Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki tangaza pia katika mita band 19 22 na 31 tunasikia pia kupitia citizen radio ya kenya rfa nchini tanzania 93.7 kaya fm mombasa na mlimani radio 106.5 dar es salaam inayowakaribisha hii leo ni mimi sunday shomari katika matangazo yetu ya leo tutakuletea salamu na muziki lakini kwanza ni habari za dunia Msomaji ni mimi Momoyo Hamza. Timu ya Kenya katika michezo ya Olympic huko Rio de Janeiro, Brazil, imeahidi kumshughulikia mmoja wa maafisa wake wa riadha endapo madai yatathibitishwa kwamba aliahidi kuwalinda wanariadha wasifanyiwe vipimo vya dawa za kuongeza nguvu. James Chache, naibu mkuu wa timu ya Kenya, alisema afisa huyo Michael Rotich anaweza kurudishwa nyumbani. Kama madai yatakuwa kweli kwamba alikuwa anaomba rushwa kutoka kwa wanariadha ili awape taarifa za mapema endapo maafisa wanaopima matumizi ya dawa wanakuja. Gazeti la Sunday Times la London liliripoti kuwa afisa huyo wa riadha wa Kenya alichukuliwa video ya siri akiahidi kuwalinda wanariadha katika upimaji huo. Gazeti hilo limesema aliahidi kuwapa wanariadha taarifa za mapema kwa malipo ya dola elfu kumi na tatu. Msemaji wa rais wa Kenya anasema waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry atatembelea Kenya mwezi huu kujadili usalama wa eneo hilo la Afrika Mashariki. Manoa Esipisu alisema leo kuwa Kerry atafanya mazungumzo na rais wa Kenya Uhuru Kenyatta na waziri wa mambo ya nje Amina Mohamed kuhusu mgogoro wa Sudan Kusini na usalama wa Somalia nchi ambayo iko kwenye machafuko kwa muda mrefu. Alipokuwa Kenya mara ya mwisho mwaka jana, Waziri Kerry alimhimiza Kenyatta asifunge kambi ya wakimbizi ya Dadaab bila kuwa na hali nzuri nchini Somalia na akatoa wito pia kwa viongozi wa Sudani Kusini kuunda serikali ya mpito. Hata hivyo Kenyatta ametangaza kuwa atafunga kambi ya Dadabu mwaka huu, wakati Sudan Kusini inatishiwa kurejea, kurejea katika vita vya wenyewe kwa wenyewe baada ya mvutano mwingine kuzuka baina ya rais Salva Kiir na makamu rais wa zamani Riek Machar. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington. Raisi wa Afrika Kusini, Jacob Zuma, akizungumza baada ya chama chake kushindwa katika sehemu nyingi za uchaguzi nchini humo anasema wapiga kura huenda wanatuma ujumbe nchi nzima na kwamba chama chake cha ANC kitasikiliza ujumbe huo. Zuma alizungumza baada ya matokeo ya kura kuonyesha kuwa chama cha ANC kimeshindwa katika chaguzi za halmashauri katika mji mkuu Pretoria na kupoteza wingi wake katika mji mkubwa na ambao ni kituo cha biashara nchini humo yaani Johannesburg. Chama cha upinzani cha Democratic Alliance kimeshinda asilimia 43.1 ya kura katika mji wa Pretoria wakati ANC ilipata asilimia 41.2. ANC pia ilishindwa katika mji wa Port Elizabeth kwa karibu asilimia 7 nzima, mji ambao ulikuwa ukigombaniwa na vyama vyote viwili. Mgogoro wa uongozi katika kundi la kigaidi la Boko Haram nchini Nigeria, ambao uliibuka wiki hii, unasemekana kuwa dalili kwamba kundi hilo linaelekea mwisho wake tangu liibuke miaka saba iliyopita. Katika tangazo la kwenye mtandao, kundi la Islamic State lilimtaja Abu Musab Al Barnawi kama gavana wa Islamic State ya Afrika Magharibi au Boko Haram. Tangazo hilo halikusema waziwazi wazi kama al Banawi anachukua nafasi ya kiongozi wa siku nyingi wa boko Haram, Abubakar Shekau, lakini al Banawi alisikika katika ujumbe wa sauti akimshambulia Shekau kuwa anaishi maisha ya raha na kifahari, wakati wanawake na watoto wanakufa kwa njaa. Baadaye mtu aliyejitambulisha kama Shekau alijibu ripoti hizo za mapinduzi, akisisitiza kuwa yeye angali kiongozi wa boko Haram. Na waasi wa Siria wamefanikiwa kulirudisha nyuma jeshi la serikali ya Siria ambalo lilikuwa linazingira mji wa Alepo, ikiwa moja ya pigo kubwa kwa jeshi la serikali ya Rais Bashar al Assad. Majeshi ya waasi yalisonga mbele na kutimua majeshi ya serikali kutoka katika chuo kimoja cha kijeshi na maeneo mengine waliokuwa wakishikilia. Kundi la Hezbollah la Lebanon ambalo limekuwa likisaidia majeshi ya Siria limekiri kuwa waasi wamesonga mbele katika maeneo ya mashariki ya Aleppo yaliyokuwa yamezingirwa na ambayo yana wakati wakazi wapatao laki mbili na nusu. Kiswahili ya Sauti ya Amerika, moja kwa moja kutoka hapa Washington DC, na ninapoanza kusoma zako salamu kwa ndugu jamaa na marafiki, wapendao langu jina Harrison Kamau. Karibu sana, tuwe nawe tunapoamkua na we, tunapo kuamkuliwa na wale tu wapendao kutoka Washington. Mambo yanaenda sawa kabisa. Anza. Salamu zetu za leo ni wewe Ruben Mahombe. Ruben Mahombe unasema zako salamu zimfikie Jeffrey Njereka. Unasema pia zingine zimwendee Mogire Mochuki akiwa Kisii, Kenya. Ruta hiwa Busisi akiwa Kagera, Fikili Ndalio Garaka akiwa Kuleshi Nyanga, Juma Katunka Juma Kapanga, na unasema pia uwezi ukazimsahau Muhammad Fundisha bila kusahau Sadiki Lugelula popote alipo, ukisema kwamba unawapenda sana na kwamba vo ndiyo nusu ya kuonana. Hakika nakubaliana nawe kabisa. Napo tapata zako salamu za Kajole Wakajole ukiwa Kigoma. Unasema kwanza kabisa salamu zimfikie Lucas Hua akiwa Kigoma, Gerardo Moris akiwa Bitale Kigoma, Alfred Ndimbitilo akiwa Kigoma, Rubeni Mahobe akiwa Manyovu, Hamisi Nzuzu akiwa Kigoma, Daudi Kikoti akiwa Dodoma, bila kusahau Damani Nziku akiwa Iringa, vilevile, umemkumbuka Jeffrey Njereka akiwa Mbea, Josefu Murogo akiwa Keroka, Kenya, na Rebeka Mboko. Unasema kwamba nawapenda nyote na tuendelee kuombeana. Ndivyo unavyosema wewe, Kanjole wa Kanjole, na kweli ujumbe wako umeishafika kwa njia iliyo mwafaka. Salamu nilizo nazo sasa ni zako, Saidi Mkwizu. Saidi Mkuizu unasema huko NSSF kule Kahama, Tanzania zako salamu za kwanza kabisa zimwende Daudi Kikoti akiwa Dodoma. Za pili zimwendee Kashidi Maulidi akiwa kule Kigoma, Edward Kabamba akiwa Mosh, Mosh, kule Moshi, Bakari Nikumana akiwa Burundi, Deusi Masunga akiwa Mwanza, Daniel Maundu akiwa Dar es Salaam, Choma wa Choma akiwa kule Mpanda, Geoffrey Njereka akiwa Mbeya, hawa akiwa kule Kahama mtimbira bila kusahau Masalu Ngupingo akiwa Mwanza, unasema Watanzania tuenzi amani yetu, wabaya hawapendi hali hii. Nakubaliana nawe kabisa. Saidi Mkuizu ukiwa kule Kahama, Tanzania, zako salamu. Na zikamata George Ilagila unasema huko Kahama Tanzania, unasema salamu ziwafikie Fikiri Ndali, Garaka Zakalia Mapinda na Lugembe Masasila wote wa Shinyanga, ujumbe tutunze chakula, nja ipo duniani. Salamu zingine ambazo ninazo sasa hivi ni zako Aimu Romeo Jund, kwa majina unaitwa Ismaili, unasema kwamba salamu zako ziwafikie uh, watu wote walioko Tanzania, pia watangazaji wa a kwa niaba ya nasema asanti sana wewe. Uh, Aimu Romeo Ju, kwa majina unasema ni Smaili Junga kutoka Goma DRC. salamu na zikamata zako Osman Sombe, ukiwa Thika nchini Kenya, unasema salamu kwa mama yako Jennifer naguni akiwa Gobero, Uganda, na ndugu zako Saleh na Abnel wakiwa Webuye, ujumbe mlanawe hafi nawe ila mzaliwa nawe. Imamuel Jaktan kutoka Dodoma Tanzania, zako salamu ziwafikie Peter Lubi, Lubisabula akiwa kule Dar es Salaam, Benjamin Rafael akiwa chuo kikuu cha Mkwawa, Iringa, pamoja na Msiuya akiwa chuo kikuu cha Dodoma. Unasema ujumbe nawatakia masomo mema na fanaka kwenye masomo. Napotazama kwa umbali, naona kibao chaja pole pole. Yule jamaa Harmonizer anasema matatizo yanaonekana, matatizo haya komi, lakini yana mwisho wake, ataenda likizo tu <muchas> Matatizo, matatizo, oh, yeah, yeah. Likizo, na baada ya kibao murwa kabisa chake Harmonize kibao matatizo, nazipokea zako salamu. Ni Breth Lucas Mahuvi Wailura Iringa, Tanzania, unasema salamu zako kwanza kabisa zimuende Banak Mahuvi Zungu. Unasema zingine niende kwake Regina, Patrick, Ebenezer, Venta, Basila, Binti Kamario na Ayubu Bembati, ujumbe tukumbukane kupitia VOA Swahili. Sayenda Mabula Magesha toka Muheza, Tanga, salamu unasema kwamba ziende kwa Festo Majani, padri Moshi, Suleiman Kajore na Boaz Karanje, ukisema kwamba unawapenda wote na kwamba siku zote tuwe tukiombeana na kusalimiana kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Bila shaka nasema kwamba ndivyo hivyo mambo yanavyotakiwa. Ngoko Innocent unasema kwamba unawasalimu Watanzania wote na unawahisi kwamba waipende nchi na waendelee kuipenda nchi na wawe wazalendo huku wakisaidiana wa kama ndugu. Nakubaliana nawe, Ng'oko Innocent, unapotoa salamu na ujumbe mzuri kabisa mwafaka kwa Watanzania wote. Keisi Ahura unasema zako salamu mwende Eli Elija Mji, akiwa mjini Hoima magharibi mwa Uganda na pia unasema unamkosa sana unasema Keisi wa Kitoro akiwa Ebb Airport. Shukrani sana, ni ujumbe kutoka kwa Keisi Ahura. Hamisi Gunda wa Moro, salamu unasema kwamba zimfikie mama yako mzazi, anaitwa Grek Babat na mwanako Ikramu Hamisi, unasema wakiwa Dar es Salaam wapate salamu zako za heri njema, na unawapenda sana wewe, Hamis Gunda salamu nazipokea zako, Katambi James Mdondo, unasema uko soko kuu la Ushirombo, Tanzania. Unasema mitandao ya kijamii imesaidia sana wananchi kusambaza na tuweze kukutana kwenye mitandao ya kijamii pia tukasalimiana, na tusisahau mtambo wetu wa daima wa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, yani VOA. Nami nakubaliana nawe, Katambi James Mdondo. Zako salamu nazipata, King Majuto, ukiwa kule Geita, unasema salamu ziwafikie watu wote wa Geita. Pamoja na watangazaji wa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, kwa niaba yao nasema asante sana wewe King Amajuto. Na bila kusahau zako salamu Filbert Jonathan Kenshambi Wanshamba Mlemba kule Kagera, na unasema kwamba unawasalimia wa vile vile, watu wote wa Kagera, vilevile watu wote wa Dar es Salaam pamoja na watu wa Washington DC kwa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Nami nasema bila shaka hiyo ujumbe huo umefika kwa njia iliyosafi kabisa, ambapo kijana Deno kutoka kune Nairobi anakuja polepole pole na wimbo wake, stori yangu. Hebu tupate. Hey, yeah, yeah. kuzipata na kupeperusha za ko salamu. Kwa wale wapendao wakiwa mbali na karibu, nawe nazipata za ko sal salamu Karen Andrew, unasema kwamba uko Geita Tanzania, unataka kuwasalimu mama yako Elizabeth na baba yako Andrew wakiwa Sengerema, mume wako Victor Daniel na wanako Michael na Mishak wakiwa Geita pia, marafiki wako wote popote walipo. Ujumbe, Mungu anaweza yote yaliyotushinda. Kweli kabisa, Karen Andrew, ukiwa kule Geita. Yunas Moifuge unasema huko Dar es Salaam, na salamu ungepata kazi umfikie baba Edward Moifuge na mama Birukia wakiwa Mbagala, dada Sitekege akiwa chuo Magongoni, bila kumsahau mwanako unayempenda Fadhila akiwa masomoni Morogoro. Salamu zingine nazo zipata ni zako Omari Vipodozi. Unasema kwamba ukiwa Dar es Salaam ungetaka kutuma salamu kwa mama yako akiwa Kigoma, na unasema kwamba ungetaka pia Emma akiwa Buguruni Dar es Salaam, ukiwatakia maisha marefu. Salamu unazipata zako, Frank Mrema. Frank Mrema unasema uko Moshi kule Kilimanjaro, unasema kwamba salamu kwa Medrad John Mrema, baba mzazi ameshapata zako salamu, na unasema ujumbe mwafaka kabisa, tuendelee kusalimiana, kukumbukana na kuombeana. Ni zako salamu na ujumbe, Franka Murema, ukiwa kule Moshi. Salamu nazo zikamata sasa hivi, ni zako Simon Kazi. Simon Kazi unasema uko Butiama, na unasema ungepata kazi mfikie mama yako Martha Musa, pia unasema zimwende mke um, wako Dorothy Pantaleo akiwa Sengerema, ujumbe tuendelee kukumbukana na kusalimiana kupitia mtandao na mtambo wa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Nakubaliana nawe Simon Kazi ukiwa Butiama. Salamu unazozipata sasa ni zako Joyfrey Kagwana, Joyfrey Kangwana unasema uko Nairobi, Kenya. Salamu zako ziwaendee baba yako Alfred Moranga, ndugu yako akiwa KC, baba yako mdogo akiwa Saudi Arabia, bibi yako Jacqueline na mtoto wako Stefani wakiwa Nairobi na wote wanaotegea kipindi hiki cha salamu cha VOA. Ujumbe, Tushukuru Mungu kila siku na kila wakati, ndivyo unavyosema Geoffrey Kangwana ukiwa Nairobi. Peter, unasema unamsalimia kaka Joseph Peter akiwa Dar es Salaam na Innocent Peter akiwa Arusha. Vilevile ungetaka kuwasalimia wa watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, ukisema kwamba unawapenda sana na kuwakumbuka, ukisema kwamba unawapongeza kwa kazi njema. Kwa niaba yao unasema asanti sana. Elias Felician wa Dar es Salaam, Tanzania, unasema salamu unatuma kwa Haji Muhammad akiwa Texas, Marekani Mubarak Omali akiwa kule London, Rama Zube wa Dubai, kwa mama yako Ros Jarome wa Dar es Salaam, Tanzania, mwisho kwa ndugu na jamaa popote walipo kona zote za ulimwengu huu. Ndio ujumbe mwafaka kabisa kutoka kwako kwa Elias Felician wa Dar es Salaam. Kahindi Kagodoro, mkazi wa Nkobe Geita, zako salamu, unasema ni kwa mama mzazi Lea Kahindi, da, Lea Kahindi, dada yako Juriana Kahindi, Mwalimu Masala, Joseph Karigota, Magabe King Majuto, mzee wakiwa Tanzania, ujumbe, tuzidi kupendana na kusalimiana kupitia VOA na kubaliana nawe kabisa. Kahindi Gondoro. Zalamu zingine za zakutoa wewe ukiwa kule adhiriva nchini Kenya unasema zimfikie mumeo Jenga wanao na pia dadako Paris Nyambura nyamburars Wanjiru akiwa kule upande wa Nakuru Kenya, zingine zimfikie Judith akiwa Rongai Kenya, bila kusahau n akiwa Athika uh, Rodi upande wa Nairobi na wazazi wapendao mchungaji uh, uh, baabas Kamau na vilevile vile, mama yako mpendwa Lusi Wanjiru wote wakiwa Solai upande wa Nakuru Kenya, unasema kwamba tuendelee kukumbukana na kuombeana kila uchao. Ni ujumbe mwafaka kutoka kwako Milicent Wanjiko ukiwa Adhiriva. Napotazama tu upande wa pili, naona kibao kizuri kabisa kutoka kule Uganda chake Meribata anasema Kutoka Washington unasema kwamba nafurahi sana kuwa nawe. Nikutakia Jumapili njema. Na pia salamu zangu na watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Wafikie popote mlipo, nikisema nawapenda sana, na tuendelee kukutana kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kumbuka kuungana nasi Juma linapoanza, tunapoendelea na vipindi vyetu vyote, na pia kumbuka mtandao wetu uwazi kila wakati, mtandao wa www.voaswahili.com, vilevile kwenye Facebook, waweza ukatumia salamu na hakika tutaweza kukuperushia salamu zako, wakati tu kipindi cha salamu kinachofika kutoka Washington. Muwe na juma njema lililo mbele yetu. Kwa heri ya kuonana, langu jina Harizon Kamau. Asante sana, Harizon Kamau. Na sasa ni mukhtasari wa habari. Timu ya Kenya katika michezo ya Olimpiki huko Rio de Janeiro imeahidi kumshughulikia mmoja wa maafisa wake wa riadha endapo madai yatathibitishwa kwamba aliahidi kuwalinda wanariadha wasifanyiwe vipimo vya dawa za kuongeza nguvu. Gazeti la Sunday Times la London, la London liliripoti kuwa afisa huyo Michael Rotich wa riadha wa Kenya alichukuliwa video ya siri akiahidi kuwapa wanariadha taarifa za mapema za upimaji kwa malipo ya dola elfu kumi na tatu. Msemaji wa rais wa Kenya anasema waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry atatembelea Kenya mwezi huu kujadili usalama wa eneo la Afrika Mashariki. Manoah Esipisu alisema leo kuwa Kerry atafanya mazungumzo na rais wa Kenya Uhuru Kenyatta na waziri wa mambo ya nje ya Amina Mohamed kuhusu mgogoro wa Sudan Kusini na usalama wa Somalia, nchi ambayo iko kwenye machafuko kwa muda mrefu. na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.