize kwenye siasa za Marekani, na akasema Putin jiweke kando na mambo ya Marekani ya uchaguzi ya mwaka huu. Mm -hmm. Vilevile tukamkuta mgombea mwenza makamu rais mtarajiwa kama wakishinda kwa upande wa Republican, huyu ni Mike Pence, gavana wa Indiana, naye akajikuta na inabidi azungumze kuhusu swala hili, naye akasema kwamba kwa sababu ikiwa itagundulika kwamba wamefanya hivi, kutakuwa na athari kubwa sana. Kwa hiyo akasema kwamba Russia inaonekana kama wanaingilia uchaguzi wa Marekani wa Novemba 8. Kwa hiyo unaona wazi kabisa kwamba na wao hawakufurahishwa na haya maneno. Lakini je, tusikilize kwa upande wa wachambuzi wetu. Tunaye Pita Mhunzi hapa. Pita Mhunzi mungine, kwa upande mwingine, wewe ukiangalia haya mambo kwa undani, unadhani yalikuwa tu ni maneno ya dhihaka, kwa sababu baada ya muda ilibidi Trump naye aje abadilishe leo usemi wake na kusema jamani, alipoongea na, ye, na Fox and Friends leo asubuhi akasema hapana, mimi nilikuwa natania tu. Sasa je, Piti Mhunzi, kwa upande wako, hebu tuambie maeneo haya ni adhihaka tu au yanachukuliwa kwa dhati unapoyaona? Mimi naona kwanza amejionyesha katika ujinga alionao kuhusu uhusiano baina ya Marekani na nchi za nje pamoja na Urusi, nchi yoyote ya nje. Yeye hana habari na Uh, sidhani kama kweli ana, ana, anaweka mambo kama hayo maanani. Pili, ni ni jaribio lake kutilia aibu serikali ya Amerikani kusema sasa serikali ni serikali ya chama cha Demokrat, kwa hiyo kila wanachofanya uh, haifanikiwi na yeye an, ana suluhu kwa kila kitu lakini yeye ni mnafiki sana sababu nilimsikia akiwasifia aki wale walinzi wanaomlinda katika harakati zake za kugombewa kiti cha urais o akasema mengi mazuri, labda anawapaka mafuta na mgongo wa chupa, lakini, lakini huwezi kuambini chochote anachosema, ndio maoni yangu Sao. Pengine hayo ni maoni ya Pete Mhunzi, lakini je, swala hili ni dhihaka tu? Lakini imekuwaje mpaka sasa, Adija? Tunaona kwamba Trump anakuja na kuamua kubadili huu usemi. Mimi nadhani ameamua uh, kubadili huu usemi baada ya kuona kwamba Paul Ryan amesema kuna watu wa chama cha Demokratic wamezungumza, baadhi ya maseneta wa Republican wamezungumza, kwa sababu hayakuwa matamshi ambayo labda yangewafurahisha hata wapinzani wa wa upande wa Republican mm, kwamba ni vizuri kusema kitu kama vile. Nadhani hichi kikamtanabahisha kwamba sasa huu wakati umefika, bora niseme kwamba ilikuwa ni dhihaka. Lakini je, dhihaka hii umeisema wakati ambapo unaiita nchi nyingine ije iingilie ifanye kitu ambacho ni kinyume cha sheria? mm. Hichi ni kinyume cha sheria mm, na mzozo huu sio kwamba ni wa leo wa jana, mzozo huu umeibuka wa siku nyingi, na yeye naona sasa hivi kwa vile anaingia kwenye kampeni ndo ameanza kuzungumzia zaidi kuliko ilivyokuwa hapo awali. Awali alikuwa anauzungumzia hivi hivi juu juu, lakini sasa hivi naona kila ukiangalia kwenye baadhi ya mitandao utakuta ndo anazungumzia zaidi kuhusu swala la Hilary Clinton na hizi barua pepe elfu thelathini na pengine pia Pete Munzi, kawa umefuatilia hili swala, unaona ni kwa nini viongozi wa chama cha Republican ambao wamekuwa wakilani haya, haya mazungumzo hawamzungumzii Trump moja kwa moja ambaye ameyasema haya hata leo walipokuwa wakihojiwa. Wengine kila anayehojiwa akiulizwa kama ni wa Republican anapeleka swala mzozo hili kwa Russia kwamba wanaingilia siasa za Marekani. Kwa, wa kwa upande wako naliona vipi? Mimi naona wana tabu kubwa sana <laughs> maanake Trump ndiye anawaongoza na lakini wengi wao hawataki. Ni uchaguzi wa waraia Amerikani, wa sio viongozi wa chama cha Republican, kwa hiyo lazima wamuunge wa mkono, lakini hawajui kumuunga mkono sababu njia yake ni njia ya, ya ujinga. Asante sana Bwana Peter Mhunzi. Naona sasa na muda nao ndo unatuishia una. Asanteni sana mwandishi wetu wa Mombasa, Mina Chombo wachangiaji waliokuwa katika sehemu ya kwanza, mkenya halisi huyu Ramadhan Harun na Shuma wakiwa Mombasa, Kenya, na Peter Mhunzi ukiwa huko California. Kwa kuwa nami katika undani, kwa undani siku ya leo, nawatekea usiku hivu mwema kwa matangazo yetu mengine kutoka hapa Washington DC. Mimi ni Khadija Riami, mwenzangu Sandei Shomari, na upande wa pili ninaye mzalishaji Dan Brown akisaidiana na Mkamiti Kibayasi. na hayo yalikuwa ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Basi hivi sasa, hebu tuungana naye mwanamuziki mpya, kwa mwanamuziki aliyetoa muziki wake huko nchini Tanzania, anaenda kwa jina la Juzi, anakuja na kitu chake. nipo nawe Asante uh, uh, sana. Basi baada ya kumsikiliza jozi, na nipo nawe msikilizaji, hebu tuungane naye. Nani huyu? Anaitwa Davido